maandiko matakatifu katika kitabu cha matayo kupitia siri za bibilia tunasoma kitabu cha matayo sura ya saba nimi naitwa nosent mashauri msihukumu msije kuhukumiwa ninyi kwa kuwa hukumu ile muhukumuyo ndiyo mtakayohukumiwa na kipimo kile mpimiacho ndicho mtakachopimiwa basi mbona wakitazama kibanzi kilicho ndani ya jicho la ndugu yako na boriti iliyo ndani ya jicho lako mwenyewe huiangalii au utamwambiaje nduguyo niache ache nikitoe kibanzi katika jicho lako na kumbe mna boriti ndani ya jicho lako mwenyewe mnafiki wewe itoe kwanza ile boriti katika jicho lako mwenyewe ndipo utakapoona vyema kukitoa kile kibanzi katika jicho la ndugu yako msiwape mbwa kilicho kitakatifu wala msitupe lulu zenu mbele ya nguruwe wasije wakazikanyaga chini ya miguu yao wakageuka na kuwararua ombeni nanyi mtapewa tafuteni nanyi mtaona bisheni nanyi mtafunguliwa kwa maana kila aombaye hupokea naye atafutae huona naye abishae atafunguliwa au kuna mtu yupi kwenu ambaye mwanaye akimwomba mkate atampajiwe au akiomba samaki atampanyoka basi ikiwa ninyi mliowaovu mnajua kuwapa watoto wenu vipawa vyema je si zaidi sana baba yenu aliye mbinguni atawapa mema wao wamwombao basi yoyote mwyatakayo mtendewe na watu nanyi watendeeni vivyo hivyo maana hiyo ndiyo torati na manabii ingieni kwa kupitia mlango uliomwembamba maana mlango ni mpana na njia ni pana iendayo upotevuni wao ni wengi waingiyao kwa mlango huo bali mlango ni mwembamba na njia imesonga iendayo uzimani nao waio ni wachache jihadharini na manabii wa uongo watu wanaowajia wamevaa mavazi ya kondoo walakini kwa ndani ni mbwa mwitu wakali mtawatambua kwa matunda yao je watu huchuma zabibu katika miiba au tini katika mibaruti vivyo hivyo kila mti mwema huzaa matunda mema na mti mwovu huzaa matunda mabaya mti mwema hauwezi kuzaa matunda mabaya wala mti mwovu kuzaa matunda mazuri kila mti usiozaa tunda zuri hukatwa ukatupwa motoni ndipo saa kwa matunda yao mtawatambua si kila mtu aniambiaye bwana bwana ataingia katika ufalme wa mbinguni bali ni yeye afanyaye mapenzi ya baba yangu aliye mbinguni wengi wataniambia siku ile bwana bwana hatukufanywa unabii kwa jina lako kwa jina lako kutoa pepo na kwa jina lako kufanya miujiza mingi ndipo nitawaambia dhahiri sikuwajua ninyi kamwe ondokeni kwangu ninyi mtendao maovu basi kila asikiae haya maneno yangu na kuyafanya atafananishwa na mtu mwenye akili aliyejenga nyumba yake juu ya mwamba mvua ikanyesha mafuriko ya kaja pepo zikavuma zikaipiga nyumba ile isianguke kwa maana misingi yake imewekwa juu ya mwamba na kila nk hayo maneno na kila asikiae hayo maneno yangu asiyafanye atafananishwa na mtu mpumbavu aliyejenga nyumba yake juu ya mchanga mvua ikanyesha mafuriko yakaja pepo zikavuma zikaipiga nyumba ile ikaanguka nalo anguko lake likawa kubwa ikawa yesu alipomaliza maneno hayo makutano alishangaa mno kwa mafundisho yake kwa maana alikuwa akiwafundisha kama mtu mwenye amri wala si kama waandishi wao maandiko wa Mandiko matakatifu katika kitabu cha matai