karibuni katika safu hii mpya ya stori za kijasusi safu hii itakuwa ikiwaletea habari mbalimbali zinazohusiana na taaluma ya intelijensia hii ni tofauti na zile chambuzi za kijasusi na zile nimezitengenezea yake maalum ambayo inaitwa chambuzi za kijasusi kwa hiyo hii stori za kijasusi itahusiana na matukio mbalimbali Uh, habari mbalimbali zinazohusiana na masuala ya ujasusi kadhalika ule uchambuzi wa kitabu cha afisa usalama wa taifa ni mtu gani na anafanya nini kinachofahamika maarufu kwa jina la shushushu nimekitengenezea pia playlist kwa hiyo ukiangalia hapo uutaona kuna yenye jina hilo salam tanif ett naofatilia hiyo mfurulizo wa mapitio ya kitabu hicho basi ukiingia tu kwenye n hii unaweza kwenda moja kwa moja kwamoja e o na, leo na, hizi, na story mbili ka kuanzia katika hii nayoita toriza kijasusistori yes. ya kwanza ni kutoka huko israel ambako waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu juzi alimteua mkuu mpya wa shirika la ujasusi la israel linalofahamika kwa jina la mosa sasa kwa kawaida huwa haipendi kutangaza majina ya viongozi wa taasisi za usalama lakini hii ni kinyume kutokana na jinsi ilivyokuwa kwa aliyekuwa mkuu wa mosad ambaye ndio amemaliza wakati wake madarakani anaitwa yosi kohen yosi cohen alikuwa kama sura ya ya, ya mosad kwa maana alikuwa safari zake zilikuwa ziko hadharani mara kadhaa kadha alikuwa akitambulishwa kama ni mtu ambaye jina lake utaona picha zake kadh hii ni tofauti na wakuu wa wengine huko nyuma ambao majina yao hayakufahamika na sura zao hazijawahi kuonekana kwenye vyombo vya habari na usiri mkubwa sana kuhusiana na uendeshaji wa ta, taasisi ya watasifahamitamba ni moja ya taasisi bora kabisa duniani katika masala hawa ni mahiri zaidi katika kuwinda watu na kuangamiza uh, wamekuwa wakifanya mashambulizi mbalimbali mbali, uh, haswa katika nchi za kiarabu uh, kutokana na uhasama uliokuwepo kati ya israeli na wapalestina ambapo nchi nyingi za kiarabu zimekuwa zikisaidi na wapalestina kwa hiyo hiyo ni habari kutoka huko israeli sasa huyu mkuu mpya wa m anafahamika kwa jina la herufi d, d lakini jina kamili halijatajw huyu d alikuwa ni naibu mkurugenzi mkuu wa msd yani alikuwa naibu wa yosi huyo mkurugenzi mkuu aliomaliza muda wake um, pia huyo d anatajwa kuwa ni mtu ambaye alikuwa katika o nafasi yake ya naibu mkurugenzi alikuwa akihusika na ukusanyaji wa taarifa za kiusalama pia alikuwa akihusika na nyeti nzito za siri kadhalika alikuwa pia akihusika na uh, ma, harakati za mapambano dhidi ya ugaidi nchini israel na alishika nafasi hiyo kwa miaka miwili iyo nafasi ya unaibu ukurugenzi um, sasa huyu di pia inaelezwa kwamba ni ni mzoefu katika taasisi hii ya Mossad, kwa, sio katika levu tu ya uongozi lakini yeye kama, kama, kama mtumishi wa idara hii ni mzoefu amekwepa kwa muda mrefu na taarifa zaidi zinaeleza kwamba aliwahi kufanya kazi katika vitengo mbalimbali vya a kimoja kati ya vitengo hivyo kinaitwa tsomet hiki kinahusika na ku, kusain, na kuajiri majasusi wapya ndani na nje ya israel lakini pia aliwahi kuwa naibu mkuu wa kikosi kinachofahamika kama keshet keshet ni kitengo kinachohusika na kunasa mawasiliano ykielektroniki yaani hawa ndio watu wanaodukua simu wanaodukua wanaodukua akaunti za kwenye social soamdia um, lakini kwa, kwa utekelezaji wa uh, kwa, yani majukumu ya a um, sasa kinaelezwa zaidi kwamba os ambaye aliokuwa akishika wazifa wa, wa huo aliingia madarakani mwaka elfub k5 ambapo kabla ya hapo alikuwa ni mshauri wa maswala ya usalama wa taifa kwa netanyahu na baadaye alikuja