his is missing but not forgotten uh, hiyo ambayo umeitoa kwa wale ambao hawakuwepo uh, so alikuwa amepandaa uh, akawa ameuliza um, kwa ambao ni wataalam waoni so, okay. so, nilikuwa ninasoma pa gle na kama kuna wataalam wanaweza wakatusaidia Uh, kuna kifaa kinaitwama hiyo uh, I mean, tocha inaitwa for solar gazing uh, ina, inasema k okay, so inaitwa for solar gazing fsg uh, hapa wanaongelea kwamba itpeas to be more regularly As a of in parts of the world. so okay, nilikuwa nasoma tu kama kkuna mm, hiyo ambayo unalazimishwa una kuona uangalia mwanga and you, unakuwa hivo iss ya, ya toch na google apa ameielezea vizurit so kama unaweza ukaingia ogl ukaandikaop to unapata uh, hizo e zote É Ah, yes, da Rose, não UFSC. Uh, uh, kabla hawa wajaendelea kuzungumza wazungumzaji wengine uh, kuna jambo nimesikia kaka benito analizungumza uh, ni ex mpya kabisa kwangu na nafikiri pengine kaka yetu fridom akija anaweza kutusaidia tuweze kuelewa kwa undani zaidi uh, watu wetu wengi sana hasa wapigania haki uh, na usawa kwenye taifa letu uh, tumekuwa tukiona namna ambavyo wanapatiwa mateso makali sana na uh, jeshi la polisi lakini uh, wanapokuwa wako mahabusu wenzao wamekuwa wakiwapenda na kuwafurahia sana wamegeuka kuwasomo kwa watu wengi na wamegeuka kuwa msaada kwa watu wengi sana ambao wanakua wako mahabusu lakini kwa mara ya kwanza leo uh, na, na, na, na, nasikitika kuona kwamba alikuwa akishambuliwa na pande zote mbili alikua kishambuliwa na polisi aalikukishambuliwa na mahabusu asanatamani kufahamatakapokuja ntatamani uh, tumuulize um, walikuwa wakim, wakimchukulia kama ni nani e, sababu kubwa ya mahabusu wenzake kum, kuanza kumshambulia ilikuwa ni nini e, e, e, imenisumbua kidogo imenisumbua kidogo kidogosababu haijawahi kutokea sijawahi kusikia wengi wamekuwa wakitoa ushuhuda namna ambavyo waliishi vizuri mahabusu wamekuwa wakitoa ushuhuda namna ambavyo wamekua wakiishi vizuri sana magereza uh, hata watu wetu walio magereza ukiwatembelea wamekuwa uh, wakionekana kusaidiwa zaidi na mahabusu wenzao ama watu walioko magereza wenzao uh, kuliko polisi asa yeye what happened kwake mpaka ikatokea kanashambuliwa nje anashambuliwa, anashambuliwa ndani hiyo tu no ambayo nilitamani sana um, nipate kuisikia hapo baadaye lakini zaidi ya yote story yake inaumiza kama zinavyoumiza zinavyoumizas za watu wengine na najaribu tu kuona uhasama unaotengenezwa um, baina ya um, jeshi la polisi pamoja na raia hawa ambao wamekuwa wakiteswa mara zote na nafikiri uh, kaka fridom akija nitamuuliza pia yni hivi akikutana na, na polisi anajisikiaje uh, akiambiwa achague kuna mfano mmoja mtu mmoja alitoa mahali yani anasema kwamba unamwona hamza huyu hapa ameshika bunduki alafu unaona polisi wamejificha mahali je utawasavu polisi ama utamwambia hamza polisi hawa huku njoo yani uta, utamwonyesha hamza polisi ama utawahifadhi utawa hawa polisi so hicho ndio kitu pekee ambacho nataka kukisikia pia kutoka kwa kaka frido asante dada aika nafkiri unaweza ukaendelea na watu walioko kwenye cu dada dadaros kama hutojali eh, kabla dadaika jaja nilikua nataka jal kwanini alikuwa anashambuliwa n kiitokea okay. kama nilivyokuwa ninatoa