karibuni wasikilizaji katika mfulizi wa makala hizi za sauti na leo ni toleo la lanne la makala hizi uh, makala zangu zinapatikana mtandaoni sasa hivi pamoja na, uh, na kwenye blog uyo ukienda pale kwenye blog kuna sehemu ambapo nime ukibonyeza utapelekwa kwenye ukurasa wa wapmt ambapo unaweza kuzi, kuzisikia makawa zilizotangulia lakini pia kwa kufuata anwani ya podomatic ambayo ni chahari unaweza kuzisikiliza pia pasipo na matatizo leo nataka kuzungumzia swala linalohusiana na umoja wetu kama watanzania umoja na ushirikiano wetu vitu ambavyo vinatufanya watanzania kujivunia kuwa tofauti na majirani zetu katika eneo la maziwa makubwa tanzania inaonekana kama kisiwa cha amani naomba nifafanue kwamba amani ni kitu ambacho si rahisi sana kukipatia tafsiri ya moja kwa moja kwa maana ya kwamba kuna baadhi ya watu ambao wanaona amani ni kukosekana ukos, kwa machafuko au vurugu lakini pia kwa mtizamo mwingine amani inaweza kutafsiriwa pia kama kutokuwa na hofu ya kesho kutokuwa na hofu ya muda unaofuatia kutokuwa na hofu kuhusu mwaka ujao lakini kwa ujumla amani ambayo inajaribu kuizungumzia ni ya maelewano miongoni mwetu tukiachia matatizo madogo ambayo yanajitokeza au katika nyakati tofauti kwahio ukilinganisha kwa mfano hali halituliokua nayo nchini tanzania na hali ilivyo same kama congo uh, wa tunaweza kusema sisi tuna amani amani ya kutosha lakini pia amani ni kitu ambacho hakuna ile amani yakutoshaaaya asilimia ya miamo kwa maana kuna mtu anaweza kuwa na amani katika nchi kunaweza kuwa hakuna matatizo kufano, hakuna vita, lakini kuna matatizo mtu, ya ya kifamilia huyu mtu hana amani ndani familia fayafamilia akini nchiaamaniiaao ina, ina, nakiana vina kwa namna fulani lakini kwa ujumla tunapoangalia taifa tunaangalia watu, watu kwa ujumla kabila tuseme kabila moja zia kabila jingine dini, dini nyingine jinsia mojaz yingin kwa, kwa hilo unaweza kusema kwamba tanzania tuna amani amani ya ya kutosha aa, na kama kwamba kwa ni vigumu kuipata kutokana na tofauti za kibina adamu, tofauti za kibinadamu tofauti kuna watu wanaweza kuwa na itikadi kwa mfano vyama vya siasa wawafuasi wa iia wa wafuasi wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa chadema kwa hizi tofauti za kimtazamo zinaweza kuchangia namna fulani kutoa kafwafaaini pia kama kilivyo kitu chochote kila mtu ana mtizamo wake kwahiyo nnavyoweza kusema kwamba tanzania ina amani ya kutosha kuna mtu anaweza kuwa na mtizamo tofauti kwamba tunawezaji kuwa na amani wakati kuna watu wana njaa kuna watu hawana uhakika kuhusu uh, elimu kuhusu ajira uh, hali ya ya uchumi kuridhisha umaskini ume, umetawala kwa hayo ni yana, yana kwa mwangu, hihi, ni mambo ambayo yanazungumzika na lakini wangu unaweza kuwa naiona tanzania kama nchi yenye amani halma kumekuwa na sababu au uh, vitu mbalimbali maswala mbalimbali ambayo kwa namna moja au nyingine yanaelekea kuvuruga mwelekeo uh, wa amani yetu pauieeza tangu ijumaa iliyopita uh, na umaa tano zilizofuatia mbaoimeisha