karibuni katika uchambuzi huu wa kiintelijensia kuhusiana na taarifa iliyotolewa jana na jeshi la polisi kufuatia kukamatwa kwa mwenyekiti wa taifa wa chadema sasa kabla ya kuingia kwenye uchambuzi huu nikupe fursa ya kusikia taarifa hiyo ya jeshi la polisi iliyotolewa jana hiyo ndugu wanahabari leo jeshi la polisi lingependa kutoa ufafanuzi kuhusiana na kushikiliwa na polisi mwenyekiti wa chadema frmabo kutokana na kuwepo na upotoshaji mkubwa kuwa anashikiliwa asobaba ya kupanga na kuandaa kongamano la katiba mpya huku freeman fremabo alikuwa nafahana, pua, mkabili, na fahamu fika kuwa anatuhuma zinazomkabili na kwamba wakati wowote wa angehitajika polisi kwa hatua nyingine za kisheria mara tu uchunguzi didi yake utakapokamilika hatu ambayo sasa imefikiwa kama ilivyokuwa kwa baadhi ya watu kucheza na nyakati na matukio akaona ni nivyema akimbilie mwanza kwa kigezo cha kongamano na katiba mpya ili akikamatwa uma uamini amekamatwa kwa sababu hiyo na kwa bahati mbaya taarifa zilizoenea ndani na nchi ya tanzania kwamba amekamatwa kwa, kwa sababu ya kungamano na katiba mpya ndugu wanahabari napenda ifahamike sasa mwenyekiti wa chadema fma bo anashikiliwa na jeshi la polisi kutokana na tuhuma zinazomkabili na kula njama kufanya ya kufanya vitendo vya kigaidi ikiwepo kuua viongozi wa serikali ambapo wenzake sita washafikishwa mahakamani kwa sababu uchunguzizijiao ushakamilika hata hivyo kichunguzi unaoendelea kule mwanza kuhusiana na kufanya vitendo vya uvunjifu wa amani ukibaini kuwa kuna sheria aliyovunja hatuta sita kufikisha maakamani pamoja na viongozi wengine wa chama hicho wanaoshikiliwa kule mwanza jeshi la polisi linaendelea kutoa witu kwa wananchi kuendelea kuti sheria kanuni taratibu za nchi kwa ajili ya kudumisha amali upendo mshikamano na utumivu wa nchi yetu kam tusikubali kuruduniwa na baadhi ya watu wanaocheza na nyakati na matukio ili kufanikisha ajenda zao amani ukibaini kuwa kuna sheria aliyovunja hatuta sita kufikisha mahakamani pamoja na viongozi wengine wa chama hicho wanaoshikiliwa kule mwanzi jeshi la polisi linaendelea kutoa witu kwa wananchi kuendelea kupiti sheria kanuni taratibu za nchi kwa ajili ya kudumisha amali upendo mshikamano na utumivu wa nchi yetu kamwe tusikubali kuhudumiwa na baadhi ya watu wanaocheza na nyakati na matukio ili kufanikisha ajenda zao wanazodhani hazifahamiki na wala hazitajulikana asanteni sana kwa kumsikiliza kama mlivyosikia katika vidio hiyo tuhuma zilizotajwa dhidi zili ya mheshimiwa mboe kwa kweli ni kubwa na uh, kwa kweli zimtuwatu we, wengi wamezipokea kwa mshangao kwa sababu awali ilikuwa ikidhaniwa kwamba amekamatwa tu kuhusiana na uh, jitihada zile walizokuwa wakifanya za kongamano kule mwanza lakini sasa hizi taarifa kwamba kuna tuhuma za kula njama ya kufanya vitendo vya kigaidi ikiwa ni pamoja na kuua viongozi wa serikali akiwa na wenzie sita ambao wamefikishwa mahakamani ni imebadili mwelekeo mzima wa swala hili awali lilionekana kama ni swala kawaida la serikali kukamata viongozi wa upinzani na kuachia lakini kwa hii kesi hizi tuhuma a, ni nzito Um, na, ni mapema mno kutafakari nini ambacho kitafuata huko mbele lakini kimoja ambacho nadhani ni kwamba huenda wakab kwa maana ya leo ni jumaa kwahiyo pengine wakamshikilia le jumaa