ungana nasi kupitia mafundisho ya kiroho kwa mfumo wa sauti kila siku kupitia websaiti ya www srizabbcm naitwa innocent mashauri kama ni mtumishi wa mungu na ungependa mafundisho yako yaifikia idadi kubwa ulimwenguni kwa kuandika ama kuhubiri waweza kuwasiliana nasi kupitia kitengo cha mawasiliano kwa simu nambari 7587884 Bimilia, podcast by mungu asante kwa sababu tuko kwenye uwepo wako asante kwa sababu tuko kwenye uwepo wako chini ya wingu lako ambalo umetufunika nalo katika mlima huu na katika hema hii na saa hii na majira haya tunakushukuru mno kwa sababu ya uaminifu wako tuhudumie jinsi inavyokupendeza sisi na wale wote ambao tumeungana nao mahali popote pale walipo asante kwa sababu unasimama pamoja nasi kudhihirisha uwepo wako kudhihirisha upendo wako kudhihirisha kusudi lako ulilonalo kwa ajili yetu na kusudi la pale msarabani asante kwa uaminifu wako nijalie mtoto wako na mtumishi wako kunena neno lako jinsi nipasavyo kuliachiria ndani ya watoto wako na watumishi wako sawasawa sawa na jinsi ambavyo umekusudia chini ya uongozi wa roho wako mtakatifu nami ninaomba e bwana mafuta mabichi fresh tena juu yangu kwa upya kwa siku ya yaleo sawasawa na kile ulichokikusudia sifa na heshima niza kwako kwa peke yako katika kile ambacho umeamua kukifanya katikati yetu tukuone bwana e kuliko tulivyokuona jana ndivyo maandiko yanavyotwambia tunatarajia kutoka utukufu kwenda utukufu kutoka imani kwenda imani kutoka nguvu kwenda nguvu sante kwa ukuu wako katika jina la yesu tunakushukuru kwa ajili ya jeshi lako la malaika ambalo limesimama pamoja nasi na limejihuzurisha pamoja nasi kusimamia jambo hili sawasawa na jinsi ulivyolikusudia jina lako nalitukuzwa milele ambalo umeliweka ndani ya hao malaika ili wasimame pamoja nasi katika utumishi huu katika jina la yesu karibu roha mtakatifu tuhudumie kama ulivyotumwa kutuhudumia katika cina la yesu na watu wote tuseme amn nachotaka kuzungumza na wewe kina kicho kinasema faida za kupokea upako wa mfalme na kuhani mkuu melkizedeki faida za kupokea upako wa mfalme na kuhani mkuu melkizedek wakati wa kushiriki chakula cha bwaa faida za kupokea upako wa mfalme na kuhani mkuu melkizedeki wakati wa kushiriki chakula cha bwana faida za kupokea upako wa mfalme na kuhani mkuu melkizedek wakati wa kushiriki chakula cha bwana ule mstari wa korintho wa kwanza suraha kumi namoja mstari ule wa kumi na saba mpaka ule wa helahina4ne paulo anaandika juu ya maswala yaliyoko ndani ya chakula cha bwana ndani ya chakula cha bwana ukisoma ule mstari wa ishirinatatu anasema kwa maana mimi nalipokea kwa bwana niliowapa nani ya kwa bwana yesu usiku ule aliotolewa alitoa mkate alafu anaendelea kuzungumza ambacho bwana alimweleza lakini kwanzia ule mstari wa ksab kuna kitu cha msingi nataka uone pale anasema lakini katika kuagiza siwasifu ya kwamba mnakusanyika si kwa faida bali kwa hasara anaanza na ntes hiyo alafu anateremka kuzungumza juu ya chakula cha bwana akitueleza ya kwamba waliokuwa wanashiriki chakula cha bwana kipindi kile na hasa kwenye kanisa la korinto walikuwa wanajua kabisa kuna kitu cha kupokea wanaposhiriki chakula cha bwana alichokuwa anataka kuwasaidia wasije wakapokea kitu kitakachowapa hasara wapokee au wapate faida alijua okay. ukisoma <coughs> hii sentence vizuri utaona kabisa tu ya kwamba wana walikuwa wanajua kabisa kuna kitu cha kupokea saa kushiriki chakula cha bwana ila anazungumza nao unaona yale matengenezo aliyokuwa nayweka katika habari hii ni namna ya kuwasaidia waweze kupata faida wakati wanashiriki chakula cha bwana na wasipatiasara kasome mpaka mwisho utaona hii nataka uone hiyo kwa maksudi alafu tuende mwanzo wa kumi na nne mwanzo wa kumi na nne mstari wa kumi nasaba mpaka wa ishirini na tatu mwanzo kmi na 4 ule mstari wa kumi nasaba mpaka ishirini natatu anasema hivi abraham aliporudi kutoka kumpiga kadola umma na wale wafalme waliokuwa pamoja naye mfalme wa sodoma akatoka amlaki katika bonde la shawe nalo ni bonde la mfalume na izdek mfalme <coughs> wa salem akaleta katik, akaleta mkate na divai naye alikuwa kuhani wa mungu aliye juu sana bwanayesu asiwe ukisoma hii unaona jinsi ambavyo melkizdek maandiko yanazungumza hapa jinsi ambavyo alikuja na vile viashiria ambavyo tunajua ni viashiria vya chakula cha bwana mkate na diva nataka tuone kitabu kile cha waibrania sura ya saba mstari wa kwanza mpaka wanne waibrania sura ya saba waibrania sura ya samba. waibrania sura ya saba ule mstari wa kwanza mpaka wa nne unasema hivi kwa maana melkizedeki huyo mfalme wa salemu kuhani wa mungu aliyejiu aliyekutana na ibrahimu alipokuwa akirudi katika kuwapiga hawo wafalme akambariki ambaye ibrahimu alimgawia sehemu ya kumi ya vitu vyote tafsiri ya jina lake kwanza ni mfalme wa haki tena mfalme wa salemu maana yake mfalme wa amani hana baba hana mama hana wazazi hana mwanzo wa siku zake wala mwisho wa uhai wake bali amefananishwa na mwana wa mungu huyo adumu kuhani milele kwa hiyo anafananisha melkizedeki yule aliyeonekana kwenye kile kitabu cha mwanzo na huyu yesu tunayemjua kama bwana na mwokozi wa maisha yetu bwana yesu asiwe kati ya somo ambalo ni zuri sana unahitaji kusoma na kulifuatilia ni hili ingawa sijepesi sana kulifuatilia lakini naamini mungu atakurahisishia kuweka vitu ambavyo itakuwa rahisi kufuatilia ili somo kwa sababu lina sababu yake kuja, kipindi hiki na wakati mungu alipokuwa nanisemesha juu ya kuachiria somo hili kwenye chakula cha bwana kwenye kongamano hili ilikuwa miezi kadhaa iliyopita ndipo aliponisemesha na kuona ni vitu gani ambavyo angetaka tuachilie ni somo pana kubwa sana kao ninamshukuru mungu ambaye hii ametupaikibali na kunipa mtiririko ambao unaweza kakusaidia ukapata kile ambacho mungu amekikusudia bwana yesu asiwe katika kusoma na kufuatilia na kutafakari juu ya jambo hili kuna maswali ambayo nilikuwa ninajiuliza wale ambao ni walimu wanajua kuna vitu vinavyomsaidia mwalimu kufundisha kati ya kitu kimojawapo ni maswali kwa hiyo kama