leo zi, zitaisha leo maana hapa saa hizi ni saa takriban saa tatu na nusu usiku kwa hiyo masaa matatu ajayo ndo itakuwa siku imekwisha katika hizo siku tano kumekuwa na sherehe shamra shamra kubwa za kusherekea miaka ya utawala wa malkia elizabeth nimeguswa sana na st autawaaauw ashaashamahizo ambazo iiazinaonyeshwa kenyeoaaaji baadhi ya waajiri walitoa mapumziko kwa watumishi wao tangu wa ijumaa baadhi za ofisi zilikua imefungwa tangu ijumaa najumapili kawaida ofisi nyingiakuazmefungwa uh, jana jumatatu naleo unajua vitu vingi vinavyotokea ia aarib pia kuviangalia kwa kulinganisha nyumbani kulingaihaymbanikamba kwanini labda nyumbani haiwi hahivi kwanini tanzania inakuwa vile au kwa nini afrika inakuwa vile wenzetu wanaweza hatuwezi nje kidogo kanafrka nakua ile kwaawenztanaeatoe ne kidogoamada maayigaaulikwaini nilia blogu yangu ibgu um, ilikuwa ni sehemu ya kuhifadhia makala zangu katika gazeti la la kulikoni moja, njima, kulikoni Kwayo, nilivo, um, kulikoni lilikuwa, moja moja moja ilikuwa nyuma lakini kwa kwa nilivyo neno lilikuwa hizo makala lakini pia kulikoni ugaibuni, ilikuwa, pia na kwamba nini yani vitu fulani vinawezekana huko huko kama nyumbani vinashindikana um, kuna moja ya, ya vitu ambavo unaweza ukaviona huduma labda ukiwa mteja labda ukienda kwenye benki jinsi unavyo hudumiwa yani, kwamba unaonekana ni, ni ni mfalme kuna kawale, mtege, ni mfalme kuna kauli ya mteja mteja ni malkia a una, unajisikia katika namna hiyo so, kwa nini vitu vinawezekana kwa sababu kama ni fitha, kama wale hawa watumishi wa benki hapa wanani wananiheshimu na kunihudumia kuni sababu nime nimeingia mkataba nao awakuweka fedha zangu katika, katika benki yao kwa nini basi labda benki zetu huko nyumbani japo um, si zote Uh, unaweza kwenda kwenye benki mtu naekuhudumia ni kama umemlazimisha inakuwa kama nakukopesha yani unaenda kushughulikia swala fedha yako lakini unaenda kama kutoa kwa hiyo kwahiyo nikanajaribu kuangalia vitu hivyo kwamba kwa nini inawezekana kulikoni ugaibuni iwezekane lakini huko kwetu ishindikane kwahiyo hiyo ni maelezo kuhusu nanii kwa hiyo tangu wakati tangu nimekuja hapa mara nyingi napenda kuviangalia vitu kwa mtizamo linganifu yani kulinganisha maswala yalivyo hapa na mambo nyumbani nyumbani nyumbani kwamba kwamba kwa kwa vitu vitu fulani vinawezekana lakini lakini si, si kwa mtizamo tsu, kwa mbota kwa mbota kwa mbota mtizamo siku zote ni maana mambo mambo mazuri tu, kuna mambo mengine ambayo huku hayapo, huku yapo ambayo labda pengine pengine huku huku hayapo lakini kwa hayapo yapo huko tunashukuru sababu tu vinavyotokea si vyote tu ni vizuri kuna taarifa nyingi mbazoo zinatolewa za mazingira ya ulaya ambayo pengine huko nyumbani watu hawazipati kwa hii kuna mambo kama ubaguzi wa rangi mbo pengine ume, umeshamiri sana um, inauma unajua ukiwa mtu unabaguliwa kwa sababu o ni muskuchagua kua mwusi na kwa nini mtu kubaguk sikosa kuwa mwausi kwahio kuna vitu kama hivyo kwa hiyo hivyokwahonapozungumzia