bwana yesu asifiwe na nimejitahidi kwamba nisije na bibilia ili nisihubiri pia mweshimiwa waba na viongozi wa diocesi, na viongozi mbalimbali wa kanisa na viongozi wa huduma mbalimbali mbali, na viongozi wa serikali na viongozi wengine ambao wapo na watumishi wenzangu mabibi na mabwana na kila mmoja ambaye amepata nafasi ya kuwa mahali hapa tunamshukuru mungu sana kwamba tumepata nafasi hii mke wangu amesema angalau shuhuda kidogo kwa mahali ambapo tulipita na mungu akatupa nafasi ya kutoa sadaka sisi tunamshukuru mungu sana kwamba alitupa hiyo nafasi na tunashukuru wenzetu wa upendo kuipokea mungu awabariki sana <coughs> nina mambo mawili tu baba askofu ya kusema ninajua watu wengine wametoka makazini lakini la kwanza ambalo ninalo kwa niaba yangu na kwa niaba ya mke wangu na familia na huduma yote ya mana ndani ya nchi wengine wanaweza wasifahamu lakini tunawawakilishi kila mkoa kila mkoa mpaka unguja mpaka pemba tunamshukuru mungu sana kwamba tumepata nafasi na kibali mioyoni mwenu, mwenu mkatupa nafasi ya kutangaza neno la bwana na saa ingine tunawapa muna mfupi sana wa lakini bado mnatubeba nimeona niseme hili kwa niaba yangu ya na kwa niaba ya mke wangu na huduma nzima kwamba mungu awabariki sana ni nafasi muhimu sana ambayo mmetupa na sisi tunajitahidi kuitumia kwa kadri mungu anavyotusaidia na ndio maana hata roho mtakatifu alipotusemesha juu ya kuachilia sadaka pamoja na kwamba kwa jinsi ya kibinadamu kulikuwa na vitu vingi sana tunavyofikiri kama mwenzangu alivyosema lakini mungu akatuwekea uhuru ndani wa kuachiria sadaka na tunaona mungu akiendelea kutubariki bwana yesu asifiwe na nilipokuwa ninakuja huku nilikuwa ninamweleza mke wangu nilikuwa napitia kwenye simu zile za huduma zile simu ukiona tunatangaza kila mmoja inawez ikawa na meseji elfu nne elfu tano elfu sita kila siku kwahiyo si kitu chepesi sana kuzipitia ni sehemu kabisa iya huduma ambayo lazima ukae chini upite na kuangalia na kuona kitu gani cha kufanya nasira yesu kazijibu zote zile unazoweza kujibu na kufuatilia lakini zote zinaombewa kuombewa zote zinaombewa nikaamua kutafuta shuhud shuhuda za watu ambao walikuwa wanaandika kutueleza kila ambacho mungu amewatendea au kupitia upendo radio au kupitia upendo tv nikaanza kuziandika nyingi tu halafu nikasema nitawachukulia muda ntawatayarishia tu alafu nitawaletea mkaenazo kama kumbukumbu kumbu. lakini kuna shuhuda nyingi sana za watu ambao wamempokea yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yao na wakiandika kwamba nilikuwa ninakufuatilia kwenye upendo televishen nimefanya sala pamoja na wewe bwana yesu ameniokoa wale ambao walikuwa na shida ni wagonjwa wamepokea uponyaji kuna mtu mmoja wakati ule wa kipindi cha tatizo la corona sijajua hata ni nani aliyekuwa nampiga picha labda ni mke wake kwa sababu saa ya maombi alipiga magoti mbele ya tv wakati tunarusha kwenye upendo televishen na wakati ninaomba naye akanyosha mkono kuweka kwenye skrin amepiga magoti na akaomba na baada ya siku mbili tatu akaniandikia anaendelea vizuri na akarudi kazini na aliweza akanitumia hiyo picha nikaona lakini pia tuna shuhuda za wale watu ambao sio wakristo kabisa kuna wakati nilikuwa mjini arusha si mara nyingi sana utanikuta mjini mara chache sana kwa sababu sio rahisi sana kwangu kutembea kwa miguu mjii si rahisi sana kwa hiyo mara moja moja inayopata nafasi ya kutoka nitatoka nilikuwa mahali fulani nimekaa nimeka, nimesindikiza mke wangu ya ameteremka mine nikabana kwenye gari nisitoke na naakaja mtu mmoja ambaye analifahamu gari la kwetu aka akaja kunisalimia baada ya kuambiwa niko kwenye gari nilipofungua kioo kuna watu walikuwa wanapita wakaniona kwahyo wakarudi wakaja pale dirishani tukasalimiana alafu mmoja akasema ninashukuru mungu nimekuona laif alafu akanitajia jina sio la kikristo semina ingine lini nikaambia ipi akasema nilikuwa nakuangalia kwenye upendo kaambiasemanilikuwa nakuangaliawenye nimekuangalia pale na kuna jambo ambalo nilikuwa ninamwomba mungu kweli kweli ulipoanza kuomba nikasimama mbele ya TV. na mimi nikaomba pamoja na wewe anasema kipindi