basi wakati ule uliokuwa wakati wa kuiva zabibu za kwanza basi wakapanda wakaipeleleza nchi toka jangwa la sini hata rehobu mpaka kuingia hamathi wakapanda katika negebu wakafika hebron na ahimani na sheshai na sheshai na talmai wana wa anaki waliokuwa huko nao hebroni ulijengwa miaka saba na hii ni kabla ya soani ya misri wakafika bonde la eshkoli na huko wakakata tawi lenye kishada kimoja cha zabibu wakalichukua kwa mti kati ya watu wawili wakaleta makoma manga pia pamoja na tini lakini bonde lile liliitwa bonde la eshkoli kwa sababu ya hicho kishada walichokata huko wana wa israeli nawazungumzia wakarejea baada ya kuipeleleza nchi mwisho wa siku wa 40 wakaenda wakafika kwa musa na kwa haruni na kwa mkutano wote na wana wa israeli katika jangwa la parani sehemu moja inafahamika kama kadesh wakawaletea habari wao pamoja na wote ambao walikuwa kwenye mkutano wakawaonyesha matunda ya nchi wakamwambia wakasema tulifika nchi ambayo umetutuma hakika yake ni nchi yenye wingi wa maziwa na asali na haya ndiyo matunda yake lakini watu wanaokaa nchi ile ni hodari na miji yao ina maboma nayo ni makubwa sana na pamoja na hayo tuliwaona wana wa anaki huko amaleki anakaa katika nchi ya negebu na mhiti na myebusi pamoja na mwamori wanakaa katika milima na mkaanani anakaa karibu na bahari ya kando ya ukinga wa yordani kalebu akawauliza watu mbele ya musa akasema na tupande mara tukaita malaki maana twaweza kushinda bila shaka basi wale watu waliopanda pamoja naye wakasema hatuwezi kupanda tupigane na watu hawa kwa maana wana nguvu kuliko sisi wakawaletea wana wa israeli habari mbaya ya ile nchi walioipeleleza wakasema ile nchi tuliyopita kati yake ili kuipeleleza ni nchi inayowala watu wanaoikaa na watu wote tuliowaona ndani yake ni watu warefu mno kisha huko tuliowaona wanefili wana wa anaki waliotoka na hao wanefili tukajiona nafsi zetu kuwa kama mapanzi na ndivyo walivyotuona sisi hii ni aina ya pili ya majitu ama wanefili na nilikwambia nitakufahamisha aina tatu aina ya tatu sasa ndo anaitwa wanefili wenyewe sasa haya ni majitu yenye urefu kati ya futi ti mpaka 35 yaani mtu mrefu mpaka basi yalikuwa ni majitu kabla ya garika ya nuhu kwa namna mbili namna hizi ni pamoja na kwamba yalikuwa makatili yenye kuua pamoja na kula nyama za watu lakini pia yaliishi katika miji yao bila kuchangamana na watu yani walikuwa wanatengana wanajitenga kabisa na watu lakini hawakuwa wanadamu walikuwa na uzao ambao ulitengenezwa ama ulizalishwa pamoja na wajumbe wa shetani yani wale malaika ambao walianguka lakini namna ya pili ni kwamba alikuwa ni majitu ambayo yaliishi kwa kuchangamana kuwatawala pamoja na kuwafanyia watu kila walichotaka kukifanya kabla hatujaenda mbali tunaweza tukatazama mpango wa ibilisi kwa lengo la kukichafua kizazi cha wanadamu kimwili kupitia vinasaba yani jinzi, kama ambavyo ilitokea kipindi hiki kipindi cha adamu ibilisi alijichanganya na wana wa mungu kwa umbile la nyoka kama kizazi cha nyoka lakini kipindi cha nuhu ibilisi alijichanganya na wana wa mungu kwa umbile la wanadamu yani kabila la majitu ambao ndo wanefili tunawazungumzia siku ya leo na kipindi cha manabii ibilisi alijichanganya na umbile la binadamu kama kabila la majitu yani wanefili ambapo hapa anazungumzia wamoabu walioyaita majitu hayo waemi yani magaidi warefai pamoja na waanaki ambayo yalikuwa ni ya menyeji ya hebron mfano goliati ambaye ndo alikuwa mrefai ishbibonebu sepai pamoja na mfalme ogu bwana mungu akaona ya kuwa maovu ya mwanadamu ni makubwa sana duniani na kwamba kila kusudi ambalo analiwaza mwanadamu moyoni mwake ni baya tu siku zote hakuna jema analowaza mungu