unataka roho ya roho ya upako wa kufundisha ikufundishe kutoka kwa bwana jifunze kumuuliza bwana yesu maswali jifunzi kumuuliza bwana yesu maswali ukimuuliza maswali anapata nafasi ya kujibu na ndio maana twakisoma wanafunzi walipokuwa wanapata nafasi ya kuuliza maswali alikuwa na wajibu na kufundisha vitu vipana ambavyo wasingeuliza wasingepata na watu wengi sana wanaposoma biblia wawaulizi maswali na hawaulizi maswali kwa sababu wanafikiri wanasoma kitabu unavosoma biblia husomi kitabu kwa jinsi unavyotazama kitabu ni mungu anaongea na wewe kwa njia ya maandiko ukitizama biblia kwa stahili hiyo itakurahisishia sana kwa sababu utakua unajua wa mungu uko hapo kwa sababu mungu na neno huwezi kutenganisha na ndani yako ukishaanza kujizoeza namna hiyo utakua unauliza maswali na ukiamini ya kwamba mungu yuko hapo upakwo ule ambao mafuta yaliyoko ndani yako bibilia inasema yanawafundisha yote kati ya kipengele ambacho yanasubiri ni maswali kutoka kwako na kuna maswali kaza wa kaza ambayo nilimuuliza juu ya somo hili na mi nataka nikumegee maswali matano tu ambayo yatakusaidia angalaa kukutengenezea mahali pa kuanzia na nawewe naweza kauliza zaidi mi niliuliza zaidi ya haya lakini angalau nikikupa matano yanakupa mfano mzuri ya kwanza kwa nini yesu amekuwa kuhani mfano wa melkizedeki na sio mfano wa kwa nini yesu amekuwa mfano wa melkizedeki na si mfano waharum kwa nini yesu amekuwa mfano wa melkizedeki au amefanyika kwa mfano wa melkizedek inategemewa unavyoandika kiswahili chako waibrania sura ile ya saba ule mstari wa kumi na moja na wa kumi na tano inasema hivyo wahibrania saba stari wa kumi na moja na kumi natano basi kama ukamilifu ulikuwapo kwa ukuhani wa lawi maana watu wale waliipata sheria kwa huo kulikuwa na haja gani tena ya kuhani mwingine ainuke kwa mfano wa melkizedeki wala asihesabiwe kwa mfano wa haruni unaona hili swali ameuliza nami nikauliza hili swali na nilipokuwa nauliza hili swali nilikuwa natarajia nipate majibu ule mstari wa kumi na tano na wa kumi na sita anasema tena hayo tusemayo kwenye waibrania hiyo sura ya saba tena hayo tusemayo ni dzahiri sana zaidi ikiwa ametokea kuhani mwingine misiri ya melkizedek asiyekuwa kuhani kwa sheria ya amri iliyo ya jinsi ya mwili bali kwa nguvu za uzima usio na ukomo bwana yesu asiwe melkizedek kiheshima ya kikuhani ana heshima kubwa kuliko haruni na maandiko yanazungumza wazi kabisa juu ya tofauti zao ukiingia kwenye maandiko zina tofauti kubwa sana kwa sababu kadri utakavyokuwa unasoma ndipo unaweza ukaelewa kwa sababu usipojua tofauti za mfano wa unajua anaposema mfano wa kwenye bibilia yetu ya kiingereza ya kiswahili imetumia neno moja mfano ambao ni karibu kidogo na neno lililotumika katika uandishi mwanzoni kwenye kiingereza anatumia order, order of omelkizedek lile neno oda tukizungumza kwa lugha ya tafsiri kawaida y kisentensi ni mfumo ulio halali ealafu kuna mfano maana yake kwa kufanana na alafu ndani yake kuna mfumo halali kwa hiyo kwa kufanana na mfumo halali wa melkizedeki na ukisema kwenye biblia utagundua maandiko yanayotambia hata mfumo wa melkizedeki una sheria lakini na nafasi yake hii ya haruni ilikuwa na sheria sisi hatupokei kwa sheria tunapokea kwa imani ile ya melkizedeki kwa sababu yesu siku hani mkuu mfano wa haruni majukumu yao yanaweza yakafanana kwa namna fulani hivi kazi yao kubwa ya kohani ni kuomba kuwakilisha lakini ngazi za maombi ya haruni na ngazi za maombi ya yesu na ngazi za maombi ya melkizedeki ni tofauti nitaka uone tu kidogo ili huweze kuingia ku watu wengi sana wanapata shida sana wanapoanza kusoma ukohani alafu hawawezi kutofautisha kati ya ukuhani wa haruni na ukuhani wa melkisedek kwa hiyo wanatembea kwa sheria ya kuhani haruni badala ya kutafuta taratibu inaposema sheria taratibu zilizowekwa za kuenenda katika huo ukuhani wachache sana wanasoma taratibu zilizoko kwa melkizedek na kwa sababu hiyo hawaoni kile mungu alichokikusudia kwenye huduma ya kikuhani swali la pili ayini maswali ytu ni, ni tu nichanganua na nawe upata kazi ya kuuliza kuliza kwanini melkizedeki alitokea kwa, ali kwa ibrahimu msimu aliyotokea kwanini melkizedeki alitokea kwenye msimu kama huo aliyomtokea ibrahimu nacho tamani uone hapo ni kwamba kuna msimu ulikowekwa kwenye kile kitabu cha mwanzo sura ile ya kumi na nne ule mstari wa kumi na saba mpaka ishiinanne nilianza kukusomea pale kuona alimtokea pale maandiko yanayotueleza alimtokea pale ndo tunamuona melkizdek akitokea mara ya kwanza nataka uone sasa mwanzo sura ya kumi na tano ukipata nafasi soma mstari wa kwanza mpaka ule wa kumi na sita mimi nachotaka ni kuonyesha tu kimoja kitu kidogo kimoja mwanzo ile sura ya kumi na tano mstari wa kwanza mpaka ule wa ishirin na moja lakini nataka kusoma pale mwanzoni kidogo anasema baada ya mambo hayo baada ya mambo yapi yale ya sura ya kumi na nne kuanzia mstari wa kumi na saba mpaka mstari wa ishiri na nne ni mambo yanayohusu makutano waliokutana melkizedek na ibrahimu baada ya mambo hayo ukitaka kujua msimu mpya unapoibuka kwenye bibilia mwanzoni saa ingine huoni lakini ona yanayotokea baada ya pale ona yanayotokea baada ya pale kwa sababu unaona kwenye sura ya kumi na tano ndipo unaona mungu akirasmisha agano kwa sababu kwenye sura ya kumi na mbili mungu anamtokea ibrahimu anazungumza naye kumwondoa alikokuwa na kumwahidi kumbariki na unaona jinsi ambavyo ibrahim akienda pamoja na mtoto wa ndugu yake wakiendelea na maisha alafu unaona sura ya m sura ya kumi na tatu unaona jinsi ambavyo wanatengana na ndugu yake lutu kwa sababu wamebarikiwa sana wanatengana na ndugu, zake, ndugu yake alafu unaona mungu akizungumza naye ibrahim kuinua macho yake sasa na alipomweleza kitu cha namna hiyo unaona kila mahali kwenye sura ya kumi na mbili sura ya kumi na tatu kila makutano au kila akisogea ibrahim alikuwa anajenga mazabau kuhakikisha mahusiano yake na mungu hayapotei katika njia ile aliyokuwa anaenda alafu unaona na inaingia sura ya kumi na nne