Matayo mtakatifu sura ya 25. ndipo ufalme wa mbinguni utakapofanana na wanawali kumi waliotoa taa zao wakatoka kwenda kumlaki bwana harusi watano wao walikuwa wapumbavu na watano wenye busara wale waliokuwa wapumbavu walizitoa taa zao wasitwae na mafuta pamoja nao bali wale wenye busara walitwaa mafuta katika vyombo vyao pamoja na taa zao bwana harusi alipokawia wote wakasinzia wakalala usingizi lakini usiku wa manane pakawa na kelele haya bwana harusi tokeni mwende kumlaki mara wakaondoka wanawali wale wote wakazitengeneza taa zao wale wapumbavu wakawaambia wenye busara tupeni mafuta yenu kidogo maana taa zetu zinazimika lakini wale wenye busara wakawajibu wakisema sivyo hayatatutosha sisi na ninyi afadhali shikeni njia mwende kwa wauzao mkajinunulie na hao walipokuwa wakienda kununua bwana harusi akaja nao waliokuwa tayari wakaingia pamoja naye harusini mlango ukafungwa halafu wakaja na wale wanawali wengine wakasema bwana bwana utufungulie akajibu akasema amin nawaambia siwajui ninyi basi kesheni kwa sababu hamjui siku wala saa maana ni mfano wa mtu atakaye kusafiri aliwaita watumwa wake akaweka kwao mali zake akampa mmoja talanta tan na mmoja talanta mbli na mmoja talanta mja kila mtu kwa kadiri ya uwezo wake akasafiri mara yule aliyepokea talanta tano akaenda akafanya biashara nazo akachuma faida talanta nyingine tano vilevile vile, na yule mwenye mbili yeye naye akachuma nyingine mbili faida lakini yule aliyepokea moja alikwenda akafukua chini akaificha fedha ya bwana wake baada ya siku nyingi akaja bwana wa watumwa wale akafanya hesabu nao akaja yule aliyepokea talanta tano akaleta talanta zingine tano akisema bwana uliweka kwangu talanta tano tazama talanta nyingine tano nilizopata faida bwana wake akamwambia vyema mtu mwa mwema na mwaminifu ulikuwa mwaminifu kwa machache nitakuweka juu ya mengi ingia katika furaha ya bwana wako akaja na yule aliyepokea talanta mbili akasema bwana uliweka kwangu talanta mbili tazama talanta nyingine mbili nilizopata faida bwana wake akamwambia vyema mtumwa mwema na mwaminifu ulikuwa mwaminifu kwa machache nitakuweka juu ya mengi ingia katika furaha ya bwana wako akaja na yule aliyepokea talanta moja akasema bwana nalitambua ya kuwa wewe u mtu mgumu wavuna usipopanda wakusanya usipotawanya basi nikaogopa nikaenda nikaificha talanta yako katika ardhi tazama unayo iliyo yako bwana wake akajibu akamwambia wewe mtumwa mbaya na mlegevu ulijua ya kuwa na nisipopanda na kusanya nisipotawanya basi ilikupasa kuiweka fedha yangu kwa watoao riba naminikija ningalipata iliyo yangu na faida yake basi mnyang'anyeni talanta hiyo mpeni yule aliye nazo talanta kumi kwa maana kila mwenye kitu atapewa na kuongezewa tele lakini asiye na kitu hata kile alicho nacho atanyang'anywa na mtumwa yule asiyefaa mtupeni mbali katika giza la nje ndiko kutakuwako kilio na kusaga meno hapo atakapokuja mwana wa adamu katika utukufu wake na malaika watakatifu wote pamoja naye ndipo atakapoketi katika kiti cha utukufu wake na mataifa yote watakusanyika mbele zake naye atawabagua kama vile mchungaji abaguavyo kondoo na mbuzi atawaweka kondoo mkono wake wa kuume na mbuzi mkono wake wa kushoto kisha mfalme atawaambia wale walio mkono wake wa kuume njoni mliobarikiwa na baba yangu urithini ufalme mliowekewa tayari tangu kuumbwa ulimwengu kwa maana nalikuwa na njaa mkanipa chakula nalikuwa na kiu mkaninywesha nalikuwa mgeni mkanikaribisha nalikuwa uchi mkanivika nalikuwa mgonjwa mkaja kunitazama nalikuwa kifungoni mkanijia ndipo wenye haki watakapomjibu akisema wa bwana ni lini tulipokuona una njaa tukakulisha ama una kiu tukakunywesha tena ni lini tulipokuona umgeni tukakukaribisha au uuchi tukakuvika na ni lini tena tulipokuona umgonjwa au kifungoni tukakujia na mfalme akajibu akiwaambia amin nawaambia kadiri mlivyomtendea wa hao ndugu zangu kadiri mlivyomtendea mmojawapo wa hao ndugu zangu walio wadogo mlinitendea mimi kisha atawaambia na wale walio mkono wake wa kushoto ondokeni kwangu mliolaaniwa mwende katika moto wa milele aliyowekewa tayari ibilisi na malaika zake kwa maana nalikuwa na njaa msinipe chakula nalikuwa na kiu msininyweshe nalikuwa mgeni msinikaribishe nalikuwa uchi msinivike nalikuwa mgonjwa na kifungoni msije kunitazama ndipo hao pia watajibu wakisema bwana ni lini tulipokuona wewe una njaa au una kiu au umgeni au uuchi umgonjwa au kifungoni tusikuhudumie naye akajibu akisema amin nawaambia kadiri msivyomtendea mmojawapo wa hao walio wadogo hamkunitendea mimi na hao watakwenda zao kuingia katika adhabu ya milele bali wenye haki watakwenda katika uzima wa milele