maandiko matakatifu katika kitabu cha matayo matayo mtakatifu sura ya kumi akawaita wanafunzi wake kumi na wawili akawapa amri juu ya pepo wachafu wawatoe na kupooza magonjwa yote na udhaifu wa kila namna na majina ya hao mitume kumi na wawili ni haya wa kwanza simioni aliyeitwa petro na andrea nduguye yakobo wa zebedayo na yohana nduguye filipo na batolomayo tomaso na matayo mtoza ushuru yakobo na alfayo na thadayo na simoni mkananayo na yuda iskariote naye ndiye mwenye kumsaliti hao tena shara yesu aliwatuma akawaagiza akisema katika njia ya mataifa msiende wala katika mji wowote wa wasamaria msiingie afadhali shikeni njia kuwaendea kondoo waliopotea wa nyumba ya israeli na katika kuenenda kwenu hubirini mkisema ufalme wa mbinguni umekaribia pozeni wagonjwa fufueni wafu takaseni wenye ukoma toeni pepo mmepata bure toeni bure msichukue dhahabu wala fedha wala mapesa mishipini mwenu wala mkoba wa safari wala kanzu mbili wala viatu wala fimbo maana mtendakazi astahili posho yake na mji wowote au kijiji chochote mtakachoingia tafuteni ni nani humo aliye mtu mwaminifu mkae kwake hata mtakapotoka nanyi mkiingia katika nyumba isalimuni na nyumba ile ikistahili amani yenu na iifikilie la kwamba haistahili amani yenu na iwarudie ninyi na mtu asipowakaribisha wala kuyasikiliza maneno yenu mtokapo katika nyumba ile au mji ule kunguteni mavumbi ya miguuni mwenu amin nawaambia itakuwa rahisi nchi ya sodoma na gomora kustahimili adhabu ya siku ya hukumu kuliko mji ule angalieni mimi nawatuma kama kondoo kati ya mbwa mwitu basi iweni na busara kama nyoka na kuwa watu wapole kama huwa jihadharini na wanadamu kwa maana watawapeleka mabarazani na katika masinagogi yao watawapiga nanyi mtachukuliwa mbele ya maliwali na wafalme kwa ajili yangu kuwa ushuhuda kwao na kwa mataifa lakini hapo watakapowapeleka msifikiri fikiri jinsi mtakavyosema maana mtapelekwa saa ile mtakayosema maana mtapewa saa ile mtakayosema kwa kuwa si ninyi msemao bali ni roho wa baba yenu asemaye ndani yenu na ndugu atamsaliti nduguye ili ya uawe na baba atamsaliti mwana na wana watawainukia wazazi wao na kuwafisha nanyi mtakuwa mkichukiwa na watu wote kwa ajili ya jina langu lakini mwenye kuvumilia hata mwisho ndiye atakayeokoka lakini watakapowafukuza katika mji huu kimbilieni mwingine kwa maana ni kweli nawaambia hamtaimaliza miji ya israeli hata ajapo mwana wa adamu mwanafunzi hampiti mwalimu wake wala mtumwa hampiti bwana wake yamtosha mwanafunzi kuwa kama mwalimu wake na mtumwa kuwa kama bwana wake ikiwa wamemwita mwenye nyumba beelzebuli je si zaidi wale walio wa nyumbani mwake basi msiwaogope kwa maana hakuna neno lililositirika ambalo halitafunuliwa wala lililofichwa ambalo halitajulikana ni waambialo ninyi katika giza lisemeni katika nuru na mlisikialo kwa siri lihubirini juu ya nyumba msiwaogope waogope wauao mwili wasiweze kuiua na roho afadhali mwogopeni yule awezaye kuangamiza mwili na roho pia katika jehanamu je yeah, mashomoro wawili hawauzwi kwa senti moja wala hata mmoja haanguki chini asipojua baba yenu lakini ninyi hata nywele za vichwa vyenu zimehesabiwa zote msiogope basi bora ninyi kuliko mashomoro wengi basi kila mtu atakayenikiri mbele ya watu nami nitamkiri mbele za baba yangu aliye mbinguni basi mtu yoyote atakayenikana mbele za watu nami nitamkana mbele za baba yangu aliye mbinguni msidhani ya kuwa nimekuja kuleta amani duniani la sikuje kuleta amani bali upanga kwa maana nalikuja kumfitinisha mtu na babaye na binti na mamaye na mkwe na mkwe mtu na adui za mtu ni wale wa nyumbani mwake apendaye baba au mama kuliko mimi hanistahili wala apendaye mwana au binti kuliko mimi hanistahili wala mtu asiyechukua msalaba wake akanifuata hanistahili mwenye kuiona nafsi yake ataipoteza naye mwenye kuipoteza nafsi yake kwa ajili yangu ataiona awapokeaye ninyi anipokea mimi naye anipokeaye mimi ampokea yeye aliyenituma ampokeaye nabii kwa kuwa ni nabii atapata thawabu ya nabii naye ampokeaye mwenye haki kwa kuwa ni mwenye haki atapata thawabu ya mwenye haki na mtu awayeyote atakayemnywesha mmojawapo wa wadogo hawa ngaa kikombe cha maji ya baridi kwa kuwa ni mwanafunzi amin nawaambia haitampotea kamwe thawabu yake