kilipoisha nusu saa baadaye niliandikiwa email, na lile jambo limejibiwa Asema, sasa akawa anauliza semina ingine lii bwana yesu asifiwe tunazo shuhuda nyingi nyingi sana tutajitahidi kuziandika mwekae nazo kama kumbukumbu na kuendelea kumshukuru mungu kwa ajili ya kazi ambayo mnafanya lakini kuna mtu mwingine pia aliandika ombi na kwa sababu niombi wacha nami nilifikishe jinsi lilivyo kwa sababu alisema ninaomba ni waambie watu wa upendo tv watuwekee na sisi kule kwenye dstv dstv na sisi wenye ving'amuzi vya tio tunawaona walituandikia kwa hiyo limefika mungu awezi kuwasaidia jinsi mtakavyofanya na mimi nitamwandikia limefika bwana yesu asifio sana tunamshukuru mungu sana kwa kwele kwa ajili ya kile ambacho kinatendeka na mahali ambapo tunapata nafasi ya kusikia shuhuda mbalimbali mbali kila mahali mungu wetu azidi kuwabariki kadri mungu atakavyokuwa anaendelea kututia nguvu na akiendelea kutusemesha sisi ni sehemu ya utumishi ambao mungu amewapa na tunaona kabisa mungu ametupa tuweze kufanya kazi pamoja nani na ninaamini atatupa tuendelee kufanya kazi pamoja bwana yesu asifiwe lakini jambo la pili ambalo ningetamani kusema ni kuwahimiza na kumuhimiza mtu yeyote yule ambaye ananisikia mungu anapokupa nafasi ya kutoa sadaka kwa ajili ya kazi ya mungu ambayo inafanyika na upendo mdia tungesema kibibilia ni udongo tifutifu tifu. uwezi ukapanda na usivune tumewashuhudia tu si kidogo kwamba tumepanda na tumevuna bwana yesu asifiwe lakini kuna vitu tu vichache ambavyo ningetaka tu nikushirikishe vinaweza vikakusaidia faida zilizoko ndani ya kutoa sadaka kwa ajili ya kulitangaza neno la bwana sadaka zinaweza zikaenda kufanya kazi nyingi sana lakini kuna sadaka ambayo unaenda moja kwa moja kwa ajili ya kutangaza neno la bwana kwa wewe ambaye unatoa na wewe ambaye labda bado hujatoa au na nawewe unaendelea kutoa kuna namna ambavyo ukisoma biblia inaweza ikakusaidia kuweza kuimarisha huo utoaji na ukapata faida ziko faida kaza wa kaza na mi nataka tu nitaje chache ambazo zinaweza zikakusaidia hasa ukiamua kutoa sadaka hiyo kwa kubeba na vitu viwili vikubwa imani na upendo imani na upendo kwa sababu ukisoma kile kitabu cha wahibrania ile sura ya kumi na moja unaona kabisa anapozungumza juu ya masuala ya imani pale kati ya wale mashujaa wa imani waliotajwa wanne wametajwa juu ya sadaka na imani ilivyofanya kazi tunamwona habili kwenye ule mstari wa nne jinsi ambavyo imani ikafanya sadaka yake iwe bora zaidi lakini pia tunamwona ibrahimu kwenye ule mstari wa kumi na saba akimtoa isaka kwa imani ilikuwa ni sadaka lakini pia kwenye mstari wa ishirinanane tunamwona musa akiifanya pasaka ilikuwa ni sadaka lakini pia mstari ule wa haiamo tunamwona rahabu kwa imani akitoa sadaka ya kuwapokea wale wapelelezi kwa unaona jinsi ambavyo imani ina sehemu kubwa katika utoaji wa sadaka lakini ukienda kitabu kile cha kutoka sura ya ishirini na tano utaona jinsi ambavyo msistizo mkubwa ambayo mungu alikuwa amempa musa ukiendelea mpaka ujenzi unaanza mungu alimwambia waambie watu ila mtu ambaye moyo wake wampa kupenda msisitizo mkubwa wa sadaka ya ujenzi wa hema ilikuwa ni upendo watu walikuwa nasukuma mioyo yao inasukumwa na upendo ndio maana limekwambia ukitaka kutoa sadaka kwa ajili ya kazi ya mungu ya kueneza kuna vitu ambavyo unahitaji kukumbuka na kimojawapo ni imani na kimojawapo ni upendo viko na vingine lakini hivyo viwili usijukaachatsa siku moja na ndani yake utakapokuwa unatoa hiyo sadaka kuna faida kuna faida kabisa kuna faida kwa mungu kuna faida mahali sadaka inaenda na kuna faida kwako we uliyetoa bwana yesu asifiwe na mi nataka niseme faida kwako angalao chache bwana yesu asifiwe faida ya kwanza ukitoa sadaka namna hiyo unaenda kufanya kazi pamoja na wale watu uliopeleka sadaka kwao ndivyo maandiko yanavyotwambia maana ukiangalia matayo s2m inatuambia wazi kabisa ya kwamba hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake utakapokuwa kwa hiyo pesa yako inavuta moyo wako kwa hiyo ukipeleka sadaka yako inaenda na moyo wako kwa sababu kama inaenda na imani itaenda na moyo wako kama itaenda na upendo