eh, sama ya historia yake wakati akielezea ya anasema eh, hali hiyo ilibadilika yani alianza kushambuliwa baada ya kupelekwa kwenye ile nyumba ambayo hajui ni wapi eh, akiwa amefungwa macho na alipokuwa exposed kwenye huo mwanga ambao anasema ulim, ulimtocha kisykolojia na kubadilisha his eh, state of mind kwa hiyo eh, kuna namna ambayo anasema alifanyiwa kwenye ile nyumba eh, baada ya kuwa exposed kwenye, kwenye, kwenye huo mwanga ambapo akili yake ilibadilika na kuanza kuchanganyikiwa kwa hiyo aliporudishwa kule mahabusu hakurudi kama freedom aliyoondoka awali alirudi akiwa amechanganyikiwa kwa hiyo eh, kuna uwezekano mkubwa alirudi akawa na a, aina ya antisocial behavior eh, labda azakukera mahabusu wenzie ama kwa namna moja ama nyingine sijui ni namna gani lakini ni, just trying to assume here kwa hiyo anasema the antisocial behavior ambazo alirudi nazo kule mahabusu ndizo ambazo zilichochea uh, smeso sort of uh, uh, abuse na, na violence ambazo alizipata kutoka kwa mahabusu wenzie na pia anasema askari nao hawakuwa, hawakuwa wako la maana yake ni kwamba na wenyewe pia askari walimshambulia na kumtesa kwa eh, namna mbalimbali kwa hiyo Uh, that, that is a, a brif ontext ya yeah, yeah, yeah, why he was uh, being abused kuwavictim uh, of violence ndani ya mahabusu asanteasan no. asante kaka benito um, ni stori ngumu kuelezeka wala kuaminika lakini ndio mambo ambayo wanapitia wenzetu huko so tunaweza tukaona tunaishi um, chini ya utawala Uh, usiojali haki za binadamu kwa kiasi gani na hawa ni wachache tu tunafahamu uh, wako wengine wengi ambao pengine tangu kupotea kwao hatujawahi kujua wako wapi ama walikufa ama ni wazima lakini do no. dadaika <laughs> nafikiri naweza kuendelea Uh, uh, okay. uh, yeah, nimerudi okay, karibu asante ni, ni, nimesikiliza kuanzia mwanzo mpaka mwisho lakini kichwani likaa najiuliza swali moja kwamba ni nani sasa yuko salama na hii siyo stori ya kwanza let's say. yani kumekuwa kuna mfululizo wa matukio ya kila namna ya aina hii kwa mfano mi ni wakili sasa msri huwa nakuwa mara nyingi vituo vya polisi kwa mfano nikuwa kituo cha polisi kinaitwa mbagara sasa pale mbagara kule nyuma kama alivyosemea kwamba vituo vingi vya polisi huwa wana vyumba maalum vinaonekana viko nyuma ya hizi sasa mchana kweupe Daylight, unasikia mtu analia anapigwa nna wananchi wa kawadi wengine wapo tu na sisi tulikuwepo baadhi ya mawakili tuko pale sasa anayepigwa labda sio mteja wetu lakini ukiangalia society ambayo ilikuwepo pale hakuna mtu anayeguswa kila mtu anaona kama vile yule anastahili au sehemu ya tochazhizi wanazozifanya hawa polisi ni sehemu za kazi zao japokuwa sheria inakataza nainasema hata kama tocha itafanyika inapaswa kuwa smooth ile isiyoumizani ya kawaida tu ya kupata ukweli lakini unashangaa yani anaweza ya akasema from hapa akaiaddress taifa zima jamani imewekewa ambazo zikanivuruga akili kwa teks na mimi nilikuwa sent sina kosa kesho yake na kuendelea kuna anaejali wala kuna anaekumbuka kila mtu tu atakaa katika sio mimi bwana ni huyo huyo alikuwa na bahati yake mbaya lakini swali la kujiuliza mambo haya ni mpaka lini na, na, na kwa nini sisi wananchi hatuonekani