wale wazee wetu wote ndanikaadai alhamula tumemaliza mpaka dri tumekuja hapa uingereza tumefanya mas maisha yamekua mazuri alh waedeshaai ndo mwalimu waskuimwalimu mkuua ifriliea yake utafiri labda toka ta vakwanza vada yule kataka kutuharibia laif lakini yee mwenyewe lee if yake aiaenda mbele sisi siitaharibaif alhamdulahtunashkuru wvo o kma tunavyosematumelia eh, machozi amekauka na alhamla unashkuru nakelimweyezugu manake katika yote haamefanyiwa dui kunywaa naona na nkarudi nkakutaju nyumba leo kamba hakuna kujapikwa siku zote tumekula tumekuwa na maisha mazuri naona kuliko hawa walikuaaweza wo wa, hawako ndani kwa hivyo mwenyezi mungu yupo na tumestirika nashukuru no, kwa kunipa nafasiasante ah, sana shesali na kushukuru sana na nikuambie tu pole kwa kukumbuka historia na kukumbuka machungu kikweli umenifanya ni mwili umesisimka na nika hata sijui nisemeje lakini mwenyezimungu akujalie na endelee kukupa moyo wa kijasiri namna hivyo na wa kuto kutaka kulipiza kisasi kwa yale ambayo uliyapitia na mtu da, na, na, da, aunt Naila, aunt Naila, Tizama, salem aliyekupitishatakmuliza am, amari upi kina ameme ao kuku maarufu kuku na laila lo ah, no. <laughs> mtoto wanyoka chinja au vipi iyari <laughs> <Hey>, yao <rilao. laughs> yao wenyewe sietwe wako wapi mbwana wako hai ah, amari kuku allah <laughs> Good footballers are, Babu. Mina, you, ah, oh, Allahu Akbar. Oh, hapole, Babu, wala yache, usilie, usilie. Don't waste your tears. Your tears are like pearls. Don't. Nenda mbele, njo, tafuta, diasporans. Look out for him, this man here. Mimi sim propaganda. Na msikiliza nabosem, bosema. Na akiwa mambo yake, see it. Una What una do it? Allah. usiwe na wasiwasi hiyo nyimbo imekwisha hiyo haina tena aina tenanam asante imetaka kumjua tu ah, ah, sana, sana <laughs> Thank you very much shukran tuaunawajua naila aya twende kwa aika aika tafadhali ebu njoo maana umetukimbia muda mrefu na muda mrefu tumekuwa tukikuruka ukimaliza wewe tutamalizia na shamisi alafu tutarudi kwa mzee sultani atufungie oh, atufungiekuwakimbia okay. uh, nilikuwa ninafanya na ya baadhi ya vitu in inzanzibar uh, kwa watu ambao mko hapa chini see kwamba nimekuwa nime ni na uh, ambazo zimekuwa zinaongelea mauaji ya watu ambayo yamekuwa yanafanyika in nzanzibar kipindi cha election so uh, be nilikuwa nawaachia kwanza nyie wakubwa wa zangu mwezi kuongelea mambo ya historia you know. sisi wa kipindi cha mkapa kidogo huy mambo ya historia ndio tunayasikia tuna kwenu so uh, naomba nilireshm kabla sijauliza my to questions alafu nikawachia wengine uh, on bihaf ya sisioderatos mimi benito salim pamoja na my brother liberatus ambaye ametoka kwanza tunawashukuru sana everybody ambaye ameweza kuingia na kutujoin uh, wote ambao mmekuwa na sisi toka the tim ambao tumeanza mpaka rit now it has been uh, Bumpy ride maana yeah. tumesikia mengi uh, ya kuumiza mengine yamekuwa yanafurahisha lakini all in all tunamshukuru sana our guest spke mama yetu bibi yetu kwa sisi wengine wenginenail uh, ambaye kwa wale ambao tumemsikiliza tu nikasema shortly ni mwanamke jasiri lakini pia kwenye hizi sessions, mara nyingi sana tumekuwa tunapokea tunapokeaet ambao ni wanaume so at least tumekuwa tunasikia zile part za wale ambao ni victims wanaume uh, part kutoka kwa wake zao na gani ambavyo waliweza kuvifanya so kwa seshen ya leo kwanza tunakushukuru sana guest ese lakini pia naomba tuniseme huyu ni mwanamke jasiri sana uh, umetufundisha vingi vingi mno waao Uh, kuna ushauri ambao umeutoa hapa mwishoni i want to believe kwamba uh, ndugu zangu wanasiasa wameweza ku, kuupokea kwa sababu ni ushauri mzuri sana so mimi swali langu nilikuwa naomba tu nikurudishe back kwenye kipindi ambacho ulikuwa unagombea kwanza uh, I'm sorry kama nitakuwa sikusikia lakini naomba kujua ulikuwa unagombea mwaka gani lakini i want to ittoo zile changamoto ambazo ulikumbana nazo hilo uh, ndio swali langu la kwanza lakini swali la pili mm, hili it's not a itsnoaa sana kulijibu Ma, mama yangu wanaweza akanijibu wengine uh, kumekuwa kuna serikali ya umoja wa kitaifa ambayo i want to believe kwamba the spirit iliyokuwepwa wakati inaanzishwa ilikuwa ni kuweza kuwafuta machozi wazanzibari least katika kipindi cha uchaguzi uh, i expected, mimi aika nilikuwa inae kwamba baada ya kuwa na hii serikali ya umoja wa kitaifa kwenye uchaguzi au kwenye chaguzi tusingeweza kuona tena hizi namba za watu ambao wamekufa uh, kulikuwa kuna kunahen juzi ambao uh, wazanzibari walikuwa wanaongelea mwaka mmoja kutoka kipindi cha uchaguzi it was a very touching session kwa sababu watu walikuwa wanaongelea namna gani watu wameachwa mayatima watu wameachwa na vilema and all that kwa hiyo mimi naomba kufahamu hii serikali ya umoja wa kitaifa hiyo uh, sio lazima naila unijibu hata wengine uh, is it kwamba kunakuwa kuna makubaliano mpaka pale kabla ya uchaguzi Uh, as in, mimi nilikuwa ninae kwamba tunakaa labda mimi na benito tunaambiana kwamba bwana kwenye kampeni za mwaka huu tutaziran t h ili at least tuweze kuepusha hizi casualties. so swali langu mimi ni mm, do we think hii serikali ya umoja wa kitaifa ilikuja kwa ajili ya spirit ya kuwaunganisha watu au ilikuja kwa ajili ya spirit ya ku yaani ile funika kombe mwanaaramu apite naomba niiweke ni kwa hpo uh, so karibu mama angu ili swali la pili namini limekuwa refu sana unaweza ukaniambia nirudie baada ya wewe kuwa umejibu swali la kwanzahebu rudia lile la kwanza okay la kwanza nilikuwa nimeuliza kipindi unagombea kwenye uchaguzi nilikuwa naomba kufahamu ulikuwa ni mwaka gani lakini pia natamani kufahamu changamoto gani ambazo ulikumbana nazo wewe kama mgombea mm-hmm. asante alfu mbili tumegombea tumezunguka katika nchi lakini tumekuta vile vile hindrances tumekuta Kuzuiwa, tumekuta blockages here and there lakini kitu kilichokuwa kitupa nguvu ni kuona wananchi wa vijijini bara wakitupokea namna gani all over the country mpaka lekitanganyika huko mpaka mbea wapi everywhere, all over. watu wakitupokea hasa watu walikuwa wanatusikiliza kwa makini walikuwa na very challenging nae kuhusu uhuru wao wa ardhi zao ambao until today na vile vile kupewa nafasi za kusikilizwa hawazipati wanakwenda wakirudi na wao watu maskini mpaka wanagveu is ntioda kwa hivyo haijafanyiwa ufuatiliaji