itaenda na moyo wako unaenda kusimama nayo na unaposimama pale pamoja na na wale watu unafanya kazi pamoja nao na ukienda kwenye maandiko wasipopelekwa ile kupelekwa haina maana ya kwamba unawapelekea pesa alafu wanaenda kwa jinsi ya kibiblia ni kama vile mtu anakuja nyumbani kwako anasema ningetamani kufika mahali fulani sepajui. na sina usafiri alafu unaita mtoto wake wnasema njo njo njo hebu e, e, mpeleke mzee fulani mahali fulani yule anayempeleka anaingia naye kwenye gari wanaenda naye kwaio bibilia inaposema watahubirije wasipopelekwa maana yake ni kwamba katika ulimwengu wa roho unaenda pamoja na na unapokuwa mtenda kazi pamoja na bwana inamaanisha zile baraka wanazozipata na we unapata mgao bwana yesu asifiwe lakini faida ya pili upako ulio juu ya huduma hiyo ambayo mepilaka sasa juu ya upendo tungezungumzia hapa kwa sababu tunazungumza habari za upendo upako ulioko juu yao maandiko yanaandika ya wazi kabisa utakuja na juu yako pia ndivyo bibilia inavyosema nehemia ile sura ya pili mstari wa nane nehemia sura ya pili mstari wa nane inazungumzia huyu ndugu wakati anaomba kibali kwa mfalume aende kujenga ule ukuta uliokuwa umeharibika na unaona kwenye maandiko jinsi ambavyo alipeleka mahitaji yake akamweleza mfalme lakini ule mstari wa nane unazungumza kitu cha obson nasema naye mfalme akanipa sawasawa na mkono wa bwana uliokuwa juu yangu hasemi alinipa sawasawa na huyu ndugu alipeleka ombi lakini mfalume hakumpa sawasawa na ombi alimpa sawasawa na mkono wa bwana uliokuwa juu ya nehemia upako uliokuwa juu ya nehemia maana yake ni maana yake ule upako unaokuwa juu ya ile huduma au juu ya yule mtumishi kama uliokuwa juu ya nehemia ndio unaojua gharama na mahali gani ambapo mungu anafungua mlango kwa ajili ya kupatikana kwa vitu mbalimbali vitakavyowasaidia kwa ajili ya hiyo kazi ule upakwo unaenda kazini kwa sababu kama mfalme alitoa sawasawa na mkono wa bwana uliokuwa juu ya nehemia inamaanisha ule mkono wa bwana ulienda juu ya mfalme ukakaa juu yake na ukasema naye ukagundua kwamba kuna vitu vingine ambavyo huyu nehemia hajasema lakini vinahitajika maandiko yako wasi kabisa na ndio maana utakuta watu wengi sana wanapotoa namna ukitoa kwa imani ukatoa kwa upendo utashangaa kweli ule upako unaokuwa juu ya ibada kama ni kanisani au kwenye mkutano au kwenye tv au kwenye redio au kwenye, kwenye gazeti utakuja tu juu yako na ukija juu yako kitu kitakachoanza ndani yako ni kusikia mzigo wa kuwaombea kwa sababu katika kuomba ndiko mungu atakako kusemesha katika kuomba ndiko ambako mungu atazungumza na moyo wako na kuusaidia uweze kushinda kule kusita kwako uweze kushinda kile kiwango ambacho unasikia kutoa saa ingine kinaweza kikaonekana kikubwa sana unaanza kushindana huko ndani alafu unasema lakini ah, si kuna ah, watu wana watu wengi sana wanaweza wakawasaidia pale kuna watu wengi sana wanaweza wakawasaidia pale z kuna watu wengi sana kwa, kwa nini nitoe hiki kiwango maana unakisikia ndani kwa nini kwa sababu maandiko yanasema utoe kama ulivyokusudia moyoni mwako linamaanisha lile kusudio roho mtakatifu analileta ndani yako na linapokuja linakuja kwa namna ambayo kwako ye mwenyewe linaweza likakushtua usijuu kafukiri ilikuwa kitu chepesi sisi kwetu kutoa sadaka hiyo aikuwa nyepesi namna hiyo ambayo askofu amesema <laughs> sisi ndio tunajua tulivyoenda mbele za bwana na kutafakari na kuaza na kuomba lakini ni kwa nini kwa sababu ule upako ulioko juu ya upendo midia ulikuja juu yetu na ulipokuja juu yetu uliweka huo mzigo na kutuonyesha ile haja ambayo waliokuwa nayo angalao kwa kiwango fulani na mungu akatuwekea hilo jambo ndani yetu na akatupa neema ya kuliashiria kwa bwana k nataka kuhimiza hilo na ndio maana ukisoma kwenye bibilia anasema ampokeae nabii atapata thawabu ya nabii bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe lakini faida ya tatu imani unayoitumia katika kutoa sadaka inakupa sauti mbele za mungu inakupa sauti mbele za mungu ni jambo la chapsan na kabla sijakupa hiyo mistari mingine ukienda kwenye maandiko mungu aliwambia wana wa israeli kitu kigumu sana na sante esi