mambo i popote pale ambapo sns hii atzama niasa fbudal ana uunumza natangaaon mtangazai kuzungumza na uh, t na na tv na vilevile nia so karibu sana tuna mengi ya kuzungumza leo mambo vipi frida salama salama niko fresh ongera kwa uh, growth thank you, thank you. ongera pa waashukran saitms sijaiambiwa bwana na mtu on mtume eh. asante huyo ndio mtu wa kwanza kuniambia no, mas... kitambi ni nema kweli liopea yeah. yeah. yeah. kianza kuonekana <laughs> <laughs> kwama mwili unaonyesha kushukuru hey, hey. uh, huduma sema uh, okay. mimi kimekuja mm. vibaya yaani uh, kingesubiri kidogo aea <laughs> kuonekana tuefanikiwa kablakaribu <laughs> yeah. sananaongera sana sana kwa kazi nzuri Thank you. Thank you so much. Um, kwa uh. kawaida huwa napenda kuanza uh, nyuma kidogo lakini leo nataka tuanze like, uh, from, tulichonacho hapa ongera sana kwa da wimbo mm. mzuri sanaumempata well, wapi hu uh, jamaaupo uh, mjiniama yuohapa yes. dareslamahisi hmm. kama ko cuga anazungumaaiai nilikutana naye alikuwa ananitafuta siku nyingi sanaufany oh, okay. kai yeah nahani kila alokuwa namtafuta mtafuto walikuwa hawanifahamu kunikutanisha naye mm. so akamcheki rafiki yangu anaitwa sandra brsandra you know yeah, yeah, yeah, yeah. yeah. so, k ni oet tukaenda studio tukatengeneza so excited sota amekua mwanangu amhapy mm. o eta yeah. well, well, nimemfahamu muda kidogo yes. um, nimkuta kunastudi e, nahani o bahari beach nikuta mm. studio pale na nini mm. nikamfahamu kwa mara kwanza so nikawa nishasahau Uh, kuna mtu anaetatazi yupo na i yeah. mnyama kwelikwelin no, naona kama hivi amekuwa mnyama zaidi hasa no, kwa alichokufanyia kwenye danutafkiri no, yeah. ni wale jama, vijana one one pub, one ni ndogo sana wavijana t moutoka kwake hata okay. production wise sasa nampenda zaidioan badha studio nilipomkuta alikuwa anafanyaanafanya prodcionyes okay. ndo kitu ambacho anakifanya ohii so uh, ngoma ametayarisha mwenyewe pia yeah, katayarisha ngoma pamoja mm. na fishao wakishirikiana yeah. kuna magitazu magitazuumu ndani john alihusika yaani ilikuwa ni dunia tofauti ya kimziki sijai nakutana na biti nachana kwenye biti ni kama ni, mm. nilifanikiwa kuzaa mtotonanamn oh, yeah. you know I mean? yes. yani ile process nzima mm. ilikuwa yeah. kwa, mm. navo, uh, saivi, ni tukio sana exrien nzuri sana navo jua mziki wa ssahivi experienc ya kutengeneza mziki from studio me haipo yeah, so yeah. nimefurahi sana kuona kwamba kumbe bado yeah, kitu kama kipo ipon yeah, yani yeah. unakuta okkikawaida okay, nahani bado ipo ni kwamba sasahivi tunakuaga tuna idea unafika studio kwa eh, na slim uh-huh. studio, slim unajua kuna hivi alikuwa anapiga dr we oh, eh, uh-huh. yeah, so, uh, tofauti sababu mm. unakuta ni analitaka unaliona uh-huh. analipiga pale pale piano anaitaka ana kama kupiga zil, zile zile yeah, unaona yeah. anaipiga pale so ile abaa ndotofauti yes. okay, okay. sasa nataka ni connect, uh, dan na nyimbo zako za nyuma ikianza yes. na mi nawe mi nawe ni wimbo umependa <laughs> kijana yes. unamwambia mashairi matamu sana yeah. baadaye uh, yeye ni mm. vile vile yes. kwamba irakku like, hapi na nini yeah. na mpenzi wako nampenda na like sio mm, yeah. then anakudanganya uh, wewe na friends na washikaji wanakuambia yeah. kwamba huyo mtu usio na nini lakini bado ni story yeah. um, kwenye bad ukaama kidogo kapiga zile zetu zile za yeah. nakuonesha like zanakuonyesha yeah. m mnoma yeah. then kwenye a huu jamaa amekuumiza vibaya mno utake hata kumwona yeah. yeah. Mm. what is the story kuna yoyote kuanzia na mi nawe ambayo uko hapi kwenye hiyo story stor uh, yalavk okay. mimi ninaandika kutokana na experience uh-huh. mara nyingi zilizonikuta kuanzia okay. kwenye minawe ile stori ka, karibia asilimia themanini ilikuwa ni kweli