ataka niwambia abiasikumoja mtaliojakula namine tinajua mtalihunduka kwa mazuri siku wa mabaya habari mpindo msikilizaji ni siku nyingine tena tumejaliwa kuiona nami nipende kukukaribisha kipekee kabisa katika kipindi chetu the foundation naam awali yeyote nipende kutoa pole kwa msiba mzito uliotufika kama taifa ni wakati wa majonzi ni wakati wa huzuni mpindo wetu hayuko na sisi tena lakini tunajitia nguvu katika mungu utayashinda yote tutavuka na hili pia kipekee kabisa katika kipindi cha leo ningependa tumzungumzie shujaa mjasiri hayati raisi john pombe magufuli na leo katika sehemu hii ya kwanza tutazungumza tu kwa ufupi kuhusiana na maisha ya yameheshimiwa na mambo ambayo yametuachia kama mafunzo sisi tuliobaki nyuma haya karibu ujiunge nami ningependa kuanza sehemu hii ya kipindi chetu kwa kunukuu baai neno ambayo mwheshimiwa aliyaongea kipindi akiwa hai mwheshimiwa alisema mimi ni mtumishi wenu nami nataka niwaambie ndugu zangu siku moja mtanikumbuka na mimi najua mtanikumbuka kwa mazuri wala si kwa mabaya kwa sababu nimeyatoa maisha yangu kwa ajili ya wengine ama kwa ajili ya masikini katika vipindi vilivyopita kati ya mambo ambayo tulikuwa tunaangalia ni umuhimu wa kutambua kwamba maisha yako ni safari na kwamba wewe ni mtu wa muhimu sana na tunapotazama maisha ya mwheshimiwa tunaweza tukaliona ilo kwa makini sana ni mtu ambaye alitambua kwamba anaelekea mahali na ndo maana katika hotuba zake nyingi alikuwa anasistiza sana kwamba tunaelekea mahali kuna wakati wengi inawezekana aliona kwamba labda mambo hayaendi kama ambavyo alitegemea kukawa pia na misehemo mbalimbali kama vile vyuma vimekaza na kadhalika lakini mpaka sasa watu wengi wanakiri kwamba kuna mabadiliko kwa ambayo wameaona ndani ya nchi nando maana msiba huu umehuzunisha wengi kwa sababu wamekuwa wakijiuliza sasa inakuaje baada ya hapa baada ya kuona haya mambo yote na haya maendeleo tunasonga vipi baada ya hapa je hao watu waliowacha nyuma wanaweza kusimamia yale mambo ambayo aliyaanzisha sasa katika siku ya leo nisingetaka sana a ndani kuelezea alichokiacha nyuma ama kazi aliyoifanya lakini tu nataka kuzungumzia jambo moja kuhusiana na the beauty of life yani uzuri wa maisha mmojawapo wa walezi wangu wa kimaisha alizungumza sentensi hii akasema kwamba you only start living when your life others yani kwa tafsiri sio rasmi tunaweza tukasema maisha yako yana maana ama yana umuhimu pale ambapo yanawagusa wengine am, kwa namna nzuri na huo ndio uzuri hasa wa maisha pale ambako jinsi ambavyo unaishi katika kuongea kwako matendo yako na kikubwa zaidi ama most significantly what you make the most out of your life ama tunaweza kusema matunda haswa ya maisha yako kawaida raha ya maisha ipo pale ambako unawagusa wengine na inawezekana ikawa katika levels mbalimbali za kimaisha labda inawezekana ni kwenye familia ama kwenye urafiki tu wa kawaida ama shuleni ama serikalini haijalishi ila uzuri haswa wa maisha unakuja pale ambako unaona maisha yako yanawagusa kwa sababu kati ya vitu ambavyo tunavitafuta kwenye maisha ni ama kuridhika na mojawapo ya njia za kujiridhisha kwenye maisha sio tu kujikusanyia vitu kwako lakini pia kuhakikisha maisha yako yanawagusa wengine popote ulipo nam tukitazama maisha ya mwheshimiwa raisi jpm hayati tunajifunza hilo japokuwa ameondoka kabla ya wakati yani hajamalize muhura wake am, na kwa muda ambao hatukutegemea lakini bado miioni mwa watu unaona kwamba kuna sifa njema inatoka kwa sababu ya namna ambavyo alionyesha kwamba maisha yake ni kwa ajili ya wengine kuna kitu ambacho alikuwa anakitafuta sio tu kusifiwa lakini ni zaidi ya hicho kwa sababu wako wengi pia ambao hawakupendezwa na namna ambavyo alikuwa wanaongoza nchi lakinii siku hata baada ya kuondoka wale ambao ulitegemea labda wangekuwa wapinzani bado wanakuambia kuna kitu tumekiona inawezekana hatukumpenda yeye kama mtu binafsi lakini kwa mambo aliyoyafanya na aliyoyaacha tunakubali kwamba kuna kitu kimepandwa katika nchi na unaona kabisa wako wengi ambao wanajivunia kuwa wa there is an identity kuna namna ambavyo wameiacha nchi kiasi kwamba unajivunia kuitwa mtu fulani basi nipende kumaliza ujumbe wangu wa leo kwa kusistiza jambo hili moja amba furaha ya kweli uzuri wa maisha haupo kwenye mambo ambayo yanakuridhisha wewe binafsi ukeni zaidi sana ni namna ambavyo unaishi maisha yako kwa namna ambayo unawagusa maisha ya watu wengine positively ama unawagusa wengine vizuri ivyotambua una mchango una nafasi kubwa ya kugusa jamii yako kugusa familia kugusa nchi yako kugusa kazi yako kuleta maendeleo na ni mtu ambaye wengine wanakutegemea kuona ukisimama na kuona mambo yakienda ya basi ni kushukuru kwa nami siku ya leo na nikuambie huu ni mwanzo tu wa mwendelezo wa hii um, mada inayoitwa shujaa na hii imekuwa ni sehemu ya kwanza tu basi mpaka wiki ijayo panapo majaliwa nami katika sehemu ya pili na tutakuwa na wakati mzuri utajadili mambo mengi zaidi kuhusiana na um, hii mada ambayo tumeianza siku ya leo kwaheri na uwe na wakati wa baraka na wiki ningine