kama u- ulinganishaji huo si tu kama kwaajili ya vitu ambavyo ni vizuri viko huku uko nyumbani hakuna lakini pia kuna vitu fulani uko nyumbani vizuri huku pengine vipo, au, au, huku vi, havipo, au kama vipo kwa ya um, ya hapa kila mtu anaishi kwa ya, ya, ya mtani, yake. Hakuna mtu anaishi lugha hakuna kuhusu mwenzie uh, watu wako bizi sana na maisha yawa wenyewe makazini ndio hivyo salamu za um, si la ajabu kukaa siku nzima ujaongea na mtu Uh, mimi kwa mfano hii um, hapa kama takribani mwaka na mwezi na mwezi mmoja uliopita kuna familia nyingi katika eneo sehemnaokaa jengo hili hauna lakini hakuna mtu naye um, moja, moja utakutana na mtu um, aa mlangoni na kusalimiana na salamu zenyewe ni nadra kwa hiyo ile kitu ambacho ule ujamii unajua binadamu ni ni kiumbe ambaye anaishi katika jamii kwa hiyo moja ya vitu ambayo pengine vinapelekea sana vitu vwajabu kutokea upweke wa namna fulani ni mambo ya nyumbani majirani wapo majirani wakikaa siku tatu hawaja kuona wanakua na wasiwasi labda pengine bwana vipi watu vipiwatu aza aaa kugongea kuna, kuna hali fulani ambayo una vitile jamii faida ya jamii kakweli nymbani ina kuepo pengine zaidi yahukuhku watu wako binafsi sana wa wenye, binafsi wao maswala binafsiaake kulikoni maswala ya mtu mwingine si kama hawakuoni na kuona. lakini watu wanaendekeza zaidi yao maslaamtu mnginefaadanaekuchunguza labda majungu na nini na vitu kama hivyo Kwaite kwa mwingine mtu kifavile, mtu vile labda amekulaiki na na na na kama kila kitu kinakuwa kinakuwa kina uzuri kina ubaya wake kwa, sasa baada ya, ya kuangalia hii shamra ne shamra za miaka za kushirikia miaka stini ya utawalawa malkia jaribu kuangalia kuhusu kwa nyumbani kwawe, miaka ya nyuma nyuma siku za uh, kipindi cha toka tunapata uhuru mpaka baba wataifa alipokuja kungatuka nee aasema kugatuka kutoka na kwa umoje, um, si kwamba maooandikwa na makabila makabila tulikuwa nayo na na moja ya ya vitu sana ni lugha baadhi tafiti au wasomi kuhusu tanzania asma tanzania ina mazingira ya kutosha ya kua na vurugwe. tanzania ina sababu nyingi za kuwa kwamba pengine sisi tungekuwa tuko tuna tunapigana upengine kuna vurugu za namna fulani kwa sababu kwa mfano idadi ya waislam ukiangalia na idadi ya wakristo ni takribai sawa um, takriba ni sawa nisingependa kuingia zaidi kwenye takwimu wenye idadi ya waislam ni kubwa kidogo zaidi ya wakristo um, na kundi kubwa jingine katika hilo ni watu wasio wanaofuata dini za ai za kiafrika ambao pengine wa dini hizi na, na na zingeweza kuwa kichocheo cha vurugu huko nyumbani gani ni zimeonyesha nafanyia utafiti eneo hilo uh, kuna mao makubwa miongoni mwa waislamu kuhusu ya ajira na ya elimu haya ni maeneo mawili ambayo yanazungumziwa sana na waislamu wengi sio wote lakini kulingana ku, ku, na tafiti kuna idadi ya kutosha waislamu ambayo hairiishwi na mwenendo wa swala la elimu na swala la ajira kwa elimu na na ajira ajira zinaendana mtu nafasi zaidi ya ya ya kupata hiyo haya ukiangalia katika historia