kiswahili kitukuzwe ndiyo luga ya taifa bapamama na vijana kitukuzwe kiswarili w msikilizaji wangu nikukaribishe katika kipindi chako kipendacho kipindi cha kiswahili kitukuzwe kipindi ambacho kinakujia kila siku ya jumaamosi hapamsikilizajiwangu nkushukuru t media tukakuja tukavuka tukua radio. na kwa sasa uh, tunaitwa unity radio chini ya wa unity media 254, uh, kituo tu ambacho kinakuwa kwa kasi kinakuwa na tunakusanya watu wenye vipaji kituo ambacho kwa sasa kinajumuisha habari zile za magazeti na hivyo hivyo vilevile vile tuna habari hizi za redio msikilizaji wangu kwa hivyo mambo ni unity unity media bambamhoi unity, unity radio ndivyo inavyoita msikilizaji wangu loi kuwa jumamosi ya kwanza katika mfungo wa umwezi wa ramadhani na hapa unity media tunawatakia ndugu zetu wa kiislamu wote ramadhan karimu ramadhan mabruk msikilizaji wangu labda tu nikitaja wachache walioniomba saha ni wataje labda dadangu dada anaitwa rema ravoga na kakangu salim nor nawatakia mfungo mwema msikilizaji tarehe ya leo tarehe 17 mwezi aprili mwak221 msikilizaji tarehe ambayo mungu ametutuniwa kujua huku magharibi mwa kenya sijui uliko msikilizaji wangu ila huku mambo ni mazuri na liyo studioni nimejaliwa kupata uh, wale wa mkurugenzi wa unity media mmoja akiwa afisa uh, mkuu mtendaji bwana saf bob na ku, kwenye kushoto kwangu ninaye francis makanya ambaye ni mmoja wa hariri kule unity media msikilizaji tutakuwa tunasikiza wanachosema uh, ilikuwakuaje unity media wakafikia hapa ilikuwakuaje wakamua atuunde kitu hiki ikakuakuaje wakakuja hadi tukaungana tukawa akituo uh, uh, kimoja cha habari msikilizaji Uh, napomwangalia afisa mkuu mtendaji wa nt media 254b na safe ambaye au kwa ule mingine naona tabasamu tabasamu linaloashiria mandhari mazuri uh, ya studio labda amefurahia mandhari ya studio mskilizaji uh, na hivota tukitumia lugha ya kiswahili katika uh, mahojiano haya kwa hivyo msikilizaji maana tunasema kitukuzwe ki ktkuz tunakipgkbas usa msikilizaji ili tuweze kuvuka mipaka na kupeleka kiswahili katika kitu kingine msikilizaji jina langu ni ustahndidita ama ukiona na muda nitemalenga sokufa siku zote na hodha wako sauti so yake hapa msikilizaji msikilizaji kama kawaida kama ilivyo ada ya unity radio tuna awamu tatu awamu ya kwanza ambayo inajumuisha mashairi na vitanzandimi awamu ya pili inahusisha mafunzo mafunzo anazungumzia msamiati ambayo leo atakuwepo kakabena alipoachia jumamosi iliopita na atakuepo pia purity rit kazo msikilizaji pia nitakuwa na vikorombozi ambazo, ambazo nitakuwa na, na zilipolipua msikilizaji kwa hivyo usicheze mbali maana kama si hapa nipahapa hapa labda katika fungua fungua katika kuamsha kipindi hiki tuanze na kusikiza sauti ya wageni wetu studioni nitaanza na kushoto kwangu ambaye namuona mhariri uh, wa uniy media 254 bwana francis makanya hebu francis habari za asubuhi sana uh, zungumza kama ambaye studio ina maua ya kupendeza tazama uh, yanavyofurahisha habari um, yako Aye. Uh, nafurahi sana huko mzima nami pia studioni niko mzima uh, kwa hivyo jina lako nani japo nisha nishakujulisha kwa wasikilizaji labda tusikie kutoka kwako jina langu ni francis makanya eh, muhariri mkuu katika kampuni yetu ya matangazo katika kampuni yetu ya matangazo kampuni ya habari kampuni yanarejelea unity anayorejeleamdia 54 ndiyo mhariri mkuu kama ulivyosikia msikilizaji na katika upande wangu mwingine upande wa pili na mwanaafisa mkuu mtendajihu jambo bwanaafisa si uh, unajulikana <coughs> kama nani ha, kama Afisa mtendaji wa unity media 25 jina lake anaitwa bob a wasonga afisa mkuu mtendaji waia54 kama nilivyokujuza msikilizaji tutakuwa tunapata mengi kutoka kwa jinsi mda unavyokwenda watakuwa wanatueleza ni vipi waliamua kuanza ama kuungana na unity radio ili kuanzisha kituo kimoja cha habari cha unity umdia54 kwa hivyo msikilizaji wangu ilivyoada humu studioni tunaanza kimtindo tunaanza kiainaaina mwezi huu mwezi mkarimu wa ramadhan labda tuanze na uh, kitengo cha mashairi aliotoalaandalia dada emily cheriot hebu sikiza msikilizaji wangu nimejua kunyamaza kwa yesoni husu maneno na bembeleza nasitopiga ukemi nisijeni kalemeza ndoto zangu kwa usemi lakini e aii ulimi uimjua kila kiangaza nitasema nitasemana manani kituwa sitatangaza ntamshukuru sirimi kuangaze au giza nitanyamaza amini eri mguu kuteleza lakini siyo ulimi atakinywa kikioza nitasema yakini husu na ya kujibiza kwa nini nyukwi kubusu sitaweza kupuuza kuwa ulimi ni kisu erimguu kuteleza lakini siyo ulimi kama ni lugha kukuza nitasema bila shaka swali zuri kiuliza tajibu bila wahaka kwa heri mguu kuteleza lakini sio ulimi, ulimi ndivyo anavyotujuza dadangu dada emil cherietichmsikilizaji wangu tupate maeneo ya ruiru aalipokuwa mwelekezi wangu namzungumzia purity rity wa njuhi akatuletea na kutuandalia purity kama unamesikiza uwanja ni wako mama naam mpenzi msikilizaji kwanza kabisa nikukaribisha katika awamu yako awamu uipendayo awamu ya vitanzandimi ikukujiao katika kila jumamosi ya wiki katika redio yako redio uipendayo redio ya radio na katika wiki hii tuliweza kutembea katika eneo la rwiru kichanza cha siku kikiwa kahonzi mwenye kiko, kikohozi afanye ufionji kwenye malozi ya kinyozi na wakazi katika eneo la rwiru waliweza kujituika katika huu mchezo wa kuchezacheza na maneno mchezo wa vitanzandimi na hebu tupate waliokuwa naya kusema na unafahamika kama nani chantel, chantel habari ya masifu chantel hebu uweze kurudia maneno haya kama mtakavyosema tena kwa kasi kahonzi mwenye kikohozi afanye ufyonzi kwenye malozi ya kinyozi kanzi mwenye kikonzi anapasa kuwea mkikonzi oh, asante hebu na tuweze kumpata huyu kaka mwingine naam unafahamika kama nani nanimoa habari ya siku mzuli siku yako mekua nzuri naam yeah. nam hebu uweze kurudia maneno haya kama nitakavyosema tena kwa kasi kahozi mwenye kikohozi afanye upyenzi kwenye malozi ya kunyozi kahozi mwenye kikohozi anaweza anawezafanya huh. oh bila shaka amejaribu hebu na tuweze kumpata mwenzake naam habari yako unafahamika uh-huh. kama nani ikoo hebu uweze kurudia maneno haya kama mtakavyosema tena kwa haraka sawa kahonzi mwenye kikohozi afanye ukionzi kwenye malozi ya kinyezi anuzafanya... Aa, amejaribu bila shaka hebu na siweze kumpata wa mwisho na unafahamika kama nani julikana kama mwarimuu hebu uweze kurudia nitakayosema tena kwa kasi ahonzi mwenye kikohozi afanya ufienzi kwenye malozi ya kinyez ah, bila shaka na kufikia hapo nitamatisha nitam, awamu hii ya vitanzanzimi eh, inaonekana leosijakunywa eh, sijakun, uzi nitam, tamat, nitatamatisha awamu ya vitanzanzimi na mpenzi msikilizaji wacha tuweze kupatana wiki ijayo katika jumamotu ya wiki ijayo katika redio hii ya ubakie tu papa hapa ubakie papa hapa anavyotuambia abrity mwelekezi wangu msikilizaji wangu shukrani zangu purity na salamu za watu wa rueru bwana francis unaweza sema kaonzi mwenye kikozi afanye ufyozi kwenye malozi ya kinyozi ndicho kimekuwa kitanzandimi chetu sasikio