akagairi kwa kuwa amemfanya mwanadamu duniani akahuzunika moyo akasema nitamfutilia mbali mwanadamu niliyemuumba usoni panchi mwanadamu na mnyama na kitambaacho na ndege wa angani kwa maana na gairi ya kwamba nimewafanya lakini nuhu akapata neema machoni pa bwana na hivi ndivyo vizazi vya nuhu nuhu alikuwa ni mtu wa haki sana mkamilifu katika vizazi vyake vyote nuhu alikwenda pamoja na mungu nuhu alizaa watoto watatu wa kiume wa kwanza alifahamika kama shemu wa pili aliitwa hamu pamoja na watatu alikuwa anaitwa yafeti dunia iliharibika mbele za mungu na ikajaa dhuluma sasa wanefili walikuwa ni moja ya sababu za msingi sana kwa ujio wa mafuriko makubwa a, katika wakati wa nuhu pindi tu baada ya wanefili wametajwa neno la mungu linatuambia hivi kwenye maandiko yake bwana akaona ya kuwa maovu ya mwanadamu ni makubwa duniani na kwamba kila kusudi analowaza moyoni mwake ni baya tu siku zote bwana akagairi kwa kuwa amemfanya mwanadamu duniani akahuzunika moyo mungu akasema nitamfutilia mbali mwanadamu niliyemuumba usoni pa nchi mwanadamu na mnyama na kitambaacho na ndege wa angani kwa maana nagairi ya kwamba nimewafanya haya maandiko yanapatikana kwenye kitabu cha mwanzo mwanzo 6t mstari wa tano mpaka wa wasaba unaweza ukasoma zaidi hapo na hivyo ndivyo mungu aliendelea na mafuriko kwa dunia nzima na kuua kila mtu na kila kitu ikiwa ni pamoja na wanefili sasa patu nazungumzia zaidi ya nuhu na familia yake na wanyama waliokuwepo ndani ya safina hao ndio walipona najitahidi kuhakikisha unafahamu sana maandiko usipate ukakasi wa simulizi ya leo maana ni simulizi nzito kidogo ambayo sio rahisi kuielewa haraka haraka hizi ni siri za bibilia na ni uhakika wa kufahamu ukweli wa maandiko matakatifu kitabu cha mwanzo 6 mstari wa n neno la mungu linatuambia kwamba nao wanefili walikuwa duniani siku zile tena baada ya hayo wana wa mungu walipoingia kwa binti za wanadamu wakazaa nao wana na hao ndio walikuwa watu hodari zamani watu wenye sifa inaonekana kwamba mapepo walirudia tendo la dhambi na wakati mwingine baada ya mafuriko hata hivyo ilifanyika kwa kiasi kidogo kuliko ilivyokuwa kabla ya mafuriko yaani walirudia tena ili kosa wakati wana wa israeli walipopeleleza nchi ya kanani wao walimpamusa taarifa kwamba kisha huko tuliwaona wanefili ni yani wana wa anaki waliotoka kwa hao wanefili tukajiona nafsi zetu kuwa kama mapanzi nao ndivyo alivyotuona na hii inapatikana kwenye hesabu 13 mstari wa 33 lakini kifungu hiki hakisemi hasa kwamba wanefili waliokuwapo ila wapelelezi waliwaza kuwa waliona wanefili kuna uwezekano zaidi ya kuwa wapelelezi walishuhudia watu wakubwa sana katika kanani na kimakosa wakaamini kuwa wao ni wanefili lakini pia uh, inawezekana kwamba baada ya mafuriko mapepo tena walifanya uzinzi na wanawake wa kibinadamu na kuzalisha zaidi wanefili hivi ni vitu viwili ambavyo kiukweli hata mimi bado vinayumbisha akili yangu lakini kwa hali yoyote ile hawamajitu waliharibiwa na wana wa israeli wakati wa uvamizi wao wa kanaani maandiko haya ndo yanathibitisha kwamba kwenye kitabu cha yoshua 11 mstari wa 21 lakini baadaye pia katika historia yao kwenye kumbukumbu t mstari wa 11 pamoja na kitabu cha samueli wa kwanza mstari wa 17 angalau kuna picha halisi ambayo mi nawee tunaanza kuipata mpaka hapa tulipofikia kuhusu anefili kuna baadhi ya vitabu kwenye bibilia vilitolewa kwa sababu zisizojulikana mpaka sasa hivi na moja ya kitabu hicho ni pamoja na kitabu cha enok ambacho kimebeba historia kubwa sana ya asili ya ulimwengu huu unaweza unawezaukawaza kuwa labda walivitoa ili binadamu tusijue mambo mengi asiri au wana sababu zao wenyewe za kuvitoa ni