maandiko matakatifu katika kitabu cha matayo kitabu cha matayo sura ya tisa akapanda chomboni akavuka akafika mjini kwao na tazama wakamletea mtu mwenye kupooza amelala kitandani naye yesu alipoiona imani yao alimwambia yule mwenye kupooza jipe moyo mkuu mwanangu umesamehewa dhambi zako na tazama baadhi ya wa waandishi wakasema nafsini mwao huyu anakufuru naye yesu hali yakijua mawazo yao akasema mbona mnawaza maovu mioyoni mwenu kwa maana rahisi ni lipi ni kusema umesamehewa dhambi zako au ni kusema ondoka uende lakini mpate kujua ya kwamba mwana wa adamu anayoamri duniani ya kusamehe dhambi kisha akamwambia yule mwenye kupooza ondoka ujitwike kitanda chako uende nyumbani kwako akaondoka akaenda zake nyumbani kwake makutano walipomuona walishikwa na hofu wakamtukuza mungu aliyewapa watu amri ya namna hii naye yesu alipokuwa akipita kutoka huko aliona mtu ameketi ghorofani aitwaye matayo akamwambia nifuate akaondoka akamfuata ikawa alipoketi nyumbani ale chakula tazama watoza ushuru wengi na wenye dhambi walikuja wakaketi pamoja na yesu na wanafunzi wake mafarisayo walipoona waliwaambia wanafunzi wake mbona mwalimu wenu anakula pamoja na watoza ushuru na wenye dhambi naye aliposikia aliwaambia wenye afya hawahitaji tabibu bali walio hawawezi lakini nendeni mkajifunze maana yake maneno haya nataka rehema wala si sadaka kwa maana sikuja kuwaita wenye haki bali wenye dhambi wakati ule wanafunzi wake yohana wakamwendea wakasema kwa nini sisi na mafarisayo twafungwa bali wanafunzi wako hawafungwi yesu akawaambia walioalikwa harusini wawezaji kuomboleza muda bwana harusi akiwapo pamoja nao lakini siku zinakuja watakapoondolewa bwana harusi ndipo watakapofunga hakuna mtu atiae kiraka changuo mpya katika vazi kuukuu maana kile kilichotiwa huondoa kipande cha lile vazi na pale palipotatuka huzidi wala watu hawatii divai mpya katika viriba vikuukuu na kama wakitia vile viriba hupasuka divai ikamwagika na viriba vikaharibika bali hutia divai mpya katika viriba vipya vikahifadhika vyote alipokuwa akiwaambia hayo tazama akaja jumbe mmoja akamsujudia akisema binti yangu sasa hivi amekufa lakini njoo uweke mkono wako juu yake naye ataishi akaondoka yesu akamfuata pamoja na wanafunzi wake na tazama mwanamke aliyekuwa na ugonjwa wa kutoka damu muda wa miaka kumi na miwili alikuja kwa nyuma akaugusa upindo wa vazi lake kwa maana alisema moyoni mwake nikigusa tu upindo wa vazi lake nitapona yesu akageuka akamwona akamwambia jipe moyo mkuu binti yangu imani yako imekuponya yule mwanamke akapona tangu saa ile yesu alipokuwa nyumbani kwa yule jumbe aliona wapiga filimbi na makutano akifanya maombolezo akawaambia ondokeni kwa maana kijana hakufa amelala tu wakamcheka sana lakini makutano alipoondoshwa akaingia akamshika mkono yule kijana akasimama zikaenea habari hizi katika nchi ile yote yesu alipokuwa akipita kutoka huko vipofu wawili wakamfuata wakipaza sauti wakisema uturehemu mwana wa daudi naye alipofika nyumbani wale vipofu walimwendea yesu akawaambia mnaamini kwamba naweza kufanya hili wakamwambia nam bwana ndipo alipowagusa macho akasema kwa kadiri ya imani yenu mpate macho yao yakafumbuka naye yesu akawaagiza kwa nguvu akisema angalieni hata mtu mmoja asijue lakini wakatoka wakaeneza habari zake katika nchi ile yote hata hao walipokuwa wakitoka tazama walimletea mtu bubu mwenye pepo na pepo alipotolewa yule bubu alinena makutano akasta ajabu akisema haijaonekana hivi katika israeli wakati wowote lakini mafarisayo akasema kwa nguvu za mkuu wa pepo atoa pepo naye yesu alipokuwa akizunguka katika miji yote na vijiji akifundisha katika masinagogi yao na kuihubiri habari njema ya ufalme na kuponya magonjwa yote na udhaifu wa kila namna na alipowaona makutano aliwahurumia kwa sababu alikuwa amechoka na kutawanyika kama kondoo wasio na mchungaji ndipo alipowaambia wanafunzi wake mavuno ni mengi lakini watendakazi ni wachache basi mwombeni bwana wa mavuno apeleke watendakazi katika mavuno yake