kitabu cha matayo mtakatifu sura ya 14 wakati ule mfalme herode alisikia habari za yesu akawaambia watumishi wake huyo ndiye yohana mbatizaji amefufuka katika wafu na kwa hiyo nguvu hizo zinatenda kazi ndani yake maana herode alikuwa amemkamata yohana akamfunga akamtia gerezani kwa ajili ya herodia mke wa filipo nduguye kwa sababu yohana alimwambia si halali kwako kuwa naye naye alipotaka kumuua aliwaogopa watu maana walimwona yohana kuwa nabii hata ilipofika sikukuu ya kuzaliwa kwake herode binti herodia alicheza mbele ya watu akampendeza herode hata akaahidi kwa kiapo ya kwamba atampa lolote atakaloliomba naye huku akichochewa na mamaye akasema nipe hapa katika kombe kichwa cha yohana mbatizaji naye mfalme akasikitika lakini kwa ajili ya viapo vyake na kwa ajili ya wale walioketi chakulani pamoja naye akaamuru apewe akatuma mtu akamkata kichwa yohana mle gerezani kichwa chake kikaletwa katika kombe akapewa yule kijana akakichukua kwa mamaye wanafunzi wake wakaenda wakamchukua yule maiti wakamzika kisha wakaenda kumpasha yesu habari naye yesu aliposikia hayo aliondoka huko katika chombo akaenda mahali pasipo watu faragani na makutano aliposikia walimfuata kwa miguu kutoka mijini mwao yesu akatoka akaona mkutano mkuu akawahurumia akawaponya wagonjwa wao hata kulipokuwa jioni wanafunzi wake walimwendea wakasema mahali hapa ni nyikani tupu na saa imekwisha pita waage makutano waende zao vijijini wakajinunulie vyakula yesu akawaambia hawana haja kwenda zao wapeni ninyi chakula wakamwambia hamna kitu hapa ila mikate mitano na samaki wawili akasema nileteni hapa akawaagiza makutano waketi katika majani akaitwaa ili mikate mitano na wale samaki wawili akatazama juu mbinguni akabariki akaimega ile mikate akawapa wanafunzi wanafunzi wakawapa makutano wakala wote wakashiba wakayaokota masazo ya vipande vya mikate vikapu kumi na viwili vimejaa nao waliokula walikuwa wanaume wapata elfu an bila wanawake na watoto mara akawalazimisha wanafunzi wake wapande chomboni na kutangulia mbele yake kwenda ng'ambo wakati yeye alipokuwa akiwaaga makutano naye alipokwisha kuwaaga makutano alipanda mlimani faragani kwenda kuomba na kulipokuwa jioni alikuwako huko peke yake na kile chombo kimekwisha kufika katikati ya bahari kinataabika sana na mawimbi maana upepo ulikuwa wa mbisho hata wakati wa zamu ya nne ya usiku yesu aliwaendea akienda kwa miguu juu ya bahari wanafunzi walipomwona akienda juu ya bahari wakafadhaika wakasema ni kivuli wakapiga yoe kwa hofu mara yesu alinena akawaambia jipeni moyo ni mimi msiogope petro akamjibu akasema bwana ikiwa ni wewe niamuru kwako juu ya maji akasema njoo petro akashuka chomboni akaenda kwa miguu juu ya maji ili kumwendea yesu lakini alipouona upepo akaogopa akaanza kuzama akapiga yoe akisema bwana niokoe mara yesu akanyosha mkono wake akamshika akamwambia ewe mwenye imani haba mbona uliona shaka nao walipopanda chomboni upepo ulikoma nao waliokuwamo ndani ya chombo wakamsujudia wakisema hakika wewe uu mwana wa mungu na walipokwisha kuvuka walifika nchi ya genesareti na watu wa mahali pale walipomtambua walituma watu kwenda nchi zile zilizo kando kando wakamletea wote waliokuwa hawawezi nao wakamsihi waguse hata pindo la vazi lake tu na wote waliogusa wakaponywa kabisa