tukiwajibika tuki kwa jambo lolote au hatuonekani tukitoa mfano kuyazuia haya anayotokea na hii niweke kama limaenda tu Ah, alikuwa ni mfanyabiashara say ni mtu anayejimudu na ah, alikuwa yuko mbioni kwenda nje ya nchi na amefikia kwenye hoteli tu na hakuwa anajua kitakachotokea kwa masaa machache ajayo na oda iliyotoka pale ni hoteli nzima wakamatwe sasa swali la kujiuliza amba ilikuwaje anaezakaa yani, mmojaa oda kwamba hoteli nzima wakamatwe na wakati wanatoa hiyo oda inamaanisha huyo mtu mmoja ambaye wanahisi yuko pale ni wazi wana zake basiyashu kwamba wakuwa wanaijua picha yake lizo, lizo wakatoa hoteli nzima ikamatwa lakini je hayo maelezo ya hoteli nzima kukamatwa yalienda akiwa na details kwamba mtumiwa na mwonekano huu au yuko vipi na uenda kwenye hiyo hoteli walikamatwa hadi wanawake sio sasa cha kuchekesha ni kwamba kila mtu aliyekamatwa alitakiwa awe yani kwa maana alitakiwa kukubaliana na ukamataji huo ili aje atoke sasa alivotokea mtu mmoja mwenye akili ambaye ni ro kuoji kwamba mnanikamata kwa sababu gani au lazima mtanilipa garama zangu hiyo tayari ikawa nifen sasa emujiulize tuna askari ambao wa wana uwezo mdogo kufikiikiasigani kwamba ikitokea mwananchi mmoja amehoji kuhusiana na haki yake huyo mtu naenda kupata ma, ma, mateso au naazabu hata mara kumi ya kile alichokuwa nawaomba anawaomba wiki tatu ndani kisa tu aliweza kuoji kuhusiana na swala la marejesho ya gharama zake na, na wale waliofanyah walikuwa ni waoga tumpe anachokistahili wunajifanya unajua sana kama watu watuent kama freedom ambao walikuwa hawajui hata walikuaawajui atahico nahonda kutokeakimaowezi mmoja ainishi mfuowao mzima wakimaishat ao yawezekana yeah, yeah, haya malalamiko labda watu wanaodai ya katiba mpya yawezekana yeah, pengine akawa ya yana hoja ambazo zinaweza kuja na mabadiliko labda haya tunaoyaona sasa at least, tukua, tukua, tukua, tukua labda at labdaatlisti tukishunda vyote tunaweza tuka tuka tuka tukasapoti labda hi mment huenda basi kwamba ikaja na kitu kipya mpaka mfumo mpya wa, wa polisi ni, nina mengi ya kuzungumza lakini namsubiria frdom wamalizi na nimekuwa excited sana kumsikiliza nikoinikuona je itimisho lake litakuwa iti nili asante sana filch uh, unajua kuna kitu kimoja <coughs> e, tena vile mwanasheria huko hapa kimenishangaza na bado nnajiuliza wi ii a the o hizi siku zote ambazo amezielezea hapa sijasikia mahali popote akisema kwamba alichukuliwa hata maelezo sijasikia ni hiyo kabisa And, ah, ninajiuliza how can police be so incompetent kiasi kwamba ijikute inafanya haya mambo ya namna hii yani imenisababisha najiuliza maswali mengi mengi mno na imenipa oga mkubwa sana kwa sababu nahoji pia nguvu za polisi ziko kwa ukomo gani Je ni ie ye ni maana yake wanaweza wakafanya chochote wanachojisikia pasipo kuwa uh, qesio to bene i very sy kwa sababu ninajaribu kuvaa viatu vya freedom and then ninajiona i do not fit in yet ninajisikia iam not safe its omply sy dadaikat <sighs> ik sijui kama unajiskia ngoja nimuulizeendelea unajua hawa watu wengi ukichunguza uki uwezo wao wa kufikirios umetokana na namnagani wamekuwa kwenye kile wanachokifanya ni watu wasiokuwa na taarifa