oh. vichache sana tu ndo vilikuwa tofauti sikukutana na jamaa dukani lakini ilikuwa ni stori hizo hizo aendelea anakudanganya ni ya kweli torakeli namjua mwanangu ambaye kakutana mm. na yu yu uh-huh. yani, mwenetu, na hiyo mwenetu alipendwa jamaa wengi sana sana kwe kwenye kwenye kwenye yetu so naijua nikaandika kitu kama hicho dan pia ni true story kwa asilimia nyingi sana. mimi nimekuwa mahusiano naeewaeni mm-hmm. aaa okay. eaha mda mrefu naknimeachana na yale mahusiano sijathubutu kila ukiniuliza hiyo single miaka tokea tunafanya hii mwaka watatuambao mm. oh. so huwa anaandika kutokana na kile kitu ambacho ninacho kwenye hiyo moment yeah. mm. kitu gani kibaya hicho ambacho huyu bwana alikufanyia tumsemee hey. uh, tuseme uh? <laughs> <Yani, it's same> vitu <laughs> vingi tu ni ile tu yeah. tuambayo ilikuwepo pale unajua ubaya wa vijana wengi especial sisi wakike huwa yeah. tunaingia mzigo mzigo mm. we don't think, nae, yani woi tunamwona mtu ukishatengeneza imani fulani naye shughuli imeisha yaani ndo unaamini hapa ndo maisha yangu bumbum especial mm. kama una ndoto zako una vitu vyako unavitaka sobo hasa yule ambaye unamwamini <laughs> <laughs> okay. yeah, so, oh. yeah. mm. so kwa kawaida rappers wengi a uh, ambao huwa wanaionyesha kwenye mziki wao ni kama kwenye bad mm. lakini wewe nyimbo zako nyingi niivu, ni hivo mm. ni story mm. uh, kulainisha fulani hivi mm. w- y iko hivo uh, nadhani ukikutana na mimi mm. ukikaa na mimi ukifanya vitu vingi na mimi mm. utagundua attitude ya yaba nayo y so lakini pia ukikaa na mi vizuri utagundua pia mimi ni mtu ambaye kwenye upande a mapenzi sijui love nini vyote hivi vinavipitia nikaona nitengeneze hii kofia ya uongo kwamba eti mm. sio kwamba eti timisiumii naumia okay. na njia gani ya mimi kupona ni kupitia mziki wangu unauandika wasani wengine wanafanya nini a na, so mm-hmm. really na, na ndo kitu ambacho nakipeweka kwa mashabiki zangu na nawanakubali piaan yeah. saund yako iko tofauti sana kwa kweli yeah, um, kwanzia bt zenyewe mm. uh, wewe pia idea zako deive yako ni nikisema n- n- ni, ni, ni, ni kuweke katika muziki wa nchi fulani naona mziki wako una test nzuri sana ya, ya, ya uingereza ni mziki mm. ambao wanaosikia sio marekaniuingereza yeah. rap yao na mziki wao fulani mm. kama dan ilivyo yeah. da one, dire, one direction hata yeah. hatarap wao wanavyokuwa wanashirikiana na, na waimbaji mm. mziki fulani hivi na ndo mziki ambao nilisikia pia kwenye ile ileiliofanya na Hmm. Uh, na gifted, gifted yeah. no, namepata ioyani yes, yes. yeah. vibe fulani mimi naipenda sana hiyo vibe thank you, and naamini hiyo itakuwa imeconnect na watu wengi wakubwa ambao huko unatarajiaou yeah. uh, mimi naamini sound niliyoko nao ndio imesababisha hata watu wengine watake kufanya kazi na mimi yeah. kwa sababu ni, ni sound ambao obvioulitsgloba ukiisikia okay, yes. popote pale mtu yoyote yule mm -hmm. anaweza akavaib nayo kwa mfano cheza yeye popote duniani someovibeitthisound yeah. now don kwanzia language wise kwanzia music wise anyone canvibewtit so yeah. yes ni na watu wengi tofauti uh, ambao naamini watakuwa msaada sana kwenye karia yangu mm-hmm. yeah. and, and naona pia hata ambazo nyumbo zako zipo nimeona sio platforms ambazo wasanii yeah. wengi nawajua uh-uh. kibongobongo wanazichukulia uzito sana mahizo na ma yeah. yeah. nahzonanininaona mm. unafanya vizuri sana yeah. like, ni nani ambaye amekupeleka kwenye hiyo direction uh, okay. so na mimi nafanya kazi na Platoons, kama kina nani hao kwa mtu ambaye anawaskia leoso yes, platon mm. ni, ni kama kampuni ambayo inafanya kazi mbili kama mm-hmm. label mm. lakini like kama distribution company ambao wanafanya kazi na app yani ni apple music kwa upande wa wasanii wasaniis kama hapa bongo sijui tuseme labda