ungana nasi kupitia mafundisho ya kiroho kwa mfumo wa sauti kila siku kupitia websaiti ya www srizabbcm naitwa innocent mashauri kama ni mtumishi wa mungu na ungependa mafundisho yako yaifikia idadi kubwa ulimwenguni kwa kuandika ama kuhubiri waweza kuwasiliana nasi kupitia kitengo cha mawasiliano kwa simu nambari 7587884 siri za haleluya wewe ni mungu umeahidi ya kwamba hutatuacha na asante kwa sababu hata yesu amesema hata tuacha atakuwa pamoja nasi hata ukamilifu wa dahari na asante kwa sababu hata saa hii na wakati huu hujatuacha huku pamoja nasi sifa na heshima ni za kwako kwa sababu wewe ni mungu liye hai uwe pamoja nasi tena katika kipindi chetu kilichoko mbele yetu sifa na heshima niza kwako kwa kutuunganisha na kila mmoja mahali popote pale ambapo umempa kutusikia sahihi kwa wakati huu tunajua kuna wengine ni jioni kwa wengine ni asubuhi kwa wengine ni alufajiri sana kwa wengine ni mchana lakini kwa vyovyote vile ambavyo e bwana unawapa nafasi ya kutusikiliza wengine watapata nafasi kutusikiliza ni usiku mungu katika jina la yesu kristo wa nazareti umeahidi ya kwamba utakuwa pamoja nasi lihimidiwe jina lako na uwe pamoja nami pia katika kuleta neno lako sawasawa na makusudi yako katika jina la yesu kristo na watu wote tuseme haleluya amn naomba ukae popote pale ulipo ukiweza mungu awabariki sana waimbaji tunamshukuru mungu sana kwa sababu wewe ni mungu jina lako nalihimidiwe milele kwa sababu wewe ni bwana jina lako nalihimidiwe milele kwa sababu wewe ni mungu wetu tunamshukuru mungu sana kutupa siku ya leo tena katika mipango mbalimbali mbali ambayo ametupangia mungu akubariki kwa kuungana pamoja nasi tunajua kuna wengine ni wapya kabisa kwa siku ya leo inawezekana tulipokuwa tumeanza siku tatu zilizopita kuna mambo mbalimbali mbali, na shughuli mbali mbalimbali zilikuweka kwa namna ambavyo ukuweza kushirikiana nasi kwa saa kama hii tunamshukuru mungu aliyekupa nafasi ya kushirikiana pamoja nasi tuko hewani kupitia vyombo vya habari kutokea jijini arusha ofisini kwetu kwenye ukumbi wa ofisi ya kwetu hapa arusha kupitia vyombo vya habari tunamshukuru mungu hapa tuko tuna watu wachache nina kamera nne zinatazama hapa usoni na wenzangu wanaosimamia hizi kamera na mafundi mitambo na watu wachache wa kutoka kwenye timu yangu na waombaji kwahio tunamshukuru mungu sana kwa sababu umetupa nafasi ya kufika mahali ulipo na kutuombea pia lakini pia kwa, kwa wale ambao hawajajua upana ulivyo ni kwamba tunatumia mtandao wa intanet kwa hiyo unaweza ukatutazama kupitia kwenye yutube kwenye chanel yetu ya na diana mwakasegi channel lakini pia unaweza ukatusikia kupitia kwenye redio mbalimbali zingine za ntnet zingine zingine moja kwa moja unasikia kwenye simu yako labda kwenye chombo chako ambacho unasikilizia redio popote pale ulipo tuna redio serathini ambazo ziko hewani lakini pia unaweza ukatupata kupitia kwenye upendo television popote pale ambapo inapatikana kupitia kingamuzi cha aam na kingamuzi cha startimes na ningetaka kukutangazia tu mapema ya kwamba kwa siku ya kesho kwa wale ambao wanatupata na kutufuatilia kupitia radio safina radio safina hatutakuwa hewani siku ya kesho kupitia radio safina kwa sababu ya ratiba nyingine muhimu walio ya vipindi vya kazi ambavyo walikuwa wameisha mapema kabla tujawaambia kwa hiyo tunamshukuru mungu kwanza kwa kutupa hizi nafasi ya kushirikiana nasi katika siku hizi nne yaani tangu tulipoanza siku ya jumatano mpaka siku ya leo na mungu awabariki sana tunaamini kabisa radio safina kama mnanisikiliza mahali mlipo mtakuwa pamoja nasi tena katika kipindi kingine mungu abariki sana kwa utumishi wenu tunawaombea pia mungu abariki kwa huduma mlionayo mnaendelea nayo na mtakaokua nayo siku ya kesho kwa hiyo ningekuomba wewe ambaye unataka kufuatilia somo letu la kesho tunapomaliza jiunge na redio zingine ambazo zinasikika mahali ulipo au pia unaweza ukajiunga na televishen ya upendo au naenda kwenye nt naenda kwenye yutbe utatupata bwana yesu asifiwe ninashukuru kila mmoja ambaye anatoa sadaka yake kwa ajili ya semina hii ningetaka tena kuto kuchoka kwa kukumbusha kwa ajili ya kukupa namba za simu ninajua wengine ni wapya kabisa na ndio maana hatuchoki unapotoa nafasi kama hiyo ya kutoa sadaka maana yake ninakupa nafasi ya kushiriki pamoja nasi katika utumishi huu kwa mtandao ule wa voda ni 74742 momoja sita tatutatu kwa tigo ni sifuri saba moja tano sifuri saba moja tano tano moja moja sita tatutatu sifurisaba moja tano tano moja moja sita tatu tatu kwa artel ni sifurisianabi sifusinabisitatano saba sifuri8an sifuri 8 sifuri 8278 na kwa wale ambao wanataka kutuma moja kwa moja kwenye akaunti yetu ya crdb unaweza ukaangalia kwenye runinga tumeweka hizo namba na kwenye youtube kama unatusikiliza kwa njia redio au kwa njia nyingine na ungetaka kutumia akaunti namba tuandikie kwenye hizo namba za simu au kwenye tovuti yetu na utapewa nafasi ya kupewa hiyo account bwana yesu asifiwe jambo lingine kabla sijaleta neno la mungu kwa siku ya leo ni kukutangazia ya kwamba uandikishaji kwa ajili ya kongamano la maombi la kitaifa litakalofanyika dodoma tunalolifanya kila mwaka mwaka huu utakuwa ni mwaka wa nt mwaka wa kumi na tatu tukifanya ili kongamano kuombe a taifa dodoma pale mwaka huu litafanyika agosti tarehe ksba mpaka tarehe isini agosti tarehe ksba mpaka tarehe ihirini siku ya kufika ni tarehe kasia siku ya kuondoka tarehe im siku ya kufika tarehe kasita tunaanza 1nasaba asubuhi mapema tutamaliza jumaa tarehe isi jioni na kuondoka is1 na matangazo yakuwa ametoka kwa ajili ya kujiandikisha huji tu kwa ajili ya kuja tu kama mikutano mingine lazima ujiandikishe kwa mratibu wako tuna waratibu kila mkoa na wasaidizi wao katika wilaya mbalimbali mbali, na tumeweka katika vyombo vya habari hakikisha unajiandikisha mapema au namlipia mtu ambaye anatakiwa kuja kwenye ku, kongamano na pia tuna semina mwanza tuna semina mwanza tarehe ishirini tare tare na nane mwezi wa saba mpaka tarehe moja mwezi wa nan tarehe ishirini na nane mwezi wa saba mpaka tarehe moja mwezi wa nane mwanza mjini kwenye uwanja wa furahisha kwao wale ambao mna mlioko mwanza mnaotufuatilia daka hizo tarehe mikoa ya jirani ambako mko karibu na mwanza mnakaribishwa lakini kwa gharama yako ukafika ya lakini unakaribishwa kuja ya shinyanga yakoskfikaukbshwakamkooya jiranishinyangasomahakikisha nafuatiria ukiona tumeachiria tarehe wai tarehe kwenye maeneo hayo na bado tutaendelea na semina zetu kupitia vyombo vya habari na tarehe tutakupa semina ingine itakayokuja bwana yesu asifiwe tunaendelea leo ikiwa ni siku ya nne somo letu linasema mbinu za kuilinda imani yako katikati ya changamoto za msimu mpya mbinu za kuilinda imani yako katikati ya changamoto za msimu mpya nataka kurudia tena yale maneno yaliyoko kwenye kile kitabu cha timoteo wa pili leo ni siku ya nne timoteo wa pili ile sura ya tatu mstari wa kwanza ni angaliza muhimu sana ambalo unahitaji kulikumbuka kila wakati ni angalizo muhimu sana timoteo wa pili sura ya tatu ile mstari wa kwanza anasema lakini ufahamu neno hili ya kwa siku za mwisho kutakuweko nyakati za hatari siku za mwisho kutakuweko nyakati za hatari tunaishi katika kipindi kinachoitwa kibibilia siku za mwisho tangu siku ile ya pentekost na maandiko yanasema ndani ya hizo siku za mwisho kuna nyakati tofauti tofauti na maandiko yanatoambia pia zitakuweka nyakati za hatari na ukisoma nyaraka hizi mbili za paulo kwa timoteo utagundua kati ya msistizo wa eneo ambalo nila hatari katika nyakati hizo ni juu ya imani na kati ya msisitizo ambao anaweka kwa timoteo ni juu ya hali ya imani yake na hali ya watu lakini pia na kumwambia apigane vita vilo vizuri vya imani anamhimiza juu ya kulinda imani yake si vita vya kimwili Juhi ya imani ni vita vya kiroho juu ya imani unahitaji kuelewa hiyo na tuliangalia mbinu ya kwanza tukaangalia mbinu ya pili na tukaanza kuangalia pia mbinu ya tatu siku ya jana mbinu ya tatu siku ya jano na hiyo mbinu ya tatu inasema tathmini kwa upya tafsiri ya neno au wazo unalotumia, unalotumia kama msingi wa hicho ukifanyacho kama ni sahihi au la tathmini kwa upya tafsiri ya neno au wazo unalotumia kama msingi wa hicho ukifanyacho kama ni sahihi au la bwana yesu asifiwe na nilikupa ile matayo saba mstari ule wa ih4 mpaka wa ih7b inayozungumzia maneno ya mwisho ambayo yesu aliyasema katika ile hotuba ya mlimani akilinganisha watu wawili waliokuwa wanamsikiliza kila alichokuwa anasema na akieleza kitu walichoenda kufanya baada ya kumaliza kumsikiliza mmoja akiwa mtendaji wa kile alichosikia mwingine sio mtendaji na akaeleza kwamba wote walijenga kitu katika maisha yao na aliita nyumba na walipojenga zoruba