nani hawa ambao walitoa ni maswali mengi ambayo ukiyafikiria sana unaweza ukaumia kichwa ila siku zijazo mi nitajitahidi sana kukufungulia ukweli wa jambo moja moja kwa kadri roa mungu atakavyonisaidia ama atakavyoniwezesha tutafahamu hapa hapa kupitia siri za bibilia sasa tukirudi kwenye kitabu cha henoko ambacho ndo kama hakipo kimefutwa kitabu pekee ambacho kinaelezea kwa undani juu ya haya majitu kinasema hivi kinasema kwamba majitu ni matokeo ya malaika ambao walianguka na kukutana kimwili na wanadamu wa kike na kuzawa nefili ama majitu ndiyo ni wanadamu wa kike tu hii ni kwa sababu hakuna ushahidi wowote wa kimaandiko ambao unaonyesha kwamba kuna malaika wa kike si unanielewa kwa hiyo malaika wa kiume ndio waliohusika kwenye dhamana hii na kuzaliwa kwa watu hawa ndicho kilikuwa chanzo kikubwa cha mungu cha kuleta garika duniani nimekufahamisha juu kidogo lakini utaweza kujiuliza mbona baada ya garika majitu wanaendelea kuonekana duniani ni swali gumu sana ambalo nitajitahidi kulijibu siku ingine bibilia ya kiingereza inawaita hawa watu sons of god ikimaanisha wana wa mungu pamoja na of men ikimaanisha binti za wanadamu sasa hawa binti za wanadamu wanaozungumziwa hapa ni binadamu wa kike pamoja na wana wa mungu ambao wametajwa ikimaanisha malaika lakini malaika waasi ambao waliasi mbinguni na kutupwa kumbe hawa malaika ndio waliofanya dhambi hii kubwa mpaka mungu akachukia na hasira yake ikawaka unaweza ukawa na maswali mengi sana kuhusu hawa of god ila naomba ni kutoe wasiwasi tu kwamba kutokana na bibilia yenyewe na ushahidi wa kihistoria ambao nimeutafuta maeneo mbalimbali hawa hawass of god wamethibitika kuwa ni malaika waasi na iishie hapo kwa sababu hata ayubu mj mstari wa 6 inanisaidia kuthibitisha hili inasema ilikuwa siku moja ambayo hao wana wa mungu yani sons of god walikwenda kujihudhurisha mbele za bwana shetani naye akaenda kati yao meelewa eh? tusiendelee zaidi sasa baada ya dhambi hii mungu alichukia na ikawa ni moja ya sababu ya garika kuu na nuhu pekee yake ndiye aliyepata kibali mbele za mungu nimekuambia mwanzo kabisa wakati nimeanza kukuelezea na baada ya garika bibilia inasema kwamba ni watu nane tu ndio aliosalia duniani yani nuhu pamoja na familia yake swali linakuja kwangu pamoja na kwako majitu yanayoonekana baada ya garika yalitokea wapi unadhani unaweza kujiuliza ni nini kinazuia mapepo kutoka kuzalisha wanefili zaidi mpaka leo ukweli ni kwamba inaonekana mungu aliikomesha mapepo kuchumbiana na wanadamu kwa kuweka mapepo yote waliofanya kitendo hicho katika lindi kuu kwenye yuda mstari wa sita inatuambia na malaika walioilinda enzi yao wenyewe lakini wakayaacha makao yao yaliyowahusu amewaweka katika vifungo vya milele chini ya giza kwa hukumu ya siku ile kuu ni wazi kwamba si mapepo yaliyowekwa katika gereza ama gerezani lakini lazima kuna kundi la mapepo ambayo yalikuwa yakifanya dhambi chungu zaidi ya ile ya awali ya kuanguka takriban mapepo ambayo yalichumbiana na wanawake binadamu ni wale ambao wamefungwa minyororo ya milele na hii itazuia mapepo yoyote zaidi kujaribu kitendo kama hicho wanefili hawa ni viumbe ambayo mungu akutaka wa wawepo kabisa kabisa wametokea kutokana na mmomonyoko tu wa maadili na huu ni mwendelezo wa simulizi za siri za bibilia ambazo zinapatikana katika maandiko matakatifu tutaendelea kuhakikisha siri hizi kwa undani kabisa na itakusaidia kumjua mungu wako unayemtumikia tumemalizana na wanefili na imeishia hapo simulizi ipi tunakutana nayo jumapili ijayo bado tunazichakata vizuri kabisa imeandaliwa kusimuliwa pamoja na kuhaririwa na mimi naitwa ent mashauri hizi ni siri za bibilia