sahihi sana yani, ni mos kubwan yani wengi wao ni, ni watu ambao alikuwa ni failures. sasa il nai ina shida sehemu fulani na utaona hata juzi hapa wameitishanvy na moja ya watu ambao walikuja kufanya ntvy walikuwa ni wasomi wazito wengine hadi wana madaraja ya juu ikiwemo sijui kama ni mii peke yangu lakinifl inaona unapotea hatukusikii vizuri ulikuwa unapotea e, nilikuwa si kuskii vizuri uliu ha- e, hapo unasikika vyema yeah, ilikua unaelezea kwamba ni namnagani hawa watu nshu ya imekuwa ni shida sana kwao lakini imetokana na namnagani wanataarifa fulani yani, awako lakini vilevile vile ni wamekuwa kufata hamle bila kujali yani kuna ujinga mkubwa unatokea kwa, kwa sababu tulirisi aina ya uendeshaji wa haya majeshi kwa mfano nikatoa mfano juzi wao wenyewe ndo walitisha y ya wanahitaji watu kwa ajili ya kuwaingia kwenye jeshi lao sasa miongoni mwa wale participants walikuwa ni vijana wasomi na wengine wana madaraja ya kwanza na ya pili lakini usaidi ulipoisha jeshi la polisi likawafuta wale wote ambao ikuwa na madaraja ya kwanza na ya pili kwahiyo wakabakizwa madaraja mengine sasa maswali, na nafikiri ilikuwa ni hoja kubwa sana siku mbili zilizopita sasa masuali ya kujiuliza inawanamhata ilijeshi badoalihitaji watuenye ili lakini sheria zimebadilishwa kwa kiasi kikubwa sasa sheria hizi za makosa ya jinai na mwenendo wa makosa za jinai na zimejaribu kuboresha ni namna gani makosa ya kijinai ambayo polisi wako chini nayo yanatakiwa kushughulikiwa lakini hawa watu wamekuwa wafati na kwa kuwa tuna historia ndogo sana ya kuwawajibisha hawa polisi wao psn au wakubwa wao ile n kutokana na matendo fulani kwa mfano huyu amekamatwa anaonekana amekata wiki tatu mpaka mwezi na kama ulivyooja akuna maelezo hakuna sehemu ambayo amechukuliwa maelezo na, na sherina seeu eleo chukuliwatristi ndani ya, ya masaa ishin au kwa nyongeza ya akimu waeneo fulani uza na ukiwaangalia uki aw ni wanajiendeawakiuahuu mtu wanavyovifanya wao wanakua wanajua wakikuingiza kwenye hizi chemba zao kwenye mikono yao wewe hata kama ukitoka umeshatoka umeasirika kisaikolojia unawaogoka na utakii matatizo nao na sio hivyo tu na mtu mwenyewe akishapitia matatizo mwisho sasa anaanza kujiuliza <laughs> kama nitarudi huku nitaapata zaidi ya hapa k sasa mfumo umeendelea kuwa hivyo tu wakimazoea wakimazoea lakini hasali ni kubwa kwenye jamii na na, na mi nimeweka mwangalizo mtu yoyote atakee baadaye akumbuke jambo moja kwamba huyu alienda kwenye hoteli akiwa yuko bizia kwa ajili ya shughuli zake tu labda uh, next day aondoke uh, aende komolo mambo yote akamkuta akiwa njiani wala hajategemea wala na anaonekana kidogo anajimudu L- n- na sio hivyo tu hata a alivyomwoja wakamwona ni mtu maarufu sasa imajin mtu maarufu ana kipato na hakuna chochote alichokifanya amepitia mateso hayo sasa njelahiya wa kawaida kila mtu anaweza kujiuliza hii itakuwa vipi sasa mbona kama kuna hakuko salama tenaasante okay, sana so, filicbikendelea s mi na swali moja ni kama unaona kama tunahitaji kwenye jamii tunaweza kuishi bila like sisi wenyewe tw tugombe aininahisi kama nimekuelewa lakini ukilife swali ninaweza nikakuelewa vizuri zaidi hayatunaweza kuishi