tunaendelea na mwendelezo wetu wa siri za bibilia ambapo kila jumaa pili kupitia tve mapema kabisa asubuhi tunakutana hapo mimi naitwa inocent mashauri na mara tu baada ya kumfahamu mke wa kwanza wa adamu ambaye kiukweli hakufahamika kabisa hapo awali lakini ni mmoja kati ya uumbaji ambao aliufanya mungu mwenyewe historia na simulizi zimekuwa nyingi sana hapa mwanzoni tunahakikisha tunakamilisha kila hatua ili tuweze kuupata uelewa mzuri kabisa wa wapy ambapo tunakwenda maana lengo letu kubwa ni kuhakikisha tunaimaliza biblia yote na kukufahamisha yale ambayo unayafahamu lakini pia yote ambayo kwa namna moja ma nyingine hauyafahamu labda yamefichwa ama vitabu vilifutwa baadhi yake lakini pia hata misamiati ambayo imekuwa ikitumika kwa namna ambavyo wewe hauelewi mimi niko kwa ajili ya kukufahamisha yote hayo naacha tuendelee na maisha nje ya bustanini mara baada ya adam na eva kufukuzwa maisha yalikuwaje lakini pia tutafahamu uzao wao pia hasa kaini na abili ndugu wawili ambao walichukiana kiasi cha mmoja kuamua kuchukua maamuzi magumu kabisa ya kumuua mwenzake kisa ni nini ilikuwa ni sadaka kwamba sadaka ya mtu mmoja haikupata kibali mbele za mungu na hii ni bila kufahamu kwamba anajiandalia hatima mbaya kabisa ya maisha yake ukweli ni kwamba maswali yamekuwa mengi sana kuhusu jambo la leo unaweza kupata msaada wa maelezo zaidi na hata majibu ya maswali kwa kuwasiliana nasi lakini pia unaweza kutembelea tovuti ya www siriza bibiliacom ili uweze kujifunza zaidi leo acha nianze kujibu maswali amaswali halafu baada ya hapo basi mimi na wewe tutaendelea hatua kwa hatua kuhusiana na uzao wa adamu na eva ama adamu na hawa ambao ni kaini na abili sasa kaini alipata wapi mke kabla ya kwenda kwa historia masimulizi ya abili tungeanza na kaini alipata wapi mke ikiwa wao ni uzao wa kwanza kabisa wa binadamu wa kwanza ambao waliumbwa na mungu mwenyewe ikiwa adam na hawa walikuwa na watoto wawili ambao ni kaini pamoja na abeli mke wa kaini alitoka wapi mimi na wewe tunaweza tukaendelea kujiuliza lakini ingawa mara nyingi wachambuzi mbalimbali mbali wa bibilia wamekuwa wakiuliza swali hilo ili tukuwavurugha watu lakini bibilia ina habari za kutosha kujibu swali hilo kwa njia inayofaa kabisa wala bibilia haijapepesa macho ina kila kitu ambacho unahitaji katika bibilia kitabu cha mwanzo sura ya tatu na t tunazipata habari zifuatazo habari ya kwanza ni kwamba hawa ama eva alikuwa ni mama wa kila mtu anayeishi lakini habari ya pili muda fulani ulipita kuanzia wakati kaini alipozaliwa mpaka wakati anapotoa dhabihu ambayo ilikataliwa na mungu lakini habari ya tatu ni kwamba baada ya kufukuzwa na kuwa mwenye kutanga-tanga na mkimbizi kaini alikuwa na wasiwasi kwamba huenda mtu yoyote atakutana naye na kujaribu kumuua habari ya nne ni kwamba mungu aliweka ishara na ilikuwa ni ishara ya kumlinda kaini na ni jambo lililoonyesha kwamba ndugu au dada zake au watu wengine wa ukoo wangejaribu kumuua lakini habari ya tano baadaye kaini alilala na mke wake katika nchi ya ukimbizi hii habari ama hizi habari zote tano ambazo zinaonyesha kwamba kulikuwa na watu wengine unaweza ukazipata