nilijifanya kushtuka na kwamba siajui hayo lakini ukweli ni kwamba kila kitu ambacho alikuwa nakiongea mimi ndio nilikuwa kinara ingawa si kweli kwamba tuliwalimisha hilo uh, halikuwa hivyo aliendelea kuniuliza sasa waliwatambua nikamwambia hapana mchawi kwani unaweza kumtambua akasema kiukweli huwezi sema mchawi hata akiwa baba yako au mama yako mzazi anaweza akakuingilia halafu usijue chochote kabisa labda kama utakuwa na malaika wakali ndio aliniambia hivyo tuliagana halafu aliendelea na safari yake na mi nikaendelea na safari yangu mbele nilisimamishwa na mzee mmoja huyu mzee tunaelewana sana kupita wote ambao wanaabudu kwenye lile kanisa na leo tunaendelea na sehemu nyingine nzuri kabisa ni mwendelezo wa simulizi ya padri mla nyama za watu simulizi za mashauri mi naitwa ce mashauri tuko sehemu nyingine nzuri kabisa ambayo inaendelea kutujenga na kutupa mafunzo ya kiimani huyo mzee aliniambia kwamba alikuwa na kuja kwangu nikamwambia sasa akasema basi labda niongee tu hapa hapa nikamwambia ongea mzee wangu wala usijali alianza tu kwa kuniambia kwamba kuna watu wanajiandaa kwenda kwa askofu kwa ajili ya kutoa malalamiko kuhusu siku ambayo mimi nilipanda madhabauni nikiwa na pajama badala ya mavazi ya kitumishi ah, nilishtuka sana kusikia hivyo nikamuuliza majina ya hao wazee asa miongoni mwao ni wale wote ambao walikuwa wamesimama siku hiyo na kujifanya wanajua zaidi akiwemo yule ambaye tulimchezea mpira yeye pamoja na mke wake usiku kwa sababu kuna vitu tulimfanyia usiku nikamwambia sasa kwani kuvaa pajama jamani sini bahati mbaya tu wao kni wanalichukuliaji akasema kwamba wao walichukulia kwamba kwa ni, padri, ni, yani, ni kama ulikua natuangia na hivisasa kanisa limegawanyika kabisa wengine wanasema kwamba we ni mwanga wengine wanakataa aki wa mungu alie kmwambi sawa usimwambie mtu aya maneno wacho wafikirie hivyo hivo yani usimwambie usizungumze na mtu yoyote niliagana na huyo mzee akaondoka zake lakini mbele kidogo baada ya kutembea hatua kadhaa kuachana naule mzem liwna safsa waiz ibiee sijawai kumwona hata sikumoja kiukwelii yani, baada ya kukutananae pale ndo kama ilikua mara yangu ya kwanza kumwona huyo bibi akini kwarikalangu yani, anafaa kabisa ama anastahili kuwa mama angu mzazi kutokana na umri alionao nilimwamkia tu kiustaarabu mama shikamoo akanijibu maraba haujambo mwanangu kmmbia si jambo mama asemanina ah, usem basi amashsasanyanini mama, Tena sana. Sasa nini mama. No, unasema umekula na umeshiba akasema nyama nikamwambia nyama nyama gani mama ya ng'ombe asa badala ya kunijibu baada ya kumuuliza kwamba ni nyama ya ng'ombe alinisogelea mpaka kwenye mlango wa gari langu halafu akanyosha shingo yake yani ni kama mtu anaashiria kuja kuninong'oneza akafika mpaka sikioni na mi nikamsogezea skioni akaniambia nyama nzito Nika... <clears throat> mama mbona sija kuelewa nyama nzito ni ipi nyama nzito akaniambia ile yenye minofu minene nambona sijui mama au yanguruwe labda mama unamaanisha akasema hapana ya mtu najua unaweza kufanya nikapata kiukweli baada ya kutamka ile kauli damu zilinisisimuka mwili mzima nikahisi kupoteza fahamu kabisa hasa huku