utoke wewe sky uungane mm, mm. na bmplay alafu ah. mfanye distribution ya aina fulani ukiwa kama labo ukiwa nafanyaso oh. hiyo ndo platoons ambao mimi nafanya nao kazi kama distribution so awa wanadistribute kazi zangu zote ambazo zinatoka yeah. wanafanya na nani mwingine kwa mfano Uh, wanafanya na watu wengi mm-hmm. uh, kama distribution company thin mpaka bado mpaka sasahivi wanafanya na m eas oh, okay. uh, walifanya mm-hmm. na steflondon walifanya na so sasahivi simi amesainiwa platons uh, wasanii kibaobao mm-hmm. wasani wengi sana na wasanii wengi wakubwa unawafahamu kutokea uk okay. wamefanya kazi na platoons Uh, yes uh, says world, says something mm. nigeria anafanya kazi na platoons oh. yes. uh, kenya nimemwona wakutopizwa anafanya kazi na platoons ni, ni sehemu nzurikama yeah, yani. yeah. wakiweza kudistribute kazi zako kwa ukubwa it's a good thing, yeah. na kwa saundi yako ni rahisi sananahani yes. chondo moja ya kitu ambacho kiliwatat mm-hmm. kwasababu uh, uk- Uh, wali, nadhani walisikia ile saundi ilivyo na wakaona ni saundi ambao inaweza ikauzika huko hukotadokuavibadi mm. yeah. ukisikiliza dan na nyumbo zako labda uh, mi nawe uandishi yeah. wa kiingereza uko pafu sana mm. uh, tupe siri ya ku, wewe kuwa mwandishi mzuri sana wa lugha hii ambayo iliyokuja na meli <laughs> <laughs> okay kwangu mimi sijui idono aai ife like muziki ni sound ambayo tunaweza tukaielewa duniani kote ni mimi nachosimamia sisimami naandika nini nachotaka mm. ukife kwenye mziki wangu ni hisia naokupa kwenye ule mziki iose nachokiandika ndo okay. uh, maana nina so many flows Yani at some point uta vibe na the mm -hmm. the flows nasopoint utina taun hata navyohema kwenye mziki yeah. kitu kinakaa kwenye kichwani kwako so nauza hisia kuliko, sound, kuliko yale maneno so maana mm -hmm. naweza kuimba pia kiingereza yeah, yeah. sell. sell maneno fulani nakuuzia hisia ukisikiza mziki wangu inakupeleka kwenye hisia flani that's what I sell nahisi kama vile tumeshuhudia mm. kipati kidogo sana cha unachoweza kufanyakwanini yeah. unatoa kidogo kidogo uh, okay. ntakupa mwanzoni kwanini nilikuwa eh. nafanya hivi nadhani moja ya sababu ambayo likuwa nalifanya niachie mziki mchache sana mm. nilikuwa nataka nione gani nnapata unajua unaweza usipate ya labda ukawa trending au ukawa na so many viws lakini ukamgusa mtu mmoja mmoja kwenye kari yako akakusaidia kusogeza sam yeah. so kila ngoma anaoiachiaga na make sure kuna some certain impact mm. ambayo inasaidia kazi yangu kufanya vizuri hicho ndio kilichokuwa kinafanya niachie ngoma chache chachen yes. okay. yeah. uh, naamini pia hata in terms of eoferive you na know, uwezo wako mm. kamarapa ujaamua k- <laughs> ile kwenda Hard sana mm. ni kama vile unataka spri si skumoja au vipi yani mm. kwa sababu sofa unafanya vizuri sana mm. ukirudi nyuma frida ule wa kwenye bss na nini mnyama mm. sa lakini kama hutaki kuonesha makucha yyote yni mm. unatupa kidogo kidogo kidogo kidogo, kidogo okay osijui kwa nini lakini naamini kwenye kila mziki ambayo niliwahi kuachia mm. nahani mi nimewapa mziki mwingi sanamushanisikia yani mm. yeah. nikifanya mziki kama kwenye vibes kwenye tuone okay. uh, kwenye jibebe hard. mm. uh, ni rap trap nadhani natoa mziki mwingi sana sanai nawapa muda mm tutafika tu tutaelewa ni kitu gani kinaendelea kitugani kinaendeleayni nachomaanisha ni kwamba uwe ni mnyama sana lakini kama vile unawasaulisha watu kidogo kwamba mimi sio mnyama mm. na kama hupanii sana ntengeneza mziki mzuri sana lakini hupanii e kwa sababu kwa platforms ambazo meshazipitia na ngekua mwingine everywhere yani evwen yeah. makolabo kama yote kamshirikisha mm. huyu yeah. lakini naona kama safari yako ni ya taratibu taratibu mm. na, na mimi nayoona hiyo ni nzuri sana kwa sababu ni