asante dada yangu fenti kwa kukubali kufanya mahojiano haya mafupi nawe ni matumaini yangu kwamba uh, wasikilizaji watajifunza mengi kutoka kwako na ma, uh, mahojiano yatakuwa ni mafupi tu hasa katika kufahamu kuhusu uwe mwenyewe na shughuli zako za ujasiriamali mali karibu asante sana um, kaka Jesus kwa nafasi hii Um, nashukuru sana natumai nitatoa kile nachokijua kutokana na kazi mbalimbali inazozifanya asante sana swali la kwanza ni kuhusu fenti kiria ni nani uh, kama unaweza kutueleza kwa kifupi um, na pia unajishughulisha na uh, na shughuli gani hasa k okay, um, fenti kiria ni mwanamke mwenye ufya mungu sana mpambanaji mpiganaji uh, siyependa kuona kitu kinashindikana lakini pia ni mwana y yeah. um, kazi nazofanya nafanya kazi mbalimbali mbali. um, nafanya kazi ujasiri ya ujasiriamali ambapo natengeneza lolo lolobata au siagi ya karanga ambao inaitwa lolo bata lakini pia na ni mtu ambaye natoa elimu kwa taasisi mbalimbali mbali, kwa kampuni mbalimbali mbali, au kwa shule mbalimbali mbali, kwa vyuo mbalimbali kuhusiana na mambo ya ujasiriamali pamoja na online biashara za mitandaoni so unafanya kuelimisha watu faida za ujasiriamali uh, faida za kufanya kazi online um, vitu kama hivyo so unatoa elimu kunafanya kwa watu lakini pia mimi ni social media um, natangaza bidhaa za watu kupitia mitandao mostly ni nii na twitter pamoja na instagram natangaza bidhaa za kampuni mbalimbali za natangaza matangazo ya watu mbalimbali um, yes so hizo ndo kazi mbalimbali ambazo nazifanya kwa sasa hivi lakini pia natoa elimu kuhusiana na watu kutumia vyakula vya asili ili kuweza kuimarisha miili yao na kuwa na ngozi nzuri uh, um, kuwa na afya njema na kuwa na kila kitu ambacho ni kizuri kupitia vyakula vya asilia so thats a kwenye twitter nina ashtag yangu ya vyakula asili kwaona mfasizi watu watumie vyakula vya asili zaidi ili uh, waweze kuwa na afya njema na kuepuka magonjwa mbalimbali kwa mfano kisukari uh, pres um, um, kuna watu wengine wana matatizo ya figo sasa hivi so na naa watu wengi watumie vyakula vya asili ili kuepukana na mambo mbalimbali so Hizo, hiyo pia ni kazi ambayo nafanya pia lakini naifanya kupitia online kwamba anatoa elimu kupitianwatu watumia vyakula vya asili sante swali jingine linahusu swala zima la ujasiriamali kama hutojali unaweza kutueleza nini hasa kilikuhamasisha kuingia kwenye ujasiriamali Okay, um, kilichonifanya nikaingia kwenye ujasiramali ni kwamba mwanzoni nilikuwa nafanya biashara biashara biasaa apenda sana mambo ya yaaanafanya so, biashara ya, ba, na ya ngoto, na nilifungua kwenye uh, pembezoni yabika so, <coughs> nafanya biashara amwanzonilikua ngumu lakini mwishoni likuwa ni nzuri so, tuka tunaendelea kufanya nayo lakini mwisho biasharakaingiakagakmkks marakwanzawatugwalika kwa sababu nalipa shlsaafanya kazi pesa kutoka mf- mfukoni kwangu na sio pesa ya biashara so nikaamua so, nika tu nifunge ile then so ikaenda sana um, ba nifunguemefngri aamshosiku nikaja nikaibiwa kila, yani, kila kitu kila kila so, so, na tena hela ya kusema kwamba nianze tena kujaza eneo upyakuazasto so, yeah, I mean, upya tena sonikanimeacha um, withi yangu akaja rom iringafrom uh, morogoroo akasema kwamba unajua kuna biashara pincibata ni inalipa so aslikok okay. nikihiitikia tuikk like, okay. kwasababu napenda sana karanga so nikasema letme do this kwa sababu nikaangalia mtaji wake wakuanza nayo wote wote nikaona mtaji sio mkubwa kifu. kwa sababu nilivu, sitafanya biashara yenye mtaji mkubwa kile um, <laughs> na umri wangu la sana so, hapo ndio kia kwasabunilivobailapasitafanya biasharanyemtajimkubwa wamba saajira hakuna um, naka tu nyumbani kwa kipindi kirefu hupati kazi so nilivopatla wazo la kufanyaba ilianzia hapo nikasema ifany biashara hi yabtntakuaj kadhalika kama tunavyojua katika takriban kila shughuli maishani huwa kuna changamoto sasa ni ulize changamoto za aina mbili changamoto