ssa unisikilizi kwa mfano unaingia kwenye ofisi kwa mfano unaingia asubuhi jani umetoka hapo jioni vizuri umeenda nyumbani alafu <laughs> unaingia kesho asubuhi unasikia hofu unajaribu kutizama kuna shida gani lakini sikie tuiniafsunasikia hofu wapenda wakisasa watakemea haraka lakini unisikilizi itakusaidia usifanye haraka sana sanakukemea kwa sababu pia ukikemea hata kama ni shetani bibili nasema mkaribie mungu kwanza ndipo umpinge shetani sasa watu wanataka kumpinga shetani wakati pia kwa mungu wako mbali lakini pia kama ni hofu ya mungu imeingia pale kwa sababu kuna kitu ile ofisi au kampuni au biashara imefanya kitu ambacho mungu hajakifurahia na kuna kitu kinachokuja kama adhabu juu ya ile ofisi au kampuni au biashara ambacho kitabadilisha maisha ya wafanyakazi kule ndani pamoja na wewe lakini wewe ndio nuhu wake kule ndani wewe ndio adamu wake kule ndani wanafikiri kwenu mungu atanyamaza atakuletea hiyo taarifa taarifa ya namna gani atakuambia kuna hofu kuna adhabu nayokuja hapa utakapoingia kwenye mawambukizo gani kinatokea wengi sana wakisikia hofu ya namna hii ambao wanajua na hawajajua ni kwani kinatokea wanajikuta wanaanza kuomba toba kinachoanza kuwasumbua wanaanza kutafuta zambi mikononi mwao wanatafuta zambi fukoni wanafikiri labda ni zambi ya bosi wanafikiri ni zambi ya kitu fulani wametafuta ya kwao wakikuta wametafuta zote zimeisha wanaacha mwingine ukisikia hofu ya namna namnao kama unanena kwa lugha kwa roho mtakatifu unasikia tu anzunenaafla unaanza kunena unaingia kwenye shughuli yako ya biashara jano umeondoka tu vizuri Gafla, unasikia hofu ukifuatilia vizuri utakuja kugundua sangine inakuwa kama vile ni hofu ambayo unaona kabisa tafntafrisika unaangalia pesa inayoingia ksi iko vizuri kabisa unaangalia wateja wengine wamekusubiri wameishapiga na simu oda pale na nini unaona kila kitu kitaenda soosawakamlz unafikiri kwa nini wenzake hawakumsaidia hawakuona dalili ya mvua hawakuona dalili ya mvua yeye safina si kwa sababu aliona aliona ya ya mvua sio kwamba kwamba masika hakujua hata mbinguni aaenge safia angams am alionaakuat atafniaahtamai kilichomsukuma ni kwamba ile hofu ya mungu ilimbadilishia ikaweka tahadhari ndani mungu alimpa maelekezo jenga safina usifanye mchezo hata kama itakuja ya mwaka jenga safina jenga safina Jiandaye kwa sababu iandae kwasabau inakua ki kilichomsukuma nani iwaa bona nani anejua kwamba miezi mitatu miezi minne iliyopita mwaka jana biashara kila kitu kilikuwa kinaenda sawasawa tumesafiri wengine ambao tunasafiri nje na tumesafiri kwenye ndege ndege mbalimbali kila kitu kinaenda sawasawa lakini sasa hivi jaribu kucheki kila kitu stop nani angejua miezi mitatu baadaye kungekuwa na mabadiliko mikubwa namna hii nani akafuatilia kwenye mitandao nani angejua ma karibu zaidi ya elfu kumi wamepoteza kazi na wafanya kazi dunia nzima na nani angejua kwamba kuna makampuni ambayo yangesema kwamba tumefirisika hatuwezi kuwalipoatu nani angejua nani angejua lakini wanahakika mungu alileta taarifa kwenye hizi ofisi alileta taarifa kwenye, kwenye biashara alileta taarifa kwenye mashamba ambayo sasa hivi watu wanalima vitu havina soko alileta taarifa ila ni kwa sababu hatukudaka unasema lakini mwakasegemesi kusikia sikia <gibu> inategemea antena yako inadaka kitu kitugane uko ndani moyoni mwako