noaaab oroda itu ambayo vinawea ufanya w sha wona aula maaduimonapelekea uonekani mzee kulikoumri wako adui sigara sigara kutokana na kiwango kikubwa sana cha sumu ziitazo ambazo zinapatikana kila uh, anapopiga pafu moja la sigara mtu anapopiga pafu moja la sigara kuwa na meza hizo free radicals, kutokana na ule moshi ambaounapatikana kwenye sigara so inekeinapelekea ina, ina, ina, sasa kupunguza ule mwonekano wakijana mpaka aakuonekana ni mzee lakini pia madhara nna kuzalishanyingi wakati wa mchakato wake kitaalunafa kama pia sukari huhatarisha mwili kuingia kwenye msongo wa sumu zitazo kwa kifpifaa suaakuhatarisha kuelekea kupata unene lakini pia hata kisukari chenyewe lakini pia hata shinikizo la damu p e, vidonda vya tumbo magonjwa ya ambao vyote hivyo ni magonjwa yanayochakaza mwili kiharaka kwao unakuta kijana unaanza kuonekana sasani mzee eh? kijana mdogo tmiakaze ukae mbalikabisa nahoitu aii i afiti moa amo lish kufanywa na pale muhimbili ilionyesha kwamba sampuli ya damu kutoka kwa wagonjwa wenye kisukari lipopimwa kiwango cha free radi, free kwa kutumia hicho ni kifaa maalum macho knatum ilionyesha kwamba wagonjwa waliokuwa na athari kubwa za kisukari walikuwa na kiwango kikubwa sana cha sumu izo, izo free na moja ya sababu kubwa ni sukari kua yingi wenye damakusu anlakini pia adui watatu ni vyakula vya wanga vyakula hivi pia vinachangia sana kuzeesha, kuzeesha na kuhatarisha mtu ku, uh, kupata magonjwa ya lishe unaona you know hasa kwa baadhi yetu ambao kwa asilimia zaidi ya tisiatano stin, jamii yetu hatustahimili vyakula vya wanga na sukari kiwango kikubwa yani tuliule mle kamili s so, ia tuemakinivyakula vya wana lakini pia kuna mafuta ya mbegu za mimea na vyakula vilivyokangwa kwa mafuta hayo so mafuta haya yanakuhatarisha sana kupata sanakupatan kutokana na udhaifu wake wenyeoto napia ana kiwango kikubwa chana s cha omega 6 ambazo vyotehivyo ni vihatarishi vya maladhi ya rishe na kuzeka mlza mwili el za eh, a tunaitana hii pia ina, kwe, ina, kura, ina na maradhi karibia yote ya lishe. sasa kwa asilimia zaidi ya tisina tano ukiweza kuepuka maadui aodhibtaawuapunguza a iana mdogoueekeatiaaa wa jina la lakiniundani kuna ent nyingi sana segment ya wanza liuenda kaa tubonge lakini hapa nimegusia maswala mbalimbali ambayo mbali mbali nimeletea orodha ya vitu ambavyo vinakufanya hiye kijana mdogo eh, kijana mwenzangu huonekani mzee kutokana tu na madui kadhaa ambao kwa namna moja nyingine tunawaendekeza so sharaut sana endelea kunifuatilia kunifuatiliabb