uh, wa kutosha kwa wale waliosema wameshinda sisi tulikuwa tunazungumzia habari oe new interactive piti sisi hatukuwa tunapiga vita kina mrema no, no we were together on it tunazungumza the big force of bringing changes that is development ofbinihatideomentoiition umoja na amani that was ourthm and oure ya kina mbatia ya kina mvungi yakina mrema What a million or catulu, because how a little fika pakazanzi banki was key office Of course, to hatuna atuna pesa, because about when they mali when atumia malia siricali, sisi to gari agari katoa mvungi katoa benito, wewe will make angea chakula, umefanyahibi. This is where, if the opposition can plan themselves from now, Vijana wasomi, Wakaweka pesazao. wakajua kama na serikali pia tukahakikisha tuna the policies, na tuna sheria hii kama kusema kinabatia kugomea kwenda kule kun hili ndio uingie huku ili wakati mnakwenda wasitumie magari ya serikali wasifanye hivi wasifanye ikiwa hivyo be hakuna atomwonea mweziwe lakini ikiwa yale mambo yatoka wakati ule tumia polisi tumia vikosi fanya hivi zimataa yale maspika ya mikono hayafanyi kaziyan o you know, the have a wanaendea wenye maduka pale wanawatisha msiwauzie vyakula hawatuuzii kwa sababu anajua watapigwa n theao sasa wanakwendakatahe the ofti to gag. The ones who speak well and who dare take helicopters to fly around and speak, but don't allow it. Be together. Acheni kushindaniya kama miendo wa kilimzuri zaidi na koti zaidi. No, no, no, no. Go on the main issues. To nataka opposition, a strong one to be able to come up. We are not going to fight, but you speak. He lindiyo tunalolita kaka katika nchi hii namtanda auwehu. But you must work within the villages. Isiwe kamasisi sisi tuko wwe nyu, nataka kupiga msimum jini kwa kwa kyongoziwangwa in sisiari, kumbe simu yake hana chiaji, auhana pesa. Mona. Eh? Lakini, sisiyamwa ki piga, anapiga fia, nku wamkowa, nku wa ilaya, umeyona yo prerogative o lokwanayo. Therefore, we have to find systems, kuweka a level playing field. As as are mchengi, ndani mle msaa sio mtu anakwenda anafoka foka tu kina halima halimamde anakamata vitu na wengineo na nyinyi wengine mnapeleka he mna magazetihep tusipelekeshwe hivi haraka haraka tukapelekwa siu kwenye hihihichi vitu vidogo vidogo Have the big hayo ndio maoni yangu mimi katika mwache sultani atajibu hiyo mimi naweza kusema kitu kimoja kila mara mwinyi siku za mwanzo akisimama wakati ule ulei hawakuingia katika serikali ya umoja ya kitaifa anawajibu watu wake mimi hili siyo takwa langu takwa la katiba alikuwa anachukua anajikinga kwa sababu alikuwa anajua watu wengine they dont want to understand oa mtu yoyote mwenye akili timamu na anataka uongozi anajua kuna At home, kuna wye unapenda kitunguu mkeo hapendi so sahe na kutakia ni kheri mjibu wajibu habari hiyo ya habari ya serikali ya umoja wa kitaifa nafkiri unaweza kusema hapo tuendelee tuendeleek sala zinatungojau wakati ule mwaka wa tisini tano uh, tumekwenda uchaguzi mkuu wa kwanza babu marehemu akatengeneza kitabu kinaitwa the, Third force, the Third political force in zanzibar na yeye alipokwenda ungereza tulipoagana akarudi kwenye sanduku lakini aliniambia alinaambia ilenani dozi ya yote alimwachia walter bgoy huyu ambaye ana kumuuliza uso kwa uso nafkiri kuna watu mbia watu ambao wanataniana labda akaupata kwa ujumbe atgo alikuwa yeye yuko upande wa kupigania mkapa that time lakini doi alivyosoma mimi ilikuwa na vitu vilivyokuwa muhimu sana and most of it ilikuwa ina- kwa sababu kuna vitu viwili hapa vina vinap kwenye, kwenye, kwenye utawala kuna political yaani kila kitu kilichoko cha huyu na huyu kinakwenda kwenye mshadhari nilikielezea huko nyuma nii inaitwa katikati ya divide, kuna the the divide, ndo anapata watu ambao hawataning'inia upande mmoja kwa sababu mkininginia upande mmoja siku zote mtakuwa mnaning'inia kwenye ile lemshadhari hamkutani na huwezi kuchukua ambayo inakuwa imetengenezwa nap kwa sababu walioko katika p wanataka waendelee kuwa katika powe ikisha na wewe vile, vile katika katikap lazima upeleke vitu ambavyo vita cons- vengine lazima uvae mimi nimemuuliza mtu mmoja maanake nimo katika mambo haya ya kuulizauliza kilichokufanyeni nyie mkakataa kukutana na msajili pale akaja na mkuu wa polisi ni kitu gani tengeneza tengenezaa yote yote alafu mwambie msajili hawa walifanyiwa hivi walifanyiwa hivi walifanyia hivi tujibuni hapa halafu tuendelee na mazungumzo hacha iahis io tumezungumza katika vitu vya wamama wa, wa, wa, wa, wa waliotoka na madeni kibao washapigwa washavunjwa an then thetr uh, uh, uh, uh, uh, uh, tuseme ni kitu unachukua katika unachukua uh, uh, njia ya kukimbia kupitia katika uchochoro wa mfalme kwa sababu nini kwa sababu huwezi kwenda katika njia zile zile ambazo mtawala anazifanya za lazima kwenye mna nyie wenyee kwanza mkiwa ndani ilipotokezea the third political force mimi nikamwambia danaila lazima tusimame kwenye hili swala tulipokuja na mimi ndio nikawa nikawalmn uh, uh, uh, wake na kila kitu tulipata matatizo ya pande zote mbili mzee hassan as moyo marehemu alinifata mimi na danaila akasea a yuithis kwa sababu ileoi kila mtu aliokuwa mwanasiasa wa zamani alikuwa anafikiria na katikatiaaindio aka ka hivyo katika kumbukumbu ilivyokuwepo ingekuwa kafu hawakupeleka pingamizi sishemu angepeleka pingamizi na dadangu ikuwa ishamwambiai sasa hivi sisi tuko hapa katikati lakini at least ile ambayo tulitaka tuifikishe tushaifikisha kwahivo ilipokuja kwanza kama mwalimu nyerere alipozungumza na danaila huko nyuma anakumbuka ilipokuwas chama kimoja kinasema uhuru zuia chama cha pili kinaambia tuendeni majin yetu ya kushinda na kushindwa hapa ni ndogo tutakupeni nyinyi veto katika baraza kwasababuabaraza lilikuwa na, na, na, na, na, na nguvu kubwa na baadae ya kwenda mbele ikawa wale waliokweko pale kwenye madaraka wakatumia mfumo wa waalitin yani viti lakini afoshirazi katika uhuru, uh, uchaguzi wa mwisho ambao wanaingia sasa kwenda kupewa uhuru ule wa sitini na tatu kwa idadi ya kura walishinda kwa kura elfu kumi ni nyingi sana kura elfu kumi kati ya kura zilizopigwa karibu Eh, lakimoja na sitini lakini mfumo ule ulikuwa vile vile unamsimamisha katikati mfalme kwa yeye ndo anasimamia katiba yenyewe ile na ukija ukisikiliza mbele zaidi