chaka kwa sababu ya furaha na ni furaha kwa sababu mechagwa kuskiza falsafa za ustadh ukiwa nanahodhawakwa kila siku malenga sokufa ustadh ana nabila shaka mpenzi msikilizaji ukisikia hiyo ujue ni mbiu ya mgambo inayokaribisha katika falsafa za ustadha leo ikiwa ni jumaajumaa ya tarehe kumi natisa tarehe kumi na tisa mwezi machi mwaka elfumbili ishirini namoja ni kukaribisha tena sana katika falsafa za ustadha msikilizaji wangu mpendwa japo na tumekuwa na mauko ya kule tanzania jirani zetu katika nchi jirani hii ya muungano wa tanzania kifo kimetupoka um, nazungumzia afrika mashariki na afrika kwa ujumla kimetupoka kiongozi kimetupoka kigogo kigogo ambayo hakwanatetereka kwa lake ama kwa hakuwa akwanatetemeka kwa kitu chote kile ambacho ilikuwa ba ya kiongozi tu ambaye ametusitiri kwa mengi ametusaidia kwa vingi kama sisi nchi jirani wao na ndo maana leo katika falsafa za ustadhi tutamkumbuka ama tutaungana na kujumuika na ndugu zetu wa tanzania katika kumkumbuka ama kumwomboleza Kifo, kifo, kifo. nuru imepotea mbele ya tooni kiza kila kona machozi masikitilipo mm. nafsi za nyongonyea huzuni moyoni unaumiza kitabu kizuri no kurasa ya mwiisho vizu magufuli umetimiza tni kweli anavyotuambia katika shairi lake hilo areiai kwamba vizuri havidumu lala pema magufuli, magufuli. kilizaji katika falsafa za ustadh leo hii tumekuandalia mada ambayo inakwenda hivi je kila mzazi ni walifanya pamoja pamoja mlezia so, karibu msikilizaji ili tupate hondo huu uh, wa mada ya leo je kila mzazi ni mlezi na bila shaka ni tamza hivi msikilizaji wangu mpendwa wajua ni uzazi uliokuleta humu duniani na labda ulezi wa aina yeyote ile ukakufikisha hapo ulipo na kukufanya uwewewe kimaumbile kitabia na kadhalika huku si kubahatisha asilani wala si kukisia katu bali ni kutapika nyongo na hutakuwa na budi msikilizaji ila kukubaliana nami kwamba si kila mzazi ni mlezi nasema hivyo msikilizaji wangu sio kila mwenye kizazi ni mlezi na tena narudia bila kutetereka kwamba si kila mwenye uwezo wa kubeba ujo uzito na kujifungua ni mlezi na pia nitakuambia burebure tu kuwa sikila anayoweza kumringa mwanamke ni mwajibikaji kwa ulezi kwa kifupi uziri wa buyu ndani mabuu karibu kwenye falsafa za ustadhi nikiwa na ohodhawako kila siku ustadhi na ndai Kuja, chui, ambuzi, sana. Ile kiwango, na kwa muda mrefu sasa imeaminika kuwa akina mama wa kambo ndio wamewakuwa wakitesa watoto wao wa kambo lakini lo yalishabadilika mambo kitambo hiti kitambo sana mwiya huo wote utapata kwamba haujakuwa muya wa zimu likujualo hali kulu likakumaliza bali limekuwa la kikulacho ki ngoni mwako nasema nini msikilizaji nasema hivi baadhi ya akinamama wa wazazi waliokubali kubeba ujauzito miezi ti tamima ndio wale wale ambao kwamba baada ya kujifungua wanaotesa watoto wao utadhani si wakwao utadhani si watu utadhani ni hayawani na si hayawani tu bali hayawani waliopungukiwa na urazini inasikitisha sana msikilizaji inasikitisha sana unapomwona kitoto hata hakijafikia kuwa kichekechea kushurutishwa kujifulia nguo kupigwa sebule nzima deki kupigwapigwa na kuzamusha kwenye maji chafu tena yiliyojaa sabuni kwa kulazimishwa kusugua dengirizi hadi ya kung'ara na mikono kichipuka na damu ianze kuvuja ala ndio balaa tu atapigwa kitutu tadhani wa wahed kashikwa kitani tunazungumzia mtoto ambaye kwamba hajui be wala te mtoto alionyimwa raha ya titi la mama na kunyimwa uhuru wake wa kila kitu na kama hayo yote ayatoshi wake mzazi anayemfanyia haya yote harivishi ukijishajisha kumhoji ni sababu zipi zinazomsukuma kumfanya haya yote maana hamna chamno atakaokujibu atakujibu bila hata haya kwa mungu wala kwa shetani kwamba marao mtoto yuwasumbua marao hampendi babake mtoto mara atasema baina za kuikwiki za kujitia kuwa mtoto huyo au ujauzito wake ulimtesa sana na kumkosesha raha ya maisha ama kufanya asifurahia utineja wake ni baadhi tu ya sababu zisizoridhisha watu ao bilisi yao waliojigubika ngozi za binadamu kwa nini wanaotesa maleka wao mwanzo kabisa yafaa uelewe kwamba akizaliwa malaika hajuu lolote kuhusu limwengu kwa hivyo utamfunza wewe utamfinyanga awe mtoto umtakae wewe yapaswa umfunze kwa kina kuwa hili ni jema na lile ni baya hii ni asali na hii ni shubiri bali tena mfunze na tabasamu na sauti atakayofurahia yeye siko bakora mkononi na makunyanzi usoni lingine ni kwamba migogoro yako na babake usidhubutu kumuhusisha kwa namna yoyote ile mtoto yule kwani mtoto mchanga usoma na ni sumaku kwa kunasa drama zote za mle nyumbani na ndiyo maana hata utampata akianza kutamka na kuiga vinavyosema mle ndani la mwisho ni kumpenda mtoto mwenyewe niamini niaminilo mimi ni kuwa binadamu razini na mwenye utu siku zote hafunzi kupenda nikome hapo msikilizaji wangu katika makala ya leo ya leo yaleo za falsafa za ustadhi kunradhi makala ambayo tunazungumzia mambo mengi tu kijamii na natumai kwamba yamekujenga natumai kwamba umebaini leo tofauti ya mzazi na mlezi kama kawaida nitakuacha nikisema inshallah na kiturubicho ambacho ni shairi kwa siku ya leo tukutane siku ya jumamosi ambao utakuwa unapata kipindi cha kiswahili kitukuzwe kwa sasa hebu skiza hii je ulazi na uzazi yote kweli ni mamoja na malenga wako asokufa stada shabu langu ni laini kwa mipigo na machozi ninakosa kuamini je wewe wangu mzazi yani tena huthamini mimi kwako ni mazishi je ulezi na uzazi yote kweli ni momoja ulinibeba tumboni we mwenyewe ulikiri sa hunipi tumaini umekuwa ni hatari unanipija kwa kuni sahi wewe ni tanuri je ulezi na uzazi yote kweli ni mamoja umenifanya gunia huku na kule natukwa mi nakwama mwadhania kotekote na burutwa sinawakumlilia nawe mama nimetukwa je ulezi na uzazi yote kweli ni mamoja kila siku ni bakora kutadhani mini nyoka nikijaribu kuwabora tena ni moto na koka ntasingiziwa kupora japo mii nimeokoka je ulezi na uzazi yote kweli dima moja najutia kuzaliwa ila sikuzaliwa tu duniani kuletwa nawe katili wa mtu maini mekereketwa nawe mama msiutu je ulezi na uzazi yote kweli ni mamoja na mkariri wako emili mwaka