Oya, oya, oya, oya ni ajeni majamaa ni host wenu dante eis 3 o the hii nii niliwambia ntakamna est uh, kabla ni aaao so ayuko uh, ony uh, niko nagest hapa mwenyee atasema majina yake huyu nialyaleo iahayonimelaleteaetstoriya pesa at lest totoiya pesa toeisod tuliongeleaoi to uh, aleas tumechngei to or today uh, kabla tuendelee niko na uh, theske iko inehi wit kakamega cocu oi ah mazeetkonatshinnn wmt n kakamega coconut il nhn wanapd han uh, 1kg gos fo kenya shillings 1, 000 alafu coconut oil1lit gos f 00 shillingstot kakamega coconut oil n han yjust a 071 70986 ntarudia 0731070986 ah, bradhi umekuaje bana umekuaje eh, sasa eh, kwa topic ya money and wealth w we nataka on v uh, ntakawambiao wa mayouth ma kuinje pesa pesan yani pesa wacha tuanze tufin pesa ni nininiw Hey, on my sidaem <laughs> mon yeah. uh -huh. is no eveythi mm -hmm. but it's the only thing. Mm -hmm. Money is not but it's the n thi mm -hmm. so mavijana wafanye nini nado watafutebanado hey, do, do ninguma kusaka yes lakini like kaweni kijana ejitume tu tafuta ya opotunity wetu utapada kwa lai kitu yetu utaona inakupatia doo chukua opotuniti na usiiyache wawatat wasemeaitam hiyo ni iu bat unajotu unafanya e fi ukipata do inaingiana ninajua mbona ulichukua hii mishitia kusana doo inakupatianga hata kaa ninadei hiyo That's a new. Mm. so vijana we mi bedhee nimekou kuinje nimwana vijana anaget do problem inakuja vijanao jukutumia do we vile unaona vijana esa lakini ana first by tare tano pesa imeisha we nzaongeajeafanyekama for example mundu apata mabozi wengi tumejituma kwa stori na kubet nikulewa <laughs> sijakata lakini saa stori na kubet aychukulia <laughs> e hi historia msii mm. anaunivestingi so kwa, kwa wiki na mm. mm. tuseme for example achalichukulie example f- kengine fanika gri kama sememtu ananuwa ngati mfaranga za soosoo ba mm-hmm. pa- wiki na mtu kuna mwengine hapa anabetingi na so kila wiki saa uchukuli msana univest na sohuku ananua kefaranga hiiwiki nasika nalinua naume amebeti mm. ayi uko shua kaidoitarudi so vijana wachanna stori ya odsni yani, aods kijana anapoteza an kugen yeah, lakini si, si ati waachane nayo mm-hmm. watumie aani wafikirie mara mbili kwanza bifoa watumie do yao mm-hmm. unapata msami kipatukoso na mwengine ameinvesti <laughs> umweame invest itatek timyes lakini itamzalia do baadaye na umweamebetleo unalala uki uko na posibwn ya fi mita <laughs> so ikupatie 5 million ae aiwezimbobttakupatia mita kumi yaje haiwezi wefikiria tumia do yako kupata do ingine hata au maikwe lesi ama ikwe mob hiyo hmm. do itakusaidia hmm. hmm. so tumesema hiyo pointi ya vijana wajue vinanatumia doo mm. alafu wachanikiuliza mm. tu swali mm. wee kama ni kusaidia bro, kama kijana antaa ku we by bedhee we ni mkubwa uko za miastuna tunakujua mm. so we what, did, what motivated you to hii wat t iistola ukajibl kituka hiyo ne mi lianza nlianza ki, tu kimchezo mm-hmm. nikwana natu tulisoma tuli semesta moja tukarudiiday mm-hmm. before miezi nne ziisha ba unaangalia hey, ile dozaza do, yakutumianga ukiwa shule mm-hmm. a wezi mwomba ukiwa mm-hmm. unafikiria hey, ntauza t amzee ama ntafaaj mm-hmm. <laughs> hat unaezaza umejipata umeshika kukuzaenyee kwa mimi anikapigesao naaa kuwachana na hizi negative zote mm. lazima nitapteka somthi to m bus mm-hmm. nahivyo tundonilianza mm. afu motive yangu mm. ni isimu zetu kwa nazo mtuunapata mtu akwena smatone mm. smapone iz ali wetu so, eeti