nikiwa nawaza yule mama amenifikiriaje na alisikia mali kuhusu mimi mpaka naamua kusema hayo maneno mazitu mbele yangu nikaambia sasa mama mimi nyama ya mtu ntaipata wapi nikamwambia nika kama nimuulize nimebadilika aliuliza kwa sauti ya ukali sana nikataka kufunga nikashanga nyekabadilika kutaauzaukaiakuucaiiondoke lakini kwa vile nilikuwa bado sijamjua kiundani zaidi nikaamua kuacha nikawa kama natamani kuendelea kumsikiliza akanaambia nataka uniletee leo nyumbani kwangu usiku wa leo nikamwambia usiku wa leo na nyumbani kwako kwa ni wapi akanambia ntakuonyesha wakati najibu hiyo kauli kwamba nitakuonyesha alikuwa ameshaanza kuondoka anaelekea upande mwingine ambao alikuwa anaelekea kiukweli sikujua atanionyesha kwamba mimi nimemnyima nime, nime nyama ya mtu au wapi anapatikana yaani sikujua hiyo kauli ya ntakuonyesha inamaanisha nini niliamua kumpuuzia halafu nikiendelea na safari lakini kiukweli mawazo nilikuwa bado ninayo nilikuwa na mawazo mengi sana kuhusiana na kauli ya huyu bibi anataka nyama ya mtu na nimpelekee kwake usiku na wakati naendelea kuendesha gari yangu nilifika njia ya panda moja ambapo nilitakiwa kwenda kulia na ndo huwa utaratibu ani lazima nikate kulia endeleak ma m aaakk sundi hakuna mlima kabisa kama ambavyo nimezoea mara, kwa mara. Kuona mlima. nisimame kama kama dakika hivi sababu nimepigwa na bunguazi huo mlima umetoka yani, wapi aa nikaanza kuona ule mlima unarefuka uliendelea kidogo kidogo tu lakini unaendelea kurefuka yani unaendelea kukua halafu wakati unakuwa sasa pembeni yake yani pembeni ya ule mlima ambapo ni kama barabara pia kuna majani ya kijani yakaanza kuota majani yanaota na mlima unaendelea kurefuka nilikuwa kama naelewa kama sielewi yani unajua nimepata picha ambayo yaani sijielewi ni mimi halisi naona hivi vitu kwa uhalisia ama ni naota ndoto ule mlima ulikuwa unarefuka ulifika urefu mkubwa sana kwa watu ambao wanaweza kawa na picha hata ya mlima kilimanjaro anaweza kanielewa ni kama ulikuwa unaelekea hivyo yani mpaka unafika mahali nashindwa kuona kuona mwanzo wake ulikuwa mlima mrefu sana lakini ni mlima wakimeujiza kufumba na kufumbua ghafla tu ule mlima ulifutika hapo hapo halafu wakati ule mlima unapotea kuna sauti nzito sana ilitokea hiyo sauti nakumbuka maneno yake uh, ni miakariri yalikuwa ya anasema ya, kwamba huo urefu wa mlima ndio utakuwa wako katika ulimwengu wa kichawi si meneoalichokizungumza huo urefu wa mlima ndio utakuwa wako katika ulimwengu wa kichawi alafu hiyo sauti ikakatan baada ya mlima kutoweka hiyo sauti ikatokea alafu ikakata barabara ikaonekana kama kawaida kwa sababu nilikuwa aya mauzauza ni kama nimesha kuyazoea japo yanashangaza lakini ni kama hizi hizi alama nimekuwa nimeshaanza kuzizoea sana basi mi nikaelekea upande ambapo kulikuwa kuna mlima alafu ukapotea nakumbuka usiku wa siku hiyo nilikuwa nyumbani nimetulia tu nilianza kumfikiria sana yule mama ambaye alisema nataka nyama ya mtu nikamwaza namna ambavyo nilikutana naye maongezi ambayo tulianza kuyaongea nakumbuka picha yake yani sura yake ni mtu ambaye simfahamu kabisa lakini maneno ambayo alikuwa ananitamkia mpaka akanisogelea