Sura ya wakati ule wanafunzi walimwendea yesu wakamuuliza ni nani aliye mkubwa zaidi katika ufalme wa mbinguni yesu akamwita mtoto mmoja akamsimamisha kati yao kisha akasema nawaambieni kweli msipogeuka na kuwa kama watoto hamtaingia kamwe katika ufalme wa mbinguni yeyote anayejinyenyekesha kama mtoto huyu huyo ndiye aliyemkubwa katika ufalme wa mbinguni yeyote atakayempokea mtoto mmoja kama huyu kwa jina langu ananipokea mimi yeyote atakeemkosesha mmoja wa hawa wadogo wanaoniamini ingekuwa afadhali afungwe shingoni jiwe kubwa la kusagia na kuzamishwa katika kilindi cha bahari ole wake ulimwengu kwa sababu ya vikwazo vinavyowaangusha wengine vikwazo hivyo ni lazima vitokee lakini ole wake mtu yule atakayevisababisha basi mkono wako au mguu wako ukikukosesha ukate ukautupe mbali nawe ni afadhali kuingia katika uzima hali umepungukiwa na mkono au mguu kuliko kuwa na mikono miwili au miguu miwili na kutupwa katika moto wa milele na jicho lako likikukosesha ling'oe ukalitupe mbali nawe ni afadhali kuingia katika uzima una chongo kuliko na macho mawili na kutupwa katika jehanamu ya moto angalieni msidharau mmojawapo wadogo hawa kwa maana nawaambia ya kwamba malaika wao mbinguni siku zote huutazama uso wa baba yangu aliye mbinguni kwa maana mwana wa adamu alikuja kukiokoa kilichopotea mwaonaje mtu akiwa na kondoo mia mmoja akapotea je hawaachi wale tisa na tisini akenda milimani na kumtafuta yule aliyepotea hata akipata kumwona amin nawaambia amfurahia na huyo zaidi kuliko wale tisa na tisini wasiopotea vivyo hivyo haipendezi mbele za baba yenu aliye mbinguni kwamba mmoja wa wadogo hawa wapotee na ndugu yako akikukosa enendo kamwonye wewe na yeye pekeyenu akikusikia umempata nduguyo la kama hasikii chukua pamoja nawe tena mtu mmoja au wawili ili kwa vinywa vya mashahidi wawili au watatu kila neno lithibitike na asipowasikiliza hao liambie kanisa na asipolisikiliza kanisa pia nawe kwako kama mtu wa mataifa na mtoza ushuru amin na waambieni. yeyote mtakayoyafunga duniani yatakuwa yamefungwa mbinguni na yoyote mtakayoyafungua duniani yatakuwa yamefunguliwa mbinguni tena nawaambia ya kwamba wawili wenu watakapopatana duniani katika jambo lolote watakaloliomba watafanyiwa na baba yangu aliye mbinguni kwa kuwa walipo wawili watatu wamekusanyika kwa jina langu nami nipo papo hapo katikati yao kisha petro akamwendea akamwambia bwana ndugu yangu anikosee mara ngapi nami nimsamehe yesu akamwambia sikuambii hata mara saba bali hata saba mara sabini kwa sababu hii ufalme wa mbinguni umefanana na mfalme mmoja aliyetaka kufanya hesabu na watumwa wake alipoanza kuifanya aliletewa. aliletewa mtu mmoja awiwae talanta elfu kumi naye alipokosa cha kulipa bwana wake akaamuru auzwe yeye na mkewe na watoto wake na vitu vyote alivyonavyo navyo ikalipwa ile deni basi yule mtumwa akaanguka akamsujudia akisema bwana nivumilie nami nitakulipa hiyo yote nami nitakulipa yote pia bwana wa mtumwa yule akamuhurumia akamfungua akamsamehe ile deni mtumwa yule akatoka akamwona mmoja wa wajoli wake aliyemwiya dinari mia akamkamata akamshika koo akisema nilipe uwiwacho basi mjoli wake akaanguka miguni pake akamsihi akisema nivumilie nami nitakulipa yote pia lakini hakutaka akaenda akamtupa kifungoni hata atakapoilipa ile deni basi wajoli wake walipoyaona yaliyotendeka walisikitika sana wakaenda wakamweleza bwana wao yote yaliyotendeka ndipo bwana wake akamwita akamwambia ewe mtumishi mwovu na likusamehe wewe deni ile yote uliponisihi nawe je haikukupasa kumrehemu mjoli wako kama mimi nilivyokurehemu wewe bwana wake akagadhibika akampeleka kwa watesaji hata atakapoilipa deni ile yote ndivyo na baba yangu wa mbinguni atakavyowatenda ninyi msiposamehe kwa mioyo yenu kila mtu ndugu yake