kama vile hatujapata mm. frida yule mpaka Um, ani yani kuja kuishiwa inakuwa ni ngumu sana kwa sababu ni kama yeah. bado haujatupa vyote nadhani pia kuna yeah. rm ya kukua yes. unajua mm. ukiwa unafanya mziki unaweza ukaa unajua miziki mingi sana unauweza w kutengeneza kila kitu ambacho unaweza kuitengeneza yeah. lakini usipoweza kujua hichi kinahitajika sasa hivi ni wape watu kwa aina hii mm. na kwenye leve fulani yeah. ili uweze pia kukua we vyote navyovifahamu kuna vingi pia sivijui si vijui o nashukuru pia na mashabiki ambao wananielewa kwenye hiyo li kwamba lakini hichi anatuahich anatupa hichimtu mwone anavoenda kufanya ni, ni kama nimtolee mfano msanii ambaye mnamkubali kenyanyanshiski eh, anaweza kufanya vitu vingi sana sanakama yeye naonataanastaili kama yakakwewe ndio heshima yako nikuulize swali peti hapa mm. nimeangalia peji yako yaiam baada ya dan umemutn mimi kwenye ent na mute kwa sababu ya hichi kitu kimoja hey. nadhani nishachoka kuambiwa ngoma kali au nbonena kasikilize bana you dont have to tellmawee kasikiliz na nikiwa nataka mtu aseme oment ntaacha mm. utasema mentkuna post pale me nameona ile hukokuna oment kibao kunapost yeah. kibao nimeziacham <laughs> Ah, uh-huh. tu ah, yeah. <laughs> no, yeah. so, <laughs> mambo Emu tulia aeakaot <laughs> <laughs> oh, a Yeah. so oido etheo imepata kitu kipya kutoka kwako thin watu wengi pia watajifunza hiyo yeah. na its good mkaiona uko nao mpaka sahivi mk ni kama kakaangu sio kama hi mywasababu mtu ambaye anafanya kazi na wewe kwa ukubwa ambao tunafanya anajua vitu vingi sana husiana na mimi familia wanamjua najua familia yao mm. e, ili inaleta bondi ya ufamilia okay. It's no about music. ni mtu na kaka yake wanatengeneza kitu fulani flani mm. so yes, a uh, tunaendelea pia kuikuza mkii yetu na watu mm. tofauti tunamhitaji mtu fulani tunamuingiza wenye miuamitaj tuna fulani ili tuweze tukakuza msofa uko wewe mra na nanimrai uh, thinis no uh-huh. nani nani mimi mayunga laila misiwslim nimeona umeshare kave ngoma ake na kuja lim ukoje u- u- naye naona kama mnaivana sana, na sana, sana. slim naama ndugu eh. yani kwa asilimia miamoj yani unajua kuna wale watu ambao mfanyede, yani you guys will be yeah. yani hata mfanyeje utarudi tu kwenye yule mtu ambao mm-hmm. ni yako ambaofamla yai kaka angu kimziki kuna vitu vingi sana amenielewa kwenye mziki kuna vitu vingi sana amenisaidia kwenye mziki na mi nampata yaani tunajuana okay. so he is my brother ni familia kabisa naapreciate mm. kitu anachokifanya k shabiki walimu ya no, eh. really taa Yeah. Uh, kama, uh, na kama rap na produse ikoje marake nahisi kama vile watu wamjui sanaslim yes. mm-hmm. uh, ni produse mzuri sana mm-hmm. kali sana anahisia sana kwenye saundi yake anaoitengeneza buo pia ni rapa mnoma sana yani mimi naamini kwenye wanaoandika mm. slimu anaweza kakuumiza kichwa kweli really anakaniambia juu zimekutanao kasema ntakusumbua sana sky kuna kitu akuumiza kichwa sanasiunataka kutoa nini yes, anatumia akili nyingi sana kwenye kuandika kazi zake yeah. ana levu fulani alafu pia hahitaji unajua nasemaga kuna levu kifika mm validations means nothingye yeah, sure yani mm. sawa i appreciate what you think of me mm. but it doesn't mean i can change who i amok okay. kuna leve akifika i think slim ameshafika iyo leve mm -hmm. yeah wellwell tusubiri well. so, ngoma yake slim pia uh, produser moja uh, kati anaproduse anaofanya kazi na Frida amani naitwa bundala famanimatafedibudalsk hii ni chill na sk tunapata bekfupi ekwambia leo nafanya tofauti kidogo tumeanza na va sasaama uh, uh, sehemu inayofata tutarudi nyuma tumfahamu frd nani turudi arusha bss east africa easafrica radi uh, sasahivi na safari yake ya radio pia kama mtangazaji tutazungumza kwenye sehemu ya pili stick