helo karibu tena katika podkasti yangu naitwa usene na leo ningependa tuendelee na kitu kimoja ambapo ni masimls yetu hapo kwa lengo la kutufundisha nini, nini tufani katika maisha na kutufundisha vitu vingi vingi ambavyo vinahusiana na maisha kwa ujumla maisha ni fumbo na ni fumbo ambalo kila mmoja anatakiwa aweze kulijua na namna na nzuri ya kuweza kulifumbua palikuwepo na kijana mmoja ambaye alikuwa mwanamichezo yeye alikuwa mkimbiaji mmoja mzuri sana alishiriki mashindano mengi sana na katika mashindano yote hayo alikuwa anaibuka mshindi siku moja palikuwepo na mashindano katika kijiji cha kwao ambapo watu wengi sana walijumui katika ule uwanja wa mashindano na walikuwepo wakimbiaji wengi wazuri kutoka mataifa mbalimbali mzee moja mwene hekima sana baada ya kusikia kwamba kuna mashindano ambayo anategemea kufanyika hivi karibuni katika kile kijiji basi naye pia akaona si si vibaya kama akajumuika pale pia kweli alijisogeza katika ule uwanja wa mashindano na tayari kuweza kushuhudia kile ambacho kilitakiwa kufanyika pale aundi ya kwanza y mashindano iliweza kuanza kijana alikajipanga vizuri pamoja na wakimbiaji wengine watatu katika kujipanga basi na mwendesha mashindano akamlu basi zile mbio ziweze kuanza na alitakiwa apatikane tu mshindi mmoja tu ambaye ataibuka kama mshindi nakuweza kupataae ktik a ya anajitambua kitu baada tu ya kunyoshwa bendera yakuweza kuamlu watu kukimbia basi alikimbia kwa kasi sana alikimbia kwa kasi sana na kuweza kuwashinda wakimbiaji wengine ambao alikuwa akishindanaa aliweza kuibuka mshindi ya kwanza watu wengi sana katika kile ule uwanja waliweza kumshangilia kwa furaha na kulita jina lake kwa shangwe sana basi kijana alijisikia faraja sana na alifrahi sana kwa kile kilichotokea ikafika hatua ilipotakiwa kuanza raundi ya pili pia kijana akahusishwa katika ile raundi pia na wakimbiaji wengine wawiri mahiri sana ambao pia wameshinda mbio nyingi sana na walikuwa na wakimbiaji wengi wazuri sana kutoka mataifa mengine kijana alikuwa na wasasi sana kwani alivyoona walikuwa amejazia misuri mizuri na wanaonekana wen, tu wenye afya sana basi mwendesha mashindano akamdu mashindano aweze kuanza na papo hapo mbio zikaanza kijana alikimbia sana ilifikia wakati alipokuwa anataka kukata tamaa kwamba kulia kushindwa lakini aliongeza bidii na mwisho wa siku akajikuta ameibuka kinala katika mstari wa mwisho wa zile mbio hivyo kijana yule akawa mshindi tena katika ile raundi ya pili watu walimshangilia sana walimshangilia sana kwa furaha sana kijana pia alifarijika sana kuona kwamba ameibuka tena mshindi katika raundi ya pili ile yule mzee mwenye hekima alikuwa amekaa tu na kutazama le mashindano tu kile kinachoendelea pale uwanjani raundi ya tatu ikaitishwa ambayo io raundi ya mwisho katika le mashindano ili mshindi aweze kupata zawadi zake zote ilipoanza ale mashindano katika raundi ya tatu yule kijana pia akakutana wakimbiaji wengine wa mahiri sana wenye misuri na wen, ambao wako hodari sana ambao pia ni watu wenye afya nzuri na nzri basi kijana akaanza mbio tena kwa kwa mara nyingine ambapo ilikuwa ni raundi ya tatu mbio zikaanza kasi kweli kila ampolikuarayatatuokanzaasklaoja akitamani kumshinda mwenzake walikimbizana Bapa tubampa kiasi kwamba hawakuweza kupeana nafasi ya kuachana sekunde hata moja kijana alipambana sana mwisho wa siku kweli kakuwa kwamba arsjielewa anafanya kitu gani akajikuta ule mstari wa mwisho yeye ndo amekuwa kwanza kuweza kuukanyaga na kuuvuka pia ikiwa ni nyuma ya sekunde mbili ya mtu aliyekuwa akimfata nyuma yake basi watu wengi walimshangilia pia na hatimaye mwendesha mashindano mwende basi akatangaza kwamba mshindi aweze kupewa zawadi zake zote hapo ndipo yule mzee mwenye hekima akainuka na kusema kwamba naomba wikijana apate raundi nyingine tena ya kuweza kukimbia kijana akakubali kwa kuasha kwamba anaweza kufanya vizuri basi akasema sawa amna shida nitafanya vizuri tu awamu hii yule mzee alileta watu wawili mbibi mmoja wa makamu sana ambaye hajiwezi kutembea vizuri na mbabu mmoja pia wa makamu sana ambaye tiare nikilema ama nikiwetawa miguu kwa hiyo alikuwa atembei