alipata ujauzito akiwa mchanga msukumo wa pale nyumbani ukamfanya aamue kuishi na aliyempachika ujauzito laiti asijue kiza kinene kimbeleni hadithi yake imekumbwa na masuala mengi unyanyapaa mateso na vilevile vile ujasiri mimi ni hsobuchunju na hiki ni kisa chake lavenda cha dhuluma za kijinsia naitwa lavenda akinyedhiambu naishi huku kibra baada ya kumaliza fom4 214 wazazi eh, wangu walinisihi wali yeah. niende niende bondo kanaitwa bondo mali one of my aunt anaishi tftzinaenda kutafuta kazi so katika harakati ya kutafuta kazi nikapatana na jama moja nahusiano ikaanza kakaa kidogo alafu ta kapata mimba kupata mimba singekaa na anti yangu juu alikuwa nasema nitoe nikaavye na sikuwa naona kama hiyo ni jambo nzuri so nikamua nkamua nendenkakaenau mwanaume mwenye alinipachika mimba so kukakaa naye tukaanza kuwa na e, isu ndogondogo hapa na kule mwanaume kupiga juu sasa uwezirudi kwa aunti yako ilikosana huku eh, uh, nairobi zijambe wazazi na mimba halafu akuna mtu mwingine najua eh, apart from huyo at yangu so ilibidi nikae tu hapo unapigwa wanyimwa chakula sazingine nilikuwa naona ni ni juu nilikuwa najaribu kuona vyenye naweza toka lakini sikuwa naona eh, suluhu yoyote enye tumia ama njia yoyote enenaeza tumia eh, na, kwa hiyo harakati ya kupigwa pia majirani ni kama waliona ni kama ni mazoea so wakuwa wanaingilia sana walikua anasemaasa ah, oh, so, e, e, alinipiga kuna siku alinipiga kidogo npoteze mtoto kidogo npoteze maisha yangu pia nilipeleka usi wakapata nilikuwa na kidogo so eh, ilikuwa shikwe tena mimi hapa mimi nikamtetea sishikwe juu ende alikuwa nashughulika na venye ndaka ile nyumba nde alikuwa naona venye anaeza lipa hiyo nd alikua naona venye tunaeza kula saa zingine dhulma za kijinsia zina athari zake haswa katika mwili mwili ambao nguo tunazovaa huficha makovu yake wakati nikuwa natibiwa daktari alzafandaaaamana kwa us angu navenye wamejaribu kupima wakaona tumbo si yakuangukamtoto alienda kaa vibaya kumbuka ni akaniambia kuna venye tu mtoto aliendak akatavaaoglkaaba nsimdangan wamb ukweatasao mdogo kwa mujibu wa afisa mkuu wa afya wa nms daktari ouma oluga visa alfu 6 mia 2sti na viwili vya dhulma za kijinsia viliripotiwa katika kaunti ya nairobi katika miezi kumi na moja iliyopita evelyn bo ambaye ni mwanaharakati anayepigana na dhuluma za kijinsia anasema visa hivyo huenda vikawa vingi kwani baadhi ya waathiriwa hawaripoti yanayewakumba mwanamke ama mwanaume amepitia ame, ame dhuluma ya kijinsia haitakuwa kivi sana afungue roho yake aongee aseme anataka usaidiza kwasababu anaogopa anagope wanawezachekelewa watu wanaweza wanawezamkemea m- m- wakamwambia waka ni yeye ndio sababu ya kila jambo tunapata so wanawake wengi bado hawajakuwa na hiyo uwazi wa kuhakikisha kuwa wanatafuta wana usaidizi wanapokuwa na shida wuko na hiyo uoga serikali kupitia wizara ya jinsia katika siku za hivi karibuni imeeleza hofu yake na visa vya dhulma za kijinsia kuongezeka hapa nchini kenya wizara hiyo imedokeza visa hivyo viliongezeka zaidi janga la corona lilipogonga hodi hapa nchini kwa mujibu wa profesa magret cobya ambaye ni waziri katika wizara hiyo visa hivyo huenda vilisababishwa na hatua ya serikali ya kutangaza kafyu na kutoondoka na kuingia katika maeneo fulani maarufu lockdown hatua hiyo ilipelekea familia nyingi kukaa pamoja kwa muda mwingi hivyo kupandisha joto la visa hivyo pale nyumbani Si huongo, sote Makusudi, haya sawa. nilimuuliza lavenda iwapo angeondoka kwa yule mume iwapo juma maalum la kuwasitiri wanawake na watoto wa kike wanaokumbwa na dhuluma kama hizo lingetengenezwa ningekua kwa ile shelter kula sheltungekosa kulamtoak angekosa kulishwa ingekuwa ni kitu ingine ndo inafanya nikae kwa ule mwanaume ningetoka ninge kitambo lakini saa nilikuwa naona nikitoka na sina hiyo support siko hiyo sina pesa sina nini ndo ilifanya nikae pale and of course najua kwa shelter mtu akienda pale kuna venye anapata hiyo support iyot so ningekuwa na ama kungekua na shelter yyote hivyo karibu ningekuwa ni kitambo hadi kupeperushwa kwa makala haya mkurugenzi mkuu wa kitengo cha huduma za jiji la nairobi nms jenerali mohamed badi aliamuru vyumba visivyotumiwa katika makao ya kaunti ya nairobi palas city hall kubadilishwa na kuwa vyumba maalum vya kuwasitiri wahasiriwa wa dhuluma wa wa za kijinsia hatua hiyo inapokelewaje na washikadau winnisombua anatoka shirika la journalists for human rights Now it's not worthy to remember that majority of these cases go unreported. So you can imagine if we have 11,000 reported, what about the ones that have not been reported? And majority of these people find themselves um, attacked within their communities, sometimes by their close family members. So. Um, having safe spaces where they can go and hide uh, and as they also wait for the wheels of justice to take their cause is a welcome move and yes the county has got uh, many houses that are not used and uh, they're not generating revenue they're just lying idle so that to me is a welcome move and i i, I load it jan like anyango ni mwanzilishi wa Polycom development pocdeeecentr mtaani kibra shirika linalowahudumia wanawake wanaokumbwa na visa kama vya lavenda n anapendekeza vyumba hivyo kujengwa pahali hali maalum na patulivu mbali na wanakoishi wahasiriwa. ni vizuri kukuwa na kwa sababu tumeangaika sana sazingile tunaishi tuna hata na kwa manyumba uh, lakini ni vizuri uh, government kufanya na vizurikufanyaa ili waone ni wapi mzuri ni vizuri watu wajadiliane having kukuwa na nini cbd ninidsioni kama ni aidia mzuriiriptaa mimi ni henix obuchnju amoja songasonga mbele siusote simama tosemetosha