sahii watu wameintegre kutoka kwa zile vitu za kitambo ndio mm-hmm. mtu akomuniketi lazima kwena simu Mm-hmm. And advantage ov ni kila mtu ako na simu saahivi mm-hmm. so ukifanya kitu kama umepiga mm-hmm. project ya farm unataka umekosa maket mm-hmm. unatumia una simu yako kuadvetise na hivi unapata link kwa watu wengi sana udondo ujuangu mwonea na nani mm-hmm. So, in saaia oe mtu anakupata nakwambia ne pa fkirat aknataka kua unafanyangazmekua nazo uh-huh. oe yaku uh-huh. si kila kitu snamwambiateoe kupeanon sttaindaho tnaaanapata ukonatu karibu so kwasikukwantaka i kutoka kwako na o oe mem0 ogkitukahio napatado so semeka wasison alafu kila mtu memcharj f bog o niso 500so kweyo 50 umejenelea t500 adai yeah. alafu ina wk 0 alau 3500 maraili7o hivyo ndo mtu amejejenga kwangalia tiv hiyo hey, si mbaya si mbaya naona iyototakwnryo mapea i ngineiti mm -hmm. sasa eh, kuna mia ni likuataa swali gani maswalmaswali eh, kwaea nakuja polepoleso <laughs> <laughs> the... eh, sasa... mm, ka kijana mm -hmm. example w ka kijana wewe sahii mm -hmm una kaniu kaw adi to yu kama mtu aneza mix semaoeamacha ni kurudishe episode mtu anezae adi to yu wkama we oeam utaka kuuliza ni kam mtu kanen ama it, inafanya wasewengi wanapoteza mwenendo mbaya sana inategemea ka kuko kwa mnaspotiana kobiti lakini sa kaule mtu hacha nisem hiviyngu juu ujuange amekaa mna gani labda liona amel nawe juukonadoamaumeweza ama juu umejipanga ume mapema kwa life hasa mm-hmm. labda hiyo ndi anatumia kama anataka tu kandawee mm-hmm. yeah. ukitaka kujaribu uone mm-hmm. sikumoja umwambie nyee beaziko fiti nini uone kenye atataka kaaatakuo mm-hmm. ama kwambia ni kawaida tu utarudi hizo mm-hmm. yeah, yeah. majibu pia zinakupatianga o mara mbingi saikwambia ni kawaida utarudu nangalienye umensi alimfata ju niko na plani nka nishajipanga mapema in kase nyanguka yatateko lakini kaanasema unaunonaje tunweza kuspot to a cetai pecente hii iko sawa lakini se s usiende mensi juu pia uko nado doiwisha so oim yeah, kama mnajengana is okay. ok kama mmoja nanajenga mwingine io k k eson nyingine about eep mm -hmm. eh, kama for exampl ni biashara yako mm -hmm. weweka a the eneprenr mm -hmm umin uh, the first neniimonths uliexperienceaye how, how was the first month of your business wekawewe e hey, bizinelikwatafa mm -hmm. ata sikhona yuwa kanidafika bhaliniko zayi mm -hmm. nakumka nikuanza bisina mm -hmm. wadingiakhona nyambia ive tunafanya utapata pha maket mm -hmm. io nto challenje yakhona libhata lakini sasa izo challene mm -hmm wanasemanga was kill you maks mm. yu ston mm -hmm. saa nikona hizo challenge wenyee mm. watu naniza maket tapatapi mm -hmm. nkakuja kurializ watu wengi ndukomunikete mm. kwa mtu mko mm. na aet mm. smaonsmaone yeah, yeah. yeah. sasa hiyo <laughs> ndo kitulianza kutumia mm. katafutaadvie kama mabesta mm-hmm. wangu pia walikuwa ameingia kuntee mm-hmm. maambo ma- na li b lakini sasa mi mm-hmm. sikuwas kwa hiyobsana nikatukamaea sasa nikona hawa b wakaniambia kitaka keue kwanza eutakua na lk na watu wengi hatapfom kenya utaku na ungea na watu kutoka swai kutoka api mm-hmm nkafuatuye advice nika create newok si kwa naile konsani ya about nabusnes sana mm -hmm. nika, kitu my main aim ilikuwaku create netwok nitafute watu wengi ntongea nao mm ndo -hmm. hizi przanye nawakonit mm -hmm. zikuwe linkd kwa moe piople saa nikapata niko na almost, almost 5 contacts mm -hmm aaanasp mm. si eh. yeah. si