yapil mereea hii hapa ni chi na skmi naitwa fedi bundala s mgeni wangu ni frida frdama mtangazaji wa na tv lakini piaa tumezungumza kuhusiana na muziki katika sehemu ya kwanza hivi nataka tumfahamu vyema msichana frida, mm, frida yes. ndio so, yeah. huko huko arusha yeah, uh-huh. uh, nimekulia soweto nimelelewa mm-hmm. na na babu na bibi okay. uh, mama na baba mambo yalikuwa mengi mengi kidogo mm-hmm. yes na na wangapi kwenye familia mimi ni mtoto wa kwanza kati ya watoto mm-hmm. sit mm-hmm mama liyo, wawili anachekesha okay. <laughs> <laughs> hiyo ni wangapi e owanaaaan ababamamawawili yes. <laughs> yes. so, okay. kwa baba, mama, uh-huh. kwa baba mm. tuko stnahi uh-huh. labda kuna wengine pia sijuiiambiahi karibuniwakati unakuwa labda tuseme shule ya msingi au sekondari muziki ulikuwa ukishaanza kuonyesha wama unawezamimi oh, yeah. nimelelewa na babu na bibi arusha na mziki uliokuwa unapigwa sana nyumbani ni regi regerege somi wasanii wa kwanza kabisa kuwasikia mm. ni wakina bob male uh, lauren hill nakumbuka niliwahi kusikia ile ngoma yake kipindi hicho mjomba mjombangu anaitwa john alikuwa na kanda yake ambayo kanda yake kuwa ina rege nyingi mm-hmm. na moja ya ngoma ambazo zilikuwepo mle ndani zilizwa kuwepo ni ngoma za refujees ambapo lauren alikuwepo mle ndani so mimi akati nakuwa nimeraprap sana kama lauren ah. yaani yeah, kamayani nitakuja kuwa ye at some point <laughs> so hao ndo watu walionispa kwenye yeah, mziki so tokea zamani na nakumbuka nikiwa na miaka saba mm-hmm. shule mi sikai ku, kuwa na ile mnkari wa elimu kama watoto wengi ah, okay. ili nitesa kido sijui kwa so nakumbuka niliwahi kumwambia baba kwasabbu tukua tukiskai naye uh-huh. amekuja nyumbani nikamwambia mi naombeni jamani nitafutie shule ya kusoma mziki mm. niende nikasoma nikajifunza bari za mziki lasi hivo mistakitena kuendelea na shule au syo miaka kawambia, saba ukawambia hivosaba ukimpigia hapa mzee wako atakuambia hiyo <laughs> ni kitu ambao we'll neoe kwa sababu <laughs> niliwangia straight kabisa na imekuwa na hiyo nguvu ya kusema <laughs> kwa sababu bibi pia naye alikuwa na nisapoti yani ko tokea na miaka saba io music nikaenda nayo nikaenda nayo shuleni ka vitu vingi vingi vingi ni okay. uh, uh, primary nimesoma meru, mm. mtu anayijua meru, anayijua, nimesoma nikatoka, pale, Mamba, shu, meru meru yeah. anaijua nikatoka nikaenda tamakufanyaashule ulizosoma nshulegansoma kabisa kaenda sekondari nikasomaufauaufeli sikufeli <laughs> sana lakini <laughs> lakini kama maajabu tu nikamshanga naniambia kuna barua abidndo kasoma uwasibu singida I was confused kanda nikasoma singidamiaka <laughs> migapi mwaka <laughs> moja na nusu nilisoma singidaasua kuelewa hata mara moja oliku afauu sikuwahi kufaulu pia mtiani ahw nilirudikwasababu oh. <laughs> <laughs> nilifeli ya kwanza ni kama kama mwaka nadhani nilisomaia oh, yeah. Mika... Mm-hmm. Ha, nilitoka nilitokaeaihesabu eh, nyingi, nyingi mm. lakini pia niliona kama wako serious sana eh. eh, ni, nikawa yamezingua kwao sikuweza kuendelea pale <laughs> uh, nikarudi nyumbani baba yangu akanaambia sitoto hata shinkumi yangu kulipia tena habari za shule eh. lakini, sabi, not serious school lakini nalit umenipeleka shule ya uhasibu sijaai mm. si kufaulu hesabu kwenye maisha yangu <laughs> si yani, si yeah. kusoma biashara siufana ninia kiukeli likanivorudi mm-hmm. uh, nikakaakaa nikawa na mwelekeo nakumbuka mamaangu katika mazungumzo akanambia mm. yes. yes, okay. kumpenda eanza kumpendaa tunamwangalia mtv mm unampenda kwanio usi, usiende na unataka siui kusoma mambo yenu miziki, miziki yeah, ya miziki mizikiaya kwanii usiende uukasomewa sianilii mambo ya utangazaji kwasababu yeye naye ameshatangaza sahivi ni mwanamziki saesi kwanio usiende ukasomea hii mambo ya