matayo mtakatifu sura ya 6 wakamjia mafarisayo na masadukayo wakamjaribu wakamwomba awaonyeshe ishara itokayo mbinguni akajibu akawaambia kukiwa jioni mwasema kutakuwa na kianga kwa maana mbingu ni nyekundu na asubuhi mwasema leo kutakuwa na dhuruba kwa maana mbingu ni nyekundu tena kumetanda enyi wanafiki mwajua kuutambua uso wa mbingu lakini je ishara za zamani hizi hamwezi kuzitambua kizazi kibaya na cha zinaa chataka ishara wala hakitapewa ishara isipokuwa ishara ya yona akawaacha akaenda zake nao wanafunzi wakaenda hata ng'ambo wakasahau kuchukua mikate yesu akawaambia angalieni jilindeni na chachu ya mafarisayo na masadukayo wakabishana wao kwa wao wakisema ni kwa sababu hatukuchukua mikate naye yesu akafahamu akawaambia mbona mnabishana ninyi kwa ninyi enyi wa imani chache kwa sababu hamna mikate hamjafahamu bado wala hamkumbuki ile mikate mitano kwa wale elfu tano na vikapu vingapi mlivyookota wala ile mikate saba kwa wale elfu n na mikanda mingapi mlioiyokota imekuwaje hamkufahamu ya kuwa si kwa sababu ya mkate na aliwaambia ila jilindeni na chachu ya mafarisayo na masadukayo ndipo walipofahamu ya kuwa hakuambia kujilinda na chachu ya mkate bali na mafundisho ya mafarisayo na masadukayo basi yesu akaenda pande za kaisaria filipi akawaulizwa wanafunzi wake akasema watu hunena mwana wa adamu kuwa ni nani wakasema wengine hunena uu yohana mbatizaji wengine eliya wengine yeremia au mmojawapo wa manabii akawaambia nanyi mwaninena mimi kuwani nani simoni petro akajibu akasema wewe ndiwe kristo mwana wa mungu aliye hai yesu akajibu akawaambia heri wewe simoni bariona kwa kuwa mwili na damu havikukufunulia hili bali baba yangu aliye mbinguni nami nakwambia wewe ndiye petro na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu wala milango ya kuzimu haitalishinda nami nitakupa wewe funguo za ufalme wa mbinguni na lolote utakalolifunga duniani litakuwa limefungwa mbinguni na lolote utakalolifungua duniani litakuwa limefunguliwa mbinguni ndipo alipowakataza sana wanafunzi wake wasimwambie mtu yoyote ya kwamba yeye ndiye kristo tangu wakati ule yesu alianza kuwaonya wanafunzi wake ya kwamba imempasa kwenda yerusalemu na kupata mateso mengi kwa wazee na wakuu wa makuhani na waandishi na kuuawa na siku ya tatu kufufuka petro akamchukua akaanza kumkemea akisema hasha bwana hayo hayatakupata akageuka akamwambia petro nenda nyuma yangu shetani uu kikwazo kwangu maana huu ya wazi yaliyo ya mungu bali ya wanadamu wakati huo yesu aliwaambia wanafunzi wake mtu yoyote akitaka kunifuata na ajikane mwenyewe ajitwike msalaba wake anifuate kwa kuwa mtu atakaye kuiokoa nafsi yake ataipoteza na mtu atakayeipoteza nafsi yake kwa ajili yangu ataiona kwani atafaidiwa nini mtu akiupata ulimwengu wote na kupata hasara ya nafsi yake au mtu atatoa nini badala ya nafsi yake kwa sababu mwana wa adamu atakuja katika utukufu wa baba yake pamoja na malaika zake ndipo atakapomlipa kila mtu kwa kadiri ya matendo yake amin nawaambieni pana watu katika hawa wasimamao hapa ambao hawataonja umauti kabisa hata watakapomwona mwana wa adamu katika ufalme wake