tuku kwenye hagano chipya kwa sababu alisema damu ya mnyama msinywe kwa sababu hiyo damu nimeipa kazi hiyo damu kazi yake mojawapo ni kukaa kwenye mazabau ifanye upatanisho kwa ajili ya nafsi zenu ambayo inamaanisha ile damu ndiyo inaongea kwa niaba ya mkosaji kwa hiyo mungu anapoona ile sadaka pale kwenye mazabau ya mafahari katika kipindi kile alikuwa anasikia sauti ya mkosaji kule ndani alafu anamsameha sasa sisi tuna damu ya yesu inayonena maneno mazuri kuliko ile ya habiri inatupa sauti na kibali ambacho ile damu inafanya upatanisho kwa ajili yetu kwenye mazabau mungu anaposikia hakusikii wewe kwanza anasikia sauti ya damu ile sauti ya damu ile ndani yake imebeba sauti yako ni kama vile fulani hivi iko ndani ya sadaka sasa unaweza ukaelewa ile waibrania kumi na moja ale mstari wa nne kwa imani habiri alimtolea mungu dhabihu iliyo bora na kule mwishoni anasema japokuwa amekufa angali akinena na ukifuatilia hii habari utaona jinsi ambavyo mungu anamuuliza kaini sauti ya damu ya ndugu yako inanililia inaongea inaongeahuyu ndugu alipotoa sadaka yake iliachiria sauti ambayo huyu ndugu hata akitaka kuinyamazisha sijajua ugomvi waliokuwa nao ulikuwa ni ugomvi wa cau sana wale ndugu bibilia atuambii kwa upana lakini ni ugomvi ambao alifikiria tafaulu akimugu ndugu yake lakini hakujua kosa alilofanya kwa sababu ile sa- sadaka aliyotoa ilikuwa inaongea damu yake ilipomwagika ikaendelea kuongea hakukua na namna ambavyo unaweza ukamnyamazisha na ndio maana hata kanisani mtoaji sadaka yoyote kwa imani na kwa upendo wa kazi ya mungu iliyoko kwenye usharika mahali popote pale haijalishi usharika unamkasirikia kiasi gani hamwezi kunyamazisha sauti yake hata mfanyije kinaweza kikakaa kikao mnaweza mkamtenga mnaweza mkamfukuza lakini sauti yake hamwezi kuinyamazisha nyinyi msipotaka kusikia mungu atasikia unaweza ukaipuzia wewe lakini mungu hawezi kuipuzia na itaendelea kuongea tu itaongea tu itaongea tu kwa nini kwa sababu ile sadaka iko mbele za mungu inaongea bwana yesu asifiwe mnakumbuka sadaka ya kornelio kwenye matendo kumi aliyambiwaaji sala zako na sadaka zimefika hapa juu kwa ukumbusho na zilipelekwa na ujumbe zilipelekwa na ujumbe watu wengi sana wanaunganisha sadaka na maombi sadaka na maombi lakini wanasahau kwamba sadaka na maombi bila imani bila upendo kitu ikitu akama unaunganisha sadaka na maombi hakikisha kuna imani katikati kuna upendo huko katikati usiende na ile hali ya kibinafsi bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe kwa sababu yule ndugu alikuwa na maswali ndio maana yule malaika alimwambia hivi nenda kamtafute mtu mmoja anaitwa sima na, na kamwelekeza mahali alipo alafu yule malaika akasema hivi atakuambia ya kupasayo kutenda kwa nini kwa sababu yule jamaa alikuwa anajiuliza ndio nafanya nini ameenda kanisani kwenye hekalu lao anaomba anaomba lakini ndani yake alitaka kupata uzima wa milele na hakujua atafanyafanyaji akawa anamuuliza mungu anatoa sadaka anaenda sala mungu nataka kuhurishi uzima wa milele hajui hata saa saingine kitu anachoomba huko ndani yake lakini ana kiu fulani ya kumjua mungu lile swali lilloenda na sadaka mungu alilijibu alilijibuakalijibu kupitia kwa mtu mwingine inawezekana kuna watu ambao wana maswali yao watu wanataka kukutana na mungu lakini kwa njia ya upendo tv upendo radio upendo gazeti mungu atanyenyua mtu kama simon au atahubiri au atasema neno au atakuwa study ataongoza kipindi cha asubuhi au atafuatilia ibada anayoendelea mahali laif na atakutana na mungu kwa hiyo upendo takuwa inafanya kazi kama petro petro akujua amesukumwa kufuatiliwa kutoka wapi lakini kwa sababu kuna mtu anaitwa kornelio alitoa sadaka na maombi bwana yesu asifiwe haleluja lakini faida ya nne faida ya nne mungu atakubariki zaidi mungu ni wachapu sana ukusoma kwenye kile kitabu cha wakorinto wa pili sura ya mstari ule na moja na wakumi... mstari wa kumi na wa kumi na moja anazungumza juu ya yule ampa, ampae mbegu mwenye kupanda na mkate wuchakuli smbiblia yako nasema atawapa mbegu na kuzizilisha alafu anaongeza anasema mkitajirishwa katika kila kitu kwanini kwa