jumamosi jumapili then jumaa pengine ukafanyika uamuzi kumwachia au kumpelea mampeleka mahkama umaizo basi ndio tutapata fursa pia ya kufahamu Um, hizo tuhuma zinazodaiwa zilifanyika lini kwasababu kulikuwa na kesi huko nyuma um, ambayo nadhani kesi aikufika mahakamani amaapa naosema kwamba wenzie sita lishafiishwa mahakamani sijui kama inamaanisha ba kesi hi i ilea kipindi kile yo ili afanya ugumu kidogo kuna na tathmini nzuri kuhusiana na swala zima hi lakini hisia za watu wengi ni kwamba haya ni, ni mashtaka ya kutengenezwa A, tunafahamu kwa muda mrefu serikali mbalimbali za ccm kwa maana ya awamu mbalimbali zacm zimekuwa na utaratibu wa kuwatengenezea kesi wapinzani hii si mara ya kwanza na hizi za ugaidi hazijawai kuwa mara ya kwanza kufanyika hata wakati yu, wa utawala wa kikwete pia kulikuwa na tuhuma zilizotengenezwa dhidi ya wapinzani kuhusiana na maswala ya ugaidi um, lakini kwa kuwa hili ni swala la kisheria kuna haja ya umakini katika kuliongelea kwa sababu uh, ni mapema mno kutoa hukumu kwamba hizi ni vitu vya kutengenezwa tunasema huenda ni vitu vya kutengenezwa kutokana na uzoefu hayo yaliojiri huko nyuma lakini hawa pengine wanafanya kitu ambacho kweli kipo japo um, ki kwa uelewa wangu sidhani kama kituhiki ichnasema sidhani kwa sababu sina uhakika wa asilimia 1 nhizi tuhuma zimekuja ghafla kiasi kwamba um, imekuwa sio rahisi sana kufanya ufuatiliaji kujua kuwa um, mawo yakoja lakini nadhani utapata taarifa zaidi kadi muda unavyokwenda kwa upande mwingine uh, huko chadema inaelekea ni kama hakuna plan kwamba wakati wana kongamano la kwanza lilipozuiliwa ni kweli watu wa, wa, halikufanyika wa, liliishia kwa wahusika kukamatwa alikuwepo profes raitama pamoja na askofu mwamakula ambayo watu iliwagusa kuona askofu wamekamatwa kuwekwa ndani kwa, kwa zaidi ya masaa heth lakini ikawa hivyo Aa, na mheshimiwa mboya alikwenda mwanza kwa ajili ya swala hilo la kushuhulikia kukamatwa kwa u askofu pamoja na viongozi wngine wachedema kwao hata livyokamatwa hivi kuliania kukifuatilia kauli za viongozi wa wachdema na, na chama che kwa ujumla Um, inaonekana kama kimerudi kule kule ulikotoka kwa sababu wale viongozi waliakamatwa mwanza kilichosubiriwa tena kilikuwa ni huruma ya serikali yaani maamuzi serikali ile iwakamata ndio iwahurumia iwaachiwe huru sasa pengine katika hilo nadzani usi wakati mzuri kuanza kulaumiana lakini sasa walipokuwa wanapanga kama hivo mueshimia mboe na wengine walivokwenda u kongamano hawakuwa na plan B, au walifanya hivyo lwkamaeke i kwa mazingira aliyopo ssahvi nakiangalia kauli mbalimbali za kinaisu na watu wengine hawaonyeshi mwelekeo wowote kwamba Um, kutakuwa na nini yani kwamba nini wanafuasi wa chadema wafanye jitiadi gani zifanyike kuhusiana na tukio hili lililotokea kwa hiyo um, labda pengine kutatokea muongozo sana sana kuna taarifa iliyotoka ya chadema huko dodoma ambapo wamesema kuwa mpaka jana saa kumi kama lis kama mboya atakuwa wajaachiwa wao wataingia mtaani lakini Uh, kainabaengieaka li, uh, ja zaidi ambacho pengine ndugu zangu wachedema paafunza ni ukweli kwamba swala hili limebaki kuwa lawao wenyew binafsi uh, nilika najaribu kufanya aa limekuwa ni swala la la la chama um, na hii ni changamoto kwa kwa, kwa ndugu zangu wa upinzani kwamba ili ajenda yoyote