usiku majira ya saa tatu kwa hapa uingereza ambayo ni saa sita usiku kwa huko nyumpani tanzania um, mkurugenzi mkuu wa shirika la afya duniani tedros gebreesus alitoa kauli uh, kuhusiana na hali ya corona nchini tanzania kauli hiyo imebeba ime ujumbe mzito na yapo pengine serikali ya magufuli inaweza ikapuguzia kilichopo katika ujumbe huo lakini kuna swala moja la muhimu sana ambalo limegusiwa kama utakavyosikia katika ujumbe huo kwamba maambukizi yanayozembewa ya, ya, ya tanzania sasa yanaziathiri ya ya nchi nyingine pia kwa hiyo hii ina hitaji jitihada za kimataifa ahiyo mojani waletee hiyo taarifa walete kwanza ni huyu mwandishi wa habari wa canada ambaye yuko nchini south africa ambaye kuwa akifuatilia sana masuala ya corona nchini tanzania offey yo anaeleza kwamba mkurugenzi mkuu wa shirika la afya duniani, duniani. amekosoa hali ya yakutojifahamu ya kujitoa ufahamu ya tanzania uh, pamoja na usiri wa serikali amesema uh, kwamba hali nchini tanzania ni ya kutia wasiwasi wasi, na serikali lazima ijiandaye kwa ajili ya chanjo na hatua nyingine kesi za maafisa vya korona vimekuwa vikiathiri na nchi, jirani yake anasema tunatoa pole kwa kaka na dada zetu wa tanzania kufuatia vifo vya kiongozi wa ngazi za juu wa serikali pamoja na katibu mkuu kiongozi mwezi januari niliungana na d machisbiso Machis, moeti mkurugenzi wa who kanda ya afrika kuitaka tanzania kuongeza jitihada za kupambana na korona na kujiandaa kwa ajili ya chanjo pia nilihamasisha ushirikishwaji a utoaji wa taarifa yani kushirikiana katibu, katika upatikanaji wa taarifa kuhusiana na corona hususani visa vya korona miongoni mwa wasafiri kwahiyo hii ni uh, ndio mwanzo wa hii uh, kauli iliyotolewa uh, kauli iliyotolewa jana na huyu doktr tedros ambaye ni mkurugenzi mkuu wa shirika la afya duniani kuhusiana na swala zima la corona nchini tanzania ambalo sasa linagusa nchi nyingine pia anasema toka wakati huo nimeongea na mamlaka kadhaa nchini, ma, nchini tanzania lakini who haijapata taarifa zozote kuhusiana na hatua zinazochukuliwa na tanzania kukabiliana na janga hili hali nchini tanzania ni osiwasi, ya kutia wasiwasi inayogusa watu wengine narejia wito wangu wakuitaka tanzania kuanza kuripoti visa vya korona na kushirikisha takwimu taarifa yani pia natoa wito kwa tanzania kutekeleza hatua za afya ya umma na kufan, kushirikiana na mamlaka nyingine katika kuvunja mnyororo wa maambukizi pamoja na kujiandaa na chanjo kwa hiyo kama nilivyosema hapo awali swala uh, kinachofanyika tanzania sasa kinaonekana kuwa kuwa kinaathiri na na na nchi nyingine na hii inaweza athari kubwa kama nitakavyokuja ku, uh, kidogo baada ya kumaliza s wanasema watanzania wengi wanaosafiri kwenda nchi jirani na zaidi ya hizo hizo jirani wamekuwa wakikutwa na maambukizi yarna hii inapigia mstari muhimu wa tanzania kuchukua hatua stahili thabiti kuwalinda watu wake na kulinda watu katika hizi nchi jirani na nyinginezo rna ni ugonjwa hatari unaoweza kusababisha athari za kiafya na hata kifo mamlaka za taifa popote pale zinapaswa kufanya kiliwezavyo kuwalinda watu wao na kuokoa maisha na shirika la afya duniani lipo tayari kuaunga ku, mkono katika jitihada hizi za kupambana na hivi virusi hatari kwa hiyo hiyo ndo ka, uh, tamko la dr d limefikia mwisho hapo kuhusiana na nini kinachoendelea nchini tanzania na kutoa wito kwa serikali ya tanzania kuchukua hatua stahili sasa kwa kifupi tamko hili linaweza kuonekana ni la kawaida lakini ni zito na lina kubwa lakini kubwa zaidi ambacho mimi nimekibaini katika tamko hili ni ukweli kwamba jeuri uh, jeuri na aliyokuwa nayo rais magufuli katika kushughulikia swala hili na uzembe anaofanya katika kuchukua hatua dhidi ya korona sasa sio tu tatizo la tanzania sio tu kwamba linagharimu uh, afya za watanzania lakini pia lina athiri nchi nyingine sasa jeuri inaweza kuwepo lakini huwezi kufanya jeuri dhidi ya dunia kababu kwa, uh, kwa nchi maskini kama tanzania inahitaji ushirikiano na inahitaji ushirikiano mbalimbali anzni sana kuona magufuli yakibadilika sababu maskini uh, hana jeuri yee yeah, anaweza no kuwa kinachomtesa magufuli si kwaba haelewi kwa, kwa corona, ipo si kaa lakini ni mtu mbishi na, na kwa sababu, kubwa, ya wa corona, Tanzania, ni maskini, watu si kwa lakini kama hivi vifo vya, vya maarufu vinapotokea pengine vitamgusa hata mbishinaasienamaaslimia kubw aanga dwtu lakini Uh, inasikitisha kuona uongozi uh, hauchukui hatua stahili katika swala basi mie nimalizie hapa nikiahidi kuwa nitaendelea kufuatilia swala hili na kuletea taarifa zaidi asanteni na kwa