kwenye kitabu cha mwanzo bibilia kitabu cha mwanzo tatu mstari wa ishiini lakini pia mwanzo ne mstari wa tatu mwanzo 1 2 lakini pia mwanzo 1 a 4 mpaka 1ia 7 sasa kutokana na habari hizo tunaweza kusema kwamba mke wa kaini ambaye haijulikani alizaliwa wakati gani alikuwa mzao wa hawa tunachokifahamu andiko la mwanzo ta mstari wa 4 linasema kwamba katika miaka mia t a thathi ambayo adamu aliishi alizaa wana na mabinti sasa bila shaka bibilia haisemi waziwazi kwamba mke wa kaini alikuwa ni binti wa hawa hata hivyo kwa kuwa mke wa kaini anatajwa baada ya kaini kufukuzwa jambo hilo linaonyesha kwamba wakati wa kutosha ulikuwa umepita na angeweza kuwa mmoja wa wajukuu wa adamu na hawa kwa hiyo tafsiri ya bibilia mfano bibilia ya the amplified old testament inasema tu kwamba mke wa kaini alikuwa ni mmoja wa watoto wa adam na huu ni utafiti ambao nimeendelea kuchimba zaidi kupitia vitabu mbalimbali mbali vya bibilia ama volumes mbalimbali mbali ambazo zimeandikwa na maandiko matakatifu mfafanuzi wa bibilia wa karne ya 19 alikuwa anafahamika kama adam adaml yaalionelea kwamba hatua ya mungu kuweka ishara kwa sababu kaini aliogopa kuuawa hii litokana na kuwapo kwa vizazi kadhaa vya uzao wa adamu ama wazao wa adam na vizazi vingi sana vya kutosha na hii ni kuanzia vijiji kadhaa katika maeneo ambayo walikuwa wakiishi wazo la kwamba kaini alimuawa dada yake au mzao wa baadaye wa adam kupitia mmoja wa wana au mabinti zake ni jambo lisilokubalika hata katika jamii fulani za leo sasa sababu ni kuwa jamii hizo uliona hilo kuwa jambo lisilokubalika au huogopa kwamba litasababisha kasoro za kimaumbile lakini tukirejea katika maandiko ama maandishi ya lafad smith ameshawahi kuandika jambo na alisema kwenye kitabu chake cha the narrated bible in chronological order inaelekea kwamba ndugu na dada hao wa karibu waliowana lakini ingawa ndoa kama hiyo ingeonekana kuwa jambo lisilofaa katika vizazi vya baadaye inafaa kuzingatia kwamba ngono kati ya watu wa ukoo haikukatazwa waziwazi mpaka musa alipopokea ishara za mungu na hii ni kwa ajili ya taifa la israel na nakumbuka ilikuwa ni mwaka15 zamani sana unaweza ukayapata haya katika kitabu cha mambo ya walawi 18 wa 9 lakini pia kitabu hicho hicho 17 mstari wa 24 leo hii maelfu ya miaka yamepita tangu wazazi wetu wa kwanza wapoteze ukamilifu wao hapa tunamzungumzia adam na eva huenda matatizo yanayotokana na chembe za urithi leo yasingewapata isitoshe uchunguzi wa hivi karibuni kama ule uliochapishwa katika jarida la jona of genetics cunceling unaonyesha kwamba watoto waliozaliwa katika ndoa kati ya binamu wa karibu hawana kasoro za urithi na hii ni kama inavyowaziwa na wengi kwa kweli hayo yasingekuwa mambo yenye kutia wasiwasi mwingi hasa katika siku za adam au hata kabla ya siku za nuhu kwa hiyo tunaweza tukakataa kauli kwamba mke wa kaini alikuwa ni mmoja kati ya watu wake wa ukoo nikupeleke sasa kwenye historia kamili taratibu kabisa tusivuruge mambo na wala tusivuruge akili zetu tutaelewana tu adamu akakutana kimwili na mkewe ambaye anafahamika kama eva na akapata uja uzito ama akapata mimba akamzaa kaini eva akasema kwa msaada wa