wsiku tarehe nane mwezi wa pili hapy bother to you mwanzo no asante nafurahia sana mm-hmm. namshukuru maulana kwa kunifikishia mm-hmm. wakati kama huu huuwa mm-hmm. kusherekea birthday nyingine mm. yeah. actually a imekuwa ni siku nzuri sana na tunakutakia birthday in ukiwe na heri ya kuzaliwa uishi miaka mingi tukiwe na wewe hapo studioni amina <laughs> asante sana nashukuru yeah, ina pia mungu akujail afya usomie uh, taarifa za uwingu unguaake unafanya kazi nzuri sana hongera taarifa nazo hapo mm-hmm. nitakuwa anazipeperusha moja, sa moja. Yeah. kwa moja e, itimi hapo saa mo kwa hivyo kama vile vilmesikia tunafaa kuondoka mwanake anaifaa kuingia tayari yuko ndani ndani ndani kwa hivyo msikilizaji hapo mpaadi mida ya kesho tena tukutane kesho same time, same time place veranaapia kusema kabla atujaondoka tujaondokami ah, kabla sijaondoka mm-hmm. nakwanga yes kui wasewasy yani, my people yes. like lets not, okay. mm-hmm. lets not not okay plan forjuswhat mm -hmm. we, ex we expect yeah. but also mm -hmm. what might happen mm -hmm. unexpectedly ya rifanikwaulemse ange jipanga mapema angekuwa na iyo shida so waseapomtani chape any assl vijana napenda kupiga ijana kwawascan tujitegemamped kupigskilizajiwoteambaouamekoa chini ya maji unyome unyome l imekuwa ni kubwa sana kukaa nawewe hapa studioni napia kesho ni siku wingine usikose ukose uchekwena kwa vil niathdayjoseachum odm atafuta uungwaji mkono na uwakilishi wa wandi wa nyanza kuhusu bibiayi9 familia ya binti yaliyorushwa nje ya matatu ya lili a haki moja, waziri magoha atupilia mbali msimamo wa ne kuhusu elimu kwa watahiniwa hujambo na karibu wabunge wa mlengo wa naibu wa rais william doto wamelalamikia ukosefu wa mikakati ya usalama katika mikutano yake ya kisiasa wabunge hao wamedai kuwa kuna jama ya kufurugha amani katika mikutano inayohudhuriwa na, na, na naibu wa rais na kumtaka inspekta jenerali wa polisi ilalemotiambai kuingilia kati wabunge hao iamoh9 wameshutumu serikali kwa mandai ya kunyamazisha wakosoaji kwa kuwatumia visivyo maofisa wa usalama nchini katika mkao wa halisi na wanahabari katika makao ya naibu wa rais william ruto jijini nairobi wabunge hao wameichaka idara ya mahakama kuingilia kati kuhakikisha sheria inatelekezwa vilivyo kwa usawa of a hearing the courts should not allow themselves to be intimitated and weponized for political purposes by the political actors in privileged positions wabunge hao wamekariri haja ya kuwa na masuala kadhaa yatakayoangaziwa katika maswali yatakayopigiwa kura na wananchi katika kura ya maamuzi inayotarajiwa kila mkenya ua lile analotaka apige tiki ile ambayo anataka ile ambayo hataki apig yale ambayo hayataki yale ambayo hakubaliani nayo aachane nayo yule anakubaliana nayo abebe atuende mbele kama taifa la kenya kwa hiyo tunasema kwamba wakenya wawezeshwe kama kamabbi lazima ipite na vile tunaona watu wanalazimisha basi wapewe nafasi ya kujichagulia yale wanataka na yale ambayo wanayakataa wabuge hao vilevile vile wamesema kuwa kamwe hawababaishwi na tishio la kumtimua naibu wa rais kupitia hoja ya kutokuwa na imani naye oh, im m nh m waziri wa elimu profes george makoa ametoa hakikisho kwamba watainiwa wote wat, watafanya mitihani ya kitaifa popote walipo hata ikiwa hawajarudi shuleni akizungumza baada ya kuwapa wanafunzi wa shule ya mwiki mbarakoa makoa amesema kuwa ushirikiano na wizara ya usalama umewatambua wanafunzi hao ambao wengi ni wa kike In terms of the, the examination class, I wanted to tell the examination classes, the examination classes, uh, countrywide, But in my considered opinion, they are doing very well, and they do not have to, absolutely, they do not have to work under tension, because the examination is only one month away, in fact, the, the primary school one will start on the 19th of next month, and the children should be at peace because the government is aware that they were out of school for nine months. magoha vilevile yamewaonya vile, wanafunzi wanaozua vurugu shuleni na kuwapongeza walimu ambao wamesaidia pakubwa kuwatambua wanafunzi wa chundu kuhusu usambazaji wa mandawati magoa amesema serikali imefikia imewafikia asilimia tisini katika usambazaji wa mandawati shuleni moja, FM. kinara wa chama cha odm raila odinga ameongoza mkutano wa kuuza malengo ya ripoti ya bbi ukanda wa nyanza viongozi kadha wakiwemo magavana maseneta wabunge wakuu wa dini pamoja na viongozi wa tabaka mbalimbali wamehudhuria mkutano huo unaolenga kutoa mwelekeo wa mchakato wa kuidhinishwa mswanda wa bbi katika mabunge ya kaunti raida akizungumza