utaona kwamba mfalme alikuwa hangi katika siasa yeye ikaajiriwa na angereza analipwa mshahara wake katulia Then, revolution ikaja revolution ilipokuja tumekwenda na chama kimoja kumekuwa na kila aina ya persecution ndani lakini tulipokuja katika vyama viwili mfumo ule ule ulirudi margin, margin of winning ilikuwa ndogo kama ilivyokuwa katika serikali ile pale kabla ya mapinduzi vile vile kitu ambacho kinakwenda hapa mbele sasa hivi ni kwamba katika political divide ambayo sasa hivi tunaona kule Eh, rais mwinyi anajaribu kidogo kufanya kwamba moto huza ajivualiingia vipi madarakani watu si wanachukua hata majeshi wanachukua wa serkali alau anakuwekakaa serkalina tukienda mbele inaweza nikataja mifano mingi tu ya ambayo inakuja katika processing ya inakwenda hapo sasailivo tatizo lake ni moja tu alioko kwenye pow atakubali kushindwa awe katika power. kwa sababu siku zote nchi hizi huwa zinatulia tunaanza kupata matatizo tunapokaribia kwenye uchaguzi rafki yangu mmoja ya vijuzi likuwa naongea nayenaye ni hoteli ya kama mimi anaambia bwana t ya uchaguzi wa kenya sisi tuna celebrate. kwa sababu mahoteli ya, kenya, ya, ya tanzania watu wanavuka mpaka yanajaa yote watu wanakimbia uchaguzi kule when is this going to end ukitengeneza of national unity fanye we of national unity ile ile katiba ambao mlikubali atakayeshindwa atakuwa juu na atakayeshindwa atakuja number two you resolve your power for the benefit of the mass sio tu ukaye ufikirie kwamba hii ikija hapa itatilt then itakuja kuhamia huku kwetu kwa hivyo tuziangalie tena zitakazokuja mmemsikia mwana, mwana, mwana, mwana, mwana, mwana, mwana, mwana uh, siasa kama sio mwana falsafa akisema kwamba ile ilen sasahivi inakuwa hata huku bara iwe kwa sababu tunapokwenda mbele pawe na utulivu wa kisiasa hakuna mmi sioni tatizo la zanzibar la watu sasahivi kuja wakapigana lakini ninaona opposition ya zanzibar hii inaweza ikafanya kitu ambacho kinaitwa uh, uh, public disobedience bila ya kuingia kwenye maandamano watu wanagomeana tu kwenye misikiti miskiti eh, mesiuzi huyu hivi yule vile kwa matlaba ya kisiasa hii inataka mjadala mkubwa na mjadala huu hautakiwi uzungumzwe ndani ya vyama vyenyewe vya kisiasa peke yake zanzibar na huku bara kinachokosekana sasa hivi ni eh, ngos ambazo wakati ule tunaingia kwenye zilikuwa zinafadhiliwa na nchi za magharibi set mifumo ya kuingia katika eh, eh, siasa ya vyama vingi tuna hivi tuna ms kwenye iliyokuwekwa kwenye mshadhari uliokuwekwa kwenye political divide tuna miss watu ambao wako tunaona wazee wetu kina warioba na nini wanasema lakini sauti zao zinakuwa kama tutu zinakosa hebu tufikirie tena kwanza katika vyama hivi fasamehan halafu tuangalie mbele vilevile tunavokwenda kufanya siasa zetu kuweko na of kwanza halafu tuende mbele unapoitwa kwenye mazungumzo usikatae sisi ambao tumetoka huko nyuma tum, tum, tumemis an nyingi kwahivo sukue mda mrefu kasaba naobumbbadomatatizo aaole aloumbwakati ule sasahivi anayo in the othe n ambayo hatutazungumza hapa mambo yako tena mahkamani lakini kama kuna watu mundani lawyers, and uh, journalist anraistlike msaidienhuyu mama sisi wengine tushakuwa watu wazima sasa hivi hatuwezi kufight msaidieni huyu mama mpaka hapo asante. Mm, asante asante sana mm, mama naila kwa majibu mazuri lakini pia she sultan asante sana kwa majibu mazuri pia naona kulikuwa kuna mwingiliano wa sauti you hear me nakusikia vizuri sana nakusikia vizuri sana ah, okay. thank you so alikuwa umesema kuna mtu kwenye alikuwa ni shamisi alafu pia nilikuwa nataka nikukumbushe ku, ni <coughs> ni amhamailikua eh, nataka nikukumbushe kwamba anaona muda anatutupa mkono sana eh, ail tumemuweka muda mrefu hapa na alisha kidogo muda kidogo kwamba angependa kwenda kuswali pia nafkiri tutende tu, tu, haki mjadala ni mtamu sana maneno ni mazuri sana hapa tunapenda kusikiliza lakini eh, pia tukiwa of time itatusaidia sana ili eh, tuweze ku, ku, eh, kumkaribisha piax mimi ningeshauri kama ingekupendeza uh, eh, tufanye to, to, to, to wind up in the next theext minutes alafu probably tumuombe hapa hapa mbele ya kadamnasi for another session part foanothea ili tuweze kuendelea na na na na, na, na any session, uh, section ambayo hatujamaliza na, na pia kunaweza kukawa kuna general questions ambazo watu wanaweza nazo na pia wapate nafasi ya kumuuliza sasa hizo one one to questions eh, sijuu unasemajeakna pia nimsikie eh, auntinaila yee mwenyewe pia anatuambiajimi uh, anyway, nakubaliana nawee benito kwa sababu hata hivyo kuna mechi leo <laughs> uh, <laughs> yeah. yeah. eh, ilikuwa ni nafasi ya shaisi eh, angekuja kuuliza eh, iaia unasemaje eh, oh, unaona amepotea oh goodness aika umefanyaje tena umempoteza but maiki aai nimwambie mzee sultani kwamba mimi namshukuru sana kwa anavyotufanyia curation na kutupa hizi eh, dondoo eh, na nukta moja moja za kihistoria tayari hapa nimwambie tu kwamba nimeshapokea maombi kadhaa Uh, ya kumwomba mzee sultani aje atupe eh, kurasa kuhusu historia hiyo ya congo ambayo aliigusia awali kidogo alafu aka, kama vile ametuonjesha utamu wa soda alafu akatuacha aka, aka, aka hewani kwa hiyo watu wanaomba bwana tafadhal chonde chonde sana mwambieni mzee sultani tufanye eh, hiyo seshen nyingine baadaye baada ya kumaliza haya na atiai tufanye sesheni nyingine atuambie historia hiyo kidogo ya congo na nvlment yetu in congo haya wakati tunamsubiri eh, sijui aika una lolote kutoka upande wako au shamisi ulikuwa na swali specific kwenda kwa si sindio yeah nilikuwa na e swali langu kwa aail a no, um, Okay. E, mawili, mawili lakini nitalieleza hapa kwa sababu watu uhum, wajue Shabama, aisha alimuuliza alimu, antinaila kwamba dayaspora turudi tukachalenji mfumo lakini dayaspora change tukiwa nje ya nchi zaidi tunasaidia zaidi tuna uwezo na bila kuwa na woga kuweza kuchalenji mfumo huu ambao ni un, unajaribu kuyarudisha mageuzi nyuma nitakupa mfano mimi mwezi moja uliopita nafikiri wiki tatu samia suluhu alipokuwa kwenye alipokua yani kwenyp nilifanya mipango yangu nikakutana naye nikakutananaye na suala moja ambalo nilimuuliza kubwa sana nikamwambia umetengezewa mfumo ambao unakumaliza besi kisiasa bila mwenyewe kujijua nikamwambia mm-hmm. kitendo cha kumkamata mboyo kwa mweka ndani ni kwamba nahisi ni moja bigi ya doha