karibuni katika makala hii fupi inayoajia baada ya ukimya wa kitambo uliochangiwa na sababu mbalimbali kubwa ikiwa ni kutokana na kutingwa na majukumu makala hii fupi uh, ni ya kuadhimisha mwaka mmoja yaani tangu tarehe kumi na mbili ya mwezi wa tatu mwaka elfu mbili na ishirini namoja ambapo nilitangaza taarifa ya kifo cha aliyekuwa wajemu, rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania mheshimiwa john pombe magufuli akwe tarehe 12 ya mwezi wata 2 siku kama leo lakini mwaka jana ndiyo nilitangaza taarifa hiyo um, hata hivyo kabla ya kutangaza tayari kulikuwa na tetetesi kwamba afya ya mwheshimiwa magufuli ilikuwa ni tete lakini moja ya mafanikio makubwa na anaweza kusema ufanisi mkubwa wa idara ya usalama wa taifa ilikuwa ni kuwapotosha watu kuhusu nini kilichokuwa kikiendelea kwa hiyo idara hiyo ilifanya jitihada baada ya kugundua kwa taarifa hizo zingeanza kuvuja wakazuisha kwamba magufuli na mweshimia magufuli yupo nairobi kwaajili ya matibabu na baadaye zitaatena taarifa kwamba amepelekwa india kwaajili um, ya hivyo ilikuwa ni kuwaondoa watu kutoa aenh ya watu kuusua kwa kesi fulani limeepeshwa na akili ya watu sasa ikawa e, yuko wapi uku sinambiko narob india na kwa bahati mbaya baadhi ya watu wenye hadhi katika jamii kwa mfano kwmfanomheshma tundulisu walilishwa um, na kama wa, lisu walikua kwenye vyombo vya habari vya kimataifa mara wapi akieleza e, taarifa zinasema inasema Um, mweshimuwa magufuli yupo uh, nairobi na taarifa nyingine zinasema ka amehamishiwa ndia kumbe wakati wote mweshimwa magufuli alikuwa mgonjwa katika hospitali ya taifa, hospitali ya mzena, ikupale, ya ya idara usalama inaitwa hospitali mzee na pale maeneo kwa hiyo tarehe aidara a usalamuwataifatarehe nilipata hizo taarifa lakini kabla ya kuzitangaza ilibidi nikatangaza sasa baada ya kutangaza yaliyo um, yaliyotokea yali upande wangu mpaka kesho na nitaendelea kuyakumbuka kwa sababu kwanza nilitukanwa yani, kupita maelezo kuna watu walikuwa na hasira kiasi kwamba labda ningekuwa naweza kupatikana basi ningechinjwa au angozi, wa um, sana ni hao watu wa usalama wa usalamawataifa na hao watu wanaofahamika kama mataga ndio walioendesha hiyo kampeni ya kujaribu kukanusha hizo taarifa lakini pia kujaribu kunishambulia mie nilotoa taarifa um, so n- nikarekodi uh, episodi hiyo kwenye youtube halafu pia nikatwit pia nikapost kwenye blogs na pia nikaweka uh, clip nyingine uh, ingam lakini ile instagram wakaireport kwahiyo akaunti yangu ya instagram ilikuwa almanusra ifungiwe kkosa langu pekee lilikuwa kuripoti llichokuwa nakifahamu kwasababu hata aawaiaau kwa kwa taarifa za kuugua kwa wa magufuli zilifanywa kwa siri aawatu wacace kabisa walikuwa wakifahamu kuhusu afya af ake aio taarifa hizo zilikuaifaata a awaktukana eusa amaund kama matatu yalikuwa na kiu ya ukweli kundi moja ni la ha walikuwa wakimpenda magufuli kindaki ki ndaki hao walikuwa wakitamani hizo taarifa zio za uongo lakini pia wakitamani kujua ukweli afya yake afakikoi sasa nilipotokea kuja kusema kwamba amefariki pakakama kwa nimewapandisha kwa sababu sio kitu walichotaaskia kundi la pili ni la watu wakimchukia magufuli sasa hawa walikua na, wa na, bae, li, na vitu la tatu ni watu tu wa kawaida zi ba, naelewa wa utawala wa rais magufuli Uh, mengi yaliyofanywa katika utawala utawalawakehuu sio wakati wa kuyazungumzia lakini pengine wasaautakaporuhusub wa safari nazkuelezea yaliyojiri katina ni muhimu kuyaelezea kwa sababu ni kwa ajili ya kizazi hiki na ya vizazi vijavyo kufahamu tumetoka wapi na tuko wapi na huko mbele kukoje kwahiyo kwa um, kuwa mi nilikuwa naonekana kama hawa tuta kualiwa mabeberu sijui tunatumwa na na mataifa ya kigeni kumchafua magufuli kwa hiyo waoengieskua mtu sahii wakutoa taarifa hizo lakini ndio, hivyo nilifanya kwa hiyo baada ya siku tano tarehe 1sb ya mwezi wa watatu wa mama samia suuhasan akiwatanga akatangaza kwamba magufuli magufuli amefariki kwa kwa hiyo kwangu ikawa sababu ile mvua ya matusi na vitisho na vitu vingine vikafikia huko komo na bahati nzuri baadhi ya walewae wkuanitukana walinitafuta na kuniomba ra nkiawa kakutoa hizo taarifa zakenazit wapi nyingine matango pori anawa, anawadanganya watulainiksau watu wanapenda ubuyu akawa ni kama ndo chanzo kikuu cha habari kwahiyo mia kuwa wakuanza kutoa taarifa naye kaanza akaanza kwa hiyo nikawa huku natukanwa na watu wa mataga huku natukanwa na ue na, na watu wengine lakini nashukuru kwamba nilifanya utumishi wa stahili kwa, kwa jamii na kuwasilisha taarifa ambazo zilikuwa zinatakiwa kuwasilishwa kwa jamii na kulikuwa na jitihada za kukanusha baada ya zile taarifa waziri mkuu majaliwa akiwa iringa alitoa taarifa kwamba rais magufuli bado ni mzima afya yake njema anawasalimia zilikuwa ni jitihada za serikali ukweli na majaliwa aatakkuonekana gkumpongeza mheshima kabw kiongozi mkuu wa chama cha wazalendo kwasababu alifaya jta kuwa a bada yaakminambli mapoaa aliapishwa mheshimiwa ztukabwe alifanya jitihada kubwa sana kuhakikisha kuwa katiba inaheshimiwa na mtu stahili pisho, rais wa kuapishwa wa tanzania ni mamasaa a siku moja mchango wa mheshimiwa zitukabwe katika hili utakuja tasio kufa. tu kufahamika lakini pia piakuhaminiwa kwa tunaofahamu tunampongeza sana na tutaenda, tutaendelea kuenzi mchango wake katika pigania ustawi wa taifa letu kwa hiyo nimeona nivema, ni vema niadhibishe tukio hili kwa kufanya recording hii na kueleza nini kilichotokea wakati huo basi ni watakiwe wekie ni njema asanteni