katika mkutano huo ameshabikia mapendekezo ya bibia yakisema utelekezaji wake utasaidia taifa kupiga hatua pakubwa siku za usoni hasa kuhusiana na mfumo wa uongozi and coordinate functions of the national government. And then also he was the chief spokesman of government in parliament. And Cabinet was in parliament. It is now accepted internationally that that uh, parliamentary systems are more effective than presidential. There are few pure presidential systems. In the United States ni kauli ambayo imeungwa mkono na viongozi wa eneo hilo wakiwemo mawakilishi wa wandi ambao wameahidi kupitisha msonda wa mabadiriko hayo This is what I to to kauli yao imewadia huku wawakilishi wandi kutoka kaunti ya nairobi wakiahindi kuunga mkono kikamilifu mswanda huo utakapowasilishwa katika mbunge hilo wabunge hao wa kaunti wamesema kwamba hawahitaji lolote lile kutoka kwa serikali ili kupitisha mswanda huona familia na rafiki za judi wajiku mwanamke aliaga dunia siku moja baada ya kurushwa kutoka kwenye gari la abilia siku ya jumamosi sasa inahitaji hatua mwafaka kuchukuliwa wajiku kwa ushirikiano na mwadhiriwa mwenzake walirushwa nje ya matatu hiyo baanda ya ugomvi kuimbuka kati yao dereva na utingo kuhusu swala la nauri ya juu matatu ya shirika la memba inayohudumu katika barabara ya nairobi kuelekea meru inazuiliwa katika kituo cha polisi cha wanguru mwea kaunti ya kirinyaga huku ndeleva na utingo wakiwa mavichoni kumfikisha hospitali hikare5 kazo tulipitia ipitiafya nikaabiwa na daktari yameaga so kenye omba ni haki ya dadangu ipatikane kwa kuwa hakuana nia yoyote ya, ya kufanya mbabaya na alikuwa anaenda kama wabiria wale wengine na hakuna kitu baya niliheleza walifanya tungetaka wachukuliwa hatua juu hata ao wengine wapate adabutf kuna kupata taarifa hizi moja kwa moja kutoka 98 chemichemi ya watangazaji qfm zindi kutegea habari zingine na burudani nitakuwa naenda mapunzikoni kisha narejea na, na taarifa za spoti na zile za kimataifa shirika la ndege la ethiopia mmoja wa wasafirishaji wenye ushindani mkubwa barani afrika limewasilisha shehena ya kwanza ya chanjo ya covid-19 afrika shirika hilo lenye makao yake adisababa lilitangaza chanjo hizo zilifikishwa kwa dijamena chand kutoka beijing china juma mosi februari 6 ndani ya moja ya ndege zake maalum kutoka kitengo cha kusafirisha vifaa vya tiba mkurugezi mtendaji wa shirika la ndege la ethiopia ceariam ambaye hakuchoa ufafanuzi zaidi kutoka aina ya chanjo na wingi wake alisema usafirishaji huo uliashiria mwanzo wa uwasilishaji wa haraka wa chanjo inayohitajika kwa haraka katika mbala la afrika viongozi wa upinzani nchini somalia wametangaza kutomtambua tena rais mohamed abdulahi mohamed baada ya muhula wake kuisha mbila mwafaka wa kisiasa juu ya mpango wa kufanyika uchaguzi wa mridhi wake katika taarifa waliotoa jana jioni viongozi hao wa upinzani walisema kuanzia leo tarehe nane februari baraza la wagobea wa upinzani hawamtambui farajo kama rais na kwamba hawatakubali urefushaji wowote wa mamlaka yake kupitia shinikizo tangazo lao limetolewa baada ya serikali ya famajo mjini mogadishu na majibo matano ya shirika la somalia kushindwa kutatua mkwamo juu ya namna ya kusonga mbele na uchaguzi somalia ilipaswa kufanya uchaguzi usio usiona wa moja kwa moja wa mbunge na rais kabla ya februari nn lakini muda huo haukuzingatiwa baada ya famajo na viongozi wa majimbo kufarakana juu ya namna ya kuendesha uchaguzi huo moja, FM. na katika spoti ni kwamba moroko ilifunga mabao mawili katika kipindi cha pili ili kushinda mali mabao mawili kwa sufuli katika fainali ya mashindano ya mataifa ya afrika jumapili pili februari saba na kuwa timu ya kwanza kuhifadhi tanji hilo katika historia ya mashindano hayo soiboi alianza kwa kupata mbao katika dakika sitii na ti baada ya mali kuwa wagumu kwa zaidi ya sasaa lakini ayub el kabi akaongeza la pili dakika ya kumi baadaye na kufanya kuwa vigumu kwa kwaegs kuyarejesha kwenye mechi hiyo isaka samake wa mali alitolewa nje kwa kulishwa kandi nyekundu dakika ya tisini na tatu na kuifanya kampeni yao ya kufutia kwenye michuano ya chan kumalizika kwa bahati mbaya licha ya kuingia kwenye mashindano wakiwa vipenzi vya wengi kushinda moroko ilianza mashindano hayo kwa uvivu na walipata ushindi umwembamba wa mbao moja bin su dhindi ya toko kabla ya kushikwa mateka na rwanda huko doula na kutoka sare ya sufuri bin sufurina kufikia hapo sina la zianda ila kukuja jamvi la wingi la ufm awamu ya saa moja patana na habari zingine ifikiapo saa tatu jioni jina langu ni macharia josef habari za kweli na kwa ufasaha