juu ya vile vita vilivyokweko kwa sababu yeye ametokea na lutu yuko pale wakaanza kupambana ndipo unaona ule mstari wa kumi na saba akitoka kupigana akitoka kupigana na ndipo melkizedeki yanatokea alafu sura ya kumi na tano unaona mungu akirasimisha agano kwa nini mungu aliachiria kitu cha melkizedeki kipindi cha msimu mpya wa ibrahimu na kwa nini kimeibukia kama kilivyoibukia kwanini isitokee kwanini kwa kwa melkizedek asitokee mwanzoni kabisa pale alipokuwa anazungumza naye asima nimekuja kukupokea wakati unaingia umwoni melizedek akitokea akimpokea ameenda kwa kusikia sauti ya mungu ameenda kwa iman bibli natambia akitafuta mji akizunguka akipita na mungu alikuwa pamoja naye lakini kuna kitu cha tofauti kilichotokea baada ya kukutana namelkizedek unahitaji kutega sikio vizuri sana Ch- swali la tatu kwa nini chakula cha bwana kwa kutumia mkate na divai na sio nyama ya kondo na damu yake kwa nini mkate na divai nasio nyama ya kondo nadamu yake bwana yesu asiwe ilo niswari nelijiuliza nisarilijiuliza unasema mwakasege ulijiuliza kwanini kwa sababu mtu yoyote ambaye anajua na kufuatilia sakramenti tunayokwenda nayo ndani ya kanisa na kanisa mbalimbali dunia nzima watu wengi sana wanaitizama kutoka kitabu kile cha kutoka sura ya kumi na mbili wengine hawafiki huko wanaanzia tu yesu alipokuwa anajiandaa kwenda kusurubiwa aliposhiriki nao pasaka ile ya mwisho sasa so, ukianzia pia pale hutajua kwa nini alishiriki nao siku ya pasaka kwa sababu pasaka haikuja na sakramenti pasaka ilipokuja kule mungu alikuwa anataka kuwatoa utumwani alafu akatumia sacrament kama ishara ya kuwatoa tesalonisikilize vizuri yesu alipokuwa anawashirikisha sacrament wanafunzi wake kwa mara ya kwanza kwa sababu alikuwa nao akisafiri nao lakini hakuna pasaka aliyoshirikiana nao isipokuwa pasaka ya mwisho na wasemaji wa biblia wanajuu ya kwamba wayahudi lazima washiriki pasaka kila mwaka mpaka leo kwanini awkushiriki nao ile miaka mingine aliyokuwa nao kama wanafunzi wake alafu akasubiri mpaka hii ya mwisho akasema nimetamani sana kuiapasakai maana yake alikuwa na kiu nayo kwa muda mrefu kilichonifikirisha mimi nini awakushiriki kama ilivyokuwa kawaida maana wanaposhiriki ni kunakuwa na kondoo na nyama ndivyo ilivyokuwa kwenye kutoka sura ya kumi na mbili na ndivyo walivyoendelea nayo na wakaendelea nayo kwa namna ambavyo baadaye unaona kunakuwa na mkate usiotiwa chachu na nini bwana yesu asifiwe aeluya ilipofika melkizedeki akaja na mkate na divai kwa nini mkate na divai kwa nini mkate nadiva maana angeweza kuja mikono mitupu angeweza kubeba vitu vingine kwa nini ishara ya hivyo vitu viwili viwe ishara kubwa ya chakula cha bwana kwa sababu ndicho kinachotupa kujua ya kwamba melkizedek alikuja kumshirikisha ibrahim chakula cha bwana kwa sababu hii sura ya kumi na tano mungu alikuwa anarasimisha agano na yesu alikuwa anasubiri akienda msalabani arasimishe agano jipya liwe rasmi kwa kusurubiwa akashiriki chakula hapa akagawa mwenyewe bwana yesu asisiwe kuna vitu niliona hapo nilipouliza hilo swali bwana yesu asisiwe swali la nne nini sadaka tena yafungulaku kwa nini sadaka tena ya fungulaku kwa nini sadaka tena ya tena ile ya la kumi kwenye mwanzo wkumi na nne ule mstari wa kui nnan mpakwi mwanzo wa kumi na nne mstari wa kumi na nane mpaka wa ishirini anazungumza juu ya melkizedeki kuja na mkate na divai alafu anazungumza kwenye ule mstari wa ishirini ya kwamba ibrahim alimpa fungu la kumi na vitu vyote ambavyo alikuwa ametoka navyo ameviteka nyara katika mapambano aliyokuwa nayo unaona hilo wazo pia kwenye, mua, kwenye waibrania sura ya saba mwandishi akizungumza juu ya makutano ya ibrahimu na melkizedeki swali nililokuja nalo mbele za mungu kwa nini fungula kuu okay, kwa swali ambalo ni la kawaida kwako sasa kwa nini sadaka wakati wa sacrament aana makanisa mengi sana yanaposhiriki sacrament kuna sadaka ya sacrament kuwa na sadaka zingine katika ibada zipo lakini kama ni siku ya sacrament kunakuwa na sadaka ya sacrament swali ni kwa nini sadaka ya sacrament kwa nini kusiwe tu na sadaka ambayo zinaendelea si ni sehemu ya ibada kwa nini gafla unaona kabisa pamoja na kwamba kuna ibada inaendelea kunapokuwa na chakula cha bwana ni ibada ndani ya ibada kwa hiyo na yenyewe inakuwa na, na, na, na, na sadaka ndani swali linakuja kwa nini sadaka wakati wa sacrament maana ni kitu cha msingi ambacho unaweza kuelewa ibrahim hakuhubiriwa kama tunavyohubiriwa na kufundishwa hapa kuna namna ambavyo mungu aliweka jambo hili na ndani yake kwa hiyo inamaanisha alienda kwa kufunuliwa kwamba bebe sadaka maandiko ay atuambii kama kulikuwa na, na taarifa ya kwamba utakutana na melkizedeki lakini alipokutana na melkizedeki akakuta na huyu melkizedeki amekuja na mkate na divai na huyu amekuja na sadaka hiyo kombinahn ina kitu a huu muunganiko nan nilimuuliza mungu iyo swali na akanijibu swali la tano mi nakupatu ya kukusaidia kama unataka kusoma ilisomo kwa upana kwa wale ambao wanataka kujisomea zaidi kwa sababu najua si kila mtu anapendaga kujisomea zaidi vitu vya bibilia swali la tano tuna vitu gani vya kupata kwa melkizedeki na tutavipataje tuna vitu gani vya kupata kwa mekzdek na tunavipataje tuna vitu gani vya kupata kwa melkizedeki na tunavipataje kwa lugha ya sasa ikizungumza juu ya melkizedeki weka picha ya yesu hapo kwa sababu inasema habari za yesu wale ambao wanasoma habari za yesu kabla hajaitwa yesu au kujifunua kwa yesu katika maisha ya agano la kale ambako unisikilize vizuri ambako wale mitume walipokuwa wanahubiri njini hawakuwa na agano jipya tunalosoma sisi Wa, wao ndio walitumika kuandika angalaa vile vitabu vya mwanzoni vya injili nisikiliza vizuri kasome habari za paulo kasome habari za petro kasome kitabu cha matendo ya mitume uangalie walikuwa wanatumia kitu gani kumhubiri kristo walikuwa wanatumia vyuo vya agano la kale walikuwa wanachukua kitabu cha isaya wanachukua manabii wanachukua torati wanamtafuta yesu kule ndani wanampata alafu