tatizo hili um, nyuma kuna baadhi waislamu serikali ilikuwa ikiingilia aaagiia yao pengine kwakutumia baraza la waislamu tanzania bakwata ambayoiliaama ni chombo cha serikali kwahiyo um, malalamiko yao manunguniko yao amekua hayasikilizwi mekwendamamakayaemanaa kwenda tisini ndio hasa, hasa, um, ma, tunaweza Hi, na kuangalia kwamba pigina wakati mwingine viongozi wetu nao wanakuwa wanapenda kuyafukia matatizo baadhi ya matatizo ambayo yapo kwa mfano swala la mahakama ya kadhi hajapatiwa ufumbuzi limewekwa chini ya carpet. kuna siku litakuja kuibuka kama ambavyo matatizo matatizo matatizo ya ya ya muungano ambayo chini haya haya ni kweli yapo lakini ufumbuzi au kuzungumzwa kwa uwazi watu kwa njia bora ya kutatua matatizoya muungaoanawachin atatiz kama kamaliosema swala kidini ni moja ya, ya nyufa ambazo ingeweza kuifanyia tanzania iwe pengine isiwe na amani kama kama hivi lakini pia kuna umaskini umaskini unajua maskini maskini maskini hana hana kwa, ku, kwa, kwa kwa ni ni kuingia mtaani kufanya kufanya vurugu kupora kitu fulani sababu mtu ambaye uhakika nyumbani kumpeleka jela serikali inalipia chakula chake mazingira emaiakigalakipamoanaumaskini watu ameendelea kuwa na upole na amani japo kunakuwa na malalamiko kwamba upole huu unachangia mafisadi kuutumia kwa ajili ya vitu vingine lakini tuiangalie kwa upande chanya kwamba amani ni kitu cha muhimu zaidi hizo vurugu ambazo kwa hiyo tu, tuna tanzania na makabila takriban uh, kuwa kitu kimoja si kitu rahisi sana na hiki ndio kinaweza kuja kuonyesha umuhimu wa wa wa lugha ya kiswahili kwa sababu ingekuwa vigumu sana kwa mchaga na makonde kuweza kuwasiliana ngua kuwa vigumu sana kwa mzaramo na muha kuweza kuwasiliana lakini kwa lugha ya kiswahili tumeweza kuwa kitu kimoja na hapa pongezi pongezinyingi tiwa kumuendea baba wataifa julius uh, kambarage nyerere ambaye alifanya jitihada kubwa za kuhakikisha kwamba kiswahili kinakuzwa na kina kinatuunganisha kina kiswahili kiswa kiswa lakini kingine ambacho zaidi ni itikadi itikadi umoja ya ya ya ujamaa ya ujamaa uh, umaa kutufanya kuwa kitu kimoja kwa sababu ujamaa ulikuwa napinga ubaguzi ujamaa ujamaa ulikuwa ulikuwa kunyanyasa makundi kimsingi ujamaalasiowefaa kitu kimoja na kweli kwelika muda mwingi tulikuwa tunajiona kitu kimoja nampaka hivi bado hisia zile zipo za kuangaliana kama watanzania zaidi kulikni vitu vingine nimekaa maeneo ambayo um, kidogo uislamu uh, ni mkubwa zaidi kulia ukristo nimekaa kigoma nimekaa tanga nimekaa tabora mikoa hii ina idadi kubwa ya kigoma um, katika darasa darasa darasa nakumbuka la ni, kwanza nilisoma ni, ni, ni, ni um, kwa na wanafunzi kama nadhani pengine idadi kubwaislamba tulikuwa wakristo wanne ni ni kitu kimoja sikuangaliwa kama kama kama kama mkristo nilikuwa nilikuwa mtanzania mwes, mtanzania mtanzania mtanzania kawaida hakuna mtu mie kama mtu wa morogoro ila niliangaliwa kama mtanzania. kwa hiyo kigoma kigoma nilivyokuwa mwingine tabora ilikuwa vile vile marafiki zangu walikuwa naweza na nikasema idadi ya marafiki zangu watanzania pengine robo tatu ni waislamu na hata mara moja a kutokea kwamba tukatofautiana kwasababu mimi ni mkristo nao ni waislamu hiyo toka huko nyuma na mpaka sa hali bado koioaba k ka kwahiyo vizuri ujamaa kitu shvizurimkkaanaja uknymbani aukiwadaa unajona uko nyumbani ukienda ukiwa dawa uko nyumbani ukiwa mtwara uko nyumbani vitu hivyo vilisaidia sana kutufikisha hapa tulipo Sasa, matatizo kujitokeza hasa kuhusu swala la umoja wetu na huk mbashawetu baada ya kustaafu baba wa taifa miaka um, michache baadaye kulitokea kitu ambacho wa kinaitwa wazimio la wa zanzibar kimsingi azimio la zanziba kutangaza mauwaji ya, ya azimio la arusha kutangaza mauaji ya ya itikadi mauajiya na kujitegemea kilichotokea katika hiyo azimio iyo azmilazanziba ambalo mpaka sasa hivi haliko rasmi kwa sababu ni vigumu kupata nakala chapishi azimio na azimio la la la kama ukilinganisha na jinsi ya arusha nyuma sahi aliko as wsbu n na p kuyaona lakini azimio likuonekana Ha, ni vigumu kulipata ukitafuta mtandaoni unaweza kupata maelezo na, na nyaraka mbalimbali lakini hakuna uh, nyaraka za uh, rasmi nyaraka kuhusiana na na katika azimio la baada ya kuua hiyo kingekuwa kitu mbadale. sasa ujamaa siasa kama kifo zakiofisnyaraka rasmkus amaarusha ambalo ndaniyake ndi kunainajenga siasa ujamaa na kujitegemea nayo hakuzaliwa haku, haku, haku, itikadi mbadala tukabakia kuwa tunaendelea kuimba baada ya zmo la zanziba maelezo ni kwamba si bado ni wajamaa nampaka hivi ukisikia labda hotuba za chama chamatawala wanasiasa wetu wanaendelea kuimba ajukwani sii bado ni wajamaa siasa hauwezi kuwa mjamaa wakati wakati uwe, na tulikuwa ni ni mazingira huo tofauti yajamauweo haingekuakuahaingekua dhamb isingekuwa dhambi kuelezea kwamba jamani tumeamua kwa kuachana na ujamaa na sasa tumeingia katika katakhkukosekana kwa itikadi mbadala aukuosekana kwa itikadi tikanayolingana na ujamaa mbayo ilikuwa na manufaa mengi ya kutuunganisha kumechangia sana kutufikisha katika mazingira nayo akutunganisha hivi hapo mwanzoni mesema kwamba sisi bado tuna amani na amani yetu zaidi tunaweza tukia, kuielewa tukiangalia majirani zetu aba ukiangalia kenya matatizo ya ukabila ukiangalia laba uganda ukiangalia sehemu kama rwanda burundi jamhuri uh, dem- ya dem- kidemokrasia ya kongo unaweza kuona kuna tofauti kubwa kati ya wenzetu na sisi ukienda mbali kidogo somalia huko sudani utakuta katika afrika siye sie tu tuna, tunaweza, tunaweza kujidai kwamba tuna amani lakini amani ni kwa matokeoajitadkmanieskamazon jitiada za mwalimu nyerere katika sala la lugha kisahliksos s nimabepari kenyeubepariao sauubepari haumaanishi wizi ujambazi ufisadi hapana huo sio ubepari tu kitu kimoja lakini hivi pengo kati ya waliokuwa nacho na wasiokuwa nacho ni ni kubwa, kubwa yani, uko katika njiza, hizi tunazoishi pengine tofauti yani, sababu mtu sana kitwe, sana kitu hata saa ijayo hachana na kesho yake hajui itakuwaje a sisi atupo, tenuusha, tulusha, tupo tunaelea o katikati pamoja na kutokuwa na, kuto na itikadi ya kueleweka bado um, hali ya kiusalama hali ya, ya amani ni ya kuridhisha kwakiskkhza kukiangamiza kiswahili Lakini, kwa ukisikiliza waheshimiwa ah, wetu kiingereza. Yani kiingereza na, na kwa mfano bunipene kufanya mawasiliano na watu lakini kili kwamba kama chaguo langu ningependa mawasiliano kati yetu wa tanzania yawe ya kiswahili kwa sababu huwezi kukuta waingereza wanaongea kwa kiswahili huweikuuta wachina wanaongea kwa kiarabu Uwezi kukuta huwezikukuta waturuki wanaongea kwa kirusi ksbumazingira ulkuanneaua niiumutanana mbae anaongea ni kazini unajikuta huko unaongea kiingereza muda wote wakati wakatiga una hamu yani ya una ya lugha lugha yako yako taifa wakenya wa wakenya kwa sababu ukikutana nao hapa haakuongeaaayakkutaanap akshajua kanitanzania akswaili chao sio kizuri kama chetu lakini wana, mkenya ni nadra lakii naye akaanza akijua ni mtanzania kuongeesha kingerezaaaangaia kiswahili. kiswahili kwa mtizamo tofauti sasa kwa sisi ndio hivyo tukianza na viongozi wetu huko labda bungeni ukisikiliza hotuba za viongozi wetu wengi wanapenda kuchanganya kiingereza na kiswahili kiswahili lakini sehemu sehemu ambayo ambayo inaweza kuwa ni ni ni mfano mzuri wa, wa jinsi tusifo, kipa, kipa chetu ni ambayo mara nyingi naitolea mifano ni kwenye mtandao wa kijamii wa Twitter. kwenye kjamiwwenyet kuna watu ambao kiswahili kwa pekee waongekwlikasaiaakeeza ksbauon njakezi nicnmotoaosemalengo la makalaioikupiana ni changamoto tuweze kuangalia mambo mba tunaeza tukayarekebisha Uh, mambo ambayo yanaweza kutusaidia kusabu, kina katika kutuunganisha um, kinaweza mtu anapoto, mada kka nafa uhmu ata kunashaoosmoketunasasakuaaai ojaishirni aonymaniuaskau waewi a pengine wanaelewa lakini hawanaaki kwasbbu lugha si yako na moja ya vitu kama ni lugha lugha nyingine ukimsikia muhindi lakini yake vitum kaanoaingereza wasma ukiegaake wana wanafanya vikojlitu kuaslakini ukikuta mchina nnaiaakkuta mchina na mchina mezkaongea zma yakiingezaa iingereza kinaonekama hadhi fulani mtu ana kimudu kiingereza anaweza ku kuonyesha ku, ku, yani ukuonyesha kiingereza kinaenda na hadhi unaona mtu laba anayongea kiingereza aba yuko tofauti labda yuko tabaka fulani na haya ndo mambo ambayo siasa ya ujamaa ilikuwa inajaribu kujaribu ku, kuondoa matabaka kwamba mtu kuwa, kuwa juu mwingine yuko chini kuwa katika hali fulani na mwingine katika hali fulani Lifa, haukufanikiwa lakini ulikuwa oni uamzi watu binas seka ni uamuzi wa mtu binafsi, kama ukunye, kama Twitter, ni uamuzi binafsi wa mtu kuongea lugha lugha lugha anayotaka lakini pengine ingekuwa ni ni muhimu kwa wote waswahili, um, waswahili yetu kwa ni basi yetu basi tuka, tukawezesha majadiliano na mbalimbali mbali luga nayotaka nikusudia katika blogu yangu kwamba ntaiendesha kwa kiswahili na, na tangu mwanzo imekua n wakati mwingine unaweka habari kutoka kwenye gazeti la kiingereza ni vigumu kutafsiri habari nzima. Na