ile wanaotaka kushughulikia iweze kufanikiwa kutokana na mazingira ya siasa za tanzania ni lazima watoke nje ya comfort yazn yao watoke nje ya watu wanaowaunga mkono watoke nje ya watu ambao wanawaspoti waweze kufu, kufanya zile hoja au uh, ajenda zao ziwafikie watu wengine ambao wanaweza kufanya tafakuri na pengine kuchukua hatua stahili au kuwaunga mkono kwa sababu mabadiliko yanahitaji pia idadi kubwa ya kuungwa mkono uh, kama una ajenda ya mabadiliko ikiwa watu wachache anaweza kuonekana wale wanaoipinga ajenda hiyo wakawa na hoja msingi zaidi kulikoni wanao amaongezi mengi huko mtandaoni jana mtaani yalikuwa ni kuhusu swala swaalahajmanara yule msemaji wa simba ambaye imekuwa hoja nzito inayozungumziwa na tayari kunazimezaga ynzsastato ingine kubwa lilokua imeshikahatam la tozo kwenye miamala ule mjdatatizo atanzani i ncinaoendesha na matukio ukiibua tukio moja basi liloopita linakua limesahauika sasa kwa upande wa pili ni kuhusu um, tija tija ya hiki kilichotokea awali ilidhaniwa kuwa uamuzi wa kuwakamata waliwakina uh, profesa uh, rwaitama na yule askofu pamoja na watu wengine walkwenda kwenye kongamano kule mwanza ilikuwa tu ni ujumbe kwamba serikali ipo kwahiyo mtu anayetaka kufanya vurugu akae kwamba serikali ipo na hata hili la mboe tulikuwa tunadhani kuwa siye tunaofuatilia masuala haya kwamba hii labda ilikuwa tu ni swala la kupeleka ujumbe kuwafikishia kwamba kama alivyosema e mwenye mamasamia kwamba mkinizingua nami ntawazingua kwahiyo labda pengine ilikua ni ujumbe haikudhaniwa k itafikia hatua lakini sasahiiwakuja tena kwenye maswala ya ugaidi hili ni swala zito mnakumbuka majuzi hapa ndugu zetu wauamshi wametoka gerezani baada ya kukaa takriban miaka minane sasa ni mapema mno kusema dapo uh, ita, takuwa mwelekeo huo lakini tuhuma hizi nizito naaalivyosema tuhuma hizi zinaweza kuleta uh, spoti ya hizi nchi za mabeberu kwa sababu mara nyingi hawa wanakuwa wanaziunga mkono hizi nchi zinazo uh, pambana na hiki kinachoita ugaidi na pia kuna tishio la ugaidi kwa tanzania huko mikoa ya kusini kule mtwara ambapo kuna kundi la magaidi awenye asili ya tanzania ambao wanafanya uh, usumbufu kule nchini msumbii kwa um, hiyo lakini tija ya swala hili zima ikoje kwamba je yeah, mama samia uh, kwa upande mmoja jina lake linachafuka kwa sababu rekodi ilianza li kukuwa nzuri lakini kwa upande mwingine um, swala hili lina linaipaza lina chadema hii ni kama kumpiga chu, kumpiga chura teke kwa maana ya kwamba maelezo ambayo chadema walikuwa wakiongelea hapa katikati itutaka katiba mpya kutokana na mwelekeo wa nchi jisi ulivyo yanazidi kupewa uzito ama n uh, mnaona huyu mama jisi anavyotofanyia huyu hana tofauti na ule mtangulizi wake serikali ni ile ile kwa hiyo wanat ile hoja yao kwa kuna haja ya kupata katiba a ivyo hata kama inamchafua na tunajua haya amejiri ka magufuli kwa zaidi ya miaka mitano madarakani haikuwa na yoyote kwake na hilo ndio la muhimu pia kulita, kulikumbuka kwamba japo mataasisi za kimataifa nchi mbalimbali zinaweza zikasema ili nalile zitalazimisha bado itakuwa ni kutunga maji kwenye kini Uh, nhili lamuhimu katika ajenda inavopangwa ktfa ansonaano fkaatarajia kufanya mkutano uh, kikao cha dharura nabastutarajie kusikiliza kutoka kwao nametafanya pacambuzi tconeteni na naa