bwana yesu asifiwe mtu wa mungu mimi naitwa sent mashauri na hizi ni siri za bibilia unafahamu tuko katika wiki ya pasaka nataka nikufahamishe kwa ambao hawajui ratiba ya wiki hii yani kuanzia jumaatatu mpaka siku yenyewe ya pasaka hii ni wiki kuu ya mateso ya bwana wetu yesu kristo katika litrujia ya kanisa sasa iko kama ifuatavyo siku ya jumaatatu kuu hii ni siku maalumu ambayo yuda anajitoa mwenyewe kabisa katika jumuiya ya mitume na kuanza mipango yake kabambe ya kumuuza yesu lakini siku ya jumanne kuu hii ndo siku ambayo yuda anatimiza mipango yake ya kumsaliti yesu na kukabidhiwa vipande thelathini vya fedha jumaa kuu ndio siku ambayo yesu anawajulisha na kuwatangazia mitume wake juu ya mpango wa yuda yani wale wanafunzi wake japo kwa mafumbo sana na kueleza waziwazi wazi yale yatakayompata siku ya alhamisi kuu hii ndo siku ambayo wakati wa jioni yesu anaweka sakrament kuu mbili ambazo ni ekaristi takatifu na daraja takatifu pamoja na amri kuu ya upendo lakini ijumaa kuu hii ndo siku ambayo asubuhi na mapema yani alfajiri sana yuda anapokea kikosi cha maaskari tayari kwa ajili ya kwenda kumsaliti bwana wake mwalimu pamoja na muumba wake na hapa naomba niseme kidogo kwa utamaduni wa waisraeli kulikuwa na salamu za mabusu za aina tatu ambazo ni salamu ya bwana na mtumwa ambayo mtumwa alitakiwa kulala kifudifudi na kumbusu miguu bwana wake lakini salamu ya pili ni salamu ya mwalimu na mwanafunzi wake ambapo mwanafunzi alipaswa kupiga goti moja na kumbusu mkono au mikono ya mwalimu wake na hii ndio salamu ambayo yuda alipaswa kumsalimia bwana yesu siku zote hata pale bustanini getsemane na hii tunaona hata kwa baadhi ya makanisa watumishi wa madhabahuni hufanya hivyo wanapokutana na mapadri au wakati wa kutoa amani lakini salamu ya tatu na ya mwisho ni salamu ya mwalimu kwa mwalimu yaani bwana kwa bwana na maanisha wakuu kwa wakuu mara nyingi hawahusalimiana kwa kubusiana mashavu wakiwa wamesimama sasa mpaka hapo mtakuwa mmeelewa jinsi usaliti wa yuda ulivyokuwa mkubwa na nini maana ya swali la yesu kwa yuda aliposema yuda unamsaliti mwana wa adamu kwa kumbusu lakini pia siku hiyo hiyo ya ijumaa kuu yesu anahukumiwa afe majira ya saa tatu kamili za asubuhi na saa 6 kamili mchana anasulubiwa saa 9 kamili alasiri anakufa pale msalabani na sa 12 kamili za jioni anazikwa ili kupisha sabato iingie endelea kufuatilia siri za bibilia kwa kusbsbyoutbe chaneli yetu ili uendelee kujifunza mambo kadha wa kadha hasa katika wiki hii ya pasaka tufahamu haswa siku ya jumaa nini kilitokea alfajiri na mapema mimi ni innocent mashauri