bwana nimemzaa mwanaume lakini baadaye muda kwenda akamzaa na abeli ndugu yake kaini basi abeli alikuwa mfugaji na kaini alikuwa ni mkulima walikuwa wanafanya huduma mbili tofauti mmoja anafuga wanyama lakini pia mwingine ni mkulima analima mazao mbalimbali mbali. maisha yaliendelea hivyo kwa ukuaji wao lakini pia ukawa ni utaratibu ambao walijiwekea wenyewe wa kumtolea mungu sadaka na hii ni kutokana na kila mmoja alichokuwa anakifanya kama nilivyokwambia mmoja alikuwa ni mkulima lakini pia mwingine alikuwa anafuga mifugo mbalimbali mbali. siku moja kaini alileta baadhi ya mazao ya shamba kama sadaka kwa mungu wake lakini pia abeli hakuwa nyuma naye kama utaratibu aliojiwekea akafanya hivyo alileta baadhi ya nyama na mifugo iliyonona kutoka katika baadhi ya wazaliwa wa kwanza wa mifugo yake mungu akamkubali abel pamoja na sadaka yake lakini mungu hakumkubali kaini pamoja na sadaka yake pia hii ilileta picha mbaya ndani ya kaini kaini ndani ya moyo wake alikasirika sana na hii ilipelekea mpaka kwenye mwonekano wa uso wake uso ukawa na huzuni baada ya mungu kuona hivyo ilibidi azungumze na kaini moja kwa moja akamwambia kaini kwa nini umekasirika na kwa nini uso wako unaonyesha huzuni ukifanya lililosawa hautakubalika lakini usipofanya lililosawa dhambi na kuvizia mlangoni mwako inakutamani wewe lakini inakupasa uishinde hili ni kama fumbo ambalo mungu alilizungumza mbele ya kaini na fumbo hili tutalifumbua baadaye maana utakuja kufahamu kwa nini mungu alimwambia kaini kwamba dhambi inakutamani wewe na inakuvizia mlangoni lakini inakupasa uishinde basi kaini alipanga mpango wa kisirisiri ilikuwa ni siri kubwa sana juu ya kumwangamiza kabisa mwenzake roho mbayo ilimvaa kaini na siku moja wakati maisha akiendelea alimwambia ndugu yake abeli kwamba twende shambani basi mwenzake bila kujua lolote kwamba ndugu yake anawaza nini moyoni mwake lakini pia amekusudia nini endapo atafika shambani na kitu gani kitatokea alikubali na wakaenda pamoja sasa walipokuwa shambani kaini ilibidi atimize lile lengo ama kusudi ambalo alikuwa amelipanga toka awali kabisa kaini alimshambulia beli ndugu yake mpaka akamuua alifanya vibaya sana baada tu ya kutekeleza alichokifanya ilisikika sauti ya mungu gafla mungu akamuuliza kaini ndugu yako abeli yuko wapi kaini akamjibu mungu kama utani sijui kwani mimi ni mlinzi wa ndugu yangu mungu akasema umefanya nini umefanya nini sikiliza abeli damu ya ndugu yako inanililia mimi kutoka ardhini sasa umelaaniwa na umehamishwa kutoka katika ardhi ambayo imefungua kinywa chake na kupokea damu ya ndugu yako kutoka mikononi mwako utakapoilima ardhi haitakupa tena mazao yake na utakuwa mtu wa kutanga-tanga duniani asiye na utulivu hii ilikuwa ni kama adhabu kubwa sana kwa kaini mbele za mungu kaini baada ya kusikia maneno mazito kutoka kwenye kinywa cha mungu kaini akamwambia mungu adhabu yangu ni zaidi yaniwezavyo kustahimili leo hii unanifukuza kutoka katika nchi nami nitafichwa mbali na uwepo wako nitakuwa mtu wa kutangatanga asiyetulia duniani na yeyote atakayeniona ataniua lakini mungu akamwambia hapana ikiwa mtu yoyote atamuungwa kaini atalipizwa