ikaca ikapiga zile nyom, nyumba mbili mmoja ikasimama ikabaki nyingine ikangoka na akatueleza tofauti yake ilikuwa ni kwenye msingi msingi umejengwa juu ya kitu gani umejengwa juu ya kitu gani na jana nilikuwa nazungumza na wewe umuhimu wa tafsiri ya neno na wazo tafsiri ya neno na wazo ambayo inakuja kama msingi wa hicho kitu ambacho unakifanya bwana yesu asifiwe na tuliangalia mambo kaza wa kaza kama mnanifuatilia kama ukuwepo hakikisho ya kwamba unaingia kwenye yutbe bado hilo somo lipo lisikilize tena na kulisikiliza na kulisikiliza sina namna ambavyo nza nikarudi nilikotoka jana maali nakoenda leo ni mbali nani natamani nifike na tutupate nafasi ya kuomba, na kuomba. kwahiyo naenda kasikilize huko fuatilia lakini tuliangalia mpaka jambo lan la mfano wa kwanza wa adam na mke wake na mfano wa pili ni wana wa israeli walipokuwa wametumwa kupeleleza kanani kwa kutumia watu kumi na wawili viongozi wao na nilipokuwa ninamalizia nikagusia swala la akili swala la akili jinsi ambavyo shetani akitaka kuvuruga imani ya mtu na yesu akitaka kuimarisha imani ya mtu wote wanagusa kili atagusa akili yesu atagusa akili kio tulizungumza tu kidogo pale tukaomba kidogo nikakwacha nanilikuahidi kwamba tutaendelea siku ya leo na nataka tuliangalie jambo la tano jambo la tano maana yakekutokee jana jambo la tano ambalo nataka tuliangalie ni hili uhusiano kati ya tafsiri ya neno auwazo na akili na imani na maisha ya mtu uhusiano uhusiano kati ya tafsiri ya neno auwazo na akili na imani na maisha ya mtu kumbuka usija ukachanganya haya maswala tuko kwenye mbinu ya tatu jambo la tano tuko kwenye mbinu ya tatu jambo la tano ukitaka kujua mbinu zingine naenda kwenye youtube bado tumekuekea ilo sikiliza na kusikiliza na kusikiliza kama kuna point nyingine ambazo ukudaka vizuri naenda kasikiliza ndikaotis zako vizuri uweze pata ni somo muhimu sana katika nyakati h za mwisho nilizungumza pale mwanzoni ya kwamba kati ya kitu kumojawapo ambacho mungu alichonionyesha juu ya msimu mpya ni vita iliyokuwa inapigwa juu ya kuondolea watu imani walio nayo na ndani ya kristo na wengi sana walipoteza imani zao na wanapoteza imani zao lakini si hilo tu juu ya kupigwa vita vya imani yao na maisha yao wale ambao wamebeba kitu na imani kwa ya watu wengine au mungu ameweka kitu ndani ya watu ambacho wanafaidi watu wengine na wao wana mashambulizi ya kwao kwa hiyo kwa hufuatilia hili jambo litakusaidia nataka tuangalie juu ya uhusiano kati ya tafsiri ya neno kumbuka tafsiri ya neno ndio inayokupa msingi wa kitu unachofanya tafsiri ya wazo unalopata ndani inakupa msingi wa kitu unachofanya ndiyo inayokupa imani unayotembea nayo tumejiangalia hili kwa upana sana kwa nini nazungumza juu ya wazo kwa sababu ya isaya hs5 ule mstari wa 8 na wa 11 isaya 5 mstari wa 8 anasema mawazo yangu si mawazo yenu alafu ule mstari wa 11 anasema ndivyo litakavyokuwa neno langu kwa hiyo kabla neno halijawa neno linakuwa wazo likitamkwa linakuwa neno kwa hiyo kabla mungu hajatueleza anachowaza linakuwa wazo ndani yake ndio bana ukisoma kwenye kile kitabu cha yeremia 2911 anasema nayajua mawazo ninayowawazia ninyi asema bwana ni mawazo ya amani sia mabaya kuwapa ninyi tumaini katika siku zenu za mwisho au siku zenu za usoni kwa hiyo mungu anawaza kwanza alafu lile analowaza anapotaka tulisikie analitamka linakuwa neno kwa hiyo unapokuwa na neno au wazo unavyotafsiri sasa usikie unaweza ukatafsiriwa neno lakini ni muhimu sana na wewe kutafsiri ulichotafsiriwa kwa sababu ukibeba tu tafsiri gharama yake ni kubwa kama tafsiri yake sio tumeangalia jana kama tutakavyoangalia tena leo lakini uone hilo muhimu sana kwa sababu wazo linaingia ndani yako saa saingine hujasikia kutoka kwa mtu mungu kaweka ndani ndaniyako kama mbegu au saigin htakaoazurho ykkulakini sio kitu kile cha mungu unafikiri ni kitu gani kitakachotokea inamaanisha utakiwekea tafsiri wee mwenyewe saaingine unakuta mwingine anaenda kuuliza kwa mwenzake au anauliza kwa mtumishi nimepata wazo hili unalionaje unahitaji kuwa mwangalifu sana jibu unalopewa ya kulifanyia kazi kabla ya kulifanyia kazi bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe na nataka tuliangalie hii jambo kwa vipengele kadhaa hivi ili niweke mtiririko ulio mwepesi katika kulielewa ni somo zito pana lakini limetengeneza kitu kizuri nacho tamani mungu aweze kukusaidia uweze kukielewa uweze kukipata uweze kudaka ndani yako kwa sababu kitaamua juu ya aina ya maisha ambayo utaishi kipengele cha kwanza sehemu ya akili katika kutafsiri neno nawazo ulilo nalo sehemu yakili katika kutafsili neno na wazo ulilo nalo sehemu ya kili katika kutafsiri neno na wazo ulilo nalo, na nalo. bwana yesu asifiwe niseme tu toka mwanzoni nita kupa mistari polepole pole hapa ya kwamba ninaposema akili sizungumzie ubongo kwa sababu saingine mtu kianza kuzungumza akili mtu anatafsiri kwamba unazungumzia ubongo nataka kupangua hiyo tafsiri ndani yako mapema ili upate kujua ya kwamba sizungumzie ubongo nazungumzia akili ubongo ni kiungo cha mwili na akili ni kiungo cha nafsi takueleza baadaye maana ni lakini ilitaka utofautishe mapema utofautishe mapema kabisa ubongo ni kiungo cha mwili kilichoko kichwani na akili ni kiungo cha nafsi kilichoko ndani ya nafsi unaposoma maandiko utaona vitu kadhaa vya msingi kimoja wapo ni hiki mtu ni roho anayo nafsi anakaa katika mwili mtu ni roho anayo nafsi anakaa katika mwili zaburi ya 42 mstari wa kwanza, wa nz wa 4 na 5 mtu ni roho anayo, anayo nafsi na anakaa katika mwili zaburi 42 mstari wa kwanza na wa pili na wa nne na wa tano anasema hivi kama ayala aioneavyo shauku mito ya maji vivyo hivyo nafsi yangu inakuonea shauku E mungu mstari wa pili nafsi yangu inamuonea kiu mungu mungu aliye hai lini nitakapokuja nionekane mbele za mungu ngali ya mstari wanne nayakumbuka hayo nikiweka wasi nafsi yangu ndani yangu jinsi nilivyokuwa nikienda na makutano ule mstari wa tano unasema hivi nafsi yangu kwa nini kuinama na kufadhaika ndani yangu umtumaini mungu kwa maana nitakuja kumsifu aliye afya ya uso wangu bwana yesu asifiwe nilitaka uone hapa huyu daudi tasemsikilize anasema nafsi yangu inakuonesha uko anasema nafsi yangu inamuonea kiu mungu mstari wa tano anasema nikiweka wazi nafsi yangu ndani yangu nafsi yangu ndani yangu huyu anayesema yangu ni yupi ni roho roho ya daudi inasema nafsi yangu kwa hiyo inaimiriki nafsi nafsi yangu maana yake nafsi ni mali yangu alafu inazungumza inasema iko ndani yangu kwa hiyo ni, ni ni ni nafsi ndani ya roho ya daudi vimeungwa huko ndani kwa namna ambavyo vinaweza vikatenganishwa lakini ujue ya kwamba mtu ni roho anayo nafsi mtu ni roho anayo nafsi alafu anafanyaje anakaa ndani ya mwili kumbuka hili usijokasahau hata siku moja bwana yesu asifiwe ukienda kwenye zaburi ya s2 mstari wa kwanza utapata HOP. utapata pia sasa ukifuatilia kitu cha msingi kingine ambacho unahitaji kujua ni kwamba roho ya mtu iliumbwa kwanza alafu cha pili kilichoumbwa ni mwili alafu cha tatu kilichoumbwa ni nafsi roho iliumbwa kwanza unaipata hiyo kwenye kile kitabu cha mwanzo ile sura ya kwanza mstari wa isra6 na wa is 7aba alisema natufanye mtu kwa mfano wetu kwele, na akamuumba kweli mwanamume na mwanamke lakini unaona kwenye mwanzo sura ya pili mstari ule wa nne mpaka wa saba anasema hivi mwanzo sura ya pili mstari wa nne mpaka wa saba anasema hivi ndivyo vizazi vya mbingu na nchi zilipoumbwa siku ile bwana mungu alipoziumba mbingu na nchi hapakuwa na mcha wa kondeni bado wala mboga ya kondeni haijachepuka bado kwa maana bwana mungu hajainyeshea nchi mvua sasa angalia kinachofuata wala hapana mtu wa kuilima ardhi angalia ule mstari wa saba bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampumlizia pumzi akampulizia pwani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai okay. gani kilichotokea mtu aliyeumbwa aliyeumwa ya kwanza alikwenda wapi ni roho au, kwa maana alikuwa jinsi ya mwili kitu mungu alichofanya aonekanikwaofanya ya pili ni kutengeneza mwili kutoka kwenye udongo kutengeneza mwili toka kwenye udongo roho ikawekwa kule ndani sasa nisikilize vizuri haikuweza kuishi duniani daka vizuri haikuweza kuishi duniani mpaka alipopulizia kitu kinachoitwa nafsi ndani yake hojadaka nasema hivi mtu ni roho anayo nafsi anakaa ndani ya mwiji kilichoumbwa cha kwanza ni roho kwenye mwanzo sura ya kwanza kwenye mwanzo sura ya pili iliumbwa nafsi baada ya mwili kuumbwa mtu akawekwa kule ndani roho yake lakini hakuweza kuishi hapa mpaka nafsi ilipowekwa ndani daka vizuri hilo manalitunakoelekea tunaenda sawasawa biblia inasema hivi mtu akawa nafsi hai kwa hiyo kabla ya nafsi mtu akuwa hai upande huu daka vizuri hii inapozungumzia hai haimaanishi