leo na watu wamehaha kuhaha msikilizaji bado virasikizi visikioni msikilizaji kipakatalishi mbele yangu usicheze mbali usimtume mtoto dukani maana kama si hapa ni papa hapa nazama nikibuka, ni kibuka ni aami ya pili na msamiati atakuwepo dada kazo na pia kakabenaya kwa hivyo usimtume mtoto dukani Ah, karibu tena msikilizaji wangu katika miyapili, awamu ya pili awamu ya kiswahili kitukuzwe awamu ambayo atakuwa napata misamiati itakuwa natavuliwa naye kaka benaya na dada ya ri kazi wa msikilizaji maana hawabahatishi siku zote ah, na leo kama ilivyohada hawatabahatisha leo tutaanzia alipoachia kakabenaya jumamosi iliyopita kabla ya kaka ni kujuze tu awamu hii itajumuisha misamiati nilivyokuambia kisha visa na mikasa na labda tudokezewe na wageni wetu studioni ni yepi wanaopanga msikilizaji kwa hivyo unga bado robo msikilizaji kaka binea najua unanisikiza twende kazi msikilizaji tu vigezo tu, tu, vitatu tuanze na kigezo cha ja, mahali uh, mahali ndipo tuende inapotamkiwa na kwa kuzingatia kigezo hiki tunapata sauti mbalimbali mbali, kama ifuatavyo ama mifano kwa kuzingatia kigezo hiki ni kama ifuatavyo ndugu mpenzi msikilizaji hapa tuna za midomo na mifano ya za midomo ni ma kuna m kuna ba na kwa sababu kosnati pia ni aina ya sauti unavyoandika ma yenyewe lazima ingize ama lazima uweke ndani ya mishazari kuona kwamba hii ni aina ya, ya sauti katika lugha ya kiswahili pia ni aina nyingine ama ni mfano mwingine wa sauti ya midomo kuna ba sauti zote hizo tatu ni mfano a sauti za ni ni kama hizo cha mahali hewa hiyo ndiyo mifano katika sauti ah, hizo. Kwa sauti fizi, hapa kun, sauti hapa hapa kuna kuna kuna na saa ta kuna za kuna da na kuna la ndugu mpenzi msikilizaji sauti za menoni sauti za menoni sauti za menoni ni mbili peke yake hizi ni sauti na ama anazungumzia sauti na sauti d sauti za midomo na meno ni fa na va. ama fa na va na no. ndugumpenzi msikilizaji wusio kuziweka sauti hizi katika mishazari sauti ya umio ni moja pekee yake ambayo ni sauti ha sauti ya kaka laini zio kadhaa unayakanza ambao n ambao pekeake sa au ambao ni, ni kiingereza ya, ya, a kuna ja na ndugu dugumpenzi msikilizaji hizo ndizo sauti zinazopatikana uh, kwa kuzingatia kigezo cha maana tumesema kwamba mahali tume mahali, fuzilio, mahali sauti inapotamkiwa hebu eh, sasa tuzingatie au uh, tujadiliane kuhusu kigezo kingine ambacho ni kigezo cha kuzingatia uh, mtetemeko katika nyusi za sauti sautindugu uh, mpenzi msikilizaji wa lugha ya kiswahili ni kwamba mtetemeko katika lugha ya kiswahili ama mtetemeko katika nyusi za sauti tunapata aina mbili za, za, za, za, za konsonati hapa tuna osonati guna na tunapata pia siguna na siguna ni neno moja siguna ni neno ambalo linaendelezwa kwa pamoja hakuna kama si, halafu nafasi alafu wachenafasi andkekifanya hivo ndugu mpenzi msikilizaji mpenzi wa kiswahili utakua mekosea siun ni neno ambalo linaendelezwa kwa pamoja kshikanshafaulitenga neno hilo na guna pamoja hivyo shangaaoa hapa kuna kadhaa sakadanati guna hizi ni osonati ambazo zinapotamkwa huwa zinatokea ama huwa zinasababisha mtetemeko katika nyuzi za sauti ama kwenye nyuzi za sauti hapa mifano ni kama kuna ba, kuna ga kuna unag kuna za na kadhalika natanibihi ndugu mpenzi msikilizaji wa kiswahili wanafunzi wengi hu hawajui lakini ni kwamba aina zote za irabu rau zote A, A, e, o, o. Ni sauti uoauhazisababishi mtetemeko katika nyuzi za sauti ama wengine tazita sauti haifuu sat u kuna faa kuna taa kuna paa