kisasi mara saba zaidi kisha mungu akamwekea kaini alama na ilikuwa ni alama ambayo inamtambulisha kwamba mtu yoyote ambaye angemwona basi asimuue kwa hiyo kaini ilibidi aanze kutekeleza adhabu aliyopewa na mungu akaondoka mbele za mungu yaani kwenye uwepo wa mungu alienda kuishi katika nchi ya nodi mbali kabisa iliyoko mashariki mwa edeni kaini alikutana kimwili na mkewe ambapo historia ya mkewe nimekufahamisha mwanzoni kabisa wakati tumeanza kusimulia simulizi hii akakutana kimwili na mkewe naye akapata mimba akamzaa enoki wakati huo kaini alikuwa anajenga mji tayari na huo mji akauita enoki akimaanisha jina la mtoto wake baadaye enoki alimzaa iradi iradi mtoto wa enok akamzaa mehuyaeli lakini pia mehuyaeli alimzaa methushaeli na methushaeli akamzaa lameki najaribu kukuonyesha mtiririko mzuri kabisa wa uzao kutoka kwa kaini na mke ambaye hatukufahamu historia yake awali alikuwa wapi japo tumepata tu udadisi wa namna moja ama nyingine ya kuelewa chanzo chake na hu ni mfululizo wa vizazi ambavyo kaini na mke wake walizaa baada ya lameki kuzaliwa naye alioa wanawake wawili tunamzungumzia lameki mke wa kwanza wa lameki aliitwa ada na mke wa pili wa lameki aliitwa sila ada alimzaa yabali ambaye ni baba wa wale wanaoishi katika mahema ya kufuga wanyama lakini pia kaka yake yabali aliitwa yubali huyo alikuwa ni baba wa wote wachezao zeze na filimbi yaani wataalamu wa muziki hawa lakini pia mke wa pili wa lameki aliyefahamika kwa jina la sila yeye alipata mtoto wa kiume na huyo mtoto aliitwa tubali kaini ambaye alifua vifaa vya aina mbalimbali vya shaba na chuma naam alikuwa dada wa tubal kaini lameki akawaambia wake zake ambao ni ada pamoja na sila nisikilizeni mimi wake wa lameki sikieni maneno yangu nimemuua mtu kwa kumjeruhi kijana mdogo kwa kuniumiza kama kaini atalipizwa kisasi mara saba basi lameki mji wao utakuwa mara 7abna 7 adamu akakutana kimwili na mke wake tena akamzaa mtoto akamwita seti akasema mungu amenijalia mtoto mwingine badala ya abeli kwa kuwa kaini alimuua pia seti akamzaa mtoto akamwita enoshi labda sasa wakati tunaendelea nataka nikufahamishe orodha ambayo imeandikwa ya vizazi vya adamu wakati mungu alipomuumba adam alimfanya kwa sura ya mungu tunafahamu hilo aliwaumba mwanaume na mwanamke na akawabariki walipokwsha kuumbwa akawaita mwanadamu adamu alikuwa ameishi miaka mi 1 na thelathini alikuwa na mwana aliyekuwa na sura yake kabisa mwenye kufanana naye kila kitu akamwita seti baada ya seti kuzaliwa adamu aliishi miaka 8n akawa na watoto wengine wa kiume pamoja na watoto wa kike adamu aliishi jumla ya miaka m t na thela baada ya hapo adamu alifariki dunia sasa baada ya adamu kufariki naomba turudi kwa mtoto wake sasa anayefahamika kama seti seti ana historia yake nyingine nzuri kabisa seti alikuwa amiishi miaka a na, na baada ya kuishi hiyo miaka akamzaa enoshi baada ya kumzaa enoshi seti aliishi miaka i 8 na 7 na baada ya hapo akawa na watoto wengine wa kiume pamoja na watoto wa kike jumla ya miaka aliyoishi seti ilikuwa ni miaka m mia 9 1na wili baada ya hapo naye akafariki dunia tuhame kwa seti twende kwa enoshi enoshi alipokuwa ameishi