ya kwanza ni kabla hujaanza anza shughuli hzi za ujasiria mali nachangamoto nyingine ni hizi ambazo huenda unakabiliana nazo katika muda huu okay. um, changamoto ya kwanza ambayo niliipata before kuanza wajasiriamali ni kwamba uh, mimi sikuwa na mashine ya kubrendia so nikawa nimeamua kuenda kubrendia sido so nilivyoenda kubrndia sido um, nikaambiwa kwamba hii sido ya hapa dareslam haina vinu vidogo ambao vino vidogo ni machines nimhi ambazoozikabenda karanga kuanzia kilo ishirini kilo tano kilo moja kilo mbili so mashine zilizoko um, ni mashine ambazo zinauweza wa kubrenda karanga kuanzia kilo mia moja na kuendelea au gunia moja na kuendelea so ikanikatisha tamaa lakini ikasema inaweza do this So, nikaa nawasiliana na yangu morogoro kwa sababu kule morogoro wao sido ya kule kule kule kule walikuwa na vinu vidogo ambavyo vinaweza karanga kilo moja na so, karanga kilo so nikaanzia naenda mwenyewe kila kitu then narudi na lakini sasa ukiendelea hivyo profit ilikuwa ni ndogo sana kwa sababu kasabaundakenda nakurdi sometimes unakutana na magari ulipie, uh, hela ya mzigo rubeba, kwa sababu nakuta mzigo ni mkubwa kuzidi mzigo wa msafiri kwa ulipie so ilikuwa inakuja kidogo sana sana ufike tena tena ushuke ubungo uanze kuchukua mwingine nyumbani kwenu unapokaa so, ilikuwa ndogo lakini sikukata tamaa because sanaufkeastnausktatamaanivoenda uh, pale sido uongozi uliambia kwamba wako kwenye za kuleta vinu vidogo ambavyo vyo vinabend karanga ndogo so nikawa na wakanichia namba ya, ya kuwa na wachek so nikawa na wachek muda baada ya muda muda baada ya muda so mpaka walivoleta hvyo vinu vidogo tukaendelea kubrend karanga hapo sido so changamoto kubwa ilikuwa ni hiyo hapo kwamba the profit ilikuwa ni ndugu sana kulinganisha na kazi unakuwa unaifanya kwa sababu lazima uende morogoro urudi ufanye hivyo lakini mwisho wa siku okay, nisiende ni mtu unampa kila kitu lazima umlipe so, changamoto, changamoto za baada ya kuanza ujasiriamali ni nyingi sana hususan kwa sisi kwasisitunafanya biashara online online business. Hey mungu ina changamoto kubwa sana changamoto ya kwanza um, first of all ni utapeli watu ni matapeli ni matapeli um, unaweza ukaenda uka, uka mtu akakwambia anahitaji unletee pinetibata yangu sehemu fulani ukamwambia sawa nakuletea unafika hilo eneo la tukio unamkuta huyo mtu um, unampa mzigo wake anakwambia okay, nataka sina, um, sina nikulipie kwa kupitia simu unamwambia okay. na hivi una, of what, watu wengi hawana ile namba ya malipo unasema haya unamambiaanakushia pesa yako unaondoka il umefika kwenye gari umeshaondoka ile eneo la tukio anarudisha wake sasa akirudisha umeenda kumpa namendakumpa umeenda kumpa bure ile first of all umepoteza muda second of ofal umepoteza nauli yako ulompelekea of all umepoteza product yenyewe gharama ile ililoenda kumuuzia kwa sababu umempa bure kashaudisha mwamara ukiwapigia hatu huduma kwa wateja wanakwambia ameshaudisha mwamara so hatuwezi fanya chochote unakuta utapeli hupo lakini hii kitu imeb like, ni mjasili amari kuepuka utapeli ukifika latukia, mtu neo latukikamba mpesa si nataka ulipampesa na okay. pale kwenye kituo cha mpesa mnatoa hela au tigo pesa lakini kitu kingine pia unaweza ukatumia kuna namba za malipo hivi tigo pesa sahitigopesa unampa ana inakuwa hiyo huyo mtu hawezi awezitena kurudisha mwamala lakini pia changamoto nyingine kubwa ni watu kutokuwa waaminifu yaani watu sio waaminifu hata kidogo kwa mfano mtu mteja anaweza kakupigia simu kwamba nakuletea sehemu gani unaongea naye vizuri kwambavizr okay, nimesha karibia hapa niko sehemu fulani unafika tunashuka kimara unamtafuta hapo kei una una una una simu hajibu mes unapiga unapiga unasema k labda amepitia kidogo ameenda sehemu unakalisali zima mtu hatokei okay. unaamua kuondoka kumbuka umepoteza muda umepoteza nauli yako ulienda kupeleka pale lakini amekupa e kubwa sana ambayo sio kila