peke ake ikakua kaka ikonasnapata kona kama nadkonaka 00 mtu anakuliza n napata tanafanya aonakoaaa na dia i a yakuadvisa si mm unapata tu msamikushitia kwa mpesa n yani, pianaenganaenda hey, na jaribu adu namwoneshasaamaatumanga simu yangu msana mm-hmm. nirekod nikofaa mm-hmm. nafanya hivi nafanya hivi kitaa kupata e nafu fanya hivinwana sasa hivyo msa mm-hmm. kakwa sasaasaanawapatia na i yeah. nawatumia hiyo vidio mm-hmm. nazieka na onstats athe same time t aki no namtumia yeah. asa nikisha mtumia anenda nafanya at ataa aana aa mefanya mal nmakoleatanleaouenga tu <laughs> unapata ni karibu wasiekaa akumi juko na watu wengi kwa siku mm, yeah, yeah, unapata yeah. kwa siku m againk tuk pada yeah. badhi nakusongesha kaa kijana huko nje kaa unasikiza show bana sikizia advi nawende uimplement itakujenga hivyo mm. tu polepole na s usiko na rasha y kupata domingi ka adwance kaa vile boya anataka kubet na ebopeta 5o bita <laughs> you know, <that's> <laughs> <Yeah. laughs> mm. so umesema hii mekuwa beteweilikuwa unajibu swalia ha ueka vile umekuwa iyohe f monh ndio mm so mi nataka tu ni kupea ni upeane i karibu i iuko nazo zote abo kwa mabozi hukuini yeah. ni akient ku, itamjenga tantaka ikupea can apea i kwanzaen tutaendelea takua so avi zako nigani to the young youth huku inj ntakuyan uh, yakwanzatasema tongea tuingeneral kitu yangu yakwanza tasema so lif imekua ngumu na hii lif kwa ngumu, mm-hmm. life kwa ngumu mm-hmm. si kwa maparo peke yake mm-hmm. pia kaa mtu yowao ama semeiblin wao mto yao for example tafuta awei yaukip we busi hii ste utwe kwa maparo nimona maoma kila mahali wanalianjaniwaakufa ma palbaidhio wasiwangwa muunivesit mm. poleni mazee pole pole sana unapata boys amelela kwa kiwanja wana, wanafanya hivyo juti helbjaingia watifuku na jiki bu na mambo naesi kidogo kidogo mm. unajua shida mayoti ni watakange kuona ile aibu mm. yeah napata boyski na amefungua kibanda mali mm. na hii kibanda obvious kwa akili zetu most mm-hmm. wanasemanga mm-hmm. ni za mamadhi mm. ataki kuuzamataki kuuza mboga hey, <laughs> hey. the best thin ni mm. etat for you mone yeah. mm. pesa ikamingi kiurahisi mm ungayo <laughs> yeah, biasharawachat asemeansemabatshanafanyaumeshinda ul ameshi kwao mama nakaribia 5 lakini anombanga aa mdogo wake kake atafaadiniaaar jaribu kupunguza kwamaar hata hmm. amka kila siku pika mandaziembeaaacaenda pale mjengopabadhee maboya nagopa mjengounagopa mjengo alafumazeenafika kwanza amakomred wa jiji baidhew msikue hivo bana mmefika huko jiji mnalalanjaa jumliacha mjengo ushango sii sioaach aaaaulianaaa angalia nche imeshaa tuonyesha enyee si hatuko pali tulikuwa hizi mm-hmm. mwewe siku hizi zinakula ugali <laughs> mwee siku hizi zinakula ugai hata lakuvuka pali skulkulaatuaka tunakula ugai umesheke hvi mandazi mwee mepita naye unajiiza hey, sikuhizi mwee nakula mandazi <laughs> uh, yo, so... na lif nafu kule nyama yeah, yeah ebu pale life it's, it's, it's, it's a, <laughs> ona paleana ale l metufikisha amzaula ka, kafa a nakula niani ukaetwao okay. kila siku unaamka saa mbili 5 namkaenaabllamessma takufuna uatu wapunguze mzigo aaa imekuwa y ai nmb ainb ai nambe t kila mtu anezaees asong asuko na hizii yeah. sijakatati stniibaa misiutast niniiasani akutoa s lakini jiulize ndio bifu uposthizo mimsinaitaji nini kwa sinu ao sinaitaji bando na bandozazikujangi fr nioysmido asaatumia hey, mm. so, hiyo simu inaamaaakwaekwa mnautembelea tiaafanyia