miaka 90 akamza kenani na baada ya kumza kenani enoshi aliishi miaka 815 mia naye alikuwa na watoto wengine wa kiume pamoja na wa kike jumla ya miaka aliyoishi enoshi ilikuwa ni miaka 95 mia naye na akafariki dunia enoshi alipokuwa ameishi miaka 90 alimzaa kenoni lakini kenani alipokuwa ameishi miaka 70 alimzaa mahalaleli baada ya kumzaa mahalaleli kenani aliishi miaka 840 akawa na watoto wengine wa kiume na watoto wa kike kenani aliishi jumla ya miaka 9 mia 1 naye akafariki dunia mahalaleli alipokuwa ameishi miaka 6 na mitano akamzaa yaredi baada ya kumzaa yaredi mahalaleli aliishi miaka 8 a th0 halafu na yeye akawa yani na watoto wengine yani watoto wa kike pamoja na watoto wa kiume mahalaleli aliishi jumla ya miaka 89aan naye akafariki dunia historia yake inaishia hapo tuhame kwa mtu mwingine yaredi alipokuwa ameishi miaka 1wi mia akamzaa enoki baada ya kumzaa enoki yaredi aliishi miaka 8 mia naye akawa na watoto wengine wa kiume pamoja na watoto wa kike jumla ya miaka aliyoishi yaredi ilikuwa ni miaka 9amiwili mia na naye akafariki dunia historia yake ikaishia hapo tuhamie kwa enoki alipokuwa ameishi miaka 6na mitano akamzaa metusela baada ya kumzaa metusela enoki alitembea na mungu miaka miatatu na akawa na watoto wengine wa kike pamoja na watoto wa kiume enoki aliishi jumla ya miaka t65 na, na enoki akatembea na mungu kisha alitoweka na alitoweka kwa sababu mungu alimchukua na hii ni kati ya siri nyingine kubwa sana ambayo tutafahamishana mbele ya safari kwa nini enoki alitoweka akimiujiza na kwa nini mungu aliamua kumchukua tukimiujiza maana mungu hakutaka kabisa jamaa aonje mauti tuachane na enoki twende kwa mtoto wake aliyefahamika kama metusela metusela aliishi miaka 187 akamzalameki baada ya kumzaa lameki metusela aliishi miaka 78 b akawa na watoto wengine wa kike pamoja na watoto wa kiume jumla miaka aliyoishi metusela ilikuwa ni miaka mia 96 9, 9, 9. naye akafariki dunia lameki alipokuwa ameishi miaka 182 alimzaa mtoto akamwita jina lake nuhu akasema yeye ndiye atakayetufariji katika kazi na maumivu makali ya mikono yetu yaliyosababishwa na ardhi iliyolaaniwa na bwana baada ya nuhu kuzaliwa lameki aliishi miaka 595 akawa na watoto wengine yaani watoto wa kike pamoja na watoto wa kiume aliishi jumla ya miaka 777 naye na akafariki dunia historia yake ikaishia hapo tuhamie kwa mtu mwingine mtoto wa lameki baada ya nuhu kuishi miaka mia tano ambaye ni mtoto wa lameki aliwazaa watoto watatu na yeye mtoto wa nuhu wa kwanza aliitwa shemu mtoto wa pili aliitwa hamu na mtoto wa tatu aliitwa yafeti kwa leo naomba tukamilishie hapo na nilitaka nikusogeze kwenye vizazi hivi ili nikufikishe kwenye mwanzo wa simulizi yetu itakayofuata maana ni simulizi kubwa sana itakayomehusu nuhu familia yake lakini pia zaidi ni ile garika ile yani mafuriko ya mvua kubwa mvua ambayo ilidumu kwa siku 4 bila kukatika lakini pia tutazungumzia ujenzi wa safina mimi naitwa iocent mashauri katika tovuti ya siri za bibilia tunapatikana huko pia tukutane hapa hapa jumaa pili ijayo ni simulizi ambazo zinaandaliwa zinasimuliwa na kuhaririwa na icent mashauri hizi ni siri za bibilia