vizuri mwili wake hupo legelege kijana yule kwa kuangalia vile akawaza sana akauliza kwanialetea watu kama hawa je taweza kimbia nao kweli yule yule mzee akamwambia mashindano kwa Nomba, mashindano kwamba yaweze kuanza basi wote wakajipanga katika mstari wa kuanzia mbio na mwendesha mashindano akahesabu mpaka tatu kisha mashindano kweza kuanza yule kijana alikimbia kwa spidi zake zote ambapo aliwacha wale wazee mbali sana wakiwa mwanzo kabisa waule mstara wa kwanzia akamaliza mbio chajabu na cha kuhuzunisha ni kwamba alipofika mwisho na wa kwanza hakuna hata mtu mmoja aliyeshangilia watuote walikaa kimya kila kia ia ojawaaake kijana alimuuliza ule mzee kwa nini watu wanishangilii ili hali nimekuwa mshindi yule mzee kwa unyonge akamuuliza eu akamuuliza u nadhani ni kwa nini wata washangilii yule kijana pia akajibu mi pia sielewi labda nikuulize wewe kama unalojibu yule mzee kwa hekima na kwa ustarabu wote akamwambia kwamba nataka raundi hii mwanze kukimbia na mweze kumaliza kumali ote mashindano yule kijana akauliza kuna maana gani ya akupa mashindano kama wote tumalize pamoja yule mzee akamwambia fanya kile nilicho kwambia basi wakaenda tena wakajipanga katika mstara wa kwanza mbio na tayari mbio zikaanza awamu ah, hii kijana aliwashika aliwa mikono wale wazee na akaa katikati katika yao akakimbia nao pole pole mpaka kafika hatua wote wakafika mwisho wa mstari wa kumalizia mbio hapo watu wote walishangilia sana walipiga kelele za furaha na kuwashangilia sana kwa kumaliza zile mbio kijana akarudi kwa yule mzee na mze auulizaa je wanamshangilia nani kati yetu yule mzee akamwangalia kijana kwa unyonge sana akamshika begani kisha akamwambia awatu wote awamshangilii mtu mwingine bali wanakushangilia wewe yule kijana akauliza kwani wanashangilie mimi wakati sisi sote tumemaliza mbio kwa pamoja yule mzee akamwambia si kwamba amemaliza mbio kwa pamoja bali umekuwa shujaa kwa hizi mbio kijana akauliza kivipi tena yule mzee akamwambia ulipoamua kuanza mbio pamoja na kuweza kumaliza pamoja na watu wawili hiyo yoamaanisha kwamba uishatambua kwamba ni i kitugainachokifanya na, na nyote mweze kufika kule mbao tafika a sabau watu wote ni watu ambao walikuwa wajwezi si watu ambao kushindana ambaotawakushindana naokimbia bali ni watu ambao kuwapa kuwapasaoti ili pia waweze kufika pale walipotaka kufika vivyo hivyo katika maisha yetu je unakimbilia nini katika maisha yako unashindana nani katika maisha yako kwa nini uweze kumsukuma mwenzako ashuke chini ili uweze kufika pale unapotaka kufika mafanikio mema siku zote anatokana na kumsaidia mwenzako yule aliye chini unapomnyanyuwa mtu aliye chini basi na nini nyote mtapata nafasi nzuri sana ya kuweza kufika juu na wote mkafurahia ule ushindi ambao mmeupata kwa pamoja kufika ho pekeao katika kilele cha mafanikio haimaanishi kwamba umekuwa mjanja sana na umeweza kukimbia sana mbio kuwashinda wengine kila moja anaweza kukimbia mbio kwa nafasi yake ila ubinadamu na utu unatokana pale unapoweza kuamua kumsaidia mtu mmoja ambaye yuko chini yako kila mtu anahitaji sapoti katika maisha kila mtu anahitaji kushia katika maisha mshike mtu mkono mnyanyue mpe ushauri msaidie mweze kufika pale mnapata kufika nyin yote mkifika kwenye mafanikio kwa pamoja basi itakuwa ni furaha nzuri sana si nye tu mtafurahi bali hata watu waliwazunguka watasema kweli wale watu wamefanya kitu cha maana sana wote wamesaidiana tazama walipofika sasa wote wamefika katika mafanikio ambayo ni mazuri ila kama wewe ukiweza kutumia uwezo wako na ubavu wako kufikia mafanikio mafani na kuweza mafani kumwacha mtu mwingine chini hiyo haina maana halisi ya mafanikio na simli yetu inaishia hapo kwa kile ambacho amekipata katika smlz hii kichukue kiwefunzu katika maisha yako na uwezi kukifanyia kazi chukua ujumbe wote uliopata somo katika maisha yako ya kila siku pia na kuomba kwa heshima na thata usisahau kushea past yangu na kwa watu wengine kwa marafiki kila moja awezi kupata ujumbe mzuri vyeusau kutembelea chaneli yangu ya odoma na zinginezo niweze kujipatia kile kitu nachokitoa kila pale nitakapokuchia asante sana na mungu akubariki