kwenye komunity bila policeo manake tuna mati, matatizo yote haya na police nfocment so kama sisi wenyewe tunaweza kuwai tunaweza kuontol theation wenyewe kufight forjustice for, ku for umeuliza uh, yeah. swali zuri sanabk na nikuambia tu unajua kikubwa ambacho tunakizungumza kuhusu eh, polisi hapa na, na complaints nyingi ambazo zinakuwa eh, raised against police ni kwa namna ambavyo wanaendesha shughuli zao kwa namna ambavyo wanatoa huduma yao ya kipolisi the way they are seving the people they wee supposed to save kwa sababu uh, one of the original moto ya polis is tosee and protect, serve and protect na kwa kesi eh, ya tanzania specifically tunasema ni usalama wa raia yaani eh, tuseme niiafetubic ni, ni, ni eh, eh, yani, eh, a proe afet yni hivyo sasa kwa hiyo i hawa ni watoa huduma wetu ambao wanalipwa mishahara yao kwa kodi ambazo sisi wananchi wa kawaida mimi na wewe tunalipa lakini kwa bahati mbaya sana eh, huduma ambayo wanapaswa kuitoa imegeuka sio huduma tenaiotiogi rath theaoci theirwi uo us yani sisi tunageukavictim ofn okwa kifupi ni kwamba yani, hii polisi imegeuka kuwamonste an then uh, wath the kwa sababu tumehitaji tu ulinzi uh, kusema kwamba tulifutilie mbali polisi na sisi wananchi wenyewe tujichukulie jukumu uh, la kufanya ulinzi wa mali zetu na usalama wetu doiv kama itsae uh, ri right, uh, aproach lakini ni jambo ambalo linawezekana kwenye jamii ambayo imestaarabika sana uh, nafkiri zipo baadhi ya nchi ambazo zimestaarabika kufikia levo ya kutokuhitaji kuhitaji uh, nfocment ya polisi ya, ya kiwango ambacho tunayo sisi lakini niseme kwamba uh, pamoja na kwamba hatujafikia levo hiyo uh, bado kwamba tunahitaji hii huduma ya polisi polisi ambayo tunaihitaji ni ile polisi ambayo itaweza kutupatia hiyo huduma ambayo tuliipa ilo jukumu in the first place kwa hiyo eh, ni, ni suala la kubadilisha namna ambavyo wanatuhudumia leo hii eh, badala ya, ku, ya, ya, kutu, ya kutushurutisha kututisha kututesa kutunyanyasa na, kutu, na kutuona kama sisi wananchi ni second class citizen in front of the law andforce wanapaswa kutuheshimu na kutuona kwamba sisi ndio mabosi wao sisi ndiyo employers wao na wanapaswa kutupatia hiyo huduma kama yani kwa heshima na taadhima kama inavyopasa akinyume ki, kabisa na ambavyo wanafanya hivi sasa kwa hiyo weheoic especia in aua uh, uh, uh, ountie kama tanzania ambavyo bado hatujafikia tha uh, hieleve ofivization adeveloment uh, lakini hatuhitaji polisi yenye kututesa na kutunyanyasa na kutushurutisha uh, kama ambavyo ilivyo hivi sasa i iope nimekujibubk nimekupata vizuri sana inakuwa kama A worldwide issue now with police wanna over assert power while you're power. Come on, ina more training. No, no. Definitely. Ina kwenye role ya police, it's like mto yoyote ya are watu roho ya tafauti and vetting process ina itadhi evaluated. umesema sahihi sana bk very bkvetu eh, polisi ambayo tunayo sasa hivi inahitaji retraining inahitaji eh, reform eh, inahitaji mabadiliko makubwa sana eh, kwa sababu eh, na hii siyo tu kesi ya tanzania ni kesi ya kidunia kama ambavyo umeeleza kwa sababu tunaona polisi nchi mbalimbali zikiwemo nchi zilizoendelea marekani