binadamu anaweza kuipokea kui kwamba ok iko hivi iko hivi iko hivi, iko hivi hiyo ni changamoto ya pili kwamba watu sio waaminifu lakini changamoto ya tatu kwa watu wanaofanya online business um, competition. competition ni kubwa sana e ni sasa hivi unaweza kama mimi kuna ukaenda ukaenda pale kuna hapa na kila mtu ana post, na kila mtu ana na kila mtu ana ana vizuri yake sasa ukiwa ni mtu ambaye una moyo mwepesi hutaweza kufanya biashara kwa sababu kwasababu kwamba ule anauza sana kuliko biashara okay, kliosas na so, vitu kama hivu. lakini kitu kingine ni kukebehi. kuna mtu una anaweza una so, unakuwa, unakuwa unajisikia vibaya anaezakkuanakulizannakbunakuaanaa ujipambanie mwenyewe yani fanya kile kitu ambacho kipo changamoto ni nyingi sana ila kwa sasahivi naweza nikasema hizo ndo changamoto pekee ambazo mitandaoni au wafanyabiashara tunazipata lakini um, kitu kingine unaweza ukawa una posti biashara yako haupati nement ya kutosha unaona ok nimeposla biashara yangu haijapata nggment ya kutosha pia inafanya disappointment lakini uh, challenge nyingine ni kama uh, za biashara hii ni kama uh, challenge za watu wengine tu kwamba kuna muda unapata kuna muda unauza kuna muda hauuzi um, kuna muda una unaibiwa pia unavyoenda kufanya uh, production huko lakini kuna muda pia unakata tamaa like naponahaiko vizuri lakini lakininatokiwa ujipambanie wamke ufanye biashara n kila kitu kinakuwa kiko sawa so changamoto ni nyingi lakini nimezungumzia upande wa changamoto nazozipata mimi kupitia online kwa sababu nafanya kazi ya hizo hizono changamoto zangu ni kwa wanaofuatilia mitandao ya kijamii hususan twitter watakuwa wameona ukiwa unajihusisha sana na kuhusu mitandao ya kijamii kuwa sehemu salama kwa watumiaji wake nadhani mna, mnafahamika kama sos diplomats um, labda utueleze kwa kifupi hii SOS, sos diplomats ni nini ni watu gani um, lakini zaidi ya hapo nini hasa kili kusukuma kuingia katika harakati hizi za kufanya mitandao ya kijamii iwe sehemu salama kwa watumiaji uh, okay. Uh, first, sos s kirafu chake nii ipo chini ya kampuni ya media yadia um, ambayo inafanya kazi mbalimbali lakini um, sos ssa ni kundi la wanawake kumi na sita ambao wameamua kuhakikisha mitandao inakuwa ni sehemu salama kuhakikisha kwamba kijana unaetumia mitandao kwa sasa hivi ikuingizie faida um, na ndio maana tunaelezea kwamba nini athari za kutumia mitandao vibaya nini athari zake kwa sasa hivi na hata baadaye kwa hiyo diplomats ni watu ambao wana kuhakikisha kwamba mitandaoni kokote kule wahakikishe watu wanafanya mitandao ni seemu salama people sb like mtu nakuta ameposti picha yake vizuri anaweza kumklasifyi shap yako iko hivi miguu yako imekaa vile sura yako iko hivi siinini so sisi kama wana diploma um, diplomat tuko kuhakikisha kwamba um, uh, kwamba online ni sehemu ambayo iko safe na kwa kufanya hivyo basi tuna wanraj watu wafanye vitu vikubwa kwa mfano ukiangalia kikundi uh, chetu ambacho ni wanadiplomasia kila mtu pale anafanya kitu online ambacho kinamwingizia pesa for example mimi nafanya ambao naifanyia online ko ni positive impact ko mimi naweza nikawelezea watu faida na wakaelewa ni kuivipi wanaweza wakatumia mitandao hiwe ni sehemu salama wapo watu ambao mle ni mabig infena ambao wanaingiza pesa kupitia social sadia so ss diplomat ni kitengo ambacho tupo sisi watu kwa sasa hivi tuko kumi na sita ambao tunataka mitandao ya kijamii iwe sehemu salama And it's not only Twitter, even Facebook, LinkedIn, instagram tunajaribu sana kutoa elimu ili kujua faida ni zipi za kutumia mitandao salama kama tunakumbuka niliwahi post post moja kwamba kenya back backthensijui mwaka gani sikumbuki vizuri kuna watu mia tatu kumi nasaba wamejiua kwa sababu ya cyber yabbin kwa sababu ya kutaniwa mitandaoni kwa sababu ya kudhalilishwa mitandaoni watu mia tatu kumi na saba kwa mwaka watu wanajinyonga kwa sababu ya yab sasa kwa nini tusababishe