kuishi kwa jinsi tunavyofahamu ambako mtu anapumua tunazungumzia juu ya uzima wa mungu ndani ambao mtu anakuwa nao kwa sababu tunaelewa kabisa kibibilia zambi ilipoingia mtu alikufa lakini baado akawa wanaendelea kuishi Okay, kwa nini nakueleza kitu cha namna hii ni muhimu sana uweze kufahamu hili angalia kile kitabu cha ayubu ayubu sura ya 32 mstari wa 8n ayubu 32 mstari wa 8 unatuongezea jambo pale nasema hivi lakini imo roho ndani ya mwanadam imo roho ndani ya mwanadamu na pumzi za mwenyezi huwapa akili kwa hiyo kama pumzi ya mwenyezi ndio iliyoweka nafsi ndani ya mtu akawa nafsi iliyo hai na pumzi hiyo hiyo ndio iliyowapa akili kwa hiyo inamaanisha akili iko ndani ya nafsi ani mahesabu tu ya ndani ya biblia unahitaji kutizama unajumlisha mbili ongeza mbili unapata nne nafsi iliumbwa kwa pumzi ikawekwa ndani ya mtu na hivo hivyo mungu alichofanya akili aliweka ndani ya mtu kwa kutumia pumzi yake bwana yesu asiwe u sasa unisikiliza itakusaidia hiyo nafsi ilipoingia ndani ya mtu na akili ilipoingia ndani ya mtu vilipewa kazi kazisunisikliz vilipewa kazi ya kushirikiana kati ya roho na mwili udaka vizuri hapo ukipotea hapo napata shida sana kunipata huko mbele nafsi ilipoumbwa ilipewa kazi ya kushirikiana na roho na mwili tunaenda sawasawa sawa. kushirikiana na mwili kwa kutumia ubongo macho na masikio ubongo macho na masiki kwenye mwili kwenye roho ilipewa kushirikiana na imani tunaenda sawasawa daka vizuri hiyo nasema hivi ushirika wa nafsi na roho na mwili mungu aliweka ifanye na viungo mbalimbali mbali huku kwenye mwili inatumia ubongo zaidi na macho ya mtu na masikio ya mtu ukija katika roho inatumia imani haleluya sasa unisikiliza tena ya akili ndani ya akili kuna mawazo na fikra ndani ya kili kuna mawazo na fikra zenye majukumu tofauti zenye majukumu tofauti ya kumtengenezea mtu misimamo yake kimaisha aka vizuri tunakoelekea nasema hii ndani ya akili kuna mawazo na fikira zenye majukumu tofauti ya kumtengenezea mtu misimamo yake kimaisha wakorinto wa pili sura ya kumi wakorinto wa pili sura ya kumi nitasoma ule mstari wa saba kwanza alafu ndipo nisome mstari wa tatu mpaka wa tano wakorinto korinto wa pili sura ile ya kumi nitasoma kwanza ule mstari wa saba alafu ndipo nirudi mstari wa tatu mpaka wa tano inasema e hivi mstari ule wa saba wakorinto wa pili sura ya kumi yangalieni yaliyo mbele ya macho yenu mtu akijitumainia mwenyewe ya kuwa ni mtu wa kristo na afikiri hivi pia nafsini mwake ya kwamba kama yeye alivyo mtu wa kristo vivyo hivyo na sisi nilichotaka uone kile kipengele kinasema naafikiri hivyo pia nafsini mwake naafikiri hivyo pia nafsini mwake manayake fikra ziko kwenye nafsi tunaenda sawasawa kwa hiyo fikra ziko kwenye nafsi saza turudi kwenye mstari wa tatu mpaka wa 5 wa pili sura ya 1 inasema hivi maana ingawa tunaenenda katika mwili hatufanyi vita kwa jinsi ya mwili maana silaha za vita vyetu si za mwili bali zina uwezo katika mungu hata kuangusha gome na ule mstari wa tano unasema tukiangusha mawazo na kila kitu kilichoinuka kijiinwacho juu ya elimu ya mungu na tukiteka nyala kila fikra kila fikira kanini kwa sababu kila fikra ina kazi yake kila fikra ina kazi yake ipate kumtii kristo okay ngoja nikueleze uweze kuelewa tofauti ya mawazo na fikra mawazo hayawezi kukupa msimamo mpaka yamekuwa fikra ndani yako mawazo eh? mawazo hayawezi kukupa msimamo mpaka amekuwa fikra ndani yako fikra ni mkusanyiko na mtiririko wa mawazo unaotengeneza msimamo juu ya kitu au juu ya jambo tena mawazo ni mkusanyiko fia fikra, fikra. ni mkusanyiko na mtiririko wa mawazo yanayokupa msimamo juu ya kitu au juu ya jambo ndio maana watu wanatafuta fikra zaidi kuliko mawazo ya mtu kwa sababu mawazo ya mtu yanaweza kubadilika fikira zinatengeneza msimamo ambao bibilia inaita ngome mtu akishasema hizi ndio fikira zangu anaweka na ulinzi nyuma yake umbandui kirahisi hapo ka kila fikira ndani yake imekusanya mawazo mengi sana mpaka ikawa fikira na fikira hizo ziko ndani ya kii nafikiri hivi pia nafsini mwake bwana yesu asifiwe uaua sasa angalia wagaratia na kupeleka polepole tutafika tu ni mwanzo mzuri kwa mahali nakuelekea huku kwingine mbele ni rahisi zaidi tukishavuka hapa wagaratia sura ya tano wagaratia sura ya tano mstari wa kua st na wa 17b wagalatia 5 mstari wa 16 na wa17 inasema hivi basi nasema enendeni kwa roho wala hamtazitimiza kamwe tamaa za mwili kwa sababu mwili hutamani ukishindana na roho na roho kushindana na mwili kwa maana hizi zimepingana hata hamwezi kufanya mnayotaka sasa yes, watu wengi sana wakisoma huu mstari hii mstari wanafikiri hali hii ilitengenezwa na shetani haikutengenezwa na shetani ilitengenezwa na mungu ila shetani anaitumia kwa sababu hatujui namna ya kuenenda kwa roho unasema kwa nini unasikiliza vizuri kabla hujabisha moyoni mwako skz vizui mtu aliumbwa aweze kuishi katika limwengu mbili kwa wakati mmoja aishi katika ulimwengu wa roho na ulimwengu wa kimwiri kwa wakati mmoja kwa roho aishi ulimwengu wa roho kwa mwili aishi ulimwengu wa kimwili kwa roho aishi ulimwengu wa kiroho kwa mwili aishi ulimwengu wa kimwili kwa hiyo akavitumbukiza vyote vikakapa moja roho iko ndani ya mwili asoma ang- kwenye biblia yako sinamdaukupitishia mistari yote lasivatutafika tunakela bibilia inazungumza wazi kabisa unapoenenda kwa roho huendikwa kuona unaenda kwa imani roho yako inapoenda inaenda kwa imani kuna neno inalopokea kutoka katika ulimwengu wa roho kutoka kwa mungu aliyeliumba ndio neno ambalo linatengeneza kitu kinaitwa imani ndani ya imani ndiko kuna maisha ya mtu maandiko yanasema kwenye kile kitabu cha warumi moja kumi na saba na mwenye haki ataishi kwa imani yake ataishi kwa imani ndani ya ile imani kuna uzima kuna maisha mungu alipomuumba mtu hakumuumba aishi peke yake alimuumba akiwa na roho wa mungu ndani yake akiwa na sura ya mungu ndani yake akiwa na neno ambaye ni kristo ambayo ni sura ya mungu ndani yake mpaka dhambi ilipoingia ndipo sura ya mungu na ile roho mtakatifu akaondoka lakini nataka unisikirize vizuri kabisa ya kwamba ndani ya roho kuna lugha ya roho ya ulimwengu wa roho ambayo haikubaliani na haipatani haieleweki katika ulimwengu wa kimwili na katika ulimwengu wa kimwili kuna lugha ambayo inatumika huku haieleweki katika ulimwengu wa kiroho na kwa sababu hiyo lazima apatikane mkalimani apatikane mtafsiri na huyo mtafsiri anaitwa nafsi na kiungo kilichopewa kutafsiri kinaitwa kili koja tena tena oanirudia tenaoa nijitaidi kurudiatnasema vi hutaelewa vitu vingine vyote vinavyozungumza kwenye biblia juu ya itakupa shida sana na shetani shetani usipoelewa angalia nimesema kwa, kwa nyuma kabisa kama kuna umepotea saahta hapo mungu alimuumba mwanadamu au mtu aishi katika limwengu mbili kwa wakati mmoja kwa roho yake aishi katika ulimwengu wa roho kwa mwili wake aishi katika ulimwengu wa kimwili lakini sasa ameviwaka vyote viko pamoja mtu ni roho anayo nafsi anagandania mwili kwa hiyo akitaka kuwasiliana na ulimwengu wa roho lazima roho ingie kazini ndio inayojua mpaka lugha ya kula akitaka kuwasiriana na ulimwengu wa kimwili lazima mwili uhusike na nilikwambia hivi lugha ya roho unaenda kwa imani lugha ya mwili unaenda kwa kuona kwa hisia eh? wagaratia anatuambia hivi vitu vimepingana ndio maana nimekwambia hivi lugha iliyoko katika ulimwengu wa roho mwili awezi kuelewa na lugha iliyoko katika ulimwengu wa kimwili roho haiwezi kuelewa sasa unisikiliza ule mstari wa kust wa garatia a mstari wa ku s inasema nendeni kwa roho wala hamtazitimiza kamwe tamaa za mwili sasa watu wakizungumzia juu ya tamaa za mwili wanafikiria vile vitu vibaya sikiliza maana yake hamtatimiza mahitaji ambayo mwili nasuumza kwenu maana yake ni kwamba mwili una mahitaji yake na roho ina mahitaji yake mahitaji ya roho na ya mwili havifanani kwa nini kwa sababu wanaishi tofauti roho inaishi katika ulimwengu wa roho mwili unaishi katika ulimwengu wa kimwili dhambi ilipoingia ingia ikatuvuruga kwenu kwa sababu adhabu inasehemu utakufa kifo cha kwanza ni cha kiroho mawasiliano ya roho zetu na ulimwengu wa roho kwa mungu yakafa kwa hiyo msaada wa kupata maongozi tena ya kimungu kafa tukabakiza na eneo moja la mwili na shetani na yeye akatafuta namna ya kulivuruga utalisikia uta tu polepole kitu gani kilichotokea ndani ya nafsi mungu aliweka akili kazi yake moja wapo ni kuwa mtafsiri mkarimani ili roho ikiongea lazima nafsi husike akili husike kumtafsiria mwili ili apate kwelewa kandaravashakuruhusiki nasema hizii roho ikiongea roho ikiongea nafsi na kiungo chake akili vinaingia kazini kwa ajili ya kutafsiri kile kilichotoka huku liwe ni neno au wazo limeingizwa katika roho yako mwili hauwezi ukatekeleza mpaka nafsi na akili