wanamhubiri na kuwashuhudia watu kwamba huyo ndiye kristo tunaenda sawasawa kwao ni hatari sana kwa mtu yeyote ambaye anasoma bibilia alafu akaharau wa agano la kale kasa unajua kuna watu wengine wanaona agano la kale sio sehemu yao na ukishaona namneo unajipunja kitu kikubwa sana najipunja kitu kikubwa sana ni sawasawa na kujenga nyumba hewani kwa sababu msingi wa gano jipya ni agano la kale yesu asingetokea kama kusingekuwa na mwanzo kwake huku tunaenda sawasawa sawa lazima ufahamu hivi ili uweze kuelewa na kitakuwa ni kitu kizuri sana na kitakujengea imani kubwa ndani yako bwana yesu asifiwe sasa unisikilize tukusaidia ujue kwa nini niliuliza hili swali kwa mungu kwa sababu ukisoma kwenye bibilia yesu anapofunuliwa kwetu katika agano jipya amefunuliwa kwa namna nyingi sana sana Ambayo, si watu wengi sana wanapata nafasi ya kuifuatilia kwa nini amefunuliwa kama alivyofunuliwa kwa mfano angalia kile kitabu cha sura ya kwanza, mstari wa kwanzamstari wakwanza sura ya kwanza uli mstari wa kwanza kuna wakati nilisoma hapo alafu macho yangu yakaganda hapo roho nikajuarohamtakatifu ana kitu ananionyesha inasema hivi kitabu cha ukoo wa yesu kristo mwana wa daudi mwana wa ibrahim unaelewa maana yake nini mwana wa daudi mwana wa ibrahim alafu kuna mahali pengine anaitwa mwana wa mungu mahali pengine anaitwa mwana wa adam alafu mahali pengine melkizedek au misiri ya melkizedeki mfano wa melkizedek unaelewa maana yake nini maana yake ni hii unisikilize itakusaidia alipokufa pale mserebani alitoa uhalali unisikilize alitoa uhalali na njia ya sisi tunayomwamini kristo sasa tuweze kupata vitu ambavyo mungu aliviweka ndani ya ibrahim lakini ni vya kwetu hatuwezi tukavipata isipokuwa tuko ndani ya kristo na ili tuvipate ndani ya kristo lazima kuwe na muunganiko wa kristo na ibrahimu kama mrithi tunaenda sawa saw. wengine hawajadaka ninaingia ndani kidogo chakula kigumu ni cha watu wazima usipopata nafasi ya kupata chakula kigumu cha neno la mungu <laughs> ujue mungu anatazama hujafikia mahali pa kwanza kukua sasa na kutafuna ukishaona mungu anateremsha vitu vya namna hii unasogea pazuri daka vizuri inavyokwambia itakusaidia bwana yesu asiwe bwana yesu asiwe haeluja maandiko yanatuambia kabisa tukiwa ndani ya kristo sisi ni uzao wa ibrahimu sawasawa sawa na ahadi ni warithi tunaenda sawa <laughs> saa ingine nikifikaga israel na gusa ile aridhi na kuisemesha na kuiambia pamoja na kwamba kisheria mi sio raia wa nchi sina passport ya israel mi ni raia wa tanzania lakini kiurisi mimi ni uzao wa ibrahim kwa hiyo arz angalia mi ni uzao wa ibrahim nimekuja kutembelea nyumbani kwetu huku <laughs> unasema wakaseg unaongea kituani nazungumza uweze kuelewa bibilia inaposema sisi ni uzao wa ibrahim sawa sawa na ahadi ndani ya kristo ibrahimu alirithishwa kitu gani biblia inasema alirithishwa ulimwengu sasa ilondesomo lingine lakini cheki ndani ya daudi ndani ya daudi mungu aliweka kitu gani kitu gani mungu alichoteremsha ndani ya daudi ambacho kikamfanya yesu achukue daudi alipokuwa na ahidiwa ya kwamba hatakosa mtu akukaa kwenye hiki kiti kwa sababu kiti cha ufalume mungu amekiteremsha kupitia kwa daudi ufalme kapitisha kwenye agano lake na musa tunaenda sawasawa haeujaaeujauja kwa hiyo nisikilize vizuri tunapo yesu anapoitwa mwana wa daudi maana yake sisi tuna vitu tunavyovihitaji kutoka kwenye alivyopewa daudi na tutavipata ndani ya kristo kwa imani tunaenda sawasawaok okay. ngoja ni jaribu iliyo nyepesi yesu anapoitwa mwana wa mungu na ndio maana kinawasumbua sana watu kwa sababu neno mwana wa mungu anaitiwa huku haitiwi kule mbinguni au ujasoma bibilia yako kule mbinguni bibilia anasema yuko mungu neno narohu. na roho naye neno akafanyika mwili sasa umenielewa sawa mungu akitoa sauti yake kule juu kuzungumza huku chini anasema huyu ni mwanangu mpendwa <laughs> mwana wa mungu ili tujue ya kwamba kuna urithi aliopewa wa wakiungu ambao na sisi tunatakiwa tuupate tukiwa ndani yake tunaenda okay ngoja nijaribu jaribu kingine yesu alijiita mwana wa adam alipojiita mwana wa adamu alitaka tujue kabisa kwamba kuna kitu ambacho adamu alipewa na dhambi ilipoingia kikapotea na mungu bado anataka tukipate ndio maana anaitwa adamu wa mwisho euaua angekufa msarabani tu kama mwana wa mungu tungepunjwa unasema tungepungwaje kwa sababu asingeweza kutuwakilisha akiwa wa Adam, mwana wa adamu anatuwakilisha anachukua ubinadamu kabisa anajaribiwa kama sisi anaweza akawa sasa upande wa ibrahimu kama mtoto kwa adamu kama mtoto kwa hiyo anapopata majaribu anapata majaribu kama mwanadamu mwingine wowote angekuwa kama mwana wa mungu asingesema roirazi lakini mwili ni zaifu kwa sababu ule udhaifu aliopata wa mwili ni mwili kama waki, mwili kama wa kibinadamu alikuwa anasikia kama mwanadamu kabisa alikuwa na kasirika na alikuwa mkali kweli akikasirika alikuwa anasikia njaa ule ulikuwa ni binadamu aliokuwa amebeba na ulikuwa ni muhimu sana ili tuwe na mtu ambaye anaweza kuchukuliana na sisi katika madhaifu tuliyonayo tunaweza tukaenda kwake tukajua kabisa atatuelewa kwa sababu amepitia kama alivyopitia lakini kuna vitu alivyobeba ambavyo adamu alipewa kwa ajili ya ulimwengu huu unasema vitu kama kitu gani bibi bibilia inasema adamu alipewa kumiliki na kutawala vitu vilivyoko kwa ulimwenguni na akapoteza na ndio maana mungu anasema ombeni ufalume wake uje kwa sababu uliondoka wakati adamu ametenda ametendaamb sio tu kwamba walimkataa mungu sio tu kwamba walimkataa yesu ndani ndaniyao unasema unajuaaj walimkataa yesu vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye akikufanyika chochote kilichofanyika kwa kwahyo inamaanisha hata adam alifanyika ndani ya kristo kwa hiyo wakati wanamkataa mungu walikataa sura ya mungu na yesu ni sura ya mungu suya u okay baada ya kukueleza hivyo sasa unaweza kaelewa yesu akiitwa melkizedeki ana kitu cha kutupa kutoka kwa melkizedeki kwenye kile kitabu cha mwanzo sura ya kumi na nne koja kuonyesha kitu pal sura ya kumi na nne