utangazaji nikaona wazo lake ni zuri nikaenda kujiandikisha chuo kinaitwa habari maalum cha okay. yes lakini kwa bahatimbaya <laughs> <laughs> na penyeetenekajisikuweza kumaliza, <laughs> kumaliza. ndo ilikuja elfu mbili na kumi na tano niko mwaka naingia mwaka wa mwishi sasa yeah. nimalize diploma E bss nikaenda ikatokeakaenda apo tayari nishaanzaga kujengaenga umaarufu nishafanya matangaamangwwma Ah, bravo. Bravo. Bravo. Yes. Okay, yeah. alikuwa, ni boss wa Radio 5. Okay. Kambia, ba, na, sauti sauti yako nzuri kutangaza kama habari natoka ni mpaka lkaafan n maaatnariuaru Okay, nikaendaha ikanisaidia uh, kunifungulia milango nikarudi na mbwembwe nyingi sana kwa Matthew, bravo nikakua kipindi naailifanya naye ndo nikafanya naye kwa mwezi afia wakanisikiafi mm-hmm. kumbe walikuchukua baada ya kusikia fida ambaye tayari ishaanza utangazaji mm. hapo its tricky inawezekana mm. ni hivyo lakini pia I feel like by, kwa radio, radio mwezi mmoja tu sidhani kama nilikua oh, nishakua oh, oh, oh, mnoma yeah, hivo hasa yeah, yeah. sinaga uhakika hii kitu kilitokeaje mm-hmm. huyo mtu ambaye alinisaidia natamani aliniambiaga na tamani mtaji sema liniambiagaalisaidia oh, yeah, so, okay. so sure. san yani, mi kwani nikimtaja kuna shida wana ni salama jabir, sana oh, kwa jabilsalama ndo likueshaanakwayan yeye ndo alinifungulia milango mingi ya maisha yangu tuas kwa sababu africa ndo ilinifanya sasa watanzania sasa wanze kuei na mimi ena yeah. vizuri nikaanza kuchangamka pia nikatoka arusha nikaja dar essalam ambapo ndo jiji yeah, sure. kila kitu yeah, yeah. soasameh <laughs> yeah, ni redio kubwa sana yeah. uh, siku za mwanzomwanzoni ukumbushe ilikwaji nakumbuka ndo siku ya kwanza kabisa nafanyiwa nimetoka mm. chuga uh, ile ilikuwa noma yeah. sana sina nikaja hapa dar ugalikuaanapdarslam nilijua wasipo niruhusu kupita aunisipopata kaifan nikubali Uh, so sonilivoenda pale nilikuwa, awatu yeah. Kuhata, msipo, <laughs> nilikuwa na awatunipa nafasihata walinikubali waliona kitu cha ziada yaani mm. kuna jicho lingine waliona i i dont think I was good au na level, nilikuwa nilikuwa level bado labda ile confidence tayari nishaamua bana kivyo kivyaovote mimi najuae na mwanzoni nilikaa kama mwezi nikijifunzala ya kwenda hewani hewan. okay. na uh, ndo kipindi ikua meondoka mami baby mm. so uh, kulikuwa kuna pengo kubwa la kuenda kuziba pale kwasababu sure. mami baby alikuwa na ene a big deal kao mwanzoni yes nilisl lakini baadaye na the fact that I to talk. mi mm-hmm. napenda kuzungumza na nadhani hiyo ni moja ya kitu changu kizuri nicho nacho okay. sijai kutangaza redioni mi waga nazungumzaato na watu no, okay, na, na, yeah, yeah, yeah. na ndo kitu ambacho na mashabiki pia wakanipenda kwenye hiyo levelanz bayetulifanya kazi sana kipindi iko uh, bongo 5 kuna yeah, wale okay. ni wa Niger, kuna interview wanatakabasi nakutupia kutupia bili nao wewehuo na, ilikuwa nikizuri ni sana <laughs> yeah. nilijifunza zaidi okay. mpaka leo ndo pale nikutanaga na wai mpaka mi wai mwanangu hiyo ndo ambayo ilikuwepo ukahamishiwa kwenye planet pebongo kubadilishwa ili ilikunanvipi mm. kwa sababu thecu unye mwezi ngoma yeah. yeah. za nje zaidi intervie na wasanii wa nje waafrika yeah. yeah. uliporejeshwa kwenye, kwenye planet bongo ilikuwa ina uh, uzuri na ubaya ganinashukuru okay, sana ile experience mm. kwa sababu cha kwanza nilikuwa nilihisi niko kwenye redio mm lakini kwenye planet bongo ili nikutanisha sana na waswahili oh. na watu ambao oh, wako yeah. huku ambao wanataka kunisikia na mii sijai kupigania kitu kama ya planet ma mm. nilikuwa kila siku ya mwenyezi mungu hata aj msani gani nnaofatilia sana kutaka kujua nani kwa sababu nilikuwa najua sina iasijui mm. so na mpaka nilivyokuja kufanikisha watu nao wakakubali