vimefanya kazi unisikilize vizuri kishafanya kazi ili huyu aelewe na mwili na wenyewe chochote inachosikia au inachoona ili kiweze kueleweka na roho lazima kipite kwenye akili lasihvyo roho haiwezi kuelewa kwa hiyo daka vizuri hiyo daka vizuri hiyo itakusaidia sana akili ni mlango mkubwa sana na wa muhimu sana kati ya roho na mwili ambayo inamaanisha nafsi ina mlango mkubwa sana unayoitwa akili na ni wa muhimu sana kati ya roho na mwili na kwa sababu hiyo pia ni mlango wa muhimu na mkubwa sana Kaki ya ulimwengu wa roho na ulimwengu wa kimwili kwa hiyo mungu aliposema adhabu imeingia huku roho yako wee mwanadamu ninakata mawasiliano na mimi shetani akawai akachukua ile nafasi ya ulimwengu wa roho kupeleka ujumbe kwenye akili kwa hiyo mwanadamu akitafsiriwa jana nilikueleza gani angalia kwenye kitabu kile cha mwaso nilikuambia kitu cha msingi sana kwenye ile sura ya tatu ule mstari wa kwanza basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wa wote wa mwitu aliowafanya bwanamungu akamwambia mwanamke hati hivi ndivyo alivyosema mungu alafu akaeleza pale kitu gani taa kuambia maagizo katoa mungu mtafsiri ni shetani na wakaamua kutafsiri na kupokea tafsiri ya maisha yao na agizo la la mungu kutoka kwenye tafsiri ya shetani kitu gani shetani alichofanya amesimama katikati ya agizo na akili zao zaowengine bado waj utapata tu polepole ni muhimu sana uweze kuelewa hili <laughs> okay kabla sijakupa mifano itakayokupa halisi hapa ngoja nikeleze ukitaka kuimarisha mahusiano kati ya roho ya mtu na mwili wake imarisha akili yake ndani yake hata kama uamini weandika tu kabla yasomo alijaisha umeamini tu nakwambia hivi ukitaka kuimarisha mahusiano kati ya roho ya mtu na mwili wa mtu imarisha akili yake ukitaka na pia ukitaka kuharibu mahusiano kati ya roho ya mtu na mwili wake unaharibu akili ndani yake ndani, ya ndani ya nafsi yake aya ni mahesabu tuya ukishasoma namna hiya habari za uumbaji utajua mchezo ambayo shetani alikuwa anafanya hmm? ukitaka kuimarisha mahusiano kati ya roho ya mtu na mwili wake iwe ni mwanadamu uyu na mungu utaimarisha akili yake tunaenda sawa hmm? lakini ukitaka kuharibu mahusiano kati ya roho ya mtu na mwili wake unaharibu pia akili yake ndani ya nafsi yake sasa unisikiliza tena ukitaka kutawala maisha ya kiroho na ya kimwili ya mtu unatawala akili yake kwanini kwa sababu akili ndio inayotawala tafsiri ukitaka kutawala maisha ya kiroho na ya kimwili ya mtu unatawala akili yake sasa kuna jambo la msingi unalohitaji kujua hapa mungu alipokuwa namumba mtu kwa sababu ya utaratibu wa uumbaji kwamba mwanadamu haruhusiwi kuishi peke yake huku duniani bila mungu ndio utaratibu wa mungu kila kiumbe kilichoumbwa kwenye sura ya kwanza kasoma bibilia yako alikipa amri kizae kwa jinsi yake kasoma mwanadamu mwanadamu hakupewa kuzaa kwa jinsi yake alipewa kuzaa kwa jinsi ya mungu kwa sababu mungu ndiye aliyekuwa mbegu ndani yake tunaenda sawasawa dhambi ilipoingia hakuzaa kwa jinsi yake alizaa kwa jinsi ya mbegu ya tafsiri ya maisha yaliyokuwa nayo kwa hiyo haijarishi mwanadamu aliyokuwa nazaliwa alikuwa nazaliwa chini ya zambi ya adam kwa namna ambavyo hakuna namna angetoka mpaka tena adamu wa mwisho alipokuja damu yake ambayo ilikuwa ina nguvu ya kuweza kuingia si tu mbinguni kufuta zambi lakini mpaka kuingia katika roho zetu kutubadilisha ndio maana kabla ya yesu kuja hakukuwa na kuzaliwa mara ya pili kwa nini kwa sababu hakukuwa na damu ambayo ilikuwa na uwezo wa kuingia mbinguni si tu kuomba msamaha kwa ajili yetu lakini kufuta ile zambi iliyokweko lakini sio tu kufuta ile zambi lakini kutengeneza kibali kwa mungu kwamba tupewe nafasi ya kuzaliwa mara ya pili ili turudishiwe ile mbegu iliyopotea na zambia turudishiwe ile tafsiri iliyoharibika turudishiwe ule muunganiko uliokweka kwenye bustani ini kabla zambia ijeingia ambako ndani yetu kulikuwa na roho wa mungu kulikuwa na neno kulikuwa na sura ya mungu ili tuzae kila kitu kwa jinsi yake na ndio maana hakukuwa na mauti kabla ya hapo kwa sababu ndani ya hiyo mbegu hakuna mauti ijapokuwa umakufa ukiwa ndani ya kristo utaishi unaweza usiishi kwa jinsi ya mwili kwa nini kwa sababu mwili umegoma kwenda mbinguni uwezi kwenda mbinguni hautaki kutii kwenda mbinguni kwa hiyo tutapewa mili mingine bwana yesu asifiwe halcha asnisikilize mungu aliweka kwa namna ambavyo roho ndio ilitakiwa itawale nafsi itawale na mwili kwa nini kwa sababu roho ilikuwa na roho wa mungu na sura ya mungu ndiyo inatoa oda mwanadamu hakuumbwa kupokea oda kutoka duniani aliumbwa kupokea oda na maelekezo kutoka mbinguni na yajua mawazo nayowawazia nyinyi asema asemabwa ni mawazo ya amani kwa hiyo mungu alitengeneza njia moja tu ya kupokea maelekezo unasema unasaamakas unaongea gani ndio maana huyu ndugu alipojificha mungu anamuuliza wapi akasema niko huchi kitu gani mungu alichomuuliza nani aliyekwambia kwa sababu hawakuruhusiwa kupokea infomin kutoka mahali pengine popote kwa hiyo walipoanza kusema tuko uchi sasa aliyewaambia nani kwa sababu kwangu aikutoka oda ya kwamba mwambiwe mko huchi kuna mahali mmepata infomahon kuna mahali mmepewa tafsiri ambayo sio ya kwangu kandarabashako tuangalie kipengele cha pili sasa umepata hi tuangalie kipengele cha pili kama ujadaka utarudi kwenye youtube baadaye kikipengele cha pili kipengele shetani anavyotumia akili kuvuruga imani ya mtu na maisha ya mtu kumbuka maisha yanatengenezwa na imani ndivyo tunavyoambiwa kwenye waraka wa paulo kwa warumi sura ya kwanza mstari wa 17b mwenye haki ataishi kwa imani yake habakukimbilinn inatuambia hivyo hivo mwenye haki ataishi kwa imani yake kwa hiyo ndani ya imani kuna maisha na kuna aina ya maisha na imani warumi kumi wasi kabisa. imani warumi kabisa huja kwa kusikia nilikuambia usikimbilie haraka ukasema imani huja kwa neno la mungu ah, ah. inakuja kwa kusikia kusikia huja kwa neno la kristo kwa hiyo imani yoyote inakuja kwa kusikia haijarishi inakotokea lakini ukiamua kusikia hiyo tafsiri ukaipokea ndani inakuwekea kitu kinaitwa imani inakutengenezea uhakika wa baadaye uwe ni wakweli ni halisi ni wa kupotosha utachukua hatua kwa kufuata hicho kitu kwa sababu umekipokea ndani lakini unataka kupata uhai na uzima wa mungu na maisha ya kimungu aliyokusujia kwa ajili yako lazima usikie neno la bwana lazima usikie neno la bibilia lazima usikie neno la kristo ndivyo maandiko yanavyotwambia na shetani akitaka kuvuruga maisha ya mtu na imani ya mtu anavuruga akili okay. tuanze kidogo na kupitisha kwenye mistari hapo haraka haraka itakusaidia kwa hiyo kama huna spidi ya kusoma na spidi ya ykuandika kama huna spidi ya kusoma huwe na spidi ya kuandika wakorintho wa pili wakorinto wa pili sura ya k namoa mstari wa tatu tunaangalia kile kipengele cha pili shetani anavyotumia akili kuvuruga imani na maisha ya mtu imani na maisha ya mtu tuanze na ile wakorinto wa pili sura ya kumi na moa ule mstari wa tatu mstari zaidi ili usije natoa kichwani kwa sababu najua wegi wanasomaga hii mstari wanaipitia haraka haraka kwa sababu shetani asingetaka uone kitu maana maombi yako ya kuniombea ni muhimu sana harakaharakashtan asingetaauonhoanbwapl wale mstari watatu nasema lakini nacherea kama yule nyoka alivyomdanganya hawa kwa hila yake asije akawaharibu fikira zenu mkauacha unyofu na usafi kwa kristo sasa umeona kitu anachofanya ana haribu fikira fikira ziko wapi ziko kwenye akili ziko wapi ziko kwenye nafsi angalia mashambulizi ya kwanza ya shetani kwa mwanadamu kubadilisha maisha ya mwanadamu wa kwanza na uzao wake na dunia nzima alipiga wapi kwenye akili kwenye akili alipiga kitu gani fika unajua madhara yake tizama ulimwengu ulivyo tizama unavyofikiri tizama unavyoenenda unajua madhara yake kasome alifukuzwa kwenye bustani ya ede alianza kuishi kwa jasho mungu akumwweka mtu ale kwa jasho alimwweka mtu ale kwa akili sikuambii jasho la kufanya kazi maana yake kwa usumbufu na usisumbukie ndiomaaaamasmbkikasamabibiliayako uone alipiga airi sasa tukumbuki tuligotoka ukitaka kuharibu imani ya mtu na maisha ya mtu haribu akili yake shetani aliharibu akiri zao kunyaafsi akaharibu imani yao waliokuwa nayo na mungu akaharibu na maisha yao angalia yaoaaio wa kwanza timoteo wa kwanza ile hmm? sura ya sita sura ya sita sura ya sita ule mstari wa tano mpaka wa kumi na mbili tano mpaka kumi na mbili tano mpaka kumi na mbili anasemahiv na majadiliano ya watu walioharibika akili zao ko lazima uchunge sana unapojadiliana na watu kuna watu wengine ambao unajadiliana nao akili zao zimeshaharibika tayari hmm? sio mimi nasema biblia inasema hivi alafu inasemaje walioharibika akili zao wakoje walioikosa kweli eh? huku wakidzani ya kuwa utaua ni njia ya kupata faida maanayake wanageuza kitu cha mungu maalipakupatia elalakini utaua pamoja na kuridhika ni faida kubwa kwa maana hatukuja na kitu duniani tena hatuwezi kutoka na kitu ila tukiwa na chakula na nguo tutaridhika na vitu hivyo lakini hawa watakaokuwa na mali huanguka katika majaribu na tanzi na tamaa nyingi zisizo zenye kuzuru ziwatosaza wanadamu katika upotevu na uharibifu maana shina moja la mabaya ya kila namna ni kupenda fedha ambayo wengine hali wakitamani hiyo wamefurakana na imani na kujichoma na maumivu mengi shida sio hela shida ni kupenda hela inapokusukuma kuchukua hatua ambazo mungu ajasema bibilia inazungumza wazi kabisa inatoka kwenye kitu gani huo msukumu unatoka kwenye kitu gani akili zilizoharibika unajua akili zilizoharibika tuzungumze tungesema injini iliyoharibika sasa injini iliyoharibika akiharibiki kila kitu kuna vitu mle ndani ya injini vinaharibika utapaki gari au utaipereka gari kitu kwa nini kuna mwenendo unaotakiwa kutumia na kuenenda katika ili gari unagundua sio mwenendo wake mzuri nikiendelea kuitumia namna hii itakuwa grounded kabisa itanokuinjini na kila kitu kwa hiyo unaishughulikia mapema bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe umeangalia wa watimoteo wa pili sura ya tatu nakupa tu mistari ya kuharibika kili hmm? timoteo tatu ule mstari wa nn na wa tisa timoteo watatu timoteo wa pili sura ya tatu mstari ule wa nane na wa anasema kitu kigumu sana pale pales anasema hivi na kama vile yambre, yane na yambre walivyopingana na musa vivyo hivyo na hawa wanapingana na ile kweli ni watu walioharibika akili zao ukiona mtu anapingana na kweli unajua kweli nii yohana mstau a 7 watakasi kwa ile kweli na neno lako ndio kweli ukisikia kwa wakizungumza kwamba wanapingana na ile kweli ujuu ya kwamba wanapingana na neno la biblia lakini pia sio neno tu la biblia ukiona inasema wanapingana na kwelisu ni ndimi njia kweli na uzima kwa hiyo wanapingana na yesu kitu gani kimetokea kwenye maisha yao akili zimepata shida akili asini kasirikie ni, kasiriki? ni akili zimepata shida anasema ni watu walioharibika akili zao wametawaliwa kwa mambo ya imani cheki sasa akili zinaharibika alafu unatawaliwa mambo yako ya imani mtu akitawala imani yako wenauhakika na maisha yako yametawaliwa angalia kinachofuata mstari wa tisa lakini hawataendelea sana kwa hiyo cheki huyo mtu anaweza akawa mbishi anaweza asikubaliane na kitu cha yesu anaweza asikubaliane na kweli iliyoko ndani ya biblia kisikusumbwe mwangalie mwendo wake monitatu wetizama anavyoelekea usigombane naye maandiko yameandika wazi hivi lakini hawataendelea sana maana upumbavu wao utakuwa zahiri kwa watu wote upumbavu si tusi maana yake umeambiwa chakufanya hukufanya mjinga kibibilia sio tusi maana yake hujui chochote ndio maana asema msiowajinga bali mjue nini yaliyo mapenzi ya, ya bwana ujinga kibibilia sio tusi upumbavu sio tusi wale wanawali watano ambao wakuchukua mafuta wanatakiwa wanajua kabisa ta zinawaka kwa kutumia mafuta wakaenda usiku yesu aliowaita wapumbavu hakuwa nawatokana alikuwa anaeleza hali zao za kimaamuzi wanaamua kwa kutumia tafsiri ipi kasome biblia yako ao mtu akiharibu akili ameharibu imani akiharibu imani ameharibu maisha yako na misimamo yako angalia kile kitabu cha waefeso waefeso sura ya nne mstari wa kumi ku, na saba mpaka kumi na tisa waefeso nsb najitahidi kusoma na kukueleza tu angalau kidogo ni muhimu sana kwa hii mistari ilo sija kasema ninatoa kichwani waefeso nn naamini na biblia yako imeandikwa hivyo hivyo waefeso hivohivo mpaka 1t anasema hivi basi nasema neno hili tena nashuhudia katika bwana tangu sasa anasema tangu sasa msienende kama mataifa wanaendavyo katika ubatili wa nia zao ambayo akili zao zimetiwa giza matokeo ya kutiwa giza wamefarakishwa na uzima wa mungu kwa sababu ya ujinga uliomo ndani yao kwa sababu ya ugumu wa mioyo yao giza sasa wakitiwa giza kule ndani unaelewa maanayake nini maandiko yanasema wamefarikishwa wame, wame maana yake kile kitendo cha kutiwa giza wametenganishwa wamefarakana na uzima sasa ukisoma kwenye maandiko utaelewa kabisa itakuwa rahisi sana kwako angalia ile wakorinto wa wa pili sura ya nn huone hiki kitu wa korinto wa pili sura ya hmm? nn ule mstari wa tatu na wanne lakini ikiwa njiri yetu imesitirika imesitirika kwa hao wanaopotea ambao ndani yao mungu wa dunia hii amepofusha fikra sawa zimetiwa giza maana wasioamini isiwazukie nuru ya injili ya utukufu wake katika kristo aliye sura yake mungu umeona hiyo angalia waraka wa kwanza wa yohana sura ya tano waraka wa kwanza wa yohana sura ya tano ule mstari wa ishirini waraka wa kwanza wa yohana sura ya tano mstari wa ishirini nasi nasitwajua kwamba gali ya neno ila achausa mwana wa mungu amekwisha kuja naye zacheki so ametupa akili ametupa akili kwamba tumjue yeye aliye kweli na situmo ndani yake aliye kweli yaani ndani ya mwana wake yesu kristo ametupa akili tumjue yeye shetani akitaka usimjue yesu anapiga akili sio mimi nimesema maandiko yameandika okay bado hujapata biblia nasema walipotiwa giza fikra zao na akili zao walipopofushwa fikra zao kitu gani alichokuwa anapofusha alikuwa na, pofushua, na nini wafarakane na uzima wa mungu alikuwa na kitu gani alikuwa na winda isije ikawazukia nuru ya injili nuru ya injili kija kitu cha kwanza inachokuonyesha nini ni uzima wa milele ndani ya kristo maanayake nini katika yohana sura ya kumi na saba ule mstari wa tatu na uzima wa milele ndio huu wakujua wewe mungu wa kweli wapekee na yesu kristo liyemtuma kwa hiyo kama shetani anakufarikisha na uzima maana yake anakutenga usimjue mungu wa kweli wa pekee na yesu kristo aliyetumwa ndio maana tumepewa akili tupate kumcua yeye na ndio maana shetani akitaka kumtenganisha adamu na mungu anapiga akili zake akitaka kuwatenganisha watu wasiweze kukubaliana na injili anapiga akili zao ukiona watu hawaokoki ujue amekaa katikati ya mahubiri yako na akili zao na ndio maana unahitaji kusafisha hapo katikati ya akili zao na neno naneno lasivyo itakuwa ngumu sana wakazukiwa na hiyo nuru ya njiri kwa nini amepofusha kiri zao na wakinyimwa uzima wamenyimwa maisha ya sasa na ya baadaye ya sasa na ya baadaye <gibu> angalia tito tatu halafu tusonge kipengele kingine tito tatu mstari hulo wa tatu na wanne tito tatu eh? tito tatu mstari wa tatu na wanne kuonyesha jambo pale tito tatu mstari wa tatu na wanne anasema hivi maana hapo zamani sisi nasi tulikuwa hatuna akili ni mstari wa cabu sanahu tulikuwa wazi tulipokuwa hatuna akili tulikuwa wazi ka ukitaka kutokuwa mwasi lazima uwe na akili sio mimi nasemami najaribu kujumlisha hesabu zilizokwa hapa anasema hivi tumedanganywa ukitaka usidanganywe uwe na akili eh? kwa sababu usipokuwa na akili unadanganywa eh? maandiko yanaandika hivi huku tukitumikia tamaa na anasa za namna nyingi tukiishi angalia tukiishi katika uovu hmm? na husuda tukichukiza nakuchukian sasa unisikilize nisikilizetakusaidia hakuna mtu aliumbwa hana akili bibilia inavyosema mtu hana akili mwanaake ni hakuna mtu ambaye hana akili au unaosikia labda mzazi amekasirika sana au mwalimu amekasirika sana anamwambia e mtoto huna akili hakuna mtoto ambaye hana akili ila anajaribu kumwambia hukutumia akili kwenye kitu ulichokuwa unafanya ao biblia naposema hatuna akili sio kwamba hatuna akili maana yake tumeiondoa akili kwenye keen ya maisha yetu tumeiondoa akili juu ya mahusiano na imani tulio nayo na maisha tulio nayo na ndio maana unakuta shetani amemaliza sana watu wengi sana waliokoka kwa sababu ameondoa akili kwenye ushirikiano na imani na roho mtakatifu ah, kitu gani tena nasema hivi kati ya kitu kibaya ambacho shetani amekifanya kwa watu waliokoka na watu wa mungu ni kuwaondolea akili kama kiungo muhimu sana kwenye mahusiano yao ya maisha ya kiroho na maisha ya kila na maisha yao ya imani unajua a, a, ki, anachofanya shetani hila zile alizokuwa anatumia unaelewa alitumia hila gani kule kwenye bustani ya eden maandiko yanaposema yanaposema kwa hila aliwadanganya fikra zao hila gani aliyotumia unasikiliza vizuri sana so. hila gani aliyotumia ni hii kukata imani ndani yao anakataja sasa usikie mungu kawapa neno na kitu kitakachotokea baadaye wakilitekeleza au wasipolitekeleza ameshasema nimekupa matunda yote unaweza kula kasolo mti wa matunda ya ujuzi wa mema na mabaya usile ukila utakufa alikuwa namwambia ya kwamba kuna mfumo mwingine wa maisha usichukue kwa hiyo kamweleza kabisa okay shetani akaja akakaa katikati ya lile neno na kii za huyu mtu kitu gani alichokata alikata tafsiri ya lile neno akaondoa imani ndani yake unasema unajuaje imani ni kitu gani ni kuwa na hakika ya mambo ya tarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana kitu gani alichokata hakuzungumzia adhabu ya mauti itakayokuja alisema hivi mungu anajua ya kwamba mkila hmm? mtafumbuliwa macho kuna maarifa huko ndani yake mtakuwa kama yeye alichokuwa anatafuta kitu gani unisikilize vizuri kuwatazamisha furaha na maarifa ya sasa bila kuangalia gharama ya maamuzi yao wengine hawajasikianao ya nasema hivi shetani alichofanya ni kumfanya mtu aamue eh? mambo yake ya kufanywa hmm? kwa kutizama furaha na maarifa na faida ya sasa bila kujali gharama ya maamuzi hayo baadaye kwa ajili yake na kwa ajili ya watu wanaomtegemea unasema unaipata wapi waibrania twende waibrania waibrania sura ya kum na moja waibraniabania k namoa ule mstari wa ishir4 mpaka wa ishir6 waibrania kmi namoja mstari ule wa ishiri na 4 mpaka ule wa ishiria 6ta inasema hivi kwa imani musa alipokuwa mtu mzima angalia sasa akakataa kuitwa mwana wa binti farao angalia sasa akaona ni afadhali kupata mateso pamoja na watu wa mungu angalia sasa kuliko kujifurahisha katika dhambi kwa kitambo kujifurahisha katika dhambi maanayake nini dhambi ni uwasi kujifurahisha kwa furaha inayokuja kwa kutokutii kile mungu anachokuambia lakini maandiko yanatuambia hiyo furaha nio ya kitambo tu sio muda mrefu awezi dumu kwa hiyo shetani alichowaonyesha ni furaha ya muda kwa nini walishindwa kuona mbali alikata kitu kinaitwa imani kwa sababu imani nakupa uhakika mambo amambo yatarajiwa angalia anachoendelea hapa akihesabu ya kuwa kushutumiwa kwake kristo ni utajiri mkuu kuliko hazina za misiri kwa kuwa aliyatazamia hayo malipo maana yake kuna namna ambavyo hakukuwa na namna shetani anaweza akambana musa kwa kuangalia vile vitu vilivyokuwekwa pale aasi maagizo ya mungu aliyokuwa memwekea kule ndani akaona kabisa ni hei vile vitu vibaki kwanini kwa sababu ya kitu kilichowekwa mbele yake na ndicho hicho hicho ambacho maandiko yanatuambia yesu alichokuwa nacho akiona furaha iliyowekwa mbele yake aliustahimili msalaba kitu ksnaongea kitiajaribu shetani ndicho anachofanya mpaka leo ndicho anachofanya mpaka leo kutenganisha akili na imani sasa ulisikilizi akitenganisha akili na imani akili aiwezi kufikiria juu ya kesho kwa sababu unafikiri tu juu ya fyuce ndani ya faith ndani ya imani ndani ya imani maana yake lazima kuwe na neno linalokupa kesho kwayo shetani akitaka kukumaliza juu ya maisha yako anatenganisha akili na imani anakutenganisha na neno linalokupa maisha yaliyo bora mazuri mbele yako tunaenda sawa <laughs> anapiga hiyo kwenye rika zote anapiga hiyo kwenye sekta zote anapiga hiyo kwenye kanisa pia unasema nasemamakasnajuaje chek unaweza ukakuta mtu ni wa wakiroho kabisa vizuri wala msinikasirikie nazungumza kitu cha ja kukusaidia hizi ni siku za mwisho na vitu vingine nisingesema hapa kitu gani kinamfanya mtu ameokoka anang'ang'ana usiku na mchana mungu ninaomba unipe watu waokoke panua huduma nilio nayo panua na wakristo niweze kupata wengi lakini hafikirii namnayn au anaakili imani haifanyi kazi sasaumsikilize lazima <laughs> L- ucheki unasema kitu unaongeaituani nisikilize vizuri huwezi ukaomba watoto na usipanue mahali pahema imani inakwambia utakuwa na watoto huwezi kujenga nyumba ya chumba cha kwenu tu na mke wako tunaenda sawa wengine <laughs> bado ajadaka. okay ngoja nijaribu upande mwingine hi awatumishi nawapa kitu kigumu kidogo ngoja niseme kutoka kona naingi ma kufikiria kwa nini vijana wengi sana hawafikirii awafikirii awafikiri kesho kwa sababu akili zao zimebanwa zifikiri leo tu furaha ya leo tu furaha ya leo tu furaha ya leo tu faida ya leo tu lakii awafikiri habari za kesho hawafikiri habari za kesho wakifanya maamuzi ni furaha ya leo siku mbili, siku mbili tatu habari za kesho yaleo okay, unaweza ukasema ni vijana tu lakini chk na watu walio kazini anajua kabisa alipokuwa anapewa alipewa na karatasi ya ofisi inayosema kuna kustaafu kwenye miaka tano. anafika mwaka wa tano. miezi sita ndio anasema kufanya kitu gani tatizo wenye miaa mamiaka yote miaka yote akili ili nyimwakuunganika na imani lyokwe nampa kesho yake mpaka mlango wa kesho ulipofika ndipo aakumbe Aa, nimefika mlango wa kutokea nimefika mlango wa kutokea lakini haju anakwenda hiyo anasema hivi msinikasirikia msinikasirikiani mlio stafu mnaonisiklza anasema hivi ngoja nipate penshn ngoja nipate penshen nitafanya biashara uliwahi kuandaa akili yako kufanya biashara unapata hiyo hela unatumbukiza mahali zinazama kwa nini kwa sababu unajua baadaye nitakuoneza ni kituan ni kinachotokea lakini nataka uone yale matenganyisho yaliyoko kitu kani. nenda kanisani tunaweza tukakupa imani yote ya kupokea vitu vyote lakini mara chache sana tutakukumbusha kwamba yesu karibu anarudi ni mara chache tutakukumbusha yesu anarudi tutakuwekea usimamishe imani ya kupokea kila kitu leo okee kila kitu leo baraka leo peza leo sikuambi kwamba ni kibaya lakini kama hiyo imani haikupita hadhari ya kwamba hatuna mji mjihudumuu na kwamba tutaondoka hapa duniani na hii vitu tutaviacha haina maana ni vibaya vitatusaidia tunaposimama kwenye kusudi la mungu lakini kama hiyo imani haitakuambia kwamba kuna siku ya kuondoka unahitaji kujiandaa mapema inamaanisha kuna sehemu umenyimwa kwenye kufikiri kwako hufikirii juu ya kesho yako baada ya kufa kipengele cha tatu twangalie kipengere chatatu twangalie cha tatu kipengele cha tatu ni hiki uhusiano wa imani na akili na naroha mtakatifu katika kutafsiri maisha ya mtu ya kila siku uhusiano wa imani na akili na roho mtakatifu katika kutafsiri maisha ya mtu ya kila sik uhusian wa imani na akili na roho mtakatifu katika kutafsiri maisha ya mtu ya kila siku roho mtakatifu ananiambia nikukumbusha jambo hili katika ili jambo niliyozungumza pale kabla sijaingia kipengele cha chatatu ukishaona mtu au ni kijana wako au ni msichana au ni mtu kazini hafikiri juu ya kesho hana mipango iliyokaa vizuri hujua ametenganishwa na yeremia 9 ombea akili yake ombea akili yake kwa sababu yako mawazo ambayo mungu anamwazie ni mawazo ya kumfanikisha kumpa tumaini juu ya siku zake za baadaye hakuna neno ambalo mungu atakupa ambalo lina, halina baadaye nzuri ndani yake hakuna tumaini ukishaona mtu hafikiri namna hiyo anachofikiriani hapa tu ombea akili zake zimebanwa ombea akili zake lazima kuwe na muunganiko kati ya akili yake na imani na sio tu imani yoyote imani ambayo inakuja na neno la kristo katika yeremia ishrt kumina moja lakini awe na neno kutoka kwa mungu kama isaya tan limstari wa kuminamoja ndivyo litakavyokuwa neno langu nitakalo litakaotoka katika kinywa changu hali tanirudia bure lakini litafanikiwa kwa hiyo kama unataka kufanikiwa leo na kesho lazima uwe ilo neno lije ndani yako kumbuka akili yako ni kiwanda cha kus cha kutafsiri hilo neno linalokuja na kadri inavyotafsiri na kus kule ndani unapata uhakika unapata utayari unapata namna ya kusonga mbele bwana yesu asifiwe sasa katika uhusiano wa imani na akili na roho mtakatifu katika, katika kutafsiri, kutafsiri maisha ya mtu ya kila siku nataka kuangalia tu mifano michache mifano michache vingine ukitoka kwenye mifano itakuwa rahisi sana kuelewa niangalie la kwanza katika maombi katika maombi o mfano wa kwanza mfano wa kwanza katika maombi andika tu hivyo hivyo katika katika maombi katika maombi utaona mistari mingine ambayo labda ulikuwa siku zote katika maombi petro wa kwanza sura ya 4 mstari wa saba Petru wa kwanza sura ya n mstari wa saba inasema hivi lakini mwisho wa mambo yote umekaribia nnlac lakini mwisho wa mambo yote umekaribia basi ngalia iloangalizo iweni na akili mkeshe katika sala maye kusikia mafundisho kwenye vikundi vya maombi ambavyo vinafundisha uhusiano wa maombi na akili bibilia inasema lakini mam, mwisho wa mambo yote umekaribia basi iweni na akili mkeshe katika sala kwa nini hasemi muwe na imani mkeshe katika sala sasa aimanishi usio na imani maana ndicho tunachofundisha ukiomba lazima ombe kwa imani ukipokea unapokea kwa imani uu mstari umetokoa akili maana yake akili zina sehemu katika kuona umuhimu wa kudumu katika sala katika nyakati hizi akili zina sehemu ndio maana yao mstari kwamba usezarau akili zina sehemu katika kuona umuhimu wa kudumu katika sala katika nyakati hizi angalia mfano wa danieli sura ya tisa daniel sura ya tisa danil sura ya tisa ni kuonyeshe mistari michache pale mstari wa kwanza mpaka wa tatu alafu tutasoma wa ishirini mpaka wa ishirin na nn danil t ili uweze kuelewa hiyo petro wa kwanza sura ya nne mstari wa saba kupemfano kidogokupea mfano kidogo danil tia mstari wa kwanza mpaka watatu mpaka inasema hivi katika mwaka wa kwanza wa dariu mwana wa asuelo wa uzao wa medi aliyetawaza kuwa mfalme juu ya miliki ya ukardayo katika mwaka wa kwanza wa kumiliki kwake mimi danieli kwa kuvisoma