na kwingineko ambako eh, police brutality imegeuka the new normal na na nafikiri na pia eh, ujio wa hizi social media, social media networks umesaidia sana kuexpose haya matendo ya police brutality na hivyo inatuamsha sasa sisi wananchi na kutupa jukumu ambapo ingawa hili jukumu tulikuwa nalo toka aw alisema kwa sababu tulikuwa eh, tuko moe eh, eh, indivdual uh, hatuko codiated kama ambavyo eh, sasa hivi tuko codiated kupitia social media and social networks kwa hiyo sasa hivi ni rahisi com eh, eh, encounters eh, eh, recod na, na, na taarifa zingine ambazo zina highlight uh, this kind of proli- police brutalities ambazo zinakuwa orchestrated na hawa, na hawa watu kwa iyo sasa hivi ndo tunaibuka tuna, tuna na kugundua kwamba hivi kumbe tuna jukumu la kuhakikisha na kuchek hawa watu kwamba they do not misuse the powers and the wipons we gave them kwahiyoyusaitvery uh, right na hawa watu wanahitaji tining ukiangalia kama polisi yetu eh, original anakumbuka eh, wanakuwa trined kwa onli miezi sita tu na hiyo miezi sita huyu mtu anafundishwa eh, kumiliki bunduki anafundishwa kusimamia usalama wa raia anafundishwa eh, kusimamiausalama wa, wa, wa mali zikiwemo nakadhalika sasa hebu jiulize ndani ya miezi sita huyu mtu anakuwa et kiasi gani kuweza kutekeleza hayo yote at the same time unamuexeti mtu huyu huyu aweze eh, aweze kufanya majukumu yakiwemo eh, eh, kuhakikisha analinda eh, haki za kiraia human rights ahakikishe uh, k- uh, uh, kwamba anaweza kutoa huduma uh, bora uh, n yani, uh, bestustome servie na kadhalika sasa uh, wanapata wapi muda wa kujifunza mambo yote hayo within that compressed window of training ya only 6 months it dosnot make asen to be honestit snot ake any sens kwa sababu kwanza huyu mtu wakati anakwenda kwenye ile polisi aadem anakwenda akiwa A complete stranger to the whole uh, uh, idea ya law enforcement na tunavyo law enforcement iis almost a paramilitary exercise kwa hiyo kuna namna ya kuwa converted kutoka kwenye, kwenye, kwenye the civilianship mtu aliokuwa nayo na, ku, na kuingizwa kwenye, kwenye, kwenye, kwenye huu mfumo wa, wa, wa kiparamilitary ki kwa hiyo you have to be trained and trained and trained and oriented in a complete new way of thinking and practice alafu atthe same time aende akakae tena darasani ajifunze haya mambo mengine ya, ya, ya, ya, ya kiutawala na kihuduma ki kama ambavyo wanapaswa kwenda kuyatoa kwa sababu most of the time pamoja na kwamba hawa watu wanakuwa eh, eh, exposed nakuwa na, na, na, na, na, na oriented kwenye the para, paramilitary side of it lakini wakati wa utoaji wa huduma kwa wananchi The, the, the, the side ambayo wanaitumia it is not that paramilitary side the wanatumia the other side ambayo it, it is more or less of customer service and administration kuliko the paramilitary side of it the paramilitary side of it it is a very small uh, uh, portion of the entire policing uh, uh, acolad if i can call it kwa hiyo uh, tunaona kabisa kwamba kuna tatizo hapa kuna tatizo hapa seici nashukuru sana bk kwa kuis tha point e, nilimuona daf pia amepanda aika nimekuona ninakurudishia ni mik wakati hu lia imemtambua dafu josef na da