mwanzo kumi na nne mstari ule wa kumi na nane na wa kumi na tisa anasema hivi na melkizedeki mfalme wa salemu akaleta mkate na divai naye alikuwa kuhani mkuu aliye juu sana akambariki akasema abraham na naabarikiwi na mungu aliye juu sana muumba wa mbingu na nchi <laughs> bibilia inasema hivi alikuja kitu cha kwanza an mkononi mwake mkate na divai alafu alibeba na baraka ambazo huyu anaposhiriki mkate na divai kuna baraka iliyosemewa tunaenda sawasawa kuna baraka iliyosemewa baraka mwana yake nini t kukuwezesha sasa uni tuna leo maanake kuna baraka kule ndani tuna leo baraka maanaake ni kuwezeshwa okay kitu gani mungu ametupa cha kutuwezesha kimungu ni upako wa roho mtakatifu kazi ya upako wa roho mtakatifu ni kutuwezesha tunaenda sawasawa kwa hiyo kuna aina tofauti tofauti ya upako kwa hiyo kuna kuwezeshwa tofauti tofauti roa mtakatifu ni mmoja lakini ndani yake ana aina tofauti za upako na kwa sababu hiyo ndio maana umeona nimeanza na kusema faida za kupokea upako wa mfalme na kuhani mkuu melkizedek kwenye ule mstari wa kumi na nane mwanzo kumi na nne ni kuonyesha kitu ambacho watu wengi sana wakisoma kinafunikwa hawaoni na wakikiona wanakipita tu bila kukifuatilizia angalia ule mstari wa kumi na nane melkizedek mfalme wa salem akaleta mkate na divai naye alikuwa kuhani wa mungu aliye juu sana twende kwenye sura ya saba sura ya saba ya kitabu cha waibrania uone hili jambo likijitokeza tena sura ya aa sura ya saba ya kitabu cha aibrania ule mstari wa kwanza mpaka wa wanne lakini kuna mambo machache nataka uone pale alafu tunasogea oh, leo ni siku nzuri vizuri kwa maana melkizedeki huyo mfalme wa salem kuhani wa mungu aliyejuu aliyekutana na ibrahimu umayi kwa nini watu wanasistiza melkizedeki kama kuhani mkuu na hawasemi kama mfalme na nimekuonyesha sehemu mbili kabisa inaonyesha wazi kabisa msistizo ambao mungu anao kwa melkizedeki tumuone kwanza kama mfalume alafu ndipo tumuone kama kuhani anasema najuaji ndivo ilivyoandikwa okay, ukienda kwenye ile ya kumi na nne inaanza vohivo na melkizedeki me mfalme wa salemu chek mfalme wa salem akaleta mkate na divai naye alikuwa kuhani wa mungu aliyejusa lakini ni mfalme kwanza unasema unaipata wapi kwenye waibrania sura ile ya saba angalia ule mstari wa pili kwa sababu hata ukianzia ule wa kwanza anakwambia huyo mfalme wa salem alafu ndipo inakuja kuhani wa mungu aliyojia angalia mstari wa pili ambaye ibrahim alimgawia sehemu ya kumi ya vitu vyote tafsiri ya jina lake kwanza hebu sema kwanza havusema kwanza, kwanza. maana ni la mwanzo anasema hivi tafsiri ya jina lake kwanza ni mfalme wa haki tena ni mfalme wa salemu maana yake mfalme wa amani alafu anaendelea hana baba hana mama hana wazazi hana mwanzo wa siku zake wala mwisho wa uhai wake bali amefananishwa na mwana wa mungu huyu adumu kuhani milele nataka uone ule msistizo nini nakueleza o msistizo kwa sababu kama alimbariki inamaanisha kuna vitu ambavyo vilikuwa kwenye nafasi yake kama mfalme kwanza kama mfalume wa haki na tena kama mfalme wa amani alafu ndipo kuna vitu vya kikuhani unapewa sasa mara nyingi tunasistiza tu vya kikuhani na hatujajua ya kwamba hii ya kikuhani ni ya muhimu ya kutusaidia kuhakikisha ya kwamba tunakamua na kutoa vilivyoko ndani ya nafasi ya mfalme wa haki na mfalme wa amani kwa hiyo nsikiliza akiwa hani bila kuwa mfalme kuna kitu tunakosa kikubwa sasa sasanachokuelezahapo nilikuwa nakwambia maswali sijaanza kufundisha sema hajaanza kufundisha ninakueleza maswali ambayo nilikuwa namuuliza mungu ilani jibu na niliuliza mengine mengi sitaki sitakikukuambia maana hayatahusiana na hiki kitu lakini niliona nieleze hili kwa sababu ninajua hapa kuna watumishi wengi sana na kuna wengi sana wanaonisikiliza hakuna ubaya wwote kummegea mwenzako kinachokusaidia kuchimba ndani ya biblia kayo naamini na wewe unaweza ukaenda kwa mungu na maswali mi nimekueleza ya kwangu na ali jibu yote nailizaa kitu cha jabu sana bwana yesu asiwe kwa hiyo une, unaweza ukaelewa naposema faida maanake kama kuna kupokea na paulo anasema sitaki mkutaniki kwa hasara inamaanisha anataka tukutanika kwa faida inamaanisha kuna faida kwenye sarament na kama kuna faida kwenye sakramenti inamaanisha kuna aina ya upako ambao unaachiriwaga kwenye sakrament kufuatana na mstari unisikiliza kufuatana na mstari unaopewa kusimamia aa ya siku hiyo tatiza ni kwamba watu wanatumiaga mstari mmoja tu wao miwili basi naisha lakini ukienda kwenye biblia ukasoma sakramenti imewakilishwa wapi unakuta mistari mingi sana na ukishakuwa na mistari ya namna hiyo utaona vitu ambavyo mungu amevikusudia vikubwa inatayarisha materio ya kitabu cha namna ya kupata faida kule ndani karibu faida zinafika sarasi. na kuziweka pole pole pole pole ili mungu akikupa mstari kwa ajili ya ukautupa ajii yaaaustausistuukatupa pembenisemaimasijawaikusikiaaiawakitumia mbona wa kusikia kanisani wakitumia kwa ajili ya kanisani mungu amewaongoza mstari upi ko usigombane nao wewe kama mungu akikupa huo ni sawa asipokupa huo akupa mwingine tunapokea sakramenti kwa njia ya imani kumbuka hilo na huwezi kupokea imani, kwa njia ya imani isipokuwa kuna neno lililoweka imani hatushiriki sakramenti kwa mazoea kushiriki sakramenti kwa mazoea ni kukosa kilichowekwa ndani huwezi kupokea huwezi kupata unaenda pale kutimiza li mradi ndio maana pamoja na kwamba unaona tunakua na sacrament kila kongamano tunalokuwa nalo unafikiri kongamano la tatu mungu alipotusemesha au la nne lazima kila mwaka niende mbele zaba nimuulize juu ya jambo hili na ni kitu gani ambacho anataka kifanyike kwenye ya mwaka unaofuata au mwaka ule tunaofanya kitu na mungu ananisemesha kwa sababu kama hana kitu cha kutupa kwa nini sacrament wengine bado hawajanisikia nasema hivi kama mungu hana chakutupa kwenye sacrament sakramenti ya nini wengine bado hawajataka <laughs> nani anakulaga chakula kama akina faida ndani kama huna unachopata kwenye lunch lanchi ya nini ha? kama hakuna kitu unachopata kwenye breakfast