lakini aatua cukua hochan In a way. Ambia, tumia simu yako ina poitivka vile nkwanawambia nikanatumia simu yangu kujim hata mm-hmm. sai kinitafuta kwa mil kaa siroetani utanipata jusmail mm-hmm. mii takujibu ta baadaye mm-hmm. upale facebook unanipata tu abdolsio mm-hmm. nimefungua hizi maplfom juu ya kujinis jakataa yeah. lakini tumia hizo ni It's a akumeataattaao iiena nasisii wanadamuaanaangalia mtu kama alikuja naid yake anin a alitembea kwatu 00 00 pp najatuangapi aliaeptaid yake 11 pp asaaak saa ako ni sono basiasusisikiagawatu anakwambia satma simu yako kijengkujijenga iakaisimuni yakoalakinisaa simu, yako. mm. simu. Mm. after kujinai sijiulize aadnimaonaita watu anaiisana wawatbwanafanyachenwanaeza unapata mtuane aldaaa 00akaunt yake nasomal5 k mnaonani skam hiyo kitu sie skamu ni iensi niwe mwenye kujitambua na kitu anatumia ni simu mm. wapara tu miensameka mahali heday akotuka simu nafikiri ange na, eh, ni kuchacha z udm mm. ama uichaali mahali mm-hmm. ni strategy akonayo ikujipang eh, ni kujipanga amejipanga na foni yake saya na andu polepolesaajiulize we mwenye na naumwe anafanya naona kitu kaa hiyohata mm. kaa mnachukwangani sam mm. akipata kaa kituseme kaa 00 na ukokuamcananyad mm. <laughs> <laughs> Mm. usichugulienge hey. kila kitusa weka ukona kitu yako unajuane itanijenga soiibjijen so hiyo imekuwa advi yako namb kana nmbnmbniasema mm -hmm. watu tuajikaze ju sikitunaamkasiatunaamka Siki, ninaenda mm-hmm. inatke timee mm-hmm. poes yeah. ama for example minachukuliaga advis ya hizi miti zimemea nini mm-hmm. ulizaliwa mtu ikimea mm-hmm. umegrou bado tui mti inamea mm-hmm. tumekwa mbigi umeona pime kwa bigi mm-hmm. wejiulize mm-hmm. vililizalia ulijipata tumekwa mkubwathe seon skmtimekweke gro imetu imetuonesha vitu mingi sasa take time hata kama mm. itachuka miaka ngapi ama itachuka aulongi ji nidi msikwei nahiyo rashi adhendo vituole utoona benefit ziku huku mbele mm. nhivyo tu so hizo zimekuwa advie zako yeah. so nataka ni kuan tuni kuna bad msana znataka u so uwekaa uenmb wa e halafu yeah. nataka unini upeane paliwasewa wnaza ku adia zako wa zako pale faebook ig kaa tit piao pia, alafu pia anaweza kupigia simu ama pia milade eh, kwa simu ni 0795165634 hiyo ndo sahii na wak u namba zangu zingine si ziko ofline kidogo whatsapp pale ni the sme namba 0795165634 alafu milades unajipata tu pale twa erothe tumatu mail yako ah, eh, eh. nisikue ufaala nini nini <laughs> ka stori ni yaku mambo okay. na gaida badhi unapata msaa mekuamingia meil yako jumepatia na mail ninakpanga onfidential mm. unapata msie anakutumia tu text texa ts nininini ah, tuma kitu yenye atleast mimi ntawasoma nienye nijue nyumsantaka gida koka kwangu ni kugi saa yangu ni siroentaprinua pale mm. faebook napata tu adu iro ingram adliro hizo hizo mm. mait tuliachia zazi <laughs> so mm. huya eh, amekua gesti wetu abdl iro mesikia mmejengeka so kabla nifunge funga show nataka mm. nirudie the rmt ke iko in tsi with kakamega coconut oil and hnkaamega uh, coconut oil and hny ioed i wtn kenya bytheway kakamega hn uh, kg gs fo keyashilin 00 1 lit of coconut oil ges forkenyashilin 00 alafu kuontat eh, kakamega coconut oil and hny unapiga piga 073107 07 986 ntarudia 0731070986 nimekuwa host wenu dante nilisema zadaconvation e, alafu mi bado mnanipata pale twitter a dano cosh underscoe e, msikize mshe mshee the podcast msee wase wajijenge ukuingi thanks for listening majamaa