sababu unapotoa sadaka misijuu kama unafahamu huu mzunguko ukitoa sadaka inayomgusa mungu haijarishi ni ndogo haijalishi ni kubwa ikishaenda na imani na upendo wa mungu uwe na uhakika itamgusa mungu mahali yalipo ikishamgusa mungu yule mtu aliyepokea atamshukuru mungu anaweza akakushukuru na wewe pia lakini uwe na uhakika atamshukuru mungu na akikushukuru wewe ndani yako utasikia kumrudishia mungu shukrani kwa sababu najua kabisa hiki si kwa nguvu zako unajua kabisa sasa unesikiliza mungu akisikia shukurani kule juu anauliza huyu mtu anashukuru kwa ajili ya nini nasema Saba kwa sababu kapokea sadaka imemsaidia kuvuka hatua moja mbili tatu kufuatana na sheria ya mbinguni mungu anatoa oda kwamba hiyo i- sadaka imetoka wapi kwa fulani mwongeze ili aendelee kutoa ili mungu aendelee kushukuriwa kadri mungu anavyoendelea kushukuriwa mungu anatoa oda ongeza hapa na wewe ukiendelea kutoa mungu anaendelea kushukuriwa mungu anauliza imetoka kwa yule yule muongeze tena hiyo ni sheria hiko na uwezi uka, uka, uka, ukaivunja kwamba mimi natoa lakini kwa kweli sihitaji kitu chochote siseme namna hiyo kwa sababu unaweza ukawa wakiroo kuliko paulo <coughs> sheria ya baraka za mungu uwezi kuwepa bibilia yanasema ukisikiza sauti yake leo hiyo ni kumbukumbu yaturati sura ya ishirini na nane ule mstari wa kwanza na ukaenda mstari wa pili anasema hivi baraka hizi zote zitakufuata na kukupata maana yake huwezi kuepa uwezi kusema sasa nimetii neno lako baraka zako sizihitaji zitakuja zitakuja tu unaweza ukajaribu kuzikimbia lakini zitakuja. kwa sababu sheria iliyowekwa katika ulimwengu wa roho bwana bwana yesu yesu asifiwe. mungu rohobwaaesu atakuzidishaje hiyo ni utaratibu jinsi wa kwake kwa sababu saingine unaweza ukatoa pesa mungu asikupe pesa sisi tulitoa pesa mungu hajatupa pesa ametupa vyombo ana utaratibu wa pesa mungu akakupa wa wazo ambalo linaweza likakusaidia lakini kwamba atanyamaza uh-uh. sio biblia hii ninayo sema bwana yesu asifiwe ya tano ya mwisho haina maana ya mwisho kwenye biblia ziko faida nyingi mesema tu hizi angalau chache zikutie hamasa ndani yako ile ya kimungu kufanya kazi ya mungu kwa njia hiyi faida ya tano kama unatoa sadaka yako inaweka jina lako kama kumbukumbu kumbu. inaweka jina lako kama kumbukumbu kumbu. sio kule ulikopeleka kwa mungu alafu mungu anaweka kumbukumbu kumbu ya jina lako juu ya ile sadaka labda ujaelewa ninachosema unapotoa sadaka usimpe mtu mpe mungu hata kama ni mtu anapokea imani yako iwe inampa mungu ukimpa mungu anayepokea kwanza sio yule mtu anayepokea anayepokea kwanza ni mungu ni mahesabu ambayo anania na safira walikosea kwa sababu walifikiri ile sadaka haiwezi kuwa ya mungu mpaka ifike mikononi mwa petro na ndicho watu wengi sana wanakosea wanafikiri sadaka haiwezi kuwa ya mungu mpaka imefika kanisani imepokea wanamchungaji moyoni mwako mungu akisha kuwekea hicho kitu cha kutoa sadaka imeshatengwa sio ya kwako unapotoa anayepokea kwanza sadaka ni mungu wewe unapopeleka kwa wale watu au unapopeleka kanisani mungu ndiye anawapa ndio maana na wao wanamshukuru mungu kwa kupokea sadaka tunaenda sawasawa na maandiko ni ya ajabu sana nilikuwa nasoma kwenye bibilia juu ya vitabu maandiko yanatuambia vitabu vikafunguliwa nikaanza kutafuta vitabu vilivyoko katika ulimwengu wa roho ambavyo ni muhimu sana kuhakikisha kwamba jina lako liko kakuta kitabu cha uzima kiko nikakuta kitabu cha maisha ya kila mtu hata yesu alipokuja duniani alikuwa na kitabu ccha kwake anasema katika gombo la chuu imeandikwa imakuja ni mapenzi yako e bwana daudi anaandika juu ya siku zake zilizoamliwa kuandikwa kwenye chuu alafu na, nikapata kitabu kingine cha jasana kitabu cha kumbukumbu kwenye kumbu. kitabu cha maraki nasema kitabu cha ukumbusho cha kumbukumbu kumbu kikaandikwa kwa ajili ya watu gani ganiwacha mungu kasema bibliauon kuna kitabu cha wacha mungu kinaandikwa kwa hiyo ukifanya kitu ambacho mungu akasema we unamche mungu jina lako linaandikwa kule jina lako linaandikwa uku nik nikaanza kufuatilia na kusoma juu ya uchaji mwanake nini nikakutana na ibrahimu sema kwa imani ibrahimu