breakfast jani? wengine wenginenstsad <laughs> bibilia inazungumza juu ya imani imani ni kuwa na hakika ya mambo yatarajiwayo maana yake kama unashiriki kwa imani kuna kitu unatarajia okay unatarajiai sasa watu wengine watakuambia natarajia kushiriki hakuna mtu ambaye anaenda kula chakula akitarajia kula chakula ndio maana uwesi kula chakula chochote ukienda hospitali watakuuliza chakula una chakula kwa nini kuna vitu wanataka upate kwenye aina ya chakula una chakula sasa kwa nii unafikiri mungu anaweza tu akatushirikisha tu kama vile ni cha kawaiida, kitu cha kawaida tunaweza tukakitania tania tu tukakiacha tu, tu si kitu cha mchezo namna hiyo nilishanga sana wakati tulipokuwa tunaanza ndipo nikagundua kwamba kuna makanisa mengine sikutaka hata kuuliza majina yake ambayo hawashiriki sacramen wanasema kweli kuna makanisa yapo wengine wanashirikishwa baada ye wakristo kutishia kwa mchungaji wao kwamba ujatushirikisha sakramenti muda mrefu tumesikia kanisa la jirani wana sakramenti wiki ijayo kwa hiyo tatusamehe sana kama hakutakuwa na saramenti hapa wiki ijayo tutaenda kusali kule tushiriki tushirikia tutarudi jumapili kanisa akishaona namna hiyo anasema okay tutakuwa na jumapili kwa hiyo anawashirikisha ili wa ili wasiende kanisa mungu wa ili usihame kanisa mungu usihame kuna kitu cha zaidi Hallelujah. okay najumapiliao anawashirikishailiwaaindojaseme faida chache maana kama kuna kitu cha kupata kama alimbariki hebu tuangalie ndani ya hizo baraka zilizoko ni kitgani mungu anisaidie kukuwekea tu kidogo kutengeneze kitu utakapokuwa nashiriki saramenti utarajia hizo faida kupata wengine hawajasikia nachosema nasema hivi utakaposhiriki sacrament siku ya leo tarajia kupata baadhi ya hizi faida au faida zote mungu akupe ni nikukujengea imani imani huja kwa kusikia kusikia huja kwa neno la kristo faida ya kwanza mioo yetu ipate msaada wa mungu mioo yetu ipate msaada wa mungu wa kuunganisha na kuyatazama maisha kwa jicho la kiroho mioo yetu ipate msaada wa mungu wa kuunganisha na kuyatazama maisha kwa jicho la kiroho mioyo yetu ipate msaada wa mungu wa kuunganisha na kuyatazama maisha kwa jicho la kiroho bwana yesu asiwe kwenye ile mwanzo kumi nanne ule mstari wa kumi na nane kuna kitu nimekuonyesha pale nilipokuwa nakupa lile swali la tano anasema ni mfalme wa salemu na ni kuhani pia okay ufalme unawakilisha kitu gani na ukuhani unawakilisha kitu gani tungezungumza kwa lugha ambayo watu wengi sana wanaelewa tungesema kitu cha, cha, cha, cha kuhani ni kitu cha kiroho kitu cha mfalme ni cha kaisari walewanaduwa kiingereza wengi wataita kitu cha mfalme ni secular na kitu cha kuhani ni spiritual huipati hiyo lugha ndani ya biblia siguo ameitoa lakini haiko biblia inasema hivi alipotokea alikuwa mfalme kwanza alafu amebeba na ukuhani na waibrania ile sura ya saba tuliosoma anasema jina lake kwanza maana yake mfalme wa haki alafu mfalme wa amani unaweza ukakaa apo kila kipengene nachokupa unaweza ukakaa nacho kwa ndani ukafuatilia biblia inazungumza juu ya kiti cha mfalme msingi wake ni haki na amani imebeba hivyo vitu kama msingi wake imebeba hivyo vitu kama msingi wake ili uweze kuelewa na mungu alipokuwa anajifunua kwa njia y melkizedek kwa nini kwa sababu huyu ndugu anakuja kutembea kwenye agano na mungu agano ambalo mungu atambariki kwenye maisha ya kawaida kwenye maisha ya kawaida na maisha ya kiroho sasa unisikilizi hakutaka atenganishe anapoyatazama maisha yake aseme haya ya iyakasa ha, haya ni ya kiroho ukishaenda namna hiyo kuna vitu utaona unasema unasemaakaseunaongea kitugani najaribu na, na, na, na kukueleza kilichokuwa ndani ya chakula cha bwana unasema umekionaje kwa sababu ya yule aliyekileta nani amekileta melkizedek alikuwa na cheo gani mfalume na kohani na kwa sababu hiyo alikuwa amebeba vitu vyote ndani ya kile chakula tunaenda sawasawa sawa na kitu kimoja alichokuja nacho saa ile ni kumsaidia huyu ndugu kugusa macho yake ya ndani ili yawe yanatazama mambo yote mambo yote unisikilize mambo yote kutoka kwenye jicho la kiroho unasema ni kwa nini kwa sababu ni rahisi sana ni rahisi sana ni rahisi sana na sijua ni kwa kitu gani kinatokea mwangali kile kitabu cha wakorinto pili labda utaelewa hiyo haraka wakorintho wakorintho pili pili ile sura ya tano mstari ule wa kumi na tano mpakakumi na pili sura ya tano, mstari tanossabamstariwa kumi, kumi na tano mpaka akumi na saba anasema hivi ngalia vizuri tena alikufa sasa kumbuka i melkizedek ni yesu tunaenda sawa ukienda namna hii itakurahisishia sana kwa sababu saingina ukimtaja melkizedeki watu wanaenda haraka kwa ibrahim alafu awamuoni yesu ndani yake na kwa sababu hiyo wanashindwa kuunganisha na msalaba na wanashindwa kuunganisha na chakula cha bwana sasa unisikiliza anasema tena alikufa kwa ajili ya wote sasa angalia ili walio hai wasiwe hai tena kwa ajili ya nafsi zao wenyewe bali kwa ajili yake yeye aliyekufa akafufuka kwa ajili yao kwa hiyo inaua kusudi la wewe kuishi kibinafsi ukishaingia ndani ya kristo unaishi kwa ajili yake sio kwa ajili ya nafsi yako kwa ajili ya yake nayo yeye ya aliyekufa kwa ajili yako tunaenda sawasawa alafu anaendelea mstari wa kumi na sita hata imekuwa sisi tangu sasa hatumjui mtu awa yeyote kwa jinsi ya mwili ingawa sisi tumemtambua kristo kwa jinsi ya mwili lakini sasa hatumtambui hivi tena kwa nini kwa sababu kabla yesu hajafa na kufufuka yeye mwenyewe alisema nyinyi wayunani kaza wa kadha mnataka kunifahamu msubirini mm, chembe ya ngano ianguke chembe ya ngano ikianguka ikafa ikaota ndipo mtanijua ni nani kwa sababu kuna kitu kimefichwa ndani yangu ambacho hamtakiona mpaka nimepita msarabani asamaandiko yanasema hawa jamaa baada ya kupita msalabani wakaokoka sasa wakakutana na nguvu za mungu zilizoingia ndani yao zikagusa macho yao sasa paulo anaandika hivi tulimfahamu yesu kwa jinsi ya mwili kabla hatujaokoka lakini sasa hatumfahamu kwa jinsi hiyo tunamtazama kwa jinsi ya ruhuni aeluaa maana yake ni kwamba kila kitu sasa