shikilie wakati unamsubiri friedo dafu naona iko kimya tuende kwa shikilieaba e, yasa salama kabisa kaka habari ya kwako ah na, nashukuru mungu nashukuru kupata nafasi hii e, kuna vitu ambavyo mi nimevisikiliza hapo ingawa sikuwa nimepata wasa freedom, nime wa kumsikiliza frido nimechelewa kidogo lakini kitu ambacho nime ni-nime nimekisikia nime, nime kutoka kwako na watu wamekuwa waki, wakisema sana ni kuhusiana na na kupata watu ambao wana, wana nzuri yani ufaulu mzuri ndio ambao labda nanhyo jeshi la polisi lakini sio hivyo mi mino. naomba nitazame ni, ni, ni, ni katika engo ya culture. Culture ni kitu cha ajabu sana eh, kwa, kwa kiswahili nadhani ni utamaduni mni sahishebeno huko eh, sahihi <laughs> sasa u- ukiwa u- ukiwa mzuri vipi kila oganitn huwa ina kacha yake ukikuta kuna kacha ambayo imejengwa ya ajabuajabu kwenye oganin fulani hata ukienda ukiwa mzuri namna gani ile kacha itakushep uwe kwenye hiyo klce ya kwao na utaharibika hata kama umefundishwa namna gani lakini kitu kingine cha pili ni kwamba watu wanasema mafunzo ya wa miezi sita kama ambavo likuwa unazungumza kwamba unajifunza vitu vya kiofisi unajifunza vitu vya hivi e, kwamba Apana, ni muda mfupi hapana nichukulie mfano mathalani kwenye taasisi ambazo mimi nazifahamu ambazo wanafundisha tuchukulie mfano kama watu wanaitwa mahafsa mikopo wanafundishwa wiki tatu wanafundishwa wafanya kazi wanafundishwa polisi wanafundishwa maketin wanafundishwa vitu vingi tofaut within th weeks baada ya hapo wanaingia mtaani lakini kinacho mshep ni kitu kimoja tu plipoe ukifeli kuzifata qese inaanzia kwako lakini mimi kila siku najaribu kujiuliza na kuuliza hivi pgo hivipgfo ile pgo kwa polisi yeye kama yeye kwenye organization ya kwake konsekuensi yake ni ipi kungekuwa na matokeo kwamba yni kwamba tunashindwa kumvumilia askari ambaye ataferi kufata ile pgo ambayo ndiyo policy and procedure ya hilo jeshi la polisi ni kwamba tunashindwa kumvumilia ni kwamba tutamfukuza sidhani kama polisi wangefanya mabai kwa sababu ukisikiliza pjo ama ukisoma pgo ina mambo mazuri sana ina maelekezo mazuri sana ina prosa nzuri sana za kufata ili kuhakikisha kwamba unamtendea haki mtuhumiwa lakini hawafati na kutokufata wenyewe kama hivi unakuja kujua mahakamani kwamba bwana huyu mtu wakufata ile pjo ambayo sasa poskonsi yake kwake yeye hakuna mwisho wa siku ndio hiyo watakuja watadrop kesi huko mahakamani lakini yeye huyu mtu kwenye jeshi lake ambalo limeitunga ile polisi na prosije ya hilo jeshi ambayo ni, ni pto wamemfanya nini Failure to follow that kwa hiyo ikifika kipindi jeshi la polisi likasema kwamba askari yoyote asiyefata pgo ya jeshi la polisi sisi kama askari ama yenyewe kama jeshi la, la, la, la, la polisi wataanza kumfanya accountable kwa kkutokufanya vile kabla wajafika mbele wakaaibika kama juzi unakuja kuona kwamba mpaka kuna levo kubwa za askari azifatile ile nani ile pgo kwa hiyo ingepunguza sana hii mambo kama sio kuyaondoa kwa hiyo mi nafikiri tatizo ni kacha lakini la pili hakuna akountability katika jeshi la polisi wa askari anayeferi kufata policy and procedure ya jeshi la polisi hivyo benit asante this is missing but not forgotten