tooarsumlelehata sweanauhataiyakuchota mai ni waigizaji hapa mtaani kibra kutoka sapta wakichora taswira ya jinsi hali ilivyo katika baadhi za nyumba ambazo wazazi ni waraibu wa dawa za kulevya pamoja na pombe amanadhareu mtoto wangu umndio kamanaaaae shu oalia aiialiake naaadaini wanna yakuapa kaa mevura pesa wanasikolojia wakisema pana uwezekano mkubwa wa wanafunzi wanaolelewa katika mazingira kama hayo kufuata mienendo ya wazazi wakiwa wakubwai anaonja anakunywa asi kuonja <laughs> baadhi ba ba ba. <laughs> hmm. ya, <laughs> ya wanafunzi hao hujipata katika viuo vikuu na ipo hatari ya wao kuwafunza wenzao walichokiona nyumbani daktari kathrin amulundu anafanya kazi katika chuo kikuu cha nairobi kama mshauri wa wanafunzi wa chuo hicho Uh, ukifika kwa hicho kituo kwanza tutakwambia wewe ujitambulishe kama wewe ni mwanafunzi na ukishajitambulisha tunakaa chini na wewe tunaelewa mm. uh, zile shida unaweza kuwa unapitia kama mm. ni za kimawazo saa ingine utapata ni shida mingi sa ingine hata ni za kifedha mm. saa ingine utapata ni mahusiano kuna ile wanafunzi wako na husiano saa ingine uhusiano wa kindani wa kimapenzi baina yao sa ingine ni mashida tu wametoka nazo nyumbani na wakati mwingine tunapata wanafunzi wengine hata wameingilia hii uraibu kwa madawa ya kulevya kupitia kampeni maalum ijulikanayo kamate our our our shirika la unesco kwa ushirikiano na serikali pamoja na mashirika mengine yatazindua mpango huu katika chuo kikuu cha nairobi na kile cha mount kenya mpango huo unapania kuhamasisha wanafunzi katika viuo hivyo kuhusu afya yao na usawa wa kijinsia ili kupunguza nambari moja idadi ya maambukizi ya virusi vya ukimwi nambari mbili visa vya mimba za utotoni na tatu dhuruma za kijinsiahni ya muhimu sana itasaidia wanafunzi kwa sababu kitu ya kwanza yes. tunawapatia ile masomo mafunzo kuhusu haki yao Yes. akiako kama mwanafunzi akiako kama mwanayouth uh, ni gani so yuget to know your rit inakuwa kama ni vitu kama hizi za sexual violation mm. uh, ukikupata you know what to do kwa sababu tunapata wanafunzi wengi mtu anakuja anakuwa sexually violated lakini ajui anatakana akimbia hospitali ajui anaweza anawezaenda kurpot ni wapi mm. kuna ile violence center? mahali hudumiwa kwa hivyo hii wanaipata kama uko na shida kama hii ya uraibu wa madawa ya kulevya hmm. pia tunawapatia ile uh, mawazo na masomo ujue zake ni gani ziko naadhari gani ukitumia na ni vipi unaweza kaa bila kutumia na ukawa uko sawa shuleni unesco itafadhili miradi ya ubunifu katika vyuo hivyo na vilevile kuchochea mabadiliko katika sera ili kuhakikisha wanafunzi pamoja na wafanyikazi wanatangamana katika mazingira huru ni kiripotia pamoja fm mimi ni heni obuchunju