baya sana katika umeanza kuingia tu katika siasa za huko za za, za, za, za, za, za unavyotajwa katika foreign affairs kwamba tanzania imepata presidenti kidogo pengine right, ni rfoma atarsetiriatapromotidemora nikamwambia ulikuwa unashangiliwa na pasenti kubwa sana ya watanzania ulikuwa una ya turn up the other way yale ambayo yalikuwa yana opress mageuzi ya tanzania for short time tu umemkamata umeubadilisha mboe umeubadilishapepo Aa, ulipotea wakati wakati umepotea ulikuwa hauzungumzi mm-hmm. iilikata tu aiiikuanza wakati... k... nilikuwa iliua kusema ulikuwa ujaanza ulikuwa ujaanza kusema kabisa haya mimi ilikuwa naombi tu kwenu nyie vijana wote kike kiume au si nilivyosema a bado tuna maswali mawili tuna bmaalkabla hujarespond hapo wacha tumpe hmm. nafasi shamisi aongezee swali lake hapo halafu ndo uepon kwa jumlabinaila asante uh, uh-huh. sana nashukuru sana na nitakachokuomba ni kwamba yeah. imekuwa ni pahali ambapo pakuelimisha jamii kubwa ya sasa hivi ya vijana ambao wanataka mabadiliko katika nchi walioko ndani na walioko njia nchi kuona kuomba hujitahidi kila utakavyoweza huelimishe jamii kwenye hizi forum ukija kwenye ikiwa utakuja kwenye hizi kuna mambo mengi sana ambayo bado hayajulikani na pia kuna hitajika pia nafikiri na naamini na unaweza ukawa uniting figure kutokanana mambo bati. mimi nimechelewa kuingia hapa lakini naamini kwamba na mchango wako tu wa kuzungumza hata ukaenda kwenye media ambazo hizi za zautb unaweza ukasaidia mambo mengi kwahio naomba ushiriki zaidi najua kuna umeumizwa na mambo mengi lakini kuna mambo mengi naamini mchango wako bado unahitajika swali langu kwako mawili swali la kwanza huoni kwamba rais samia amefanya big mistake ya kisiasa kumwweka mboe ndani suali langu la pili ni kwamba umetwambia turudi tulete mabadiliko sisi dayaspora mimi dayaspora niko marekani for yeas shanaelewa na nimeyaona mengi nimeyajua mengi nimejifunza mengi lakini leo dada aisha aliyoko norway nafikiri amekwambia hapo ikiwa rais mwinyi kweli anataka reconciliation zanzibar amekwenda kila kijiji ambapyo kuna vijiji baazi pemba hakuna ra- mwanasiasa rais wa zanzibar yote waliwahi kufika yeye amefika lakini ameshindwa kwenda kuwaona hawa watu walolio watoto wao shafam mm-hmm. ot of that ikiwamimi si kambi i k to, to maalm sefu every week alipokuwa alipokuwahai na malim aliniambia mwinyi is a good guy he is honest h isaguii maalim amekufa leo leo msaidizi wa huseni mwinyi anakuwa ni right man wake makamu wake wa pili wa rais kuna kila evidence ya kwamba amehusika katika u- kutangaza matokeo ya uongo ya by election ya jimbo lililofanyika la pandane wapi pemba hiv kuna kila zote alikuwa pamoja na shaka usiku ule watu wawalikuwa hawajui nikawaambia mimi jamani matokeo yatatangazwa namba hizi mtu wam amenipa namba hizi hapa amezungumza na makamo wa rahisi na shaka na matokeo ndo akatangazwa yale yale ingawa a wameshinda sasa unatuambia tunataka unasema mwinyi anataka kuanataka ku je yeah, huoni kwamba kitendo hichi cha makamu wake wa rahis licha ya kwamba baadaye yes rais samia alipoona ct wanataka kujitoa kwenye serikali ya umoja wa kitaifa akaja zanzibar akakutana na othmani akamwambia tutarekebisha lakini leo tunaambiwa mwinyi hakushiriki katika uchaguzi ule kwa sababu ulisimamiwa na tumea uchaguzi ya taifa sio zek lakini makamu wake wa rais alikuwepo katika ule letion usiku ule pamoja na shaka wameshiriki hand hand on hand katika manipulation n katikamapltionyau sasa tuna send messi gani ya hivi eh? unajua unajuaham umezungumza neno zima la uchungu maumivu hoja ya kutafuta kupeleka mkono wako upande wa pili wa ukubali machungu hayo hayo tu yapeleke mbele sio kwenye vyombo vya habari tu tufanye mikutano round table nyinyi wenyewe mkubaliane ajenda mtakayompelekea mwinyi mwinyi is a president ni sifa ya uraisi he's there therefore aue what is going gonna hinder him in the coming four years time tushapoteza mwaka tayari mi nasema vipi vipidiasra namwambia aisha kwambia wewe tw years is a very long time mimi nimeililia miaka kumi wa ishirini too much this is home unakumbuka mwembe unakumbuka unakwenda mbio huku you remember those things unaikumbuka pemba unakumbuka maali. maalim kwa hivyo ile dram kumbuka mimekwambia maalim hangi himself on a limb did you undestand me hi haamening'inia kwa mkono mmoja ili kuleta oniliation sasa wewe umeleta points very painful very relevant but they can ignite a situation dont do it sit with others get rid of everything the pain that you've got then come up with something concrete and special put it on the table for Winnie and let us hear him lakini to sensitize sort kila yake after the outcome of your meeting you have got to do it you belong here zako we are here we are home we are not going to run we are staying here put na weye lako ni kubwa sana aliwezi kudharaulika baba umemzungumza samia umemzungumza mboe umemzungumza maalim umezungumza vifo unaonape hiyo iatanzania sasahivi tunapata sijuu macro anaingia kulia sijuu nani anaingia juu huyu kaingia thea th tu shikamani sisi mutoe wewe mambo yako mzungumze pamoja hamisi then down mnamletea benito mnaletea uwanja inazungumza mnapeleka mbele hakuna kuogopa unaogopa nini hakuna kama mwinye alisema hapa hayupo hayupo alikuwepo sisi shaka na nani hawashi hazimi kwetu sisi hata kidogotofthat wale wote umemsikia makamuao kama kwanza akasemaji mimi mwinyi hawezi kuniondoa nimeletwa na chama changu uaa sijui kama umesikia umemsikia mwanamne alivyozungumza yule kijana ni hi ahh katika kuutaifa ni kijana safi kabisa tuzidi kumjenga namzungumzia nani makamu wakwanza homa huyo moa eh? maona kimtuyo kashika yale mambo ya maalim tunazungumzia sasa upande wa pili mwinyi anajaribu kupapatua yale madude dude yanaosimamiasimamia juu yake anakumta kumta bring him good pople good idas help him out the guy has foun thep zero thereis no money how do you expec him to move fowad heis si heis trying to maket kwa hivyo hamisi na kushauri wangu hapo mama samia hayo ya kumweka nani humo da mimi unajua sipendi kuzuia mtu yoyote sijui krtri gani alitumia hata akafanya o no he a gone so dp on it mi nasema hivi nataka chadema iwe pamoja zungumzeni nyote hapana sijui huyu wa hapa pamoja mkae achenie zenu memsikia sultani alivozungumza