tarehe nane machi kila mwaka wanawake wote wadhimisha siku ya wanawake duniani hivyo ishawahi kujiuliza dunia bila uwepo wa wanawake wanawakekwaje nakili swali hili linaweza kuwa miongoni mwa maswali ambayo watu wengi hawajiulizi wala kufikilia au kama wamekusha kujiuliza basi zaidi ya asilimia tn walishindwa kupata majibu hfanya nikumbuke bani nyumba mama isiweza kuitwa nyumba mwanamke ni mama mwanamke ni dada ni mke ni rafiki nambali moja wa familia hii nanikumbusha kitabu cha michael safo micha michael salfo anatuelezea maana halisi ya mwanamke na umuhimu wake katika jamii <gibu> ikiwa leo ni siku ya wanawake duniani ambayo siku hii huadhimishwa na wanawake karibia kote ulimwenguni lakini yawezekana na huenda wewe ni miongoni mwa wanawake ambao huadhimisha siku hii bila kujua kwa nini wanawake uwadhimisha siku hii kila mwaka duniani uenda unaisikia au umekuwa ukiisikia kwenye vyombo vya habari ama huenda umekuwa ukiambiwa na ndugu jamaa la marafiki lakini hujui ilianzaje siku hii na madhumuni yake hasa ni nini ungana nami nemagofley katika uchambuzi mfupi wa siku hii ya wanawake duniani tunaposhelekea na kuadhimisha siku ya wanawake duniani kichwani mwangu linakuja jina la klala laaz mwanamama ambaye alikuwa mwanasiasa katika chama cha social republic nchini ujerumani aliamini katika usawa na alikuwa mtetezi wa haki za wanawake na mwanaharakati wa mani duniani nakumbuka miongoni mwa nukuu zake aliwahi kusema When the man is silent, it is Our voices, our wana maana ya kwamba pale wanaume wana wanapokuwa kimya ni jukumu letu kupaza sauti kwa niaba ya maoni yetu huyu ndiyo klara zetkin mwanamama aliyeleta wazo la kuwepo kwa siku ya wanawake kimataifa wazo lake lili, lilitambulika rasmi mwak 1975 baada ya umoja wa mataifa kuanza kusherekea na kuazimisha siku hii muhimu kwa wanamama wote duniani japokuwa kulikuwepo na shelehe za kuadhimisha siku hii ya wanawake duniani kwa nchi baadhi duniani kabla ya kutambulika na umoja wa mataifa lakini mwaka 1996 umoja wa mataifa uliungana na wanawake wote duniani kuadhimisha siku hii kwa mara ya kwanza ikiwa na kauli mbiu iliyosema ha t ikiwa na maana ya kwamba furahia yaliyopita panga kwa ajili ya baadaye lakini haya yote yalikuja baada ya jitihada za wanawake zaidi ya elfu k5 nchini marekani kutoka jiji lar walioandamana na kudai kupunguziwa muda wa kufanyakazi ujila wa kuridhisha na haki ya kupiga kura kwa wow, ufupi sana hii ndiyo historia fupi kuhusiana na kuwepo kwa siku hii ya wanawake duniani lakini madhumuni ya siku hii ya wanawake duniani ni yapi tunapokwenda kushelekea siku hii ya wanawake duniani ni vitu gani tunapaswa kuzingatia na vitu gani ambavyo vinatuunganisha sisi kama wanawake wote duniani kwanza uwepo wa siku hii uwepo wa siku hii ulikuwepo au ulianzishwa kwa ajili ya kuangazia mafanikio na changamoto katika maswala yanayowahusu wanawake katika maendeleo mbalimbali duniani lakini vile vile siku hii wadhimishwa na kushelekewa na wanawake wote duniani ikiwa na wito ama ombi la kuendeleza mapambano ya kuwafanya wanawake wote kutambulika zaidi duniani lakini kwa, wawe miongoni mwa watu wanaopewa heshima wawezeshwe kupinga vitendo vya unyanyasaji na kupata haki na usawa katika kila jango siku hii ni siku pia mba, ambayo jamii huonyesha mapenzi na shuklani kwa wanawake wote duniani hasa mama zetu lakini pia ni siku ya wanawake kutukua <mimu> na kukumbushana <mimu> majukumu yao kuanzia ngazi ya familia mpaka ya kitaifa hivyo basi kupitia siku hii ya wanawake duniani tunaweza kujua michango ya wanwake katika kila medani duniani lakini pia nafasi ya wanawake katika maswala anuwai duniani nami kwa ufupisho huu na kwa makala hii fupi kuhusu siku ya wanawake duniani umeweza kuelewa kwa nini siku hii ilianzishwa lakini vilevile madhumuni ya siku hii na kuacha na swali je umesadifu matakwa ya siku ya wanawake duniani ama siku hii itumia kuposti picha ya mama na kumwambia i love you majibu ya tabaki kwako asante kwa kuwa nami lakini vile vile tuonane tena kwenye vipindi vijavyo