kwamba najua kwenye bongo flaver yeah. ni mmoja ya mafanikio yangu makubwa sana i struggled istuggethat kabisa oh. h00 ee kwa sababu nimetoka kwenye the cruis mii maisha yangu yote awasanii wa nje su nyamezinia to <laughs> uuliza wananguwenine aswaitu eyet sitotaka watu waune ule uh, unyamwezi wanauona i want them to se mimi kama mtangazaji ambaye kama mtangazaji yeyote najua hichi kitu na nitakifanya na nitadelive thats what hapen kwenye ya ulezi wa wasahivi anaica rahis wa bongo flavomng ameke sana mtu sana an okay. yeah, nilifanya naye kazi ilikuwa vizuri pia likuepo pa pale nao hata vipi alijisaidia sanaaanaekutengaa imeisha Yeah. then uh, frida hasikiki mm-hmm. ruma zikawepwa frida kwanza zilianza si muda mrefu sana by bytheway mm-hmm. kwamba frida ataamia uh, mm-hmm. lakini ikachukua muda sana ndobaadaye ikasikika iko omfrmd lakini mm-hmm. si uh, kwa kusikika hewani mm-hmm. uh, n- nini uh, kilikufanya ki clouds media ok kabla hata ya kuondoka east africa plani mm. yangu ilikuwa nimeamua now i want to focus on my no uh-huh. niliupa utangazaji miaka miwili mitatu mizima mm. nikiwa nafanya uh, najifunza maitokia 2016 mpaka elfu mbili na kumi na tisa so mm-hmm. a so oh. okay. nikafanya vitu vingine uh, kilichonifanya sasa niondoke nirudi tena kwenye media ni kugundua kwamba I can be a platform to so soman people mm. especially kwenye ndicho ambacho kimewekal okay. show yangu mimi ya hip hop itakuwa sio show, show its ia mm. tanzania ukifuatilia platfom hop ni chache sana hakuna so ndio maana hata unaona wasanii pia wa hip hop yaani kuna zile zile sgle za siku zote ambazo tunazipitia kwa sababu pia hatukuwahi kuifanya pia tukaipa priority nao tukaipaimai show ambao show ya hip-hop. Hip-hop ni priority hicho mm-hmm. ndo kilichonifanya nikarudi kwenye mdia na kuamialo kwa, kwa okay. sababu ya show yangu ya yapthii mm-hmm. kila mtu atakaekuja pale yani vijana wengi sana sanautue oh, yeah. so kwa sababu mi naamini hata mimi akati inatoka sijui labda chuga kule inavoanza mi i, kabla hata habari za utangazaji akati na rap unajua watu kama sua sua so, ilikuaga platfom kubwa sana marapa za arusha watu wakuwa wakienda pale wanakutana na watu yeah, inakuwa hivyo yeah, yeah una mastudio arusha ambayo unaweza kwenda ukachana yani studio za arusha ni rap kuliko hata kuimba so arusha tukawa tuna wa unajiamini ukinapopote sasa yeah. kama ziko chache wetu pia kwenda ya kujenga niiotamb liufanyaaushtuatna mziiaaantannbila saa Um, hauna es ama uh, takusikia tena kwenye rdi moja pamoja na, yes. show TV. Uh, na watu bado nisikia, radio, okay. na kwa, Kennedy, kwa bongo yeah, yeah. Uh, for now wananisiaaienyeaita aen wenyebangosemej aini ni moja ya mtoto wangu ambaye anatamani mm. Mm. Akuwe tumwone, rahisi ku tumon akwrahisso turudi kwenye mziki tenasnaa tumejua tume, kuhusiana radio mm. mziki wako kama nikiuchukulia kama ni album kama ningekuwa ndo nimenunua uh, ama nime download mm. album ya frida na hizi nyimbo ambazo so far sijioni mm. kama nikiskip wimbo mm. wowote kwa sababu zote nyimbo nzuri sana na zote zina tests tofauti naamini na kabisa ukitoa ep m mm. au album itakuwa nzuri sana hiyo mm. plani vipi yaani uh, last year mm. nilikuwa na plani ya kuachia but vitu vikaja vikaja r tukaona tupumzishe tusubirishe kwanza okay. kuna watu pia ambao nilikuwa tushamwa kufanya wote kazi so pia tukabidi tuwape taarifa kwamba yu you know, no tunaomba tuisi yeah. so inshallah iam praying kwa huu mwaka mnaweza mkaona my my album mm. my first album first mm-hmm. love to do that uh, so ni kitu ambacho kiko kwenye process na kinafanyiwa kazi lakini pia nina vitu vingi ambaonaniruhusu kwamba hata nikiachia album au ipi ikafanya vizuri kwa sababu the distribution company kwasababuinaofanya nayo ina uwezo huo wa kazi yangu kwa kwaukubwakwa mfano nikiamshwa asubuhi na usingizi wangu naita nini naita maluelue fulani ya, mm. ya usingizi nitajie yeah. kambiatajirae wakike hapa tanzania wanaofanya vizuri nitakufikiria wewe na rosa peke yake mm. kwa maana ya kwamba wengi sana wameondoka kina tami na wengine wengi ambao wanafanya mm. hepa mm. unaonaje kwamba mko wachache sana um, nahani tutabaki pale pale mm. Uh, wasanii wa hip hop especial wa kike wanafanya vizuri kweli wanaachia kazi nzuri na nini lakini pia spot ilikuwa ni ndogo yeah. alafu wasanii wa kike mm. tuna mahitaji makubwa kuliko uh, yeah. kiume hiyo ni reality ait thessomch w ile ambayo imtotowakike nisiongiza ela wenye i like sure. ni amao oanuda <monk jaw> sijui labda ni a ni ndogo lakini piani ndogo nzima kwenye mziki wenyeo tu wamzima hata awa wakiume yeah. tuwenyewkaa kwa aina yao yeah, yeah. so kama hakuna hiyo sapoti kubwa kwenye mziki watanzania mm. yeah, mtu ataenda kufanya vitu vyake vingine sure. n sijui kilitokea nini kasababisha isio naoubwa wasababu naelewa kwa asilimia iamo mziki wa tanzania popote pale kwenye hizi sehemu za mauzo usipokua naosasa kilitokea nini ikasababisha hichi lakini itabaki akiitabaki palepale tafanya mara moja siku nikiwa na vibe nai ikiwa meama sau ntnaaga ma m mbabafndowewe hawaachi hawajaamua tu kuipa nafasi hivi bau walishaipa nafasi haikuwa uh, yeah. haikupokelewa vile livokwa inatakiwa so focus kwenye mambo mengine i can do that ulichokisema ni kubwa sana kwa sababu hip hop in general haipewi sapoti hivo hata wasanii wa kiume exactly. hawapati hela kihivo kunes kwenye kazi yao Thank so you. ongelea, ongelea msichana ambaye inabidi apendeze Ana na hela manji. haipo acha kekoan kasome animalize na habari ya shule ntarudi tataiagoma yake tenda adilia itu ingineea nasoma ulean alikuwa na, alikuwa na... <sighs> nambezipodzake like ah, uh, pink. you know, mbezi nice. yeah. yeah. business nasikamalizo kwa sababu inanihitaji vitu vingi na nisipojua jinsi ya kucheza navyo nitapoteza mi maisha yangu nando kitu cha muhimu frida nimefurahi sana kuongea nayo leo Thank you. wait kwa video ya itafanywa na amaitafanywakuhnae ingine kabisa kufikiria video video, wow. video. sitaki utizame eh, ni ni sio vijana wengine ufiiae wenye of video zako na danganya sana nigipenda sanaimenikumbusha mvi inaitwa dada moja mapacha saba lafu hey. kama hivo kwenye kochi nani aliongoza ile video by the way? Uh, uh, Jose liependa sanai hata wewe pia ulivoigizaiacio kama frdo cool winginemewachia vijana pia hata ko video ya uh, dan naoma no, yeah. sanah yeah. kwa aliofanya Okay, yes, uh, ah, Francis. Right, i, is easy, I Francis, <laughs> Francis. Francis, Francis, hey. this is a dope song video. Mm. No, no, no, no, video video niko yeah. studio mm-hmm. nimeweka ni tu camera nikawa naichana ile nikamtumia mina mm-hmm. niiposti mina taa dont posti mina akanambiahaotmina mm-hmm. shike domali no, sehemu rafiki yetu ulimake sen <laughs> <laughs> oh, akasema evu ishuti video bana iwesi so nikamwita francis mwanangu sana Uh, tukakaa chini tukaenda sehemu tukaishuti akamaliza uh, tukaongeza zileliko video sijui mwanangu mwingine akanisaidia kuedi somsommdeavey beutifswatu yeah. okay. yeah. wow, kama bado hujaisikiliza ngoma ya frida dan nkuekea nkwenye uh, sip a ido hii naenda kasikilize wimbo mzuri sana japokuwa na maumivu kwa sababu ni wimbo wakuumizwa nakwamba mm-hmm. meisa mapen kupigana vikumbo na ndugu zetuukabisa u sikiliza sound uliyoko nayo za wenzetu kule kwenye vitu vizuri tuache awent uaingia keitu vizurineen sio kweli mbona kwenye simu zao wamejaa nyimbo tunaikataa zaknawaele chochoteo tunaikataamiki frida na sapoti mziki mzuri mi naita frederic bundala sky woke ilikuwa ni chil na sky ada siku nyingine tena kwa heri.