kama ndefo, habari nzima kama ukaiweka ni kiingereza lakini nimeandika kitu cha vigumuutafs uandishi wa makala kwa muda mrefu takriban tangu mwaka angmwaka elfumbili na tanokanshwa elf tano, um, makala hizi makala za, uh, za, za ndo, bae kanza kuandikia gazeti la mtanzania nikanatoa makala mbazo naitwa na na mtanzania ugaibuni na sasa naandika makala gazeti raia mwema katigaztia raiamwema ambazozaaa ani huulite laa shamrashamra zote zimefanyika kwakiingereza kwasababu analughayao nawanajivunia lugha yao na sasisi tuna lugha yetu kiswahili kiune laewasilan kakiswali hochaaa aaakula za kmbacho nakusudia kukiongea kwa hiyo tukikipa kipaumbele kiswahili kinaweza kutusaidia pia kuturejesha katika kule tulikotoka na tujivunie utanzania wetu tujivunie um, tamaduni zetu lugha ni sehemu muhimu ya utamaduni na, vie, malengo mbalimbali ambayo a um, hilo linawezekana kwa sababu liko ndani ya uwezo wetu ni kuwa na dhamira tu ya kufanya kitu ambacho nadhani ni, ni sahihi kahiyo kama nilivyosema ni mwanzoni kwamba ukiangalia hizi sherehe ambazo zimegusa hisia za wengi wa waingereza a miaka stini ya utawala wa malkia imekumbushia huku tulikotoka hapa tulipo na pengine pengine wapi tunapoelekea labda matukio tulikutoka hivi majuzi huko zanzibar yeah. kimsingi ni ya utengano badala ya umoja sababu muungano wa wazanzibari na wa bara ni ni ni kitu ambacho kimekuwa kinatuunganisha kama muungano una una faida faida swala jingine lakini ni vitu vina haya mazingira mwanya yanaweza ya kutufikisha pabaya na cha ku zaidi ni kwamba zadi kwa mfano kwfanoitokea matatizo kama tanzania um, ambayo atuombeatokee waaka wsababu burundi ndio hivyo rwanda ndio vile um, ukienda uganda ndo hivyo kenya ndio vile yani, amani sisi ni kitu cha muhimu ambacho ndovileaaamayyote tushirikiane kwa, kwa pamoja kukemea na kzuia kitu chochote ambacho kina, kinaweza kuhatarisha au wetu siasa wetu siasa ni ni watu ambao lakini swala swala swala la inchi, la nchi sio peke yake linalogusa kila eneo la maisha ya binadamu yabindammaisha ya mtu katika jamii kwahiyo kama viongozi wetu wanazembea kwa sababu nyingine wako bia zaidi na tofauti zao za kiitikadi sisi kama sisi tuna, tuna silaha moja ya msingi ambayo ni uzalendo uzalendo kupenda nchi yetu kupenda taifa letu kwa kukuza vile vietu, na vile vietu, na kuyenzi, um, kila, kila, kila tunachoona kinatutambulisha kina kama watanzania. basi hata hao kufanya mambo muhimu wanaweza wasi, wasi, kukuzaandowetu zetu ni kuifanya tanzania yetu endelee kuwa nchi ya amani ifike mahala turudi kama kule nyuma kwama mtu unaona fahari ya kuwa mtanzania, mtanzania. Ku, ku, weza kuitangaza nchi yangu tanzania tanzania kuitangaza nchi yangu ambavyo mtu anaona fahari ku, kuwa kwa hawe, kila mmoja na, na vitu vitu fulani unaona ka waingereza kuna, kuna mtuka, kuna umalkia, umalkia. Sa, umalkia, na, na, na tato hapa na pale kuna watu wanaangalia kwamba hii ni ni nchi nchi nchi ambayo inapiga demokrasia demokrasia kusambaza kiongozi