hatukitazami kwa jinsi ya mwili tunakitazama kwa jinsi ya rooni unasaa mwakasa unaongea kitu gani kuna watu wengine wakienda kwenye biashara wanajua hawako kwenye kiroho wakienda kazini ofisini utasikia naenda kwa kaisari unasema unaswakasa unaongea kitu kitugani marko kumi na mbili siunaufahamu ule mstari wa kumi na saba sijausoma hakuna mtu aliyeokoka ujua hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yamekuwa mapya sasa angalia marko marko kumi na mbilimarko kumi na mbili mstari ule wa kumi na tatu mpaka kumi na marko kumi na mbili kwanzia ule mstari wa kumi na tatu mpaka wkumi na saba gaa ni huone kitu pale wakatumwa kwake baadhi ya mafarisayo na maherode ili wamnase kwa maneno hata walipofika walimwambia mwalimu twa jua ya kuwa wewe uu mtu wa kweli wala hujali cheo cha mtu kwa maana hutazami sura za watu lakini katika kweli wafundisha njia ya mungu je ni halali kumpa kaisari kodi au siu tumpe tusimpe naye akijua unafiki wao akawaambia mbona mmenijaribu nileteeni dinari nione. Wambia, ni one wakaileta akawaambia ni ya nani sanamu hii au wanwani hii wakamwambia ni ya kaisari yesu akajibu akawaambia peni kaisari yaliyo ya kaisari na yaliyo ya mungu mpeni mungu wakasiajabia sana sasa watu wengi sana wakisoma namna hiyi wanasema yesu aligawa vitu vya kaisari na vitu vya mungu kwa hiyo wanaita vya kaisari vya mwili vya mungu ndio vya kiroho aina shida unaweza ukawa na hiyo tafsiri sigombani na wewe na hiyo tafsiri mi nataka uone kingine kilichoko ndani kilichoko ndani kitakachokusaidia bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe kwa sababu ukifuatilia ile habari iliyoko pale unaona kitu cha ajabu sana yesu anasema hiyo sarafu iyoaafleteenianileteeni hiyo sarafu hiyo sarafu alichokuwa anatafuta kitu gani anajaribu kuwatazamisha kuwatazamisha kwamba katika hivyo vitu mnavyovitazama mkivitenganisha tu mnakamatwa na mtego ambao wale watu walikuwa wamekusudia kumtega kwa sababu hawakuja kumuuliza kwa sababu walikuwa na shida swali wengine bado wajadaka unisikiliza watu wengi sana hutawakamata kanisani hutawakamata kwenye vitu vya kiroho kwa jinsi tunavyoviweka hutawakamatia ofisini utawakamatia kazini utawakamatia kwenye biashara utawakamatia kwenye kilimo kwenye miradi yao utawakamata kwa nini kwa sababu wakitizama ile srafu hawajui kitu ambacho yesu alikuwa anafanya yesu alikuwa anajibu unafiki wao alikuwa anajibu mtego wao wengine ngoja ni nikae upande kwa nini watu wengi sana waliokoka wakiulizwa maswali ya kisiasa wanaingia kwenye mtego kwa sababu hawayatazami kiroho ngoja nijaribu kutoka hapa ukimtazama kila mmoja kwa jicho la ndani utamwona mungu kama kuna mtego utajua hajarishi mtu anakuja kukuuliza ni swali la uchumi ni swali la, la kisiasa ukishajifunza unasoma gazeti unaangalia tv jifunze kutazama kwa jinsi ya rohoni maandiko yanakuambia wasi kabisa wewe sio hapa unapokuwa umeakoka umeingizwa kwenye ufalme wa mwana wa pendo lake sio tu kwamba anabadilisha roho yako anabadilisha mtazamo na namna ya kutafsiri vitu kwa sababu mungu akianza kukubariki kuna vitu vingine utakataa utasema hivi ni vya kaisari afadhali afadhali siku hizi kidogo mafundisho yamesaidia watu wanafundisha sehemu mbalimbali makanisa mbali, mbalimbali namshukuru mungu sana kwa ajili ya huduma ya uwalimu kuchipuka kwenye kanisa na makanisa mbalimbali lakini kulikuwa na kipindi zamani ukivaa nguo nzuri zina pendeza na zina pesa nyingi unaweza kuwekwa kikao unaweza kuwekwa kikao kwa nini sio wa kiroho unakimbilia vitu vya kimwili umeai kujiuliza kwa nini watu wengi sana wakiokoka wanaacha kazi anasema tunaondoka kwa kaisari tunaenda kumtumikia mungu sasa tukiondoka wote ofisini inakuaje mfalume wa mungu uje ndio maana melkizedek aliyekuwa kwanza mfalme anahitaji watu ofisini kazini anahitaji watu kwenye siasa anahitaji kwenye biashara anahitaji kwenye, kwenye, kwenye udereva anahitaji kila eneo anahitaji yeye ni mfalme huko kote ni kwake sasa wote tukijikusanya tukaingia huko tuka kanisani ukokanisana tukawahubiritutaanza kugombaniana vyeo alafu havitoshi nafikiri kwa nini vyeo saa wingine walishaweka miaka kwamba ah ikifika hapa hatuachii kwa sababu waligundua siku sikuhizi watu wawafya haraka na kuna watu wanavitaka hivyo vifo vyaouyuya umeae kufikiri mtu ambaye yuko ofisini anafagia kwenye ofisi mungu anamtazama kwa heshima yote kwa sababu ni mtumishi wake kwenye ile nafasi kwa sababu si kila mtu anayeruhusiwa kuingia kwenye ile ofisi kufagia na kushika meza ya bos na kiti chake na kukitengeneza na kufuna, na kupiga deki kule ndani na kuhakikisha mapazia amekaa sawasawa ili bosi wake aaja akae pale hiyo ni heshima kubwa kuliko unavyofikiri huo ni upako wairia, kisema, wa iria nitengenezeni njia sasa shina wewe ukisema hisio ya kiroho unataka ya kiroho uende kuhubiri kiroho ni kumsubiri bosi akiingia ofisini umchape njini lakini hujajua ile nafasi umebeba upak umebeba ume ume neno lenye baraka kwanini unaingia tu pale unafagia alafu unaondoka unasahau nafasi ulio nayo huko chini ya kuhani mkuu mfanomelkizedek ambaye amebeba na kitu cha kifalume kwa hiyo ukishaingia tu ofisini ule upako wa melkizdek utakukumbusha wajibu ulionao ombea hiyo ofisi ombea huyu bosi huko anakotoka wamepambana na mke wake mombea amani awe na utulivu mbele yake kuna maamuzi mazito ambayo yanamhitaji utulivu unajikuta unaanza kuombea ndoa yake unaanza kushangaa sasa akija usimuulize bosi nyumbani kweko salama usimuulize hayo maswali kuomba uendelea kuombaaa unaona kesho ajaja anaumwa kesho ajaji anza kuombea kiti mungu amsaidie amponye ajifunue unasema mwakasaja unaongea kitu gani house asgl wanaaman alipofika pale aligundua ya kwamba ni wa kutoka kwa melkizedeki akamtazama bosi wake anaukoma <laughs> kule kwetu yuko nabii amesahau ya kwamba ametekwa amesahau kwamba ni mtumwa upakwa wa melkizedek unaingia pale na kumkumbusha mara moja kwamba alo uko kazini aeuaua mi nakwambia ukienda namna hiyo maeneo ya kazi maeneo ya biashara yatabadilika kwa