cross divide umsifanye mashara yenu reconcile sit sitogeth tokeni na kitu kimoja get used to it pale pale supremacy of ofpowe it will divide by itself kuna haja kusema ah mama naila mwenyekiti kusemamamanaiamwenyekiti siju hapana it will show who is no, no? the pableothe is not to be able to toie your oice can you raise the issue without raising your voice put the issue across listen to what they are talking about get back on them hamisi kafanya mistake kama kafanya mistake the law is the law even though even though zanzibar needs very serious revamping of the law but that's another subject totally asante sana hamisi take care of yourself Nice. <laughs> you know. <laughs> <tupen sana. laughs> yani, umetubless sana leo na your to be honest na tumepata shule nzuri sana ya kihistoria tumepata shule nzuri sana ya kuhusu heka heka na michakato ya kisiasa ya zanzibar na pia tumepata shule nzuri sana kwenye hii ya sahau ya makusudi mbayo imekuwa ikifanyika na kuendelea kuwafunika awaros ambao walipaswa wawepo kwenye nakala za kumbukumbu za juu kabisa za nchi yetu na kwe, kikweli umetutendea haki na mimi posema ukweli ningetamani sana tu huu e, tu mjadala tuendelee kuzungumza lakini niwe mkweli e, nitakuwa ni, ni, ni, ni mtovu wa, wa wa heshima na fadhila kwa namna ambavyo umetubless na muda wako siku ya leo na tukiendelea tukiu tutakuwa hatuja kutendea haki tusema, kusema ukweli tukuruhusu pia upumzike tukuruhusu, unyemaji, tukuruhusu pia unywumaji tukuruhusu ukafanyamapia mambo mengine ya shughuli za kifamilia lakini hatujamaliza na tungekuomba kwamba utukubalie tunakuomba sana utukubalie ili tuweze kukutana tena hapa wiki ijayo E, tumalizie kipengele kilichobakia ambacho tumzungumzie tumzungumziena sasa yeye na yeye kwa ndani na hekaheka zake na misukosuko aliyokutana nayo kwenye kibiashara nini hasa kwa sababu kuna watu pia wanaouliza maswali hapo wanataka kufahamu nini kilitokea kwenye hoteli ya naila kwa nini achomewe hoteli yake kwa nini afungiwe hoteli yake kwa nini apate ayamanyasiko aliyoyapata na kadhalika na kadhalika na pia labda e, wafahamu pia ni kwa namna gani e, unaendelea el kumenzidnakahalika e, kuna m- mambo mengi sana watu wangependa kuuliza maswali ya ana ana kwa a kwaaya e, lakini niseme e, ukweli kwa muda ambao tumebakiwa nao hapa takribani hizi dakika zilizopungua ishirini ni, ni hatutakuwa tumetenda haki kama tutaendelea ku labda mimi ningeomba kama utatukubalia next week tukutane kwa ajili ya hilo tafadhali utatuambia hapa alafu kwa hizi dakika zilizobaki basi niwaruhusu waruhusu awa walioko hapa juu na wote walioko hapa juu mzee wangu sultani na salim na dada aika shamis na hilm watupe na saa zao za mwisho eh, eh, kuhusu hii sesn tuliyofanya hii leo eh, antinail kwanza umetukubalia wiki ijayo utaweza kupatikana tukae tuzungumze au hata kama sio wiki ijayo It's Tanzania, it's you, all of you. It's very important for me. Lazima tukutane tena. Me, I'm available, I'll come. Insha'Allah, sit and find time for you. Eh? Thank you. Nankushkuru, Thank nankushkuru, you. Nyota, Aisha, Aika, Salem, All of you, all of you, Jamani Sana, yeah, na, na, next na usisahau <laughs> ile nyimbo yangu ile ya kiafrika ion no weaabdumunaikumbuka <laughs> hey, uh, labda, labda, ni, ni, ni, labda tufa, ni, wiki ijayo huenda tukapata majibu hapa eh, okay. kwenye audience kwenyewanaweza wakaja wakatuambia hii nyimbo asili yake wapi kama kutakuwa kuna vijana mm-hmm. enaf uweza kuona hiyo kumbukumbu kumbu ya hii nyimbo <laughs> you very much indeed. kwa hivyo nakua geni jamani asanteni nauakabla hujaondoka tafadhali naomba uwasikie hawa walioko hapa juu wakuage ili uondoke Giyo. na salamu zao tafadhali asante sana sanawacha nianze nianze na, ni ni na eh, mzee wangu mzee sultani alafu tutakwenda kwa ai alafu hilmi, salim alafu tutamalizia na aikai right, mze sultan mimi sina zaidi mjiadala ulikuwa mzuri lakini nataka kuzungumza kidogo kuhusu dayaspora e, shames tunaelewana wengine wengi humu tunaelewana e, na ukitazama sasa hivi somalia kinachoifanya ile nchi ikaendelea wanauana lakini mitandao yao iko bora kuliko hata yetu sisi ni pesa zinazotoka nje kwa wasomali zaidi ya milioni moja na nusu ambao wanaangalia ndugu zao iliyoko kule ndani hakuna haja ya kuogopa ni vili vile livyosema kwamba hii li suala la dayaspora tusifanye ikawa ile gari lile la punda inatangulia gari na punda huko nyuma endeleeni halafu faida yake itakayotokea pale baada ya hawala ni kuzungu, kuzungusha pesa katika biashara halafu tukaenda mbele kwenye suala la uraia pacha tusiogope tunapotaka mm-hmm. kufanya vitu tunafanya baadaye waliokomadaraka wataliona hili swala linavyokuja na kama wataanza ssahivi kusema kwama flani ssahivi waanze labda kwenye umiliki wa ardhi au waanze kwenye umiliki ya biashara msigomee nendeni mbele zaidi siku zote nimezungumza kwamba sisi siasa zetu ni za mazungumzo reconciliation reconcile, reconcile. tumechoka na political divide na furaha ya kutoa uh, shukrani kwenu kina benito aika eh, salim wengine wengi ambao walifanya majukwaa haya mazungumzo haya ingekuwa wako watu maalum wana, wanaona yana faida ni hasa katika vyombo ambavyo vinatawala ni hapo tu asante nashukuru sana mzee wangu nashukuru sana mzee sultan uh, sulta uh, o yani zimepigilia msumari haya tuende kwa ndugu yangu shamisi. Kaka shamisi, uh, your last remarks, alafu twende kwa kaka asante uh, uh, uh, sana uh, mimi, mimi kwenye suala hilo aliozungumza kaka sutani hapo nilikaa kitako for and half hours na rais samia na wenzangu nilikwenda na timu ya wenzangu na we kumkovisi rais kwamba for the benefit not only a diaspora lakini yaa ya nchi uh, ni kwamba tanzania so skills nji ambazo zinaweza i nchi ikakuika zaidi kuliko hapo ilipo na sam kuna timu ya watu kumi na sita rahisi ambayo linaambia imeundwa ambayo inasanza kushughulikia bdemba alisema ripoti itatoka tuendelee zaidi kutoa mchango zaidi yetu tuweke mashikio yetu wazi na nawaomba dayaspora wote na walio nyumbani wenye uwezo wa kusaidia aspo tuendelee kupiga sauti yetu kubwa ya kupigania swala hili ni haki zetu haiwezekani niwamwambia rahis mimi ni aibu ni fedheha ikiwa nchi zote iizoizunguka tanzania zina ura ya pacha lakini sisi tanzania tunaogopa kwa kizingizo cha sekurit cha uongo na party