vitabu nalifahamu hesabu ya miaka ambayo neno la bwana lilimjia yeremia nabii ya kutimiza ukiwa wa yerusalemu yaani miaka 7 nikamwelekezea bwana mungu uso wangu ili kutaka kwa maombi na dua pamoja na kufunga na kuvaa nguo za magunia na majivu akaendelea kuomba tunaenda sawa satuanze tusomele mstari wa ih mpaka wi4 uone kitu basi hapo nilipokuwa nikisema na kuomba nikiungama dhambi yangu na dhambi ya watu wangu israeli nakuomba dua yangu mbele ya za bwana mungu wangu kwa ajili ya mlima mtakatifu wa mungu wangu nam nilipokuwa nikinena katika kuomba mtu yule gabriel niliyemwona katika njozi hapo kwanza akirushwa upesi alinigusa panapo wakati wa dhabihu ya jioni akaniagiza akaongea nami akasema e daniel nimetokea sasa ili nikupe akili alafu anasema hivi mwanzo wa maombi yako ilitolewa amri nami nimekuja kukupasha habari maana wewe unapendwa sana basi tafakari habari hii na kuyafahamu maono haya muda wa majuma sabini umeamaliwa juu ya watu wako na juu ya mji wako mtakatifu ili kukomesha makosa na nakuishiriza dhambi na kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu na kuleta haki ya milele na kutia muhuri maono na unabii na kumtia mafuta yeye aliye mtakatifu bwana yesu asifiwe neno gumu lakini nataka unisikilize vizuri huyu jamaa alisoma biblia tungezungumza kwa lugha sasa wakati yule hawakuwa na bibilia alisoma chuo cha nabii yeremia kwenda akpata kuomba Nakua Nakua kwe, kwe. Okay. So na kwakuvaa magunia akufanya mchezo afanya maombi kwlikatoka mbingunihuu jamaa tunampenda sana kama vile na wewe unavyopendwa sana kwa sababu yesu anapendwa kama vile wee unavyopendwa nahuyo unapendwa vile yesu anavyopendwa kwa sababu alipendwa sana eh? oda ikatoka sio kujibu maombi yake apewe akili okay tungezungumza kwa lugha ya sasa hivi mtu anaweza kakukasirikia kweli anapewa akili kwani hana maana hapa anazungumza anasema nimetokea sasa ili nikupe akili upate ufahamu okay ule ufahamu wa kwanza aliopata kwana alikuwa hana akili nataka udake vizuri uweze kuelewa aina gani ya akili inayozungumzwa kwa sababu ile nyingine alisoma akapata ufahamu lakini kuna aina kuna kiwango cha ufahamu cha kufikiri maana anazungumza hapa ule mstari anasea basi itafakari habari hii na kuyafahamu maono haya maana yake katika fikra katika kutafakari ndani ya akili kuna ufahamu unaoachiliwa ambao bado hujapata kwa hiyo nimekuja kukurekebishia akili yako nikupe akili nikuteremshia akili ndani yako maanayake ni kuwekee kitu ndani ya fikra zako ambacho kinaweza kikaunganisha maono unayoyaona na sauti unayoisikia kitu gani alichokuwa namsaidia anasema ulifanya sahii sana kuomba lakini hukujua namna ya kuomba unisikiliza alijua kuomba hakujua namna ya kuomba yalekuwa nang'ang'ana bado wiki mbii majuma mawili anataka watu warudi na mungu anasema muda wa majuma sabini umeamriwa usiombe kwa kuangalia shida mlionayo omba kwa kuangalia mungu amesema nini juu ya hali unayopitia anazungumza hapa tizama kuna kitu kimepangwa hapa sio swala tu la kuomba lakini ni namna ya kuomba jinsi ya kuomba kinachoamua jinsi ya kuomba gabrieli alimwambia daniel ni kupe akili upate ufahama. okay wengine wanaweza katizama agano la kale wasielewe nenda kwenye agano jipya kile kitabu cha warumi ile sura ya nane ule mstari wa ishiri na sita kadharika roho mwenyewe hutusaidia udhaifu wetu kwa sababu hatujui kuomba jinsi tupasavyo ile kwamba mndani una msukumo wa kuomba haina maana unajua namna ya kuomba jinsi ikupasafi na kiungo kimojawapo kinachotakiwa lazima kikae vizuri kiweze kupata ufahamu wa kiroho lazima kuwe na kodithon kuwe na ushirika kutoka kwa roho mtakatifu na yesu aliyoko mkono wa kumi wa mungu baba ambaye anadumu kutuombea kila ombi linaloingia ndani ya moyo wa mtu ikiwa na msaada wa roho mtakatifu limeanzia kwenye moyo wa kristo pale kwenye mazabau anatizama duniani nani atakayemsaidia katika kuomba hapa kuwe na mwakilishi kutoka huku anakukuta wewe unasikia msukumowa kuomba badala ya kutafuta msaada wa kujua jinsi ya kuomba w unaanza kuomba ndio maana maandiko katika gano jipya wametupa swala la kunena kwa lugha kitabu cha wakorinto ile sura ya kumi na nne mstari wa kumi na nne na wa kumi na tano ukinena kwa lugha akili hazina matunda kwa nini kuna akili zingine zinaweza zikakataa kuomba unachoomba zinaweza zikakataa mapenzi ya mungu atakayokupa kwa sababu bado akili haijakubali vitu vingine mungu alichosema maana yake hazijatengenezwa hazijafanywa upya hujapewa fikra za kimungu zenye ufahamu kimungu hiyo zitabisha aina fulani ya maombi zitakataa kupokea aina fulani ya majibu kwa nini kwa sababu bado inafikiri kidunia bado inafikiri kipepo ki bado inafikiri kimafundisho ambayo sio sahihi bado inafikiri kibinafsi haifikiri katika mapenzi ya mungu kwa hiyo mungu akatupa roho mtakatifu wakati anaendelea kukarabati nafsi zetu anatupa kunena kwa lugha tunapo kunena kwa lugha biblia inasema akim. Ya zina matunda maana yake ana anaba anatengeneza ba unafika njiani utasikia diversion, diversion, diversion. ya kwenda wapi pita huku kuna shida gani daraja linatengenezwa daraja linatengenezwa hakuna mtu anabishana na kibao cha esh kwa sababu anajua daraja linatengenezwa likishatengenezwa esh itaondoka ninakwambia yo kwamba akili yako ikitengenezwa es itaondoka roh mtakatifu atazungumza na hata hatak kwa lugha atakupa ufahamu utaelewa anachosema bwana yesu asifiwe haleluya kwa nini unafikiri wafilipi aliandika sura ya nne ule mstari wa sita na wa saba akizungumza ya kwamba katika mambo yote ne? katika kusali na kushukuru haja zenu zijulikane na mungu alafu anasemaje mstari wa saba na amani ya mungu ipitayo akili zote kwa, kwa sababu kuna vitu akili haiwezi kubali haijakarabatiwa kandoroboshakaraasik kama unataka kuwa mwombaji mzuri wambaye akili zako tuangalie mfano wa pili mfano katika ushindani wa kibiashara sokoni katika ushindani wa kibiashara sokoni angalia kitabu cha ufunuo sura ya ku a tatu mfano wa pili huo sawa katika ushindani wa kibiashara sokoni katika ushindani Sokon. wa kibiashara sokoni ufunuo kumi na tatu mstari wa kumina saba na wa kumi na 8 indaraashakuruskule hmm. hmm. mstari wa ksabana tena kwamba mtu hawa yeyote asiweze kununua wala kuuza kwao unajua hayo ni masuala ya soko kuuza na kununua ni kitu cha soko cha biashara ya aina yeyote ile hmm? isipokuwa anachapa ile yaani jina la mnyama yule na hesabu ya jina lake sasa sasangalia bibilia nachosemamstare wa kumanan hapa ndipo penye hekima yeye hapa ndipo penye hekima yeye aliena akili nai hesabu hesabu ya mnyama maana ni hesabu ya kibinadamu na hesabu yake ni ast na stachaa nahioambo Chana na hizo namba iloni somu lingine achana na hizo namba mimi nataka nikuonyesha hivi mungu anataka kutuambia hivii usikilize hmm? vizuri katika ushindani wa kibiashara sokoni hmm? ukitaka kushinda maombi peke yake yatoshi imani peke yake aitoshi lazima hekima na akili ziingie kazini hekima na akili hekima na akili sasa sio swala tu la kuuza vitu kwa wale ambao wafanya biashara una kitu unauza kama huna hi hekima ni hekima ya namna gani kasoma kwenye biblia utaona waefeso tatu sura ya kumi mstari wa 1m wa efeso ta 1 1mj inatueleza juu ya hekima ya mungu ambayo ni silaha mmojawapo katika ulimwengu wa roho ambayo falme na mamlaka katika ulimwengu wa roho zinatakiwa kujua kwa hiyo hekima kuna hekima ambayo ni silaha tunaambiwa ya kwamba katika soko kuna utawala wa kiroho hisi swala tu la huko mwishoni mpinga kristo atakapotokea maandiko yanasema roho ya mpinga kristo inatenda kazi sasa inafanya kazi gani kwa ajili ya kuandaa mpinda kristo atakapotokea roho mtakatifu anafanya kazi sasa kwaajili ya nini kuandaa juu ya yesu kutokea zote ziko kazini sasa hivi duniani roho mtakatifu iko kazini roho ya mpinga kristo iko kazini zote zinaandaa vitu vilivyoko mbele kwa hiyo vinaanza kupambana kwenye maeneo tofauti tofauti eneo moja mojawapo ambalo kuna upambani makubwa ni sokoni kwenye biashara unaona ile wafalme moja wafalme moja sura ya tatu mstari wa8 wafalme moja sura ya tau mstariwa8 unajua inazungumza juu ya kitu kitun inazungumza juu ya, ya watu kushangaa sana juu ya maamuzi aliyofanya sulema wafalme wa kwanza sura ya ta mstari ule wa8wfaa wa kwanza sura ya tatu, wa jinsi alivyofanya maamuzi juu yale wadada wa wawili waliokuwa nagombania mtoto wakashangaa hekima aliyokuwa nayo ili kufanya kitu gani decision wao wameandika kufanya hukumu lakini ni hekima inayokusaidia kufanya maamuzi ukiwa sokoni unajua unasema kwa nini okay unisikilize vizuri ni wangapi hapa ambao akienda sokoni anakuwa na karatasi ameandika vitu vya kununua mo 24 hata kama hujaandika kwenye karatasi umeandika moyoni mwako vitu vya kununua ukienda sokoni unanunua vitu vingine vya kwenye karatasi ununue hata kimoja tatizo limetokea wapi nguvu iliyoko sokoni imekusukuma kutumia pesa zako nje ya mpango wako wengine nasema hivi kuna nguvu sokoni ya kukuvurugia matumizi yako unahitaji hekima na akili kwa sababu huko ndani ukichanganya na imani ulio na msada wa roho mtakatifu utajua namna ya kuingia sokoni huku ukinena utaingia sokoni huku kiomba utajua unaenda sio mahali palipo parahisrahisi tu kama mtu mwingine anaofikiri anaenda tu kirahisi siu dukani haliendi kirahisi namna hiyo dukani watu wote ambao wanafanya kazi sokoni wa maeneo wanajua kabisa juu ya msaada wa nguvu za giza ambazo watu wanatafuta kuhakikisha kwamba vitu vyao vinanunuliwa kwa hiyo sio swala la uwewe kuwa na karatasi uliloandika swala ni kwamba yule mtu ambaye ameweka vitu vyake kapanga pale ana nguvu ipi ya kuvuta hela mfukoni mwako ana nguvu ipi ya kuvuta maamuzi ya matumizi ya pesa ukifika nyumbani listi yako imebaki pale pale umebeba kitu kingine unabaki unashangaa kitu gani kimetokea biblia anasema hapo ndipo penye hekima na akili kanda kandarabashakorovosiki kwa hiyo kama unaenda sokoni ombea akili hakikisha imebanana na hekima <laughs> hakikisha mebanana na imani yako ili kutaka kununua ikisema ksemanunua ikiwapi ah, kwani nakihitaji sasa hivi kuna maswala ya kesho ambayo yatahitaji pesa zaidi kuliko wewe unaisemesha ile bidhaa kwa sababu ile bidhaa inakusemesha nichukue tu yani kabisa unanipita tu unanipita tu yani kabisa unanipita unaniacha ni, una kabisaapo nauhakika utanikuta ukirudi utaikta kweli nichukue kabisa si unajua hali ilivyo sokoni asokoni sasahivi mali hazipatikane ni harakaharaka nichukue unajisemesha mwenyewe unaanza tafsiri lakini hiyo tafsiri unaipata wapi inakuwa msingi wa kutumia pesa zako. Alafu, kesho unasema unajua sina hela sawa huna lakini zimeenda mahali raba Andaraba saka andarabashaorooshiiasaaeua ngoja niseme mfano wa tatu alafu tunamaliza kesho tutaendelea tena kidogo mfano wa atatu katika ndoa sema katika ndoa mfano watatu katika ndoa evo evo ndoa andika hivyo hivyo ndoadhohouadoendsaa wakorinto wa pili sura ya 11 mstari wa watatu wakorinto wa pili 1m mstari watatu tutaenda maliza sasa hiv tu wale wa vyombo vya habari mlivumilie dakika kidogo dakika kidogo ainuwezikujuaataeyee hmm? cerea kama yule nyoka alivyomdanganya hawa kwa hila yake asija akawaharibu fikira zenu mkauwacha unyofu na usafi kwa kristo okay. alipopiga hakupiga kwa mtu alipiga kwenye ndoa Kusabu, ili kwa sababu hili ilikuwa ndio ndoa ya kwanza duniani mume na mke alipiga wapi akii fikira zao fikira za kufanya nini kushauriana kwa suala la kushauriana likaotea unasima kwa nini yule nyoka eh? alimshambulia tu yule mama kwa nini asimuulize mwanaume nini eh? kwaniniamuulize tu yule dada okay au yule mwanaume akuwepo a akuepo kwa sababu inawezekana kabisa anakusukuma usiwepo nyumbani <laughs> ili aweke fikra zingine kwa mkewao usinikasirikie kutoka ni muhimu <laughs> maana sasa watakula wapi muhimuaasaatulazima so, ukatafute chakula lakini lazima ujue namna ya kuombaaakili za mke wako tunaenda sawa maana maandiko yako wazi kabisa alipita kwa yule mama lakini akabanwa na mwanaume ye mwenyewe kama alirudie eh? baada ya kurudi kwanini alikubali tu moja kwa moja kwa kulatunda kwaniniaskatari wengine bado awajadaka nasema hivi mkiwa kwenye ndoa mpaka akili zinaunganika unasema unajuaji kamuuliza adamu mkikutana naye mbinguni alibanwa mama mume akaacha ubishi kama alikuwa na akili ambayo iko peke yake basi alinyamaza kutunza amani ndani kusiwe na vurugu tunaenda sawasawa wengine baadawajadak mungu alipokuja akumwita mwanamke alimwita mwanaume mwana adamu huko hapiwakatkt eh? niko uchnani amekuambia angalia kitu alichosema baadala ya kujibwa alichoulizwa akasema huyu mwanamke <laughs> mwanamke kakukosea kitu gani we ndi umeulizwa U, ulitakiwa ujibu ninachotaka kuonyesha akili kwenye ndoa ikivurugwa mawasiliano katikati ya mume na mke yanavurugwa mashauriano yanavurugwa kungojana kwenye maamuzi kunavurugwa vurugwa okay. twende petro wa kwanza sura ya tatu hiyo imekutosha petro wa kwanza sura ya tatu petro wa kanza sura ya tatu mstariule wa s petro wa kaz tat mstar wa saba kadhalika ninyi waume kaeni na wake zenu kwa akili na kumpa mke heshima kama chombo kisicho na nguvu na kama warithi pamoja waneema ya uzima kusudi kuomba kwenu kusizuiliwa haikusema kaanao kiroho aa wanaume wengi sana wakishaa mnanisikia vijana usija ukakaa na mke wako kiroho hawakuumbwa kukutafsiri kiroho wameumbwa kukutafsiri kutoka kwenye akili unajua akili maanayake nini wanataka kuelewa ukisema nimechelewa wanakuuliza swali la pili ulikuwa wapi usikasiriki ndivo walivyoumbwa umepata hela zimetoka wapi mbona leo naona na unakiatu kipya ha? haitoshi tukipya atauliza kimetoka wapi ukiwa na hendikachifu mpya atasema nimeona una kitambaa kipya kimetoka wapi kama jicho lako limekuwa jekundu atatizamaa nimeumia kumetokea shida gani atauliza hayo masware usijaribu kukasirika ndivyo walivyoumbwa kwa akili okay ngoja nijaribu hivi kama humpi mke wako heshima tatizo liko wapi mi sikusema <laughs> umejijibwa hapo nyumbani ha? umejijibwa hapo nyumbani ha? biblia inasema kaeni na wake zenu kwa akili na kumpa mke heshima kwa hiyo kinachompa mke heshima ni akili Kina kwa nini kinakuwa kinakupa utulivu akili inakupa utulivu wa kujieleza hata kama ujuu kujieleza unanena kwa lugha kidogo kidogo oh, roho mtakatifu ninarudi nyumbani ninaomba unipe upako wa kujieleza kwa mke wangu kama atakuja na maswali wewe ndio unajua wee nisaidie niandaye maswali yote atakayokuwa nayo ninaomba unipe hekima ya kujibu Harafu, upako unakuja juu yako ukifungua tu mlango upako juu yako haleluya <laughs> glory to god Baby, pasanga, hana nguvu sio nguvu za kiroho ni nguvu za kimwili kwa sababu nguvu za kiroho mungu ameumba jambo jipya duniani mwanamke atamlinda mwanaume hiyo nguvu za kiroho wanazokubwa kuliko za kwetu tunaenda sawasawa unisikiriza itakusaidia hii mwanadamu alivyoumbwa kwa namna ya chafu sana mwanaume ni kichwa mwanamke ni mwili kwanzia kwenye shingo tunaenda sawasawa uwezi kugeuka bila shingo eh? wa hiyo kama unaona mbele mwanamke amepewa ndani yake uwezo wa kujua hatari zilizoko njia ndio maana anakulinda kwa hiyo usija kachanganywa na huu mstari angalia mstari wa mwisho tito tito sura ya pili tito sura ya pili ule mstari wa watatu mpaka wa tano tito 2 mstari watatu mpaka watano inasema hivi inasema hivi tito bl mstari watatu mpaka watano vivyo hivyo na wazee wa kike wawe na mwenendo wa utakatifu wasiwe wasingiziaje wasiwe wenye kutumia mvinyo nyingi bali wafundisha mema ili wawatie wanawake vijana akii kayo inamaanisha kwa wanawake vijana kuna shida sio mimi nimesema huu uh, paulo alikuwa anamwandikia tito anasema watie wanawake vijana saa sijajua vijana ni umri gani lakini wajiwe akili wawe na akili ziwasaidie kufanya kitu gani sikiliza hapa ziwasaidie kufanya kitu gani wawapende waume zao kwa hiyo mke hakupendi kwa kutizama kwa kuangalia imani anatumia akili unataka mke wako akupende wambea akili yake sio mimi nimesema inasema hivi wawapende waume zao alafu ikia tena wawapende na watoto wao kwa hiyo kama una mke hapendi akupendi wewe hapendi na watoto unajua shida iko kabisa ikbsalafu inaendelea inasemaji nakuwa wenye kiasi kama hana kiasi shida iko kwenye akili nakuwa safi kama ni mchafu So, saa kusingizia shetani shetani hayuko hapo ni akili hmm? kama yupo amekamata akili yako mfukuze kwenye akili angalia na kufanya kazi kazi nyumbani mwao kama kazi nyumbani mwao nakufanyaaymb wafanayumbaashk kwenye akili Kuawema, na nauai zao wenyewe ili neno la mungu lisitukanwe kwa wanaume wawe na akili ili maombi yao yasizuiliwe kwa wanawake wawe na akili ili neno la mungu lisitukanwe funika macho yako niombe aleluya kesho tutaendelea tena lakini ngoja tuombe mungu liye hai asante kwa ajili ya watu huko studio naamini na wao wamepata kitu cha kuwasaidia usiwasahau eh mungu usiwasahau na wale wenzangu ambao nimechukua mdawa aa uaiifu wao a ya l watoto wa aika jina ayesu kis aae ili shtani asiendelee kuonea akili zetu na maisha yetu katika nyakati hizi vile nafasi ya siku ya, leo, na nafasi ya siku leo ya atia akah aish ina la yesu kristo mbariki kila mmoja anayesikia neno hili mbariki na anaendelea kutoa sadaka zake na muda wake kuendelea kutuombea katika jina la yesu kristo na watu wote tuseme amenungana nasi kupitia mafundisho ya kiroho kwa mfumo wa sauti kila siku kupitia websit ya w naitwa inocent mashauri kama ni mtumishi wa mungu na ungependa mafundisho yako yaifikia idadi kubwa ulimwenguni kwa kuandika ama kuhubiri waweza kuwasiliana nasi kupitia kitengo cha mawasiliano kwa simu nambari za 67587884