alipomtoa isaka unaelewa hiyi nikaenda kwa ibrahim alipomtoa isaka mungu alimwambiaje alimwambia sasa na juu ya kwamba sasa wewe ni mche mungu alipima uchaji wake kwenye utoaji wa sadaka asema akamwambia sasa kubariki nitakubariki asema sasa najua ya kwamba ni mche mungu kayo nikagundua ya kwamba ukitoa sadaka ndani ya moyo wako hofu ya mungu ikiwa ndani yako maana uchaji ni hofu ya mungu fear of god fear of the lord hofu ya mungu ikisukuma ndani yako ikiwa imechanganywa pamoja na imani na upendo wa mungu utaona kitu cha chapu sana kwa sababu mungu anatizama kwenye ile sadaka anaamua kutumia kitu gani ulichokichanganya kule ndani kikampendeza kika sijui kwa wababa wengine lakini mke wangu alinifundisha kutengeneza mandazi na donut. Hmm. na namna ya kutengeneza mandazi kesho yake yasiwe magumu si unajua unaweza ukatengeneza usiku kesho yakawa magumu <laughs> na kwa sababu nilikuwa napeleka mwenyewe hayo maandazi kwenye soko wa na gariatukuwa na pikipiki napanda kwenye huku nyinyi mnaita nini daladala kule arusha tunaita vifodi wakati ule kabla sijaenda kazini nikiwa nafanya kazi serikalini wakati ule mapema nipeleke hayo mandazi alafu niwai ofisini nusu sa kabla nifanye bible study nifanyeya kwangu yangu ofisini saa moja na nusu ofisi za serikali zinatakiwa zifunguliwe ni kuwa nafungua ofisi nachotaka kuambia ni kwamba kati ya kitu kimojawapo cha mtu yyote anayefanya biashara ya chakula atataka kufanya utafiti wale wanaokula kile chakula chake wamependea nini hivyo wamependea nini mwingine atasema kale kale kale kale ulikoweka kwa mbali kale, kale. <gulik> mwingine atasema kitu kingine mwingine atasema kitu kingine mwingine kwaninimekoreza kitu kingine kwa nini kitu cha namna namnahi unaona kuna utoaji wa sadaka mungu anasifia imani ya mtoaji unaenda kwenye utoaji wa sadaka sadakahuyu mungu anasifia upendo wake unaenda kwa utoaji mungu anasifia uchaji wake unaenda kwa huyu anasifia moyo wake ulivo ukunjufu naenda kwa mama mjane anasifia jinsi ambavyo katikati ya uhitaji kat, kat aliokuwa nao alitoa kila kitu alichokuwa nacho Ile hali ya kuynyiaahuyu ametoa kuliko hao wengine hawa wametoa vilivyowazidi haina maana ya kwamba ukitoa vilivyokuzidi avitapokelewa vitapokelewa vitafanya kazi ya mungu lakini kitu si nimesema yesu alisema bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe haleluya kwa hiyo kati ya kitu kimoja hapo ambacho nilikiona ndani ya sadaka namna hii ni uchaji ule uchaji ukitoa kwa stahili hiyo jina lako linaandikwa kwenye kitabu cha kumbukumbu kumbu kwa ajili ya wale watu ni wacha mungu divyo maandiko inavyosema kuna uchaji wa aina tofauti tofauti siku moja tulikuwa likizo tukaenda kwenye hoteli moja na familia kwenye mbuga za wanyama taki kusema ilikuwa ni ipi kaa tumeingia pale usiku asubuhi tumeenda kutembelea wanyama na tumerudi ndipo watu wanajua kwamba tuko pale likua tunakaa pale siku mbili twende mahali pengine yule kiongozi akaomba kwanza kipindi mi niko kwenye mapumziko kasema naomba kipindi pamoja na wafanyakazi na watu mbalimbali kawambia amna neno tawaambia tu time itakayokuwa nzuri na tukao nayo lakini wakasema lakini huwezi kupita tu hapa hapa lazima upande mti wa kumbukumbu kumbu. Kwe wakanipeleka kwenye eneo walilotenga asema alipita hapa fulani alipanda wameandika na jina laapalipandajhhapa alipanda jina hili hili hapa hapa alipanda jina kwa kwa hiyo na mimi nikapanda nini nimekueleza kitu cha namna hwpandhietma katika zile siku za mwisho ni lazima kwanza injiri ya ufalmu ihubiliwe amataifa yote na maandiko hivi ili iwe ushuhuda ushuhuda maana yake ni alama kwao kama utafanya kazi ya mungu pamoja na watu ambao mungu amewapa nafasi ya kuweka alama mbali mbali kama vile upendo mdia uwe na uhakika si tu kwamba jina lako litaingia kwenye kumbukumbu kwenye vitabu vya kumbukumbu vya mungu lakini huko wanakoenda kufanya kazi wakiacha alama uwe nahakika jina lako lipo unasema limeendaje <laughs> yesu ndio amelipeleka yesu ndio amelipeleka bwana yesu asiwe wewe unaweza usione lakini mbinguni wanajua wewe unaweza usione lakini unaweza ukapita kwenye maeneo unaweza