kuwa naibu mkurugenzi wa kwahiyo kama unavyoona hizi nafasi kama zinapoke utoa naibu mkurugenzi mkurugenzi Niku mara nyingi taasisi za usalama zimekuwa zikifanya kazi namna hiyo lakini kwa aisraeli pia taasisi za kiusalama mara nyingi zinaendeshwa na watu ambao wako ndani ya idara ya usalama usala wa taifa ya yani, tayari watumishi wa ni kutoka labda wa kawaida cheo adfwkawaidkupadahua mkurugenzi na kuja kuwa mkurugenzi mkuu huyu bwana um, wakati naelekea inaelekea kumalizat amekuwa na mafanikio makubwa sana katika utekelezaji wa kazi yake amefanikisha kuboresha uhusiano kati ya israeli na nchi kadhaa za kiarabu na pia inasemekana kuwa alihusika kwa kiasi kikubwa na opreshen kubwa iliyofanywa na israeli hivi majuzi ya kumuua mwana wenyeuklia wa wa iran nadhani hii ni story ambayo nilielezea katika moja ya ya video nilizoziweka hapa kwa hiyo hii ni story kutoka huko I mean, stori kutoa kutoka huko israel story nyingine ni kutoka nchini norway ambako inaelezwa kwamba mwaka elfubilikn uh, serikali ya saudi arabia ilituma majasusi wake kumi nchini norway na hawa majasusi kumi walitumwa kama maafisa wa ubalozi sasa ofisi za ubalozi nchi nyingi duniani hutumika kama uh, sehemu za kuwapokea majasusi kwa sababu jasusi anapokwenda nchi ya nje ainabidi utambulisho wake usifahamike na ili utambulisho wake usifahamike uh, kuna namna mbili kuna moja ya kutumia kava ya ofisi ya ubalozi kwayo yanakuja jasusi kama ofisi ya ubalozi kwa ofisi nyingi za ubalozi zinakuwa zimesheheni majasusi na katika balozi nyingi kuna kuwa na ofisi maalum kwa ajili ya idara ya ujasusi ya nchi fulani kama vile ubalozi wa marekani wana ofisi za cia katika balozi hizo A, ubalozi wa uingereza una ofisi za mi katika balozi hizo hata sisi na uchovu wetu kitengo pia katika kila balozi ya tanzania kuna ofisa kutoka idara ya usalama wa taifa mara nyingi anakuegwa mtu mmoja lakini wakati mwingine um, kama mazingira yanaruhusu yanaruhusukunakuwa na watu zaidi ya mmoja kwa hiyo hii ni taratibu za kawaida katika balozi kwa hiyo kwahiyo jamaa kumi walitumwa kwenda huko norway kwa ajili ya lengo la kwenda kumuua mwanaharakati mmoja wa wa, wa wa wa ambaye ana asili ya yaestia ya hwa Uh, lakini alikuwa ni mtu mmoja ambaye anapakichwa kuuma saudi arabia kwa sababu huyu bwana awali alishiriki katika kuhamasisha mapambano dhidi uh, ya falme mbalimbali za, za kiarabu huyu bwana anaitwa iad el baghdadi sasa id baghdadi alikuwa mtu muhimu sana katika ile kitu Uh, inaitwa italikua ni vuguvugu liliotokea vugu katika nchi mbalimbali za kiarabu kuangusha tawala kandamizi katika nchi hizo lakini pia tawalakandamzi l bagdadi alikuwa ni rafiki karibu wa na na na yule kasogi, yule kashogi kashogi mwandishi habari aliuawa walikuwa uh, walikuwa ni watu ambao wanafahamiana na ukaribu na ukaribu uh, jamal kashogi. Uh, lakini wakaribu, lakini rafiku kwt waafamwuaa wot poa lisoa wakuw Uh, bin salmani Salman huyu mwanamfalme wa utawala wa saudi arabia mtu mmoja mwenye nguvu sana lakini pia anaesifika kwa kutumia uh, majasusi wake kuwawinda wakosoaji wa serikali hiyo kwa dhamira kwenda kuwaua kwa hiyo watu kumi hawa walitumwa lakini bahati nzuri idara ya usalama wa taifa ya ya norway iliweza kushtukia hiyo operation na wakaizuia na hivyo kuokoa maisha ya huyu bwana el bagdadi kwa hiyo hiyo ni story ambayo nilidhani naweza nikawasimilia pamoja na ile nyingine ya israeli nitakuwa nikiwaletea hizi story from time to time kutokana na muda utakavyoruhusu na mazingira yatakavyokuwa ya basi nawatakia siku njema na, na h