hivi unawafahamu wanefili au umeshawahi kuwasoma mahali popote habari zao umeshazisikia pia siri za bibilia leo tuna huo mchakato kikubwa zaidi tunataka tukuhakikishie tu ya kwamba nitakufahamisha zaidi ya unavyofahamu kuhusu wanefili kibibilia kabisa ni kina nani wametoka wapi ni uzao wa nani kwa nini walikuwepo duniani na waliondoka ama hawapo tena duniani mpaka saa hii kwa mujibu wa hebraik kitabu cha henoko pamoja na thibitisho nyinginezo ambazo zina maandiko yasiyo ya, ya kibibilia hawa walikuwa ni kizazi kikubwa kabisa cha mashujaa ni majitu makubwa maarufu sana ambayo walifanya vitendo vya uovu mkubwa kawaida ukubwa wa nguvu zao zilitokana na mchanganyiko wa chembe za damu na ilikuwa ni damu za mapepo pamoja na zile za binadamu sasa yote ambayo bibilia moja kwa moja inasema kuhusu wao ni kwamba walikuwa mashujaa wa zamani na walikuwa ni watu wenye sifa sana unaweza ukafungua na mimi kitabu cha mwanzo st mstari wa nne kuna picha utaipata ya kueleweka kabisa kuhusiana na hiki ambacho nakizungumza walikuwa si wageni hawa walikuwa halisi kabisa yaani viumbe wa kimwili ambao wanaozalishwa kutoka muungano wa wana wa mungu pamoja na binti za watu mwanzo wa 6 mstari wa kwanza mpaka wa tano ndo utaona huu muunganiko ambao ulitokana na wana wa mungu yani sons of god pamoja na mabinti ama binti za watu sasa mara tu baada ya kutazama kiundani historia lakini pia simulizi za awali kabisa za uumbaji wa wanadamu wa kwanza kwenye huu huulimwengu bado tunaendelea mi na wewe na simulizi za siri za bibilia zinahakikisha zinapita kila hatua tuna mambo mengi sana ya kuyafahamu hasa zaidi kwenye kitabu cha mwanzo ama amaensis mi naitwa inosent mashauri na hakikisha tunaungana pamoja kila jumaa hapa hapa tve kikubwa zaidi ni kuendelea kupata mwendelezo wa kueleweka zaidi mambo ambayo si rahisi kuyapata ama kuyafahamu sehemu nyingine yoyote maswali mashaka ama lolote unataka kutushirikisha basi usisite karibu sana kuwasiliana na kitengo cha dawati la mawasiliano ya tutafahamu mengi zaidi nadhani tuanze kwa kuwafahamu hawa viumbe sasa tusipoteze wakati kabisa wanefili walikuwa majitu na ni majitu yenye ukatili na yenye nguvu sana ambazo kiukweli zilikuwa zimepitiliza nguvu za wanadamu ambazo tunazo walizaliwa na malaika wa ovu ambao walikuja duniani na kujichukulia wanawake na hiki ninazungumzia ni kipindi cha siku za nuhu enzi hizo bibilia inasema kwamba wana wa mungu wa kweli walianza kuona kwamba mabinti wa wanadamu ni warembo na uu urembo umeonekana kwenye mwanzo sita mstari wa pili hawa wana wa mungu walikuwa ni viumbe wa kiroho ambao walimuwasi mungu walipoacha makao yao yanayowafaa mbinguni walichokifanya wakajivika miili ya kibinadamu na wakaanza kuwachukua wote waliowachagua ili wawe wake zao unaweza ukasoma kwenye yuda st lakini pia upande wa kitabu cha mwanzo st mstari wa pili ninachotaka ni kuhakikisheni kwamba tutaenda kimaandiko zaidi ili mwisho wa siku hujitaidi kuuona ukweli na ufahamu kwamba haya si maneno yangu ni maneno ambayo yanapatikana kwenye maandiko matakatifu kabisa watoto waliozaliwa kupitia njia hiyo ambayo isiyo ya asili hawakuwa wa kawaida na hawa watoto unaweza ukawaona kwenye kitabu cha mwanzo s mstari wa sasa wanefili walikuwa ni majitu na ni majitu ambayo yalikuwa yakiwaonea watu yalikuwa yakiwakandamiza na kuijaza dunia, dunia kwa ukatili