sababu ulio upakwa wa melkizedek utaku naenda pamoja na wewe kwa nini kwa sababu ni mfalme kwanza alafu ni kuhani kwa nini kile unachokiona ni wajibu wako kama mtu wa mungu kwa kuona kinatokea kwenye eneo la kazi la biashara na unahitaji mungu akisimamie mungu amekupa upako wa kikuhani ambao unakusaidia uweze kuomba sawa sawa na kile kilikounganishwa na mfalume na kiliunganishwa na kitu gani chakula cha bwana chakula cha bwana mungu alikuwa anatafuta kitu gani kumfungua macho ya ndani nakutanaga na watumishi na wengi sana anasema napata shida sana nikiacha kazi nata kwenda kumtumikia mungu natumika vizuri sana lakini hali ya uchumi inakua mbaya kazi tena natafuta kazi tena nikikaa kwenye kazi utumishi huku ndani na wito unanivuruga narudi tena hivyo kwayo wako hapo katikati wanakimbia sinaayomaswali akaniuliza kwa nini nikamwambia tatizo lako unafikiri ukiwa kazini humtumikie ungu ya kama mungu anataka ufanye kazi hapa atakupa amani na utulifu na atakulisha hapo wengine bado hawajadaka eliya aliyeambiwa hivi nenda kwenye kijito kakaye huko baraka ziko mwisho wa utii at the end of your obedience haiko mwanzoni iko mwishoni you obey. you obey get blessed kwa hiyo alipokisema akambarikia usije kafikiri ni kitu tu unachuk, unach, unach, kinatoka mbingine unawekewa mfukoni unapewa maelekezo ya kufanya ukitii zile baraka inatokea kwa kwa hiyo namna yoyote elia na kunguru kunguru ya kwenye kile kijito sababu angekuwa anaenda anamsubiri pale kwenye kijito na nahu jamaa hajafika huko aliko anapiga kelele mungu mbona umenisahau mungu anasema nilikwambia uende wap kwenye kijito kunguru nimemtuma pale ana chakula chako kwa kwanen usimbadilishie ruti hate kona kutoka kule aje nilipo mungu afanyi kazi namna hiyo unajua tumemfanya mungu kama mtumishi wa kwetu tunamgeuza geuza tu hivi eh? kwamba nikiwa popote pale anaweza akanifuata tu no biblia inasema pale alipo ndipo na mtumishi wake atakapokuwa sio mtumishi wake alipo ndipo yesu anamfuata kitu akipo karabashandaraakara kajiandai kupokea kutoka kwa bwana kama utaki macho yako yabadilike usishiriki chakula cha bwana la. leo lakini kama unataka mungu aguse aguse macho yako mungu atakufanyia kitu cha kukusaidia wengine wanajua ushuuda Wajinsi mungu alivyokuwa ananiita pale nilitamani sana kuwa mchungaji lakini sikutamani kuwa mchungaji kwa sababu sababu ya huduma nilikuwa nataka niwe mchungaji kwa hiyo nilikuwa najua wachungaji ndio wenye watu kwa watu nilikuwa nataka wa kuwasemea vitu moyoni watuikua nata watwauwasemeavitu naosikia ni ngumu sana unajua wachungaji ndio wenye kondoo mwalimu hana kondo mwinjiristi hana kondo mtume kazi yake kuanzisha kanisa anatakiwa aachie kondoo kwa mchungaji anaendelea tena anaanzisha mali pengine kama ukizungumza juu ya utume wa kupanda makanisa kuna utume wa namna nyingi lakini mchungaji ndio aliyepewa wajibu wa kulisha na kuchunga kondoo kwa hiyo hata mungu anapotutazama anatazama kama kondoo wasiokuwa na mchungaji sio kama kondoo wasiokuwa na mwalimu sio kama kondoo wa, ndio wanawajibika wengine bado ajadaka mchungaji ndio mwenye sauti nani aongee kwenye mazabau kwayo akikunyima sikasiriki sio ya kwako kapewa wajibu kwa sababu kikitoka kitu chochote kwenye mazabau ambacho kitaua kondoo yeye ndio ataulizwa umeondoka umepewa na sadaka meondoka umepeanadwatalwa ndio maana wanakuwa makini sana ku, ku, kuruhusu mtu wa kusimama kusema kwahio usikasirike ni wajibu wao kama vile mzazi yyote tu uwezi kuruhusu tu watoto wako wawe wanakula chakula kwa mtu yoyote anayetokea tu nyumbani kwako anakuja nyumbani kwako bwana bwanaswa watoto amen nimewaletea pipi wanachukua anakuja mtu mwingine bwana asifiwa watoto imewaletea chukua wanachukua unajua kitu cha kwanza mza usichukue chochote chakula kwa mgeni tu hivi hivi sasa kwa nini unafikiri mchungaji ataruhusu mhubiri tu yoyote kwa sababu tu anasema, bwana siwe, bwana apande kwenye yake kwa, awa, kwa usijaribu kuwakasirikia sasa nilipojua hilo dawa ni mii kuwa mchungaji hii nisiulize mtu nami niwe na, na kilaka cha kwangu nikiwa na mahali pa kujaribia mafundisho na najaribia wakwangu nikikosea nimekosea kwa wakwangu nikaenda kutafuta mpaka nikaenda makumira nikatembelea mpaka nyumba za kukaa watu ambao wameoa nikaonyeshwa zilivyo maana wakati huo nilikuwa nafanya kazi serikalini nikaonyesha zilivyo nikauliza na nasilabasi nikasema sasa mke wangu ni kija naye huku sasa yndo wanafanya nini wakaniambia na masomo yao niliporudi kule nilikokuwa nakaa roha mtakatifu wakanisemesha sikukuitakuwa mchungaji siukuita kuwa mchunaji bwana yesu asi alafu akanieleza alichonitia na jinsi atakayofanya spidi yote ya kutaka kuacha kazi kuwa mchungaji ilikufa nikaanza kujifunza kuwa mtumishi wa mungu pale nilipokuwa ofisini afisa wa serikali afsa mipango na udhibiti daraja la tatu mke wangu ananikumbusha kuna a afisa mipango nauthibiti daraji la a ndo cheo nilichoanza nacho kazi nilijifunza kuingia ofisini tulikuwa tunafungua ofisi saa moja na nusu naingia ofisini nusu saa kabla nafanya bible study ya kwangu peke yangu ninaombea wafanyakazi wengine wote na mkurugenzi na mkuu wa wilaya naombea watu watakaokuwa wanakuja kupata msaada wilayani naombea majukumu ya kazi naombea mungu anionyeshe kama kuna mtu yoyote ambaye akija atahitaji msaada wa kiroho nipe ekima namna ya kuachiria bila kuharibu kazi na naniliona mungu akinonyesha vitu vya chabusa bwana yesu asiwe bwana yesu asiwe kwa sababu kama huna macho ya namna hiyo anaweza akaja mtu kununua ndizi mahali unauza na usione fursa ya kumshuhudia kwa sababu unawaza hela yake lakini mungu akkupeleka pale kwa sababu hana mahali pengine pakukupa hela ungana nasi kupitia mafundisho ya kiroho kwa mfumo wa sauti kila siku kupitia websiti ya www siriza bblacom naitwa inocent mashauri kama ni mtumishi wa mungu na ungependa mafundisho yako yaifikia idadi kubwa ulimwenguni kwa kuandika ama kuhubiri waweza kuwasiliana nasi kupitia kitengo cha mawasiliano kwa simu nambari za 675878864