makaburi huonekana yapo wazi usiku huonekana watu wakienda kusoma katika shule iliyopo jirani na roho za wafu bado zinaishi hadi sasa watu wote walihama shule zote ziliteketezwa ni hatari kupita huko hii ni sauti ya gra chilambo na kukaribisha sana msikilizaji katika kipindi kinachokwenda kwa jina la lahistoiah katika ya stya grchilambo makaburi yaliyopo katika mji wa lanoria huko nchini chile ambapo roho za wafu bado zinasemekana zinaishi hadi sasa usiku huonekana watu wakienda kusoma katika shule iliyopo jirani makaburi huonekana yapo wazi watu wote walihama shule zote ziliteketezwa ni hatari kupita huko moja ya stori zinazosimuliwa sana kile uchao katika mji wa lanoria magharibi mwa chile ni kuhusu kutisha kwa makaburi ya na yanalanoria ya. hadi kupelekea kutengwa na makazi au hata huduma za kijamii zilizokuwa karibu na eneo la makaburi hayo zamani tangu mwaka 1826 mji huu ulikuwa unasifika kuwa na migodi ya madini na shughuli nyingi za kilimo baadaye moja ya eneo la mji likatengwa na kuwa eneo la kuzikia lakini kilichofuata baada ya hapo ni historia ya kutisha makaburi yalianza kutisha mashuhuda wanadai usiku wanashuhudia watu kama wanafunzi wakitoka makaburini humo na kuenda katika madarasa ya shule iliyokuwa karibu wengine walidai wanashuhudia makaburi yanakuwa tofauti kila siku kama vile kuna shughuli hufanyika hapo miaka michache nyuma vyombo vya habari vilifanya uchunguzi katika makaburi hayo kuujua ukweli inaelezwa walibaini kuwa nyakati za usiku makaburi yanaonekana kuwa wazi na mchana anakuwa kawaida haikujulikana sababu wakazi wote katika maeneo ya karibu wa kahama na hata huduma nyingine za kijamii kama shule zilitelekezwa kutokana na mambo hayo ya kutisha yamebaki magofu tu sababu inayoelezwa kupelekea makaburi hayo kutisha ni kutokana na miaka hiyo mji huo kuwa na shughuli nyingi kama kilimo na uchimbaji madini hivyo kupelekea watu wengi kufanywa watumwa kwa kutumikishwa kazi wengi walikufa wakiwemo akina mama na watoto inadhaniwa labda roho zao ndizo hizo zilizopo hadi leo ukipita hapo utakutana na mabaki ya majeneza yakiwa wazi mifupa ya binadamu imetapakaa kila mahali wenyeji wanasema inawezekana roho hizo zilikasirika kutokana na uonezi zilizowahi kuupitia kufikia hapa sina la ziada ulikuwa nami chilambo katika segment inayokwenda kwa jina la historiah katika podcast ya chilambo