kuninong'oneza nilikua nawaza niliingia kwenye, kwenye dimi la mawazo kwa kiwango kikubwa sana nikawaza pia ambavyo alinipele taarifa kwa ukali alafu akaondoka nikawaza pia barabara ambayo kwa kawaida naijua ni ya kawaida lakini pia kitu ambacho kilitokea nilifikiria ni kwa nini baada ya yeye kuondoka tu mbele ya safari yangu ndo nikakutana na mlima mkubwa ambao una, ni kama unaota ama unachipuka kimaajabu sasa nikiwa bado nawaza nikachukuliwa na usingizi mzito sana yani, nipo kwenye mawazo nimekaa kwenye kochi langu gafla usingizi ulipotokea kiukweli sijui uh, ulikuja usingizi mzito sana ukanipiga nikalala pale pale kuja kushtuka nakumbuka nilisikia filimbi ya kuitwa kwenye uh, makutano yetu makutano ya wachawi nilisimama nikageuka kuangalia kitandani kwa sababu nilikuwa nimejiegesha nime, nime kwenye kochi la chumbani kuangalia kitandani nikanyosha mkono pembeni ili nichukue shuka jeupe nikafanikiwa nikalichukua lile shuka nikalivaa kama taulo kufumba na kufumbua nilikuwa tayari kwenye mikutano yetu yani sunajua le unatokezea una, una kimuigiza waliokuwa tayari wamefika walikuwa, wa walikuwa wanapiga ngoma alafuwakcheza na wote walikuwa wanacheza kwa kutumia mguu mmoja kwenye kutembea eneo lilelile yani wanatumia mguu mmoja nakumbuka wachawi wengine pia walifika nilisimama katikati yao alafu kama utaratibu yani kama ilivyo utaratibu na desturi nilinyosha mikono yangu juu wakatulia nikapiga makofi wote wakaunga kwa makofi yani mi nilianzisha tu kupiga makofi alafu wote ni kama wakawa napiga makofi pp sasa kabla sijasema ama sijazungumza chochote mwanamke mmoja wa kanisani ambaye pia ni mchawi alipita mbele yangu alafu akasimama jirani yangu pepeni yangu kabisa huku akiinamisha kichwa alafu anasema unanikumbuka mkuu nilimwangalia kwa umakini sana saa kkwanini anasema vile wakati wote wa kanisani tunajuana nani siri yetu kwaninianakuja kuniambia kmambaufaham vizuri t nlimjibu kwa kumkaia machos pamoja hapa lakini pia kule kanisani ilibidi nimhoji mhoji akaniambia ndio najua lakini ukumbuki leo tumeonana mahali nikamwambia sikumbuki labda unikumbushe wewe alinikazia macho alafu taratibu akaanza kuzeeka yani ngozi ya, ya sura yake ngozi ya mikono ikaanza kuzeeka taratibu alafu nguo pia alizokuwa amezivaa za kwenye, kwenye mkutano zikaanza kubadilika alafu zikaanza kuchakaa ameenda kwa hiyo hatua mpaka akafika mali akawa yule bibikizee ambaye aliniomba nimpatie nyama ya mtu alafu akasema kwamba atanionyesha akafikia kabisa mpaka hatua ile tuko na simulizi nzuri sana ya padri moses na hii ni sehemu nyingine kubwa ambayo tunaendelea kufahamu siri mbalimbali na historia ilipoanza ni wale wageni wawili ambao walijitokeza kanisani siku ya ibada na akaanza kuleta mauzauza lakini hatimaye mpaka wamefikia hapa hatua ya kumuunganisha padri kwenye mikutano hii ya kichawi kitu gani kitaendelea hakikisha na unafuatana nami kupitia simulizi za mashauri kwa ajili ya kufahamu yatakayojiri ama yatakayoendelea katika simulizi hii kubwa kabisa ambayo mwishoni na mafundisho mazuri sana hakikisha na unafuatana nami kwa ajili ya kufahamu sehemu inayofuata mimi naitwa ii nisitosho