mkuu mkuu kwa sababu sababu malkia wa zaidi napale waziri mkuu hapa kwa nini mkuuwa nchuani na malkia ambaye achaguliwi kwa nini familia malkia iwe na kama uongozi halali demokrasia, alo, alo wa demokrasia ni... kwa hakuna ya, wa ya ya wabunge hiyo hawachaguliwi ni ni na na kama mtu mtu ujumla utakuta vile haai waai ie vitu vya kujivunia vinatakia tuvienzi um, tuvipiganie tuhakikishe kwamba haviharibiwi na hatimaye katika mazingira ambayo kila mmoja wetu tujivunie fike sehemu mao mtu fike sehemu sehemu ukiulizwa unatoka wapi uanze kusingizia umetoka fulani kuna baadhi ya waswahili wenzetu hapa najina kuonekana atoka tanzania nchi maskini maskini kuliko kama mwananchi unaweza labda mchango wako wa wa kubadilisha tanzania ao lakini katika uzalendo utatuwezesha kwa mfano tuna uchaguzi elbna uchaguzi mkuu labda kuangalia a unapokwenda kutumbukiza kura yako ukutumbukiza kura ile kwa sababu ya haiba ya mtu fulani lakini ule louule ulompigia kura, kura atakusaidia nini aataisaidia vipi tanzania yaksio swala la wewe nayeye bali swalaa wewe na tanzania kionzndoaauadooaotukikuza uzalendo, uzalendo wetu tuki, e, tuki na tukihamasishana kupenda vilivyo vyetu na kuvithamini na, na kuvijali tunaweza kutengeneza itikadi mbadala ambayo ni uzalendo badaa ya ujamaa ambao umevunjwa ambao uliwawa uli nawazimiazanziba tukawa nahtk mbada mbo tu nzando haina jina labda hatuwezi kuita ujamaa kwa sababu si ujamaa tena lakini lakini ni ni ile kwamba tumechoka tumechoka tumechoka kuwa kuwa maskini maskini nchi yetu kuonekana na kila kitu lakini, bado ni maskini, um, tumechoka kuona labda pengine watu ambao wanastahili kufanya mema au ku, kuongoza vyema wanafanya tofauti kwa hiyo tutumie ule uzalendo wetu ku kwa njia zile zile zezieza amani na kukuza kudumishamambadlkfnmbadiikkidogkidgosaaaa um, mabadiliko, kido, kido, na, mabadiliko kidogo kidogo kidogo nimalizie kwa kusema naanza mabadiliko ambapo kkua hii si kwa ajili yangu ni kwa ajili yetu sote na kwa ajili ya nchi yetu basi nikaribishe maoni kutoka kwa watu mbalimbali mbali, si tu maoni kuhusu ubora wa, wa makala hizi bali pia mada mbalimbali mbali mbali mbali si, si, si yangu azakaauaajiietusotlada kama kuna swala ambalo nadhani pengine naweza kuzzia ku, ku, ku, pengine ye makala zijazokombele azakuamakala ijayopegine bezakwa uh, uh, anwani za barua pepe zifu, mbili zifuatazo ya kwanza ni epgc2yahuk um, pgc2 yani epgc alafu namba mbili kwa pamoja kama neno moja t yahuk na anwani nyingine ni chahari abum kwahiyo ni chahari at about hiyo ni abutm kwa maana ya me kwahiyo ukituma katika hizo anuani zote mbili nitaipata tutaangalia ku um, mada ambazo mapendekezo hayo tukayafanyia kazi naomba tusisite ku, kuwasiliana na ma, maoni yote nakaribishwa iwe ni ya kupongeza iwe ni ya kushauri iwe ni ni ya kukosoa yote nayakaribisha kwa kwa sababu hii sana kuchukua muda wako kunisikiliza na nakutakia usiku mwema na tuta zidi kuwasiliana katika makala hizi katika muda ujao asanteni na kwaherini