kuna daka kitu kitugane na saa ingine mungu asemi na kila mtu kwa sababu si kila mtu anataka kumsikia sa hiyo watu wanapokuwa wamefanikiwa wanamsahau mungu kasome kitabu cha yeremia anasemaje nilisema nawewe katika siku ya kufanikiwa kwako na ukutaka kusikia na unapokataa kusikia siku ya kufanikiwa kwako mungu atakapokuja mtani utamdharau utamkataa utam, uta, utatafuta namna ya kusema uyu wanini hata utaacha kwenda lakini nakwambia siku ziki na adhabu na mapigo yanapotokea mjini mjinininakwambia oh, kuna wengine wanamkasirikia mungu kisomo kwenye bibilia inasema kwa sababu ya adhabu ilivyokuwa kali walimtukana mungu kwa sababu ya adhabu ilivyokuwa kali walimkasirikia mungu siukafikiri kila mtu katikati ya namna namnahiy anamsema mungu vizuri inawezekana hata wee mahali ulipo umemkasirikia mungu na kufikiria kwanini mungu ametuacha ameiacha dunia kama mungu ni upendo kwanini akaiachia dunia imepata shida nahi watoto hawaendi tena shule na kazi zimetupeletia shida na pesa hatuna wanafikiri mungu wewe ni mungu wa namnagan inawezekana umemkasirikia kasomi bibilia yako hapa kuzungumza na wewe haijalishi mahali unavyopita upendo wa mungu haujabadilika kwako bado mungu anakupenda lakini mungu mwenye upendo siku zote anataka akurudishe kwenye njia ambayo ni mbaya na kati ya kitu kimojawapo ambacho kinasaidia ni kukurudisha kwa kukuonyesha kwamba kuna adhabu juu ya jambo hili kuna ahabu wanasema mwakasigo unaongea kitu gani waulize wanafunzi wanaambiwa hivi ukionekana una vitu vya kutazamia kwenye mtiani mtiani wako tafutwa hiyo ni tahadhari wanapewa kabla ya mtihani alafu akutwe na vitu anachungulia alafu aseme mungu uko av unipendi wewo kwanii umeacha huyu anayesimamia mwalimu amenikamata No, ulipewa tazali mapema ulipewa tazali mapema unisikilize mtanzania unisikilize china unisikilize kenya unisikilize rwanda unisikilize japani unisikilize brazili unisikilize marekani unisikilize uingereza mungu hana upendeleo una upendo wake uko pale pale lakini hatuwezi tukamfanya mungu kama mungu ni mwenzetu ambaye tunamchezea kama mpira wa pia lazima tujifunze kwamba mungu ni mungu ambaye anahitaji heshima yake tumemnyima nafasi anayostahiri kwenye uchumi tumemnyima nafasi anayostahiri katika masomo tumemnyima nafasi anayostahiri katika biashara tumemnyima nafasi anayostahili katika mioyo yetu tumemnyima nafasi anayostahili kwenye maisha yetu ya ke. La tunafikiria tunaweza maisha sawa sawa. mungu hajafa mungu yuko ha na yesu alikufa akafufuka ili kuonyesha ule upendo wa mungu unisikilize unisikilizniseme neno hili la mwisho lafu tuende kuomba itakusaidia sana mungu ni sana katika gano la kale hasira ya mungu ilikuwa inakuja peke yake na inakuja na adhabu nazabu ktatiano jipya kuna kitu kipya kilitokea mungu akaachilia upendo kwanza ili katika ule upendo neema yake katiaulupendoayak kwa hiyo mungu akiachilia adhabu anakuja na neema yake na ndiyo maana bibilia anasema je ee, dhambi izidi ili neema izidi kwa sababu palipo na dhambi nyingi na neema inaongezeka kitu gani mungu alichokuwa nataka ajue kwamba katika agano cipya pamoja na kwamba amekasirika lakini ameachilia neema yake kuna upendo ndani yake hakuna mtu ambaye ni mzazi ambaye anampiga mtoto kwa ajili ya kumuua anampiga mtoto sawa sana biblia inavyosema inasema ili na kuzimu kasome biblia yako