bibilia inatueleza kwamba walikuwa ni watu wenye nguvu sana wa nyakati za kale na walikuwa ni wanaume maarufu kwenye mwanzo mstari wa mstariw sasa kutoka kwao dunia iliendelea kujaa ukatili pamoja na uoga mwanzo 6 mstari wa ta pamoja na kitabu cha hesabu 13 mstari wa 33 kabla hatujaenda mbali zaidi nataka nikufahamishe maoni ama nikujuze maoni ambayo sio sahihi kabisa kuhusu wanefili na haya maoni huenda hata wewe kichwani mwako ama umeshawahi kusikia mahali sasa haya maoni ni pamoja na kwamba bado wanefili wako hai duniani mpaka sasa ukweli ni kwamba mungu alileta garika ya maji na hiyo garika iliangamiza ulimwengu wote wa kale ambao ulikuwa na ukatili na wanefili walifagiliwa mbali pamoja na watu wengine wote ambao walikuwa waovu sasa tofauti na hilo nuhu pamoja na familia yake wao bwana walipata kibali cha mungu ni hao tu ndo waliookoka na garika hiyo unaweza ukasoma hii histori ama hii simulizi vizuri kabisa kwenye kitabu cha mwanzo 6 mstari wa 9 lakini pia mwanzo 7 mstari wa 12 pamoja na petro wa pili 2 mstari wa wata lakini jambo lingine la mashaka ambalo sio la kweli kuhusu wanefili lakini pia limeendelea kushikiliwa na watu na kuweka utata sana kwenye akili za watu na hata mtaani pia kwamba baba za wanefili walikuwa ni wanadamu sasa ukweli uko hivi baba zao wanaitwa wana wa mungu wa kweli na ukweli huu unapatikana kwenye kitabu cha mwanzo 6 mstari wa pili bibilia inatumia maneno haya inapozungumza kuhusu malaika kwenye ayubu 1 mstari wa 6 lakini pia ayubu h8 mstari wa 7 ni kwamba malaika walikuwa na uwezo wa kujivika miili ya kibinadamu umenipata vizuri na kama tunavyoonyeshwa kwenye kitabu cha yoshua 5 mstari wa 1t mpaka 15 siachi neno mtume petro alizungumza kuhusu roho waliogerezani ambao mwanzoni hawakuwa watiifu mungu alipokuwa akingoja kwa subira katika siku za nuhu ambapo inapatikana kwenye kitabu cha petro wa mstariwa19 na akilirejea jambo hilo hilo yuda mwandikaji wa kitabu cha bibilia alieleza kwamba kuna malaika fulani ambao hawakubaki mahali pao pa kwanza bali waliacha makao yao yaliyowafaa hii ni yuda s unaweza ukapita na mimi kwenye maandiko hayo matakatifu na jambo la tatu ambalo natamani zaidi ni kufahamishe kuhusiana na kitu ambacho sio sahihi lakini bado kipo kwenye akili za watu ni kwamba wanefili walikuwa ni malaika ambao waliasi umenipata hasa ukweli uko hivi muktadha wa kitabu cha mwanzo st mstari wa nne unaonyesha wazi kabisa kwamba wanefili hawakuwa malaika lakini walikuwa ni uzao ambao ulitokeza mara baada ya malaika waliojivika miili miili ya kibinadamu yani miili kama hii ambayo tunayo sisi mimi na wewe sasa baada ya malaika kujivika hii miili walifanya ngono ama uzinzi na wanawake baada ya malaika kuanza kuwachukua wote waliowachagua ili wawe wake zao basi mungu akasema kwamba baada ya miaka miamoja na ishirini atachukua hatua dhidi ya ulimwengu na watu ambao hawakumwogopa yeye kabisa hasa kwa wakati huo mwanzo 6t mstari wa kwanza mpaka wa watatu kuna simulizi hapa ambayo inaongezea na kusema kwamba siku hizo malaika hao ambao walijivika miili ya kibinadamu waliendelea kufanya ngono na mabinti wa wanadamu na wakazaliana na walizaa watoto wengi sana ambao walikuwa na nguvu wa nyakati za kale sasa hawa watoto ambao walizaliwa kutokana na hiki kitendo ambacho wana wa mungu na mabinti za wanadamu walikitenda hawa watoto sasa ndo