hu maarufu wa kuhamasisha wananchi kuhusu janga la virusi vya korona ndio unaotukaribisha katika eneo hili la katwekera viungani mwa mtaa wa kibera kaunti ya nairobi ni saa tano asubuhi hapa anawaona watu wakinawa mikono barabarani karibu na kituo cha kibera town cent lengo langu hapa ni kuona jinsi wananchi wamefaidika na mradi huu wa kunawa mikono ili kupambana na virusi vya korona naftal makana ni mwenyeji wa hapa hapaumekuwa na pandeik uh, ya korona wamird mambo ya kuoga mikono na iyo isagudiidia mesedewatookvila sanannajua e, kiwa ya korona ni kuoga mikono kuoga mikono takuu na kila kitu so isagudiidia tangu kutangazwa kwa kisa cha kwanza cha virusi vya korona nchini kenya watu wengi wamekuwa wakiishi kwa hofu ya kupata ugonjwa huo wa hatari ambao unasambaa kwa kasi mno naftal anadokeza kuwa hatua hii ya kunawa mikono barabarani ni muhimu mnoanata okay, hishu tumid mambo ya sabuni sabuni sana watu wakawakia kupata sabuni wanategemea sana hii maci na hi sabuni so inid sabuni inasaidia na naomba mwendeee namnahiyo mweshimi wa sensa ya mwaka jana inaonyesha kuwa mtaa wa kibera una takribani watu laki mbili wengi wao wakiishi chini ya dola moja mazingira duni ukosefu wa maji ni baada ya changamoto ambazo wenyeji wanapitia kila siku kwa kawaida mtungi mmoja wa maji ni shilingi ishirini bei ambayo ni gali mno kwa wakaaji wa hapa kama anavyozungumza rejina achola unafaidikaje na kunw unasikije na, na, nanawa sahiiwnan nanawa eh, na, na, na, na. k juu ya koronaakan eh, wacuwanawe kila wakatiwmini eh. thukumu mi ni mkaji wa soetowest e, hema hili tumeweka and kibira community Emergency response oh. kila siku ambapo tunaweka hili hema tunapata kwamba uongezefu wa watu wanaongezeka kunao wa mkono ambapo oh. tumegundua kwamba wameshajua na wakagundua kwamba kunao wa mkono inazuia virusi vya korona hata sisi tulidhaniwa oh. mama ndio tutapata ni wengi kunao mkono but imeustajabisha kwamba wanaume na watoto kwanza watoto vijana ndio wananawa mkono kwa zaidi Ado. ambapo tumeipea kongole kwa sababu si si kitu ya si kawaida kupata kwamba wanaume ndio wanatumiza usafi huwa tunajua wanawake ni taa ya mabanda kama vile mtaa huu wa kibera ndio iliyotarajiwa kuwa na visa vingi vya korona kutokana na kurundikana kwa watu lakini hata hivyo hali hii imeonekana kuwa tofauti kwa sasa mtaa huu wa kibera una takriban visa zaidi ya 60 ukilinganisha na visa zaidi ya e20 kote nchini byron smainga ni mhandisi katika kituo cha kibera cente madhumuni yetu ya uh, haswaa ya kufanya um, hizi uh, stations ama vituo vyetu vitu vya kuosha mikono ni kuhakikisha kwamba um, wana kibera hawa, ambao pato lao ni chini hawana uh, wasiwasi wa kutumia maji ambayo uh, wanatumai ama wanataka kunywa kwa mfano uh, kuosha uh, kunawa mikono uh, pia pale ambapo tuko uh, ukitizama ni pale ambapo watu hupita kwa wingi sana ni uh, tutasema kwa kimombo entry point ya kuingia kibera mashirika kama vile kibera town cen yamekuwa mstari wa mbele kuhamasisha wananchi umuhimu wa kudumisha usafi kwa kunawa mikono kila mara ili kukabiliana na virusi vya covid-19 shirika hili aida limeweka vituo mbalimbali vya maji ili kuwafikia wengi mainga anadokeza kuwa hapa wananchi wanapata maji ya matumizi nyumbani bila malipo kwa siku uh, tunahudumia watu kati uh, ya 45 siku, siku nzuri uh, kuna wakati uh, mwingine ambao tuna watu wengiaswa Uh, juma, mosi na jumapili kwa sababu wengi hawaendi kazini kwa hivyo wapo uh, katika mavua anafkii unaenda um, hadi 81 katika kuta mbalimbali mtaani mbali humu kunayo maandishi pamoja na mabango kukumbusha wenyeji umuhimu wa kuzingatia usafi ili kumaliza virusi vya covid 19 wahudumu wa afya pia wanaendelea na mipango ya kunyunyuzia dawa maeneo yaliyoandikisha visa visakitu ambacho k sana kilichangia sisi kuwa na nani uh, tunasema kwa kimombo uh, kwa hivyo watu wengi waopata tabu sana kwa sababu hawana maelezo ambayo kidogo yamefanywa rahisi kwao kuelewa tunazungumza lugha zote kuna matangazo katika uh, lugha hata zetu za nyumbani uh, kuna kiluya kuna kinubi kuna kikisi kuna kijaluo ni kujaribu kuhakikisha wale ambao kidogo watapata changamoto na kuelewa kimombo ama kiswahili wanawezafikiwa kwa lugha ambayo wanaielewa kwa urahisi Uh, we practice at uh, Neptune Medical Center. So uh, you find that uh, the benefits of hand washing in uh, coronavirus preven- prevention. No. You find that uh, you know these are pathogens, I- these are infections. Eh? So when you have your your running water and soap, you find that uh, it they they clear off the the pathogens, the the coronavirus themselves eh? just in case you come in contact with any any any person who has had corona or any any place that is uh, is uh, having the covid itself so i think that is the most beneficial part of it because they will prevent you From from one point to the other. kulingana na maendeleo endelevu yn kenya inafaa kuhakikisha uwepo wa maji safi pamoja na afya bora kwa wote kufikia mwaka wa elf2lh kando na kunawa mikono pamoja na uwepo wa maji safi ya kunywa kunazo huduma za utumiaji wa vio pamoja na bafu a virus is a it kills its uh, susceptibility of moving from one point to the otherits you know, away of preventing the rate of transmission from one point to the other so that if atall you had touched any place that has got coronavirus it is going to clear off that virus itself na naomba wale wa waisadi wengine nao wajitokeze pengine tusaidiane tuone kama tunaeza angamisa ionji wa corona na hii mradi ya maji pengine imetusaidia sana na wengine wa kama wako na idia kama hiyo wakke ndani tusaidiane ile enginetusaidiane ilnaokebira inategemea maji sana tufate maagizo yaliyowekwa na who na wizara ya afya na nakuwahimiza tu watu tafadhali tafadhali tumia barakoa um, osha mikono wkila uh, wakati na ukiosha mikono pia usafishe mikono vizuri kwa sekunde ishini ili iwe Uh, ya hata hivyo serikali pamoja na mashirika ya kijamii kama vile Shofko, yani shining hope for communities plan international red cross amref na mashirika mengine pia yanatoa huduma ya kunawa mikono katika vituo vya mabasi masoko pamoja na maduka lengo likiwa ni kukabiliana na virusi vya korona victo muturi pamoja fm