ukakuta tu unapata kibali fulani ambacho hata ukijui kilikuwa ni cha nini hicho kibali lakini kwa sababu kuna kitu ulichofanya ambacho hata mwenyewe hujui ni kitu gani bwana yesu asifiwe maana kama unapita mahali kwa wale ambao mnapata nafasi ya kusafiri safiri sana kama wengine tunavyosafiri hata kama unalala usiku mmoja unapita kwenye nchi unalala usiku moja unaondoka hakikisha unapanda mbegu ya kuiombea ile nchi hata kama ni maneno machache mungu munguibariki nchi ninyi mlio wachungaji na viongozi mnajua unaweza ukasema ile baraka ya haruni kabla ya kuondoka kwamba mungu amenitunza hawa watu hawajui hata niko hapa lakini unajua nipo katika ihina layesu ibariki nchi na kuilinda katika iaasuiangazie yes. nuru za uso wako na kuifadii katika yes. uinulie uso wako na kuipa amani alafu naondoka unajua wewe unaweza usijue umeshaacha alama siku nyingine unaweza ukapita siku nyingine unaweza ukakutana na raia wa hiyo nchi akakusaidia akakaa karibu na wewe ukaa una shanga unasema huyu mtu simjui kimekuwa kwaje we umesahau lakini mbinguni hawasahau hawasahau hata siku moja bwana yesu asifiwe haleluya kumbuka hilo litakusaidia meona tu nisemea maneno machache baba askofu tanesamea nimechukua muda mrefu kidogo ndiomaana nilimfukuza mke wangu akakae lakini <laughs> niko hapa tu kutaka kumhimiza kila mmoja kile ambacho mungu anakusemesha kwa ajili ya kufanya kazi ya mungu pamoja na upendo mdia simama pamoja nao katika kiwango chochote kile ambacho mungu anakupa kwa namna ambavyo unajua ya kwamba kinaenda mikononi mwa mungu lakini si hilo tu mna ushuhuda mkurugenzi ni kuambie kitu kimoja kidogo kati ya changamoto ilikuwa ngumu mungu alipotesemesha kwamba tuanze kufanya semina kupitia vyombo vya habari bila kuwa na watu ofisini hakikuwa kitu chaeaksababunilikuwa sijhubiri kwa hiyo lakini si hilo tu kwa sababu mungu anakusemesha na vyombo utakavyotumia redio kadhaa nafikie tulikuwa na redio karibu ishirini na nane hewani unatizama gharama zake sitaki hata kusema hapa lakini zilikuwa nyingi sana ni rahisi sana kujitutumua kwa imani unapoona watu kwa sababu unatizama watu nasema leo ibada imeja hapa naweza nikapat siwezi kukosa shilingikaza hapa lakini unatangaza unaenda kwenye chumba cha mkutano cha ofisi unaenda pale unatazamwa na kamera nne na mafundi mitambo wakwanga wako kule najitahidi kujikaza kwamba nione watu lakini naona kamera hmm? siku ya kwanza ilikuwa shida sana baba babaskofu ilikuwa shida sana kwa sababu nimezoea waimbaji wananisaidia kuchochea upako sasa ule muda ni mfupi sana mpaka na wao wafike mahali wateremshe upako muda umeenda lakini sasa unajua unatizama kamera ziko nne na hujajua sasa unahitaji kuzungumza nazo sasa una, unaenda unatizama hii sasa nikienda hivi kuna kamera ingine lakini nasahau kwamba hii kamera na enyewe inaenda kwa hiyo natazama hii sasa wanakazana naniwekea ishara wakishasema hiyo pointi zinapotea huko <laughs> <laughs> alafu nawaambia watu juu ya kutoa sadaka huu ni mtu alafu mbaya zaidi hakuna mhudumu ambayo unaona ana kikapu najua inakutia moyo kwamba kuna watu watapita hakuna kikapu hakuna mhudumu hizo namba za simu ndio kikapu na akaunti namba zinaenda moja kwa moja huzioni hakikuwa kitu chepesi lakini tulijua mungu kasema kwa sababu imani huja kwa kusikia lakini tunamshukuru mungu kwa kweli hakuna semina ambayo tulifanya kupitia kwenye vyombo vya habari tukabaki na deni wenye, kuto, wenye, wenye, wenye kutoa shilingi mia mbili miatatu mia, mia tan laki milioni lakini zilikuwa zinatosha mungu ni waajabu sana baba askofu ilikuwa kila siku zinatolewa sadaka za kulipia gharama zote za siku hilo kila siku na tulimwona mungu ndio maana nataka kutia moyo kwamba saa saingine unaweza ukatizama ukasema hii pesa niliyo sasa nitafanyaje mpona iko kidogo sana panda mbegu na utaona mungu akifanya bwana yesu asifiwe naomba niombe kwa dakika kidogo mungu wetu sifa na heshima niza kwako tunaweza tukaimba ni salama ndani ya mioyo yetu kwa sababu wewe ndiyo nanga ya roho zetu likufa pale msarabani tukakujua kila mtu aliyekutana na neema hii inategemea amekutana nayo lini