mtu ajinyonge awe mlevi awe mvuta bangi akati tuna uwezo wa kuwaelimisha watu ambao hawajui maake kuna watu wengine wanaingia online because wanataka wapate atpate wengi so we ingie kwambanaeza nkatumia a ikawa ni sehem uh, salama nakila tu karawaotoealingia katika ilikuwa niilitangazwalazimau so nikaona kwanini kwa sababu nilikuwa mara nyingi sana nikiona mtu ameposti pichaake ametukanwa lazima niende pale nde hi kina tu mwinginea kwenye picha ya mtu siui sulaya babawewe huyu mtu hajachagua kuwa hivyo kwa nini hufanye hivyo na hii kitu ilikuwa inanikea sana kutokana na wanaoongoza kufanya sehebu kwa sasa hivi ni wanawake yaani wanawake mitandaoni washaona kwamba kumsema mwanamke mwenzie kwa kitu, kitu fulani ni rahisi sana so hicho kitu a kina nikera so nipona, uh, kuna application imetoka uh, mdiaonee inatangaza watu ambao wanapenda kujoin ku hicho kitu nikaa nimefanyanimefanya aliin n uh, namshukuru mungu alhamdulilahi nilibahatika katika watu application mia walizotangaza kwamba watu waliaplai walikuwa mia nilikuwa amang au kumi na sita an mvep kwa sababu inasaidia kutanua akili kwamba kuna vitu baada ya hapo na kuna vitu naweza nazokawasaidia kuelimisha watu and namshukuru mwenyezi mungu kwa titt tumejitahidi kwa pasee fulani watu kidogo wanapata uelewa na kuacha kuanza kutukana watu na wanaelewa kwamba mitandao ni sehemu salama naeza nika aeza nika nikaburudisha bila kumtukana wala kum kumsema mtu vibaya kwa sababu kila mtu ana mapokeo yake unaweza ukamsema flannasura mbaya akafurahi na the aka the keyboard hana shida lakini mbaya keyboard umeshamwekea kitu kikubwa sana ambacho mbacho hataweza kukiondoa atakuwa hana confidence mbaya lakini what? Ujui so, hiyo kitu kilichonisukuma atakua ana atambayaotstandaoamechafuka sana kwa kusema watu vibaya so hicho ndo kitu kilichonisukuma nisukuma mimi ili niweze kusaidia vijana wenzangu waelewe faida ya mitandao faida za mitandao unaweza ukatengeneza pesa kutumia mitandao yeah hiyo ndo kitu kilichofanya ni nika fy uh, nikaply kuwa mwana sos diplomat and s really proud mwisho nikupe fursa ya kutoa ushauri au kuongea lolote lile kwa wasikilizaji na pia nitumie fursa hii kukushukuru kwa muda wako kufanya mahojiano haya asante um, na asante sana, um, na, na sana. Um, kwa kuweza kufanya mahojiano haya nashukuru sana ambacho naweza nikawashauri ni kwamba vijana wenzangu um, tufanye kazi kwa nguvu tujitahidi tupambane kwa sababu shmaisha sio mepesi so hamnatujitaidi kuangalia sehemu gani kuna opportunities tuzichume hizo opportunities tuzifanyie kazi lakini kwa wale ambao wanafanya biashara yoyote tusivunjike moyo endelea kupambana tutatoboa lakini pia kwa watu ambao hafanyi biashara wapende afany wenzao ukiona rafiki yako ndugu yako mtu nafanya biashara hata kama ni online ile biashara kwa kutangaza zaidi kwenye familia yako au au rafiki zako au pia kumwambia kwamba kwamba kutoa mawazo hiki tusiwe auafkmaaaaaabiasaamtu anakuitangazaiunaandikaaaatue na kufanya biashara biashara za watu zishuke kwamba unaona mtu online, pale unamtukana sio so kizuri unakuwa moyo wakusapotiana tukisapotiana tutafika mbali lakini all in lakinina wakaribisha wote toka nasikiliza um, kununua bidhaa yangu ya lolotbata siagi ya karanga ni laini sana ni laini mpaka mwisho yani haigandi na inapatikana katika ujazo wa gramu mia 4 na kilo moja sio grau mia nane kg kilo moja ys nafanyasehemu yoyote ile lakini tuna vituo ambao unaweza ukavipata karia coposit uh, na, na bigbo oil staion lakini pia kuna kimara kwa msuguri unaweza ukapata prodakt yako hapa lakini pia folomy acount uh, twitter natumia fentikiria au lolo um, instagram natumia lolo inet batta um, facebook natumia fentikiria And, um, link in natumia uh, ferista kiria so follow my pages uweke uda yako na ujifunze vitu mbalimbali kutoka kwangu nawashukuru sana na mungu awabariki asante sana kaka jasus thank you so much