ni kwamba kuna kundi limeenda hata kumlisha rahisi sumu hii kwamba athari ya dayaspora kwaseurit ya nchi ni hatari kubwa mazungumzo yangu ya masaa mawili na rahisi hili nimelibaini kwamba kuna kundi iliiko na litakweb, like, we have to fight wa bara na wavisiwani wazanzibari na wa wabara to fight as one voice. mimi nimempa zangu ambazo tumeunda tim sisi jumuia a wazanzibari a marekani tumemkabizi rahisi kwa sababu tulijua kwanza balozi zetu zilituruka mbasi zote za nce hazikuchukua maoni ya wazanzibari kwa hiyo baada ya kuja kufanya ma tukagundua kwamba tumerukwa always, kwa sababu tunajulikana na wazanzibari kwambahata utokubali kutumiwa kujanganywaanganywa kupapii sijui na tukafanyafanya mipango na timu yangu nikatoka hapa mpaka ika ika nikakutana na ais nikamkabizi mkonoi nikamwambia yetu hii kwa maslahi ya daaspora kwa maslahi ya nchi na vizazi vyetu viyozaliwa nje kwa well, hiyo naamini kwamba hizi forum zitatuunganisha zitaleta mwamko zitatuleta zitatuunganisha pamoja Let's unite, shabam, fight for the benefit o on huu ndio ujumbe wangu nakushukuru sana umeiweka vizuri sanaubarikiwe sanandugu yangu Uh, mzee wangu mzee sultani kuna message llitumiwa hapa wakati eh, kuna wakati uliitaja somalia kuna mkereketwa mmoja hapa akaniambia mwambie mzee sultani sio somalia ni somaliland <coughs> alitaka tu kuweka hiyo eh, vizuri haya basi mimi nimrudishie ni kaka hilm naye atupe remarks alafu tutaenda kwa eh, kaka yangu nk oshukran okay, sana kaka beno na pia nimshukuru mungu kwamba kwa muda wote tumekuwa hapa kusikiliza yale ambayo mazito na hatukupata kuyasikia imekuwa bahati kwa mara ya kwanza tumeasikia leo na tumeasikia kwa kwa, kwa kwa mama yetu bibi yetu ambaye unaweza ni, ni mwanajeshi kwa ukamuita muda mrefu k langu liiua liaarua na mi naposikia maswala ya haki kweli kidogo nakua siko katika katika hali nzuri ndio maana nikashindwa hata kuuliza maswali au kutoa michango mwingine kwa muda mrefu kwa sababu ya namna hali nliokua nayo uh, mi ningependa kusema jambo mmoja pengine eh, pengine labda si mahala pake lakini ningeomba nitumie fursa hii kwa jukwaa hili kwamba nionyeshe ni kwa kiasi gani labda wazanzibari tumekuwa tukipitia ma, ma, ma, machungu makubwa ma kiasi hiki bila ya watu kujua na watu wanakuwa wengine kama hawaamini hawa ile hali hadisi ambayo inatokea kwenye ile nchi ndogo lakini mambo yake yamekuwa e, makubwa kama wiki moja nyuma nilizungumza niseme kwa hisia kidogo kwa sababu sikupendezwa na hili neno niliwahi kumwambia mweshimiwa lema naambia mweshimua lema endapo wewe ukifanya makosa kwa msimamo wangu mimi wa upinzani nilionao mimi najisikia vibaya na sitaki wewe au kiongozi mwingine yoyote wa upinzani si chama changu chadema lakini chadema ikifanya kitu sicho mimi nasikia vibaya kwa sababu mimi msimamo wangu wa upinzani manake na kihisabu chadema ni chama changu mimi nilikuwa ni, ni, ni mwanachama ni wa kwa urisi baba angu ni mmoja katika watu wa mapema kabisa waliokenda kuzaa kile chama na nayeye akawa mama latokeaolotezuuz kwa kwahisia kwa, kwa kwa hisia maria kuna maneno yamekuwa yakisemwa na baadhi ya vijana wachadema kwamba wameingia wa pale wae, wa wasaliti wawanahowa ya kinikera, kweli, ni maneno ambayo yamekuwa yakinikera na mii ni mtumuwazi na napenda kusema keli nasipendi kusemabe nikalisema pale kusudi watu wajue sisi tuna uchungu mwingi tumeupitia na tunaendelea kuupitia na sikutaka kuyasema mengi pale ningepoteza muda kwa sababu kama wanafunzi tumeshagomea masomo tukafukuzwa maskuli wakafukuzwa wazee kuna watu wameshafanya kazi zanzibar miaka ishirini thalathini arobaini wameigomea serikali wakafukuzwa hawakupewa mafao yao manake hivi vitu watu wa waone hisia gani gani uchungu iwatuwvwaone o hili lasahivi wasian ku alad kwa sababu ya sura ya zito na nikasema kwamba katika siasa hakuna mpinzani wa kudumu kama labda ilitokezea tofauti zito akafuzwa cha, chadema hawawezi zito akawa ni adui wa kudumu katikwa upinzani au kwa chadema kasabau siasa haipo hivo nikatoa mfano siku zile kwamba tulimtumia sisi loasa na loasa tunajua amefanya mambo gani na alielezwa huko alikuwa nani na alikuwa chama gani na matokeo yake baada ya kumtumia kumtumiamwisho amerudi kule alikotoka kul alip hii kama indari, tuzidi kupeana elimu kama uchungu sisi upitia mkubwandugu zetupanatanganyika doaz ndiyo kwanza ndiyo kwanza wanaonja nukta ya uovu au ya, ya machungu ya hawa watu wanaita o tungeomba tushirikiane tunapofanya makosa tuambizane kistaarabu tupeane elimu hakuna mtu anayejua kila kitu kwa, kwa kupitia ukuta huu leo ningependa ni, ni kulizungumza hili na nimefurahi sana kuwkakweli mimi nimepata nguuuleawishoigewezauiuchochote mi napendelea zaidi tushirikiane na hata kama mimi nitafanya kosa vijana wenzangu kuna mwaipaya wapo kinalienda wapo mdawote mi na na napenda kuambiwa wanapenda kuambiwa ndio maana pia wanapenda kusema naspendi kusema pembesassmes tiatabia nzuri ahizokakabti e, wanaomba razi utaona kama nimetoka nje kidogo lakini ilikuwa sina mudi nimeona niyaseme hayo na kipekee kabisa nimalizia kwa kumshukuru mama yetu naila. Kwa, kwa yale aliyotueleza na niwashukuru wasikilizaji wote tuliokuwa nao kwa muda wote asanteni sana kaka hiimimi nakushukuru sana na nikwambie tu kwamba eh, bila shaka nawala huku na sababu ya kuomba radhi kwa sababu yote ulioyazungumza yako tunachokizungumza hapa ubarikiwe sana kwa your last remarks. haya ni wacha nimrudishie she sai mkipaza naye atupe his last remarks lakini nikuombe tu she salim nikwambie kwamba nakuomba usinilize tena umeshaniliza mara moja inatosha nakuomba usinilize tena ndugu yangu last yango tafdyaasante sanabe japo kwa huku pembeni kuna mtu kanitumia message ananiambia huyu benito anastahili aitwe kwa hivyo salamu zako zimenashukuru <laughs> <laughs> saubw <laughs> <kikumbwa iti> <laughs> hili napenda ku, kumshukuru aunti anti yangu antnaila kangu sultani na wote hapa pamoja a wasikilizaji wote na michango yao mizuri kwa kweli anti naila nikuambia ukweli hasa ndani ya moyo wangu umenipa nizidi kwa jasiri yani umenipa ujasiri wa hali ya juu maanake nikitizama vishindo eh, na msukosuko uliopitia lakini bado huko umesimama pale pale ja, nini hujayumba kwa hivyo anizidi kuwa na, ujasiri najefili na, na, na, na, na, yane fahari kubwa