anajiuliza kwa nini sikuipata mapema akishajiuliza namna hiyo anashukuru kwamba hata kama ni kwa muda huo ameipata lakini linao mjia lingine ebwana eh bwana nikutamani mtu mwingine aione neema hiyo maana umesema katika neno lako kila liyenaye mwana anao ushuuda ndani yake mungu liye hai tuna watu wengi sana wamepotea hawakujua msalaba kama sisi wala aliyetufiri pale msaraban lakini rehema zako na neema zilitusaidia e bwana tukaona wenzetu wa upendo midia wanafanya kazi kama mkono mmoja wapo wa kanisa kurahisisha na kuwezesha kupeleka neno la mungu liwafikie watu ndani ya mipaka ya nchi na nche ya mipaka ya nchi hii wewe ni mungu liye haya si kazi nyepesi lakini pamoja na wewe e bwana unawatia nguvu lakini pia unanyenyua na watu hatua kwa hatua kuna watu ulionyenyua nao wakaanza nayo hii kazi wengine inawezekana hawapo lakini umekuwa ukinyenyua watu hatua kwa hatua katika misimu mbalimbali mbali, ya kuhakikisha kilo ulichopanga katika msimu huo kinaenda na huu ni msimu mpya ebwana na imeonyesha haja kubwa iliyoko ya kanisa kutembea na kiwango cha maarifa ya teknolojia ya kiwango cha sasa na kijacho ili tusiwe nyuma katika kupeleka neno lako e bwana tusiwe na kisingizio cha aina yoyote na yule aliyoko nyumbani asiwe na kisingizio kwa sababu anaweza akakutana na nguvu zako mungu ninaomba katika jina la yesu inua watu ambao wataomba kwa ajili ya wenzetu hao inua watu watakawasimamba pamoja nao maana eh, mungu vyombo hivi bila upako wako ni bure vyombo hivi bila imani ya kupeleka neno lako ni bure vyombo hivi bila watumishi wako kuvitumia ni bure mungu katika jina yesu vyombo hivi na watumishi wakawepo na neno likawepo lakini wasikilizaji na watazamaji wasiwepo ni bure nasi tunajua ya kwamba neno lako kilituma liweze likarudi bure Las tunajua ulituma neno lako katikati ya dashi likaanzisha upendo midia hatuako hatua mpaka walipofika na inaendelea kuchanua mungu tunajua litakurudia bure linaendelea kukuletea faida katika ufalme wako unaendelea kuhesabu faida na baraka unazoendelea kupata na bado kuna zingine utaendelea kupata wewe ni mungu li ha ninaomba e mungu katika jina la yesu kristo wa nazareti uwe pamoja na kwa damu ya yesu kristo wa nazarethi unaponyenyua watu wa kuomba pamoja nao unapowanyenyulia e bwana watu wa kusimama pamoja nao katika ushauri na kuwapa maarifa sahihi ambayo ni ya sasa na ya badaye ilie bwana wakaye katika viwango ambavyo ni viwango vilivyobora kwa sababu wewe ni mungu uliye bora hakuna kufananishwa na wewe na wanawakutumikia e bwana wasimame katika kusimama katika ubora huo ambao utakutukuza wewe katika zile picha wanapotazama wanaona ziko shapu zimekaa vizuri ujumbe unapoenda e bwana umebeba upako wako e mungu katika jina la yesu kristo wa wanazareti nami naomba pia nyinywa watu e bwana watakaotoa mali zao zaoat kwa pesa za, kwa ajili ya kazi hii eh, mungu katika jina la yesu kristo kama vile ambavyo umekuwa ukinyenyua kila hatua wamesema hitaji walilonalo nalo e eh, bwana la karibu milioni ia 3 kadzaa mungu katika jina la yesu kristo wa nazareti kwanzia watu walioko ku ndani na wengine na baadaye mungu upako wako ambao uko juu ya upendo midia upako wako e eh, bwana kama vile ambavyo ulivyokuwa juu ya nehemia ulipokuna mpa mzigo wa kujenga ule ukuta ukapeleka huo upako juu ya mfalme mungu naomba upeleke hu upako juu ya watu mbalimbali ambao utagusa ndani yao utasema na inawezekana wana mahitaji makubwa kuliko waliotaca lakini ndani yao wameona hiyo ni idadi ambayo angalao ni hesabu watu wanaweza kaibeba kiurahisi kwa sababu ya mazingira yaliyoko lakini wewe ndiye mfalme wa mazingira wewe ni mungu ambaye unatazama unataza kuingia kwetu na kutoka kwetu wewe ni mungu ambaye hutazami hali ya uchumi ili kusukuma watu kutoa kwa sababu wewe ni mungu iyha huwasukumi kwa sababu ya hali ya uchumi ni nzuri au mbaya lakini kwa sababu ya neno lako i e bwana na kwa sababu ya majira yako na kwa sababu ya baraka zile ambazo uko tayari kuziachiria kwa wale watu sifa na heshima ni za kwako asante kwa uaminifu wako i e bwana katika Ka jina la yesu kristo wa nazareti na watu wote tuseme amen