wakaitwa wanefili kwenye mwanzo st mstari wa 4 wanefili ndo hawa tunawazungumza haya ni magugu ambayo yalipandwa na ibilisi katika shamba la mungu yani kwenye ulimwengu ni tena kwenye maandiko kitabu cha matayo 13 mstariwa4 biblia inasema akawatolea mfano mwingine akisema ufalme wa mbinguni umefanana na mtu aliyepanda mbegu njema katika konde lake lakini watu walipolala akaja adui akapanda magugu katikati ya ngano akaenda zake baadaye majani ya ngano yalipomea na kuzaa yakaonekana na magugu watumwa wa mwenye nyumba wakaenda kumwambia bwana wao hukupanda mbegu njema katika konde lako limepata wapi basi magugu akawaambia adui ndiye aliyetenda hivi watumwa wakamwambia basi wataka twende tukayakusanye akasema la laa mkakusanya magugu na kuzingoa ngano pamoja nayo viacheni vyote vikue hata wakati wa mavuno na wakati wa mavuno nitawaambia wavunao yakusanyeni kwanza magugu mkayafunge matita matita mkayachome bali ngano ikusanyeni ghalani mwangu hii ni moja kati ya simulizi ama taarifa nzuri kabisa ambayo inatupa mwelekeo sahihi wa kufahamu kuhusiana na wanefili hasa kwenye kitabu cha matayo ambayo inapatikana kwenye agano jipya lakini haya majitu ama hawa wanefili yapo katika aina tatu kama ulikuwa haufahamu kuna wanefili wa aina tatu yaani haya majitu yapo ya aina tatu sasa aina ya kwanza wanafahamika kama warefai warefai ni majitu yenye urefu wa kati ya futi nane hadi futi 1 na mbili huo ndo urefu wa dude hilo nagoliati alikuwa ni mfilisti mrefai mwenye urefu wa kati ya futi 1i na uzitowapud 5 lakini maana ya warefai ni watu waliozaliwa kinyume na kawaida ya asili yaani watu wasio waasili hiyo ndio maana yake na kwa maana nyingine ni majitu niant yani eh? au mizimu tunaweza tukasema hivyo na wala tafsiri yake sio kuanguka ama kuharibu aina ya pili ya haya majitu wanafahamika kwa jina la waanaki sasa waanaki ni majitu yenye urefu wa kati ya futi 1b hadi futi 1n ni tofauti na warefai ambapo tumesema wanafuti nn hadi 1 na moja kati ya watu ambao unaweza ukawafahamu harakaharaka ni goliati sasa ule urefu wa goliati ni aina ya kwanza tu ya hayo majitu ambao wanafahamika warefai sasa hii aina ya pili ni waanaki ambao urefu wake ni kuanzia futi 12 mfalme ogu wa bashani ni mfano wake hawa waanaki wao waliishi katika miji mikubwa sana yakiwa na wafalme pamoja na watawala lakini yalionekana muda mfupi tu baada ya garika na yalimiliki eneo la shinari ambapo kwa sasa hivi inafahamika kama iraki chini ya mtawala wao ambao walikuwa wanajulikana kama nmrod mmoja kati ya watu ambao tutawafahamu baadaye waliojenga mnara wa babeli na kufahamika kwa jina la mpinga kristo nmrod namzungumzia huyu ndo alikuwa mtawala wao wa hii aina ya pili ya majitu ama wanefili sasa hii aina ya pili yalijaribu kuhamasisha watu kujenga mnara ili kufika kwa mungu ambapo ndo kama nilivyokwambia mnara wa babeli kitabu cha hesabu mstari wa7 neno la mungu linasema musa akawapeleka ili waipeleleze nchi ya kaanani akawaambia pandeni sasa katika negebu mkapande milimani mkaitazame nchi na ni ya namna gani na watu wanaokaa ndani yake kwamba ni hodari au dhaifu na kwamba ni wachache au ni wengi na nchi wanayoikaa kwamba ni njema au mbaya kwamba wanakaa katika matuo au katika ngome nayo nchi ni ya namna gani kwamba ni nchi ya unono au ya njaa kwamba ina misitu au sivyo iweni na moyo mkuu mkayalete matunda ya nchi