shara, kubwa sana na sharafu kubwa kua nanti kama wewe kwa hivyo mungu akubarikini na mungu akubariki wa na wabariki nyote mlik wapo mliosikiliza na inshalla usituchoke tukikuhitaji tunakuomba uje eh, utusaidie utupe fikra utupe mawazo utusomeshe mungu akubarikini nyote nakushukuru sana share, much for your last uh, you have truly made my day umeniliza lakini hatimaye umeamua kunichekesha ubarikiwe sana eh, kuna mtu amenitumia message hapa wata ni jina lake lakini ana ana-, ana, ana picha ya ndege simtaji jina lakini ananiambia kwamba eh, mwambie mwambie shamis kuna jambo alikuwa amelianza na hatutakubali hatutatoka kwenye hichi chumba tutaandamana mpaka alimalize mimi nimemwambia hapana mi naomba tafadhali usifungue hiyo pandora box sasa hivi na alikuwa ame, amesema hivyo akirifaa wakati shamisi amesema alipozungumza na mama samia kwa hiyo akawa anataka amalizie ile context alichokuwa akikizungumza lakini mimi nimemwomba kwa, kwa hisani ya watu wote walioko undani hii leo basi haturuhusu walau tufike tamati kwa sababu muda umetutupa mkono sana itakuwa si vyema tukifungua pandora boksi mpya hizi haya kwa kusema hayo wacha ni dada aika makipatna wangu huyu mashuhuri sana ndo anapaswa apewe ikicheo cha uprofesa aika tafadhalaasak uh, okay. thank you so much benito uh, again nakushukuru sana mama yangu naila uh, kwangu mimi u ingaje aubest uh, nimerudia nime, nime, tena kusema sisi wa kipindi cha mkapa uh, history kidogo tu, imetutupa mkono you know tulikuwa tukanasoma zile nyambali dances so uh, kukusikia leo na kusikia mi napenda sana kusoma so the day uh, naambiwa kwamba tunakuja ku, ku, ku host, i did some research na nikawa ni least uh, mambo mengi mengi mengi a very strong woman tumejifunza mengi kwa wale ambao tulikuwepo hapa nje ni okay, thank you uh, awkk okay kuna maneno ambayo yameongea kwa kweli mimi amenigusa n naomba tu niseme uh, umeongea umeongeain ambayo i always sai na huwa ninaisema kila siku nitairudia over a aa uh, i want to believe nia ya wote sisi wanaharakati nyie ambayo ni wanasiasa ni kuweza kuifikisha tanzania kwenye place ambayo itakuwa ina system so nina nina hua katika vitu huwa vinanikera vinanikereketa and this is not the first time naisema it katika vitu huwa vinanikera ni kukuta majibishano yani labda uh, unakuta vijana wa chadema nact labda wanajibishana kwenye mitandao unakuta labda uh, mamaangu naila hapa amekuwa na, anatolea sana mfano wa kina halima kwa sababu srat yupo naomba nitumie jina yasrat unakuta uh, watu wanaenda pale kwa nusat labba wana mtukana that and all that mima huwa inajuuliza swali moja weare all fighting for abette tanzania hizi zote za kuvutanaga huwa ni za nini but anyway tuna makuzi tofauti tuna namna tofauti ambazo tunaziamini lakini ya kwangu mimi what i can say i am nata zanzibari lakini mimi when it comes to issues za human violation huwa ninavaa viatu alafu huwa nina imajin hivi mimi ni mchaga sio kindakindaki yni sio wale wachaga ambao they know the language wanaenda moshi eveyday we dont do that lakini uh, mimi nikiona mchaga anaumizwa i feel kama ni mtu mzima sana na ni mwanaume huwa ninahisi kama ni babangu ndo anayeumizwa uh, so ikijaga kwenye ishu ambazo wa ninaona watu wameumizwa kwa mfano wazanzibari niliuliza swali kuhusu serikali ya umoja wa kitaifa kwa maana hii hapa mimi nilikuwa ninaamini kwamba ili to avoid easy killings t haya majiraha ya watu ast twende kwa huu umoja wetu mpaka pale ambapo tunakuwa tuna uchaguzi na tufanya uchaguzi ambao ni mzuri m trin to imagine kwamba mimi ndio ningekuwa mzanzibari na kila baada ya uchaguzi nina, ninaona hayo majiraha ninaona hizo damu sijui hali yani mimi ningekuwa ninaitek vipi so i think ili watu wote tuweze kuavoid hizi mambo ninatamani uh, before kuwa na mapenzi ya vyama kwa sababu bilivu haya mauaji yote ni kwa sababu ya vyama watu wangeanza kuvaa ule ubinadamu kwanza yani uh, mimi ni kiongozi leo nimepata nafasi ya kuwaongoza wazanzibari au kuwaongoza watanganyika au kuwaongoza watanzania the first thing ambayo ninataka nina kuimagine ni kwamba kabla sijaanza kupambania ile ile pawa yangu ni kuangalia hawa watu ambao wanaenda kufa au wanaenda kuwa mayatima just because of uchaguzi ambao unapita i think tutakaporudi kuja kuvaa ile humanity tutakapoanza kuwa na ile sense of ofm kidogo tu uh, tanzania na afrika tuta avoid ma, mambo mengi sana na majeraha mengi sana na hizi unnecessary chaos ambazo zipo ni yani tukirudi tu nyuma kidogo kwamba kabla ya ile koti la uongozi mimi ni mwanadamu and hawa watu ni wanadamu i think haya yote hizi story ambazo tunazisikia haya am maumivu ambayo tunakuwa tunayasema agai haya yote hayatakuwepo tep inapenda spirit ya waarabu kwa sababu kuu moja when yout mwharabu mmoja wale waarabu wote wanafilazifu maumiza wanaileit that is what i wish ndije niione kwa watanzania kwa sababu watanzania sijui tuna roho gani lakini tunaile kwamba so long as it's not me and an me haniusu akiumizwa hm then mimi sitakii kusema so ya kwangu mimi alikuwa uh, ni hayo nimeweka hapo haporpot kwa wale ambao watataka kusoma lakini kwa wale ambao wanapenda kusoma mambo ya human yat right kama mimi mnaweza mkatembelea kwenye website ya yat walikuwa wameweka pale majina ya watu ambao wameumizwa kwenye uchaguzi wa tt lakini unaweza google ukaona uh, vifo ukaona majina ya watu ambao wameumizwa kwa kwenye uchaguzi wa t na kabla ya 2 chaguzi zote za zanzibari ukiingia google utazikuta uh, uki, uki, ukiangalia utaona namna gani ambavyo hawa watu wameumizwa lakini for my brothers baba zangu ndugu zangu ambao mko zanzibar naomba niseme this is ombi langu kwenu tunaweza tukasema kwamba waiting for the government siku moja tu iseme kwamba tunawapa spot wa watu alafu tukaa tumechelewa sana ninawaomba kama mna uwezo wa kuweza at least kuna familia ambazo mimi niliskeleseshen ya juzi ambayo hu ulikuwa umeiongoza kuna familia ambazo kuna watu ni yatima kuna watu ambao wameumizwa kuna walemavu kuna watu ambao wanahitaji mas- misaada i, I beg ndugu zangu wazanzibari mkitaka um, kushirikiana na sisi bara sisi wengine tupo kuwa spoti pia mweze kuwashika mkono hapo before the government ikaenda kuwashika mkono nyiye wengine ambao ni outside the government lakini hawa watu walioumizwa ni wa kwenu please naendeni mkawashike mkono if already doing that well and good kama bado hamjaanza please, i challenge you guys to do that lakini pia hizi uh, sesion ambazo tunakuwa tunawakumbuka naumbeni ziendelee uh, sisi tunaweza tukaa tunasema kwamba tuna, tunawakumbuka lakini i believe you guys have their names kuna watu ambao tayari wameshakuwa uh, let hizo sauti ambazo zimewawa sauti ambazo zimezimwa ziweze kuongelewa na nyie ambao mko haiat imyto guy uh, again kwa wote ambao mmekuwepo hapa mnatusikiliza i love you mingi mingi i love you so much kwa sababu huwa siku zote mmekuwa na sisi uh, yeah. ya ya kwangu mimi ni hayo uh, gest spke mama Angu naila thank you very much nitakapokuja zanzibar nitakutafuta nd yeah. thank you sheshamis thank you kakangu hilm again and again umekuwa na sisi asanteni wote uh, she sultan salim my partne benito and everybody ambaye amekuwepo hapa ninawapenda grais yeah. Be, yes. niko naombarazi nataka yes. niambie ni, ni, ni moja e, aika tafadhali una katika ile ishu ya wale wahanga tumekuwa tukifanya yes. utaratibu lakini ma, ni, ni, mtendaji mkuu kwa kweli anaopija mbio zote katika hili na mungu atamlipa heri ni dada yetu sa kwaiowtashkuru na asante sana kakahilmi nashukuru sana aika eh, to be honest aikamimi naomba niwashukuru wote walioshiriki nasi hapa kwa siku ya leo nawashukuru kwa maswali nawashukuru kwa hoja ma, eh, na nimshukuru sana sana sana our guest esi kwa namna ambavyo ametupeleka leo na kutupa eh, snapshot ya kilichotokea zanzibar na kinachoendelea na heka heka mbalimbali za kisiasa na hata pia ametusaidia kumfahamu kumfahamufd kiusema ukweli mimi ni mwanafunzi wa historia napenda sana kujifunza historia na imenifanya nimejikuta kwamba kwa, kwa hii siku ya leo na baada ya nimejikuta mimi pamoja na wenzangu ambao message hapa kwenye kwenye back channel wa, yani tumejikuta position kwamba we start questioning the eh, the reality we are living in and all the history we've kwenyetumejikuta kwenyekwamba kama haya ambayo tunayasikia hayako popote je ni nini katika ambavyo tumevisoma basi ni cha kweli kwa sababu n yani, tumesikia mambo ambayo mengi hayapo kwenye recorded history na haya yanatoka midomoni miko, mi, mi, mi, mi na mikononi kwa walioyaishi kwa hiyo imetufanya ime tu, tu, tujikute tuna tuko kwenye position ya, ku, ya ya kuhoji uhalali wa hii historia ambayo tume- tumefundishwa mashuleni na na, na kulazimishwa kusahau hawahro eh, ambao a very important part eh, eh, kwenye kwenye historia ya nchi yetu ikiwemo hekaheka eh, za ukombozi mapinduzi na, na kadhalika ambao kwa namna moja ama nyingine hawapo kwenye hizi kumbukumbu kwa hiyo mi niseme kwamba yani, nimejifunza sana na ninamshukuru sanatinail na niwaambie tu jambo moja jamani iaa leo mmemsikia hapa wakati akielezea hii historia lakini pia mmojawapo ya kipaji chake ambacho hajakisema labda huenda akakisema siku ijayo mojawapo ya kipaji chake ni, ni mcheshi sana naeza nikasema ni mchekeshaji e, huwa tuna keep in touch na huwa ananitumia message ambazo huwa huwa nikizisoma nakaa anacheka sana na kwa hiyo namshukuru sana sana sana auntinaila na naomba niseme kwamba na, your spirit should live as uh, as long as, uh, as possible uai mwenyezimungu akujalie heri uh, na afya njema ili kizazi na kizazi tuendelee kujifunza kutoka kwako kwa na niwaombe eh, radhi kwa wale ambao hawakupata nafasi ya kupanda kwenye stage kwa sababu tulikuwa ilifika mahali tukafunga mikono lakini ni kwa sababu muda pia tulikuwa tunajaribu tuna ku uh, control muda kwa sababu muda umekimbia sana leo na umetutupa mkono kweli kweli lakini naomba msisite na msitie shaka next week uh, atinail ametuahidi atakuwa nasi tena hapa kwa ajili ya kuendelea na hii seshon na bapo, uh, probably next week hiyo ataweza kuzungumza mengi sana E, pia kumuhusu yeye na najua nimepata maswali mengi huku bakcwatu wanauliza tai ajatutajia jat, uh, jina la hoteli yake inaitwaje huenda labda tukaja tukija zanzibar basi ndo ikawa sehemu ya kufikia na nini mi naomba niwaambie kwamba e, haya yote maswali na majibu yake naomba niwaahidi kwamba wiki ijayo jumamosi e, tutakutana e, tuta tena hapa na tutaendelea za umjadala na majibu ya maswali hayo yote abilivi yatapatikana kwa sasa mimi sina la ziada niseme asante kwenu nyote anl eh, salim eh, dada yangu patna wangu aika brother brothehilm pia niseme eh, kwa brother shamis eh, mzee wangu sultani jaju na mwenyewe mwenyewe kabisa eh, eh, wakiti mwenyewe leo aiail ni sana ila pia niwaambie kwamba seshen hii ya leo ilikuwa sponsored na huyu ambaye ajazungumza chochote kabisa lakini amekaa tu hapo anaitwa mtoto mtoto ndo amekuwa sponsa wa seshen yetu ya leo na production ya, ya, ya, ya hii sshn itatoka kwa mtoto kwa hiyo nawashukuru sana wote na niwatakie njema keni uh, njemau nimepata rikwesti ngumu sana hapa kuikataa lakini sijui nitafanyaje eh, naomba kwa hisanyi yenu japokuwa ndo nilikuwa nafunga kabisa huyu mtu ameomba aseme neno moja na ninamruhusu aseme neno moja kwa sababu ni mtu mkubwa sana e, kipenzi tafadhali nakupa dakika yako moja aya useme neno uh, asante sana brother benito na nashukuru wote hasa hasa namshukuru dada naila ama mama nilikuwa tu nataka niseme jambo naomba sana sana haya tunayoyasikia ambayo ni mapya tuanze kuyataratibu taratibu taratibu he nyingine itakuja kuyasoma na watakuja kusahihisha yale ambayo hayakuwa na haya ambayo tunasikia sasa yakaingia kwenye historia ya nchi yetu ni hilo tu tua kushukuru sana na nakushukuru sana kwa kutufungia kwa namna hiyo antinaila eh, mimi nimeshakuaga sijui kama unataka kutuambia baibai na sii tunakuambia tu kwamba tunakupenda sana na tukutakie jioni njema uh, ni muda wa swala okay bas. okay basi ah. hey, hujui hata masaa hebu hebu kapumzike unataka kuni aanklini <laughs> okay. so, tukutane kwenye esen zingine asanteni sana yeah thank you very much uh, tuna podcast yetu ukiangalia kwenye profile ya benito Uta, utaona the podcast and utapata haya mazungumzo yote pamoja na mazungumzo previous lakini pia tuna page yetu ya iko medium inaitwa truth inaitwaje benito Oh, okay. In a truth to we, be. Funny, funny, funny. We can link a meeting Ah, yeah. Asante. Okay, guys. We love you so much. Quahirini. See you next herini, time. Cheers. Yeah. Now, end room in two seconds.