ni katika shirika la polcom lililoko eneo hili la kibera na kuhutana na wasichana wadogo wakipokea hamasisho jinsi ya kujikinga na mimba za mapema pamoja na mafunzo kwa wale tayari wana mimba joan si jina lake kamili ni msichana wa miaka kumi na miwili na ni mjamzito kuna mwenye alinidanganya alini nikahaunaykona bake azikanisaidia wasichana wengi hupitia maisha magumu hasa baada ya kugundua kuwa ni waja wazito huku wahusika wakuu kwa wakati mwingi wakijitenga na mimba hizo kwenda kumwambia kumb alishajua tnko na mimba akataka kuniruka nkamwambatika mpole taka tukwambia usiamkama ni mimba nisijui usinambia yo kitustaki kujua nastaki kuskia Yango, vijana wa kiume nao hawajaachwa nyuma katika mpango huu wa kukabiliana na mimba za mapema katika jamii james kiarie ni mwanafunzi wa kidato cha tatu na amejitwika jukumu la kuwapa vijana wenzake mafunzo hasa msimu huu ambapo shule zimefungwa huu muda wa korona umekuwa na vitu mingi sana na tumekuwa na muda mwingi nyumbani kwa hivyo watu wengi sana kuna vijana ambao kule mtaani ambao hata wajafikisha miaka kumi na minane lakini washaanza kujingiza kwa mambo kama haya ambao si mambo ya ngono kuna wengine wanajingiza kwa mambo ya madawa ya kulevya kuna wengine wanajingiza kwa mambo ya wizi kwa hivyo hili ni jambo ambalo linafanyika tui hatuwezi sema kwamba si jambo ambalo halifanyiki utokuwepo na miradi mbalimbali mtaani mbali ndiko kunatajwa kuwa chanzo cha vijana wengi kujihusisha na vitendo vya ngono hivyo kuchangia mimba za mapema ame anasema kuwa mafunzo ambayo amepokea yatawasaidia wavulana wengine kutojihusisha na vitendo potovu potovutuweze kujifunza mambo mengine ambayo kidogo tukiwa shule htuka tunapata ule muda ambao wa kufanya kwa mfano iwapo kama mna kule nyumbani kuna wanyama ambao mnafuga nachukua muda huu ujue jinsi anavyopewa chakula jinsi wanavyotunzwa baada ya taasisi za elimu kufungwa kutokana na janga la korona mitaa ya mabanda kama vile kibera ndiyo iliyotarajiwa kuandikisha idadi kubwa ya visa vya mimba za mapema lakini hali hiyo ni tofauti baada ya visa vichache kuandikishwa kulingana na shirika la polcom ambalo linawapa mafunzo wasichana wadogo ni visa chini ya has vilivyoandikishwa Beatrice otao ni afisa wa mipango katika shirika hilo tumekuwa pia na forums ambazo tuna wasichana ni nini wanafaa kufanya wakati wa9 ni vipi relationships zao zinafaa ziwe na vijana ama wanaume hapa nje na hata kwenye familia alafu pia cha muhimu pia tunatengeneza visodo na hizi visodo tunawapa wasichana free of c sababu liwe lisiwe hedhe bado wasichana watakuwa nazo kila mwezi hiyo ni kitu ambayo haiwezi katika hatua hiyo imetokana na juhudi zilizowekwa na wazazi pamoja na mashirika husika kuwapa mafunzo vijana wa kike na wale wa kiume ili kukabili mimba za mapema tunawakalisha chini tunawambia huu ni wakati wenye wa kwenda shule ngono una wakati wake na kwa sasa mtu akoncentrate na masomo yake hata kama hawaendi shule mtu achukue wa, muda wake asome akae pale nyumbani asaidine, asaidie kazi za nyumba alafu kama akona talanta ambie mzazi amsaidie kukuza ile talanta hadi sasa zaidi ya wasichana na wavulana elfu tatu wamehamasishwa katika eneo hili la kibera pekee kupitia mpango wa linda binti anadokeza kuwa zaidi ya wasichana elfu 6 wanatarajiwa kunufaika kufikia mwaka ujao katika mtaa huu wa kibera na viunga vyake uh, tulishafanya mentorship moja ambayo ilikuwatuni wavulana peke yao tukakaa nao chini tukauliza nani wa kulaumiwa kwa wasichana kushika mimba uh, wakati ambapo wako shule hata sahizi pia tulikuwa na eshon pia na kikundi cha watoto wa shule wako one hadi form om4 pale cnonh kinachofurahisha ni kuwa a wanafunzi badala ya kuenda pale nje kushika mimba ama kupeana mimba wamefomou inaitwa smile wanaenda kutembelea watoto ambao wako kwenye tinrezo nao wenyewe ni watoto wa shule utafiti kutoka shirika la global citizen unaonyesha kuwa katika msimu huo wa janga la corona wasichana wadogo wapatao l152 walipachikwa mimba nchini kenya mwaka 220 hiyo ikiwa asilimia zaidi ya idadi inayoandikishwa kila mwaka hata hivyo mwezi wa julai ndio ulioandikisha visa vingi utapata kwamba haya mashirika ambayo si ya kiserikali wengi wao wanashughulikia tu wasichana wanasahau kwamba pia pia si vijana kuna matatizo ambayo tunayo na sanasana k sana sana sana kama kijana ukiwa na tatizo wendoambie mzazi liko na hili na hili nahitaji hili na hili kile ambacho atakuambia ti, mwanau, ti mwanau ajika, Unuona, pia, ni eni ti mwanaume anafaa ajikazi unaona kahivo mi ningependa kuambia wazazi wakumbuke pia hao vijana pia ni watoto wao wanafaa waapende wawatunze wa jinsi wanavyotunza na jinsi wanavyopenda wengine ambao ni wanadada so kwenye discussions wwenginmbao wao enyeambao tunapia na vijana kwa sasa kitu ambacho na ni pia on one side, kama wasichana pia sisi ni wakublamiwa kimavazi jinsi tunavyovaa alafu pia wasichana wengine pia mtu kama akikosa kama instance visodo anajiuza ndio apate mihela kidogo ya kununua visodo wazazi wanalojukumu la kuhakikisha wanao wanajihusisha na miradi mbalimbali hasa mbali msimu huu wa janga la korona ili kukabiliana na mimba za mapema miongoni mwa wasichana wadogo vikto mturi pamoja fm