heri ya moay tatizo la kiswahili chetu ni kama kutafsiri baadhi ya hizi uh, kauli za kiingereza inakuwa kidogo changamoto kwa mfano Mother's day ukijaribu kuitafsiri kwa kiswahili inakuwa siku za akina mama lakini akina mama sio lazima wawe mama zetu um, kuita labda siku ya mama maybe inaleta maana fulani lakini nadhani inaeleweka mothers day ni siku ambayo inaadhimishwa kusherekea kutambua umuhimu wa mama zetu na leo ni siku ya akina mama tuite hivyo duniani lakini siku hii inaadhimishwa tofauti katika sehemu mbalimbali sasa hii mothers day ya leo Uh, inaadhimishwa marekani na ndio imekua kama ay ya kidunia kwa hapa uingereza moay huadhimishwa mwezi mach kahiyo huwa inaleta mkanganyiko wa namna fulani kwamba una kamaoay mbili uh, katika mwaka lakini pia kuna siku ya wanawake duniani ambayo pia huelekezwa zaidi kwenye kutambua mchango wa wanawake na katika levo ya familia huwa tunaangalia zaidi mchango wa mamazetu lakini pamoja na wanawake wengine mabinti dada zetu na wengineo sasa makala hii fupi ni maalum kwa ajili ya kujumuika nanyi kusherekea siku hii muhimu kwa ajili ya mama zetu mara nyingi hatuwatendei haki wazazi wetu sio mama tu bali hata akina baba hususan katika maisha yetu kwenye mitandao ya, ya kijamii nakumbuka muda mfupi uliopita niliona mtu mmoja ameweka bango la mothers day lakini katika bango lile badala ya kuweka picha mama yake ameweka picha ya kiongozi ii kwa sababu tuna viongozi wa kike ambao wanachukua taswira ya mama zetu vilevile vile. lakini hii ni siku maalum kwa ajili ya wazazi wetu kwahiyo pengine inapendeza zaidi ukiweka picha ya mama rta ya mtu mwingine lakini ni maamuzi binafsi ya mtu na pengine tunakuwa mahiri sana katika kuonyesha mafanikio yetu kuonyesha sehem tunazotembelea na vitu mbalimbali mbali. maana maisha ya, mtendaw, ya kwenye mitandao ya kijamii mara nyingi hupenda kuonyesha le vitu vizuri kujenga taswira amambo yetu yao vizuri lakini ninada au mara chache ambapo watu huwaonyesha wazazi na pengine labwakatimgine tukionyesha wa wazazi ie amefariki aukumbukumbu ya, ya, ya msiba wa mzazi ambacho kakweli pengine sio kitu sahiri sana bahati mbaya sisi wengine wazazi waliondoka wakati mitandao ya kijamii hajawa maarufu sana mama yangu mie alifariki kitambo zaidi uh, wakati huonaani um, ya mwaka ambayo twitte ndio imeanzishwa na 28 baba yangu alifariki miaka kadhaa baadaye ambapo kidogo mitandao ya kijamii ilikuwa ishapata umaarufu lakini lengo ni kwamba mitandao ya kijamii ni fursa nzuri ya kuwaenzi wazazi wetu kuwakumbuka kila mara kuna fathers day lakini pia kuna mothers day kuna siku ya kimataifa ya wanawake na vitu kama hivyo kwa hiyo mimi binafsi mama yangu ana mchango mkubwa sana kama ilivyokabuda yangu katika kunitengeneza mimi mwenyewe jinsi nilivyo huwa napenda kuiadhimisha siku hii kwa kusema kwamba mimi ni mtu imara lakini uimara huu imeupata na uimara wa mama yangu wa uimara wa baba yangu uimara yanguimaa wa ababa wangu na ni muhimu kuwashukuru na kuwakumbuka wazazi wetu a mchngo yao awale ambao bahati nzuri wazazi wao wako hai wakati ni sasa bahati mbaya sa wengine wazazi washaondoka na hakuna pengo kubwa unaloweza kulipata maishani kama kuondokewa na wazazi kwa hiyo, kwa ambao wazazi wako hai tumia kila dakika na fursa ulionayo kuongea nao kuwaenzi kuwapongeza kuwashukuru huwezi kumlipa mzazi uh, f- uh, malipo ya uzazi wake kwa sababu bila wao si hapa duniani lakini kubwa unaloweza kufanya ni jitihada kufa, endelevu za kutambua uzazi wao umuhimu wao kuleta duniani pamoja na mchango wao katika maisha mie moja ya vitu vikubwa sana ambavyo marehemu mama alinifundisha ni kuhusu wanawake kwamba njia bora ya kuwaheshimu wanawake ni kumwangalia kila mwanamke kama kio cha mama yako hii m imekuwa ni kitu cho kinanisaidia sana katika kuwaheshimu na kuthamini michango kat a ni mdau wa haki na maendeleo ya wanawake wakati mwingine tofauti hivi lakini hakuna ubaya katika kutetea basi nihitimishe wanawakeattehitimshe hii fupi kwa kuwatakia akina mama zetu wote heri ya siku ya wanawake duniani asanteni na waherini