kuna taa na kadhalika ndugu mpezi msikilizaji sauti yenyewe ksuamzo tutapata vipasuo tutapata vmadende tutapata vitambaza tutapata nazali na kadalka tuangalia kipasuo kamizo pasukamizo ndugupeikzaji ni snati ambayo inapotamkwa ala za kutamkia halafu hewa huachiliwa kwa mpasuo karibiana a a sauti hii ni moja pekee yake ya kiswahili nayo ni cha kwa hivyo cha ni kipasuo kwa mizo hii ni sauti ambayo inapotamkwa ala za kutamkia halafu uh, kwa njia ambayo maana sauti na kat aaa ikaitwa kipasuo Ha, kwa mizo, ndugu mpenzi kipasuo vile vile pia kuna kuna kuna sauti kipasuo kipasuo kipa hii ni sauti ambayo inapotamkwa ala za kutamkia hugusana au kukaribiana halafu kuachiliwa kwa gafla hivikamba atokeza sauti moja ambayo inatokea kwa njia ya mpasuko kana kwamba inapasuka kipasuo ni sauti ambayo inapotamwa ala za kutamkia nazungumza hizo ala mbalimbali midomo meno ufizi umiu hizi ala ukaribiana halafu sauti itakayotokea hapo inatokea kwa njia ya mpasuko kana kwamba inapasuka mifano uh, ya vipasuo ndugu mpenzi msikilizaji mifano ya vipasuo ni kama ba kuna kuna ga, ga ta na u mifano ya mfapasuo ni kama ba kma ta na kadhalka, na kadhalka, ndugu mpenzi msikilizaji kuna pia mfano wa sauti inaopatikana hapa mfano wa snat ambazo pia zinapatikana zina kuinainavyozuiliwa uh, kuna nazali ambao pia ambazo pia vaitwa vingongo kisawe nazali au ving'ong'o nazali ndugo mpezi msikilizaji hizi ni osoai ambazo zinapotamkwa hewa nyingi kutokea uh, kutoka katika chemba chapua kuliko uh, hewa inapotokea kutoka chemba cha kinywa unapotamka nazali au unapotamka sauti ambayo ni kingongo utapata kwamba hewa nyingi huwa inatokea katika chemba cha pua ndugu mpenzi msikilizaji ndio maana uh, ikapewa kisao cha kingongo maana kingongo ni sauti ambayo inasababisha kingongo ama ni sauti ambayo inaathiri ua unapotamka sauti Inye, mifano yanazali ndugu mpez msikilizaji ni kama kuna na apa, kuna ma, kuna nya, kuna na na hapa kuna kuna kuna ma ng'a kadhalika kadhalika na kadhalika ndugu mpenzi msikilizaji tuangalie kimadende kimadende hii ni sauti ambayo inapotamkwa uh, ncha ya ulimi hugusanishwa na ufizi halafu hewa katukezahewa kupiga piga ufizi kwa ncha ya ulimi kimadende ni sauti moja ambayo ni sauti ra Ra, taatautajuaam nchaya ulimi kukusanishwa na ufizi alafu sauti inaotamkwa hapo kusababisha incha hiyo ya ulimi kupiga piga ufizi kusababisha incha ya ulimi kupigapiga ufizi na sauti hiyo ambayo ni kimadende ni, kima ni ra wanapoandika sauti lazima uh, iwe ndani ya mshazari uh, katika jinsi unavyuziliwa pia kuna kitambaza na ndugu mpenzi msikilizaji kitambaza hii ni aina ya osonati ambayo inapotamkwa ncha yaulimi kusanishwa na ufizi alafu ikatokea hewa kwa ulaini kutoka pembezoni mwa ulimi wenyewe sauti hii ni la peke yake sauti hii ni la peke yake na tanibihi ndugu mpenzi msikilizaji ni kwamba waswali wengine ama kuna swali huwa huwawatania wanaulizwa sauti likwidi na wawanaandika vyeyusho na mara nyingi waswali hili wanalikosea sauti liidi ni kimadende na kitambaza peke yake sauti iidi ni kitambaza na kimadende pekee yake nazungumzia ra na la bali sio ya na wa veyusho ni vyayusho, lakini vyayusho, si sauti likuidi. sauti likuidi ni sauti ni mbili pekee yake nakumbuka tu miaka mingi iliyopita mwaka elfu mbili kumi natisa watania kidato cha aina walitaniwa sali hili katia karatasi ya pili ya mtihani huo wanafunzia ya sauti zinazoika veusha na sauti hizi pia aza pia kuna sauti ya mwisho mbayo tazingatia hapa hii ni sauti ya umio na sauti ya ni moja pekee yake ambayo habari zake nyingi lakini sauti sauti sauti sauti sauti ya fifu, au a azielezwa aautiau z hapo ntamaisha kipindi chetu cha online radio kipindi hewani kilikua kiswahili alikuwa naawako alikua a mejifunza kitu wewe hapo mwanafunzi hapo nji wewe mpenzi wa kiswahili lugha yako ashrafu ya, ya afika atuma mejua sauti ninini u ejua aina za sautisma leo tumezungumzia kuhusu lakini si si moja kuhusu irau ama vokali ai insi gani zinaainishwa uh, zinaainishwatuinsi gani A, alinizo, alinizo, alinizo, niko, nipenze, jalo, kwa kheri pia nawe kaka benaya, A, kaka benaya salimu watu pale viungani malindi nami salamu zangu natumai zitafika msikilizaji nimesoma mengi tu si moja si machache msikilizaji amezungumzia sauti sauti sautiidibwa Umesikio? kaka bena, sauti mesikiakakabeaamesmakaka se mwanafunzi ambayo hasikizi kwa makini akiwa darasani msikilizaji sauti liuidi ni vitambaza na kimadende tunazungumzia la naraa amesema kaka kakabena kwamba sauti liuid watu wanazi linganisha sana ama sana ama wanazihusisha na wana ya, kwa hivyo waausa an ah, hata hatalohatah msikilizaji ndo kujifunza mwanzo ah, mtoto hata ataanza na kusota kisha asimame dede ndo mwanzo aanze ah, kupiga hatua moja mojabaada a ningine mskzaji ah, nilikuwa nimewaahidi kwamba hii ya pili kaka aamu i yapili na dada kadzo lakini muda ndivyo unavyozidi kusonga muda unavyozidi kuyoyoma katika ami ya pili dadakao atakujia ama tatu ambay atakua na msamiati msamiati na na pia nitakuletea, uh, na mikasa, Pikia, na wasiku, nitakuletea pia nitakuletea nitakuletea visa yake kaka kutakuwa wa siku kwa hivyo mza mambo bado yako kina mskilizaji bado chafanya kazi usicheze mbali karibu tena msikilizaji wangu katika kipindi chako cha kiswahili kitukuzwe kipindi kinachokujia katika kituo chako cha unity radio leo iko jumamosi tarehe 17 mwapl mwaka 221 msikilizaji bila kupoteza muda tupate kaka kaka kisha tutamkaribisha dada dada na leo mda achatupate vsanamekasaakabenaakisautakabsa msikilizaji wangu tumsikize tumsk karibu katika visa na mikasa mtangazaji wako ni mimi kaka na aya miaka mingi iliyopita aliyekuwa rais wa nchi ya uganda dada aliwahi kufanya unyama ambao utakumbukwa katika janibu nzima za afrika na kote duniani kwa nini likumbukwe nasemekana kuwa rais huyo aliochukua viowete katika kituo kimojawapo cha kuwaangalia au kuwatunza na kuahidi ziara au mtoko fulani alafu ikawaje alipowambia hivo vote hao walifurahia sana wakajua kwamba siku si moja wakajua kwamba siku ya ndovu kum la mwanawe ilikuwa imewadia na baadaye baadaye muda alipowasili au muda alipofika rais huyo ali-aliwachukua hao na kuwakomba katika basi moja baadaye muda au muda lioi rais huyo aliwachukua vwt hao na kuwakomba katika basi mojawapo na kuanza safari hiyo vwete hao walifurahia sana basi ilifuliliza moja kwa moja kuelekea katika safari hiyo ambayo ilikuwa imepangwa na rais huyo baada ya muda fulani vyowete hao walijipata katika ziwa mojawapo la nchi afrika kuzungumzia ziwa kubwa sana kote afrika na kote duniani ziwa kulu ziwa la victoria inalopatikana katika nchi ya kenya uganda na tanzania na baadaye ikawaje ndugu mpenzi msikilizaji baadaye inasemekana kwamba rais huyo ed amin dada alifanya kitendo cha unyama sana aliochukua vyowete hao na kuwatumbukiza ndani ya ziwa hilo viwete ambao walizama mmoja baaday mwingine mpaka kuisha asanale kisa hiki kitakuwa kilishangaza watu sana wachukua viwete bin adamu wa mungu wasiokuwa na makosa katika dunia hii na kuwazamisha mpaka kuwaua lakini siseeme kitu yote hayo ni mali tu kwa kaka kweli ni kaka benaya na siku zote kila nnaposikia nkisahiki msikilizaji ama kila naposoma na sinasina sina kwa kilio leo ni vile tu nipo studioni na singeweza kuonyesha udhaifu wangu hata hivyo msikilizaji kaka uh, dadakazo kundadhi yupo uh, tayari sauti yake nimeipokea anatuletea msamiati um, kwa mfano atakuwa anatuelezea mwenyewe anazungumzia nini leo lakini tunazunguka msamiati dadangu kazo kama unansikiza uwanjani wakoa kiswahl lakini leo hii nitakwenda kukujuza kusisaiazi mmoja wa malipo na ntakwenda kuanza tu unajua kuna malipo mengi ambayo tunayatumia kila siku ukienda dukani kunanaa no sukari unatoa pesa hayo ni malipo ukipanda gari unatoa pesa hiyo ni nauli malipo basi msikilizaji acha nikujuze kujuze ni kupashe baadhi ya feda ambazo tunazitoa ama malipo ambayo tunatoa kama yanatwaji yana yana yana yana moja kwa moja tatata na haya malipo ambayo mzazi anatoa kwa sababu mtoto wake aendelee kusoma shuleni ama chuoni malipo hayo ya masomo msikilizaji yanaitwa karo kwa hivyo wazazi wanatoa karo ili watoto wao waendelee kusoma shuleni vile vile kuna haya malipo ambayo mtua anatoa waajili ama kwa sababu ya hasara au mwaumlivu kwa mfano unaendesha gari barabara nzia kwa bahatimbayo umemgonga mwenzio unale malipo ambayo unatoa kama kumpatia pole vile malipo hayo yanaita fidia yani unafijia kile kitendo ambacho umemfanyia umempatia hasara ama vile mifugo yako ameingia katika shamba la mwenzako wakala kama waka wakaharibu mimea y kuna ile kuna yale malipo ambayo utatoa hayo malipo hayo tunayaita fidia maanake umemsababishia mwenzako hasara inabidi umempatia fidia vile vile msikilizaji kuna haya malipo ambayo mtu anapewa baada ya kustafu tunajua kabisa mtu hafanyi kazi milele inafika umri fulani inabidi amestaafu na kumpisha mwenzake aendelee na kazi lakini hata baada ya kustafu ikumbukwo ya kwamba Uh, kampuni ama shirika ambalo takuwa nafanyia kazi lazima litakupatia malipo hata baada ya kustafu maanake uekua ukiwasaidia kwa muda mrefu na malipo hayo yenyewe msikilizaji wangu yanaitwa kiinua mgongo hani malipo baada ya mtu stafua kustafu jua tu autachwa hivo hivyo kuna malipo ambayo utapewa na malipo hayo kama nilivyosema yanaitwa iyosem mgongo vilevile vile pia kuna yale malipo ambayo tumezoea sana kwanza sitaki niseme katika nchi yetu maake najua yako kila mahali yaani kuna haya malipo ya kinyume ili ufanyiwa upendelea kuna haya malipo ambayo unalipa ili ufanyiwa upendeleo fulani yako kila mahali hata shuleni pia kuna kuna malipo unalipo, fanyo, fulani hile, barabarani utapata madereva um, wengi wanapenda sana kutumia haya malipo ili wapendelewe na wale maafisa wa uh, polisi wa barabarani na malipo haya yenyewe ni rushwa ya ama hongo zuea, sina kuita hongo hongo watu kuita ametoa ni malipo ya Kiniume. ni kinyume kutoa unoi asa tunasema ni malipo ya kinyume ambayo mtu anatoa ili afanyie upendeleo fulani ambao ni kinyume na sheria kabisa vile vile pia kuna haya malipo ambayo tunalipa e, tuingie kwa mahali kutazama kitu kama vile michezo michezo unajua kuna watu watu ambao kwao wanakwenda lmceaa wanakwenda kutazama michezo ama, ama vile nakwenda kutazama sinema na kaba wingie pale katika kutazama huu mchezo msikilizaji ama hiyo sinema kuna malipo ambayo unatoa hapo kwa mlango na malipo hayo kiingilio kiingilio kwa hivyo wanatoa ili uende uende mchezo ama nlip ayo h wnatoakiinili undataam e Lagi, uh, awamu hii ya leo pia nitazungumzia haya malipo ambayo malipo mazaadi ambayo mtu anapewa kwa sababu ya kufanya kitendo chima ama kitendo kizuri cha kufurahisha uh, ikumbuke ya kwamba wanafunzi wa darasa la nane wamemaliza kufanya majibu yao yametoka na na majibu ya kuridhisha na si wote ambao wamefaulu lazima katika uh, mashindano kuna wale ambao watakua wameshinda na kuna wale ambao watakua wameshindwa na hivyo basi wale ambao wameshinda wa ambao wamefaulu wa katika mtihani anim wamefanya kitendo kizuri kitendo cha kufurahisha wazazi wamefurahi na hivyo basi wanafunzi kama hao watapewa tuzo malibu, wanapewa, ni tuzo ni yani, wanapewa kwa sababu wamefanya kitu cha kufurahisha au wamefanya kitendo kizuri msikilizaji ni hayo tu ambayo nimekupangia katika awamu hii ya leo ya kiswahili kuchukuzwe zidi kuendelea kusikiza vipindi vyetu vyingine ili ujuzwe mengi kuhusu kiswahili nimekuwa wako na hodha kwa kila siku katika awamu hii puritikazo hadi wakati mwingine tena kwa heri kwa heri nawepiriti kwa heri salamu zangu zifike kule kilifi alafu utanipa majibu yake mariam maana hujamzungumzia nimesikia tu matokeo nakurudhisha mayo yananipa mani moyoni na tumai amefanya vizuri hata vizuribbahatahvyo msikilizaji ndio mwisho tumefika mwisho wa awamu hii ya tatu ambayo ametuletea misamiati ah, na awamu hii tutakuwa tunakupa pia ah, mahojiano tutakuwa na mahojiano na afisa mkuu mtendaji wa unity media 254. na mhariri mkuu unity media 254. Ah, kwa hivyo msikilizaji usicheze mbali maana kama si hapa ni papa hapa sauti ya hawani ni ake naodha kila siku ustah andaye na siku zote na muda nitemalenga sokufa mskilizaji napoangalia uh, mbashara wangu namwona afisa mkuu mtendaji wa kampuni hii ya matangazo Uh, kampuni inaitwa inahitwada54 na kushoto kwangu ameketi mhariri mkuu bwana francis makanya uh, niwakaribishe tena katika kituo hiki chetu katika studio zetu katika kipindi hasa cha kiswahili kitukuzo msikilizaji uh, niwakaribisha sana mjistarehesha msikilizaji uh, kwa hivyo bila kupoteza muda awamu hii nimetunga awamuspeshel awamu ya mahojiano awamu ambayo toka tuanze kituo hiki tulipoanzia pale ilipokuwa ikiitwa media tukaja tukakuwa vibe online radio saa hii ni unity media ama unity radio mpaka sasa hatujapata ma, mahojiano maana jumamosi uliopita ilifaa ni mmoja wetu simu lakini ah kidogo akasepa hivyo lakini nafurahi na bashasha maana mmeweza kuja studio meitikia me wito maana siku zote tunaambiwa kwamba uh, inasemaji mehalile methali ya wito <laughs> <Na> mtu <laughs> akatai doing. wito ukataa <laughs> aitiwalo kwa hivyo nafurahi na bashasha umefika umefika nyote na hivyo basi labda tu tuanze nianze na nani chagua ama tena nianze kuchagua nambari mchagua nambari moja nambari mbili nianze na mhariri ni Uh, the post wanavyosema katika lugha yangu ya mama lugha yangu ya kwanza uh, mhariri wetu francis makanya francis gost makanya bado hujaonyesha ya talanta yako ama bado haijaanza na kujua vizuri lakini sitaki wasikilizaji wajue kipande hicho uh, ni kukaribishe tena karibu katika studio zetu Ee, bana maski vizuri maana corona ingalipo tunataka tumalize ndole korona adui sugu korona nadhani mme na pale nje kabla ya kuingia nikiona afisa mkuu mtendaji maski yake ama barakoa ameibana vizuri kwenye pua Uh, unaweza shosha maana tunazungumza kama nivyoshosha hii yangu halafu maski anna baadhi ina ya na, oh, n-na, vitu ambavyo tutakuwa tunazungumzia hapa uh, katika awamu hii ya mahojiano hapo uh, hivyo francis ilikuwa ilikuakuaje mkaja na jina unity maana mpaka sasa sielewi uh, uh, unity maanisha katika lugha ya kiingereza ama nikisema kwa lugha ya kiswahili na maanisha umoja hivyo e, basi inamaanisha kuna watu kadhaa tuliunganika sisi ambao tulikuwa na tunataka tuanzishe gazeti na nyinyi ambao mlikuwa meshaanza redio nyenye nyinyi akina nani nny ujua msikilizaji hawaoni nyinyi akinanani waliokuwa washaanzisha redikusema nyinyi na E, marafiki zakena kadzo kaka binaya ambao unafanya nao kazi kazinashukuru kwa hilo mm. kwa hivyo tukizidi kusonga tukizidi mbona melichagua tu mfanye kazi tuseme na unity radio amkuenda mkatafuta kituo kingine cha habari kule nje labda sasa ama west kitu uh, naweza sema tulizingatia tuliangalia kazi ambayo mmefanya kutoka mwanze tumekuwa tukifuatilia mmefanya kazi ambayo inapendeza na tukakaa tukaona nyinyi ni watu ambao tumaezashikana mkono na tufanye kazi tukuwa pamoja eh, kwa kiingereza tunasema as look look for for the success as we look for the success as uh, kujipata msikilizaji wangu ndivyo anavyosema mhariri bwana francis makanya uh, waliungana na unity radio hizo siku ikiitwacampsieradio na hivyo tukafupisha jina maana pia alikua na pia watangazaji homa wanahabari humu walikuwa anapata homa kutamka msikilizaji navoangalia mbashara wangu kuna afisa mkuu mtendaji na ananitazama na tabasamu linayoashiria kwamba mambo mazuri msikilizaji Aa, afisa mkuu mtendaji bwanabo no. nikukaribisha tena no. eh, hapa Uh, ni furaka kwelikweli uh, labda tu kama wendo mkuu um, wa uh, unity media waa54 uh, ulifikiria nini labda kuanza ama kuja na wazo hilo la ku, ku, kuunda unity uh, 254? Uh, wazua, mungo, bazo, watu waliona maono maono sawa na yale maono ambayo ali vijana wa vibe radio ukiwa mwongozi wao walikuwa nayo na yale maono ambayo vijana wa gazeti walikuwa nayo yalikuwa maoto sawa hivyo tukaona maana yake zote zinahusisha kile tunachoita media ama seme vivi kiswahili kigumu lakini nam tukaangalia kuwa viyote ni vitu vinavyokaribiana maana ke vyote viahosikana taarifa aucheshi mazungumzo na na kadhalika kwa hivyo tukaona tuwalete pamoja chini ya mavuli mmoja tufanye kazi pamoja tukiangalia kwamba kesho yetu iko kov keshe yetu iko vipi kauli yake afisa mkuu mtendaji wa shirika hili la habari la unity ia5 na labda nini liliwachochea sana kuingia katika tasnia ya wanahabari ikilinganishwa kwamba ni wenyewe amko katika nyanja hii maana mnafanya kozi tofauti labda tukianza tu wajua mhariri wetu ha, mlivyojitambulisha hata kujua mnafanya kazi zipi mwanzo maana najua tu we ni zaidi ya mhariri kuna kazi nyingine unafanya ama mwanafunzi ama labda ushaandikwa kazi na vilevile vile, kwa ofisa mkuu mtendaji wa shirika hili kwa hivyo tutaanza na wewe mhariri wetu bwana francis uh, labda tuambie tu kwa kifupi uh, uko chuo gani labda unafanya nini na mambo kama hayo mm, eh, kwanza na chuo mimi ni mwanafunzi nasoma katika chuo cha sigalagala eh, kosi ambayo naifanya ni eh, kosi ya uinjiniauhandisi na kosi ya uhandisi eh, kitu na ambacho nwezaongeza nweza pia sema m- mimi ni wa muubiri waneno mm-hmm. m- m- ni mubiri wa neno nimakoka hisua Dan... cha kushangaza ni kwamba sisi wote ni wanafunzi wa uhandisi mi ni wanafunzi wa chuo kikuu cha Triple university of kenya nafanya ni shahada uhandisi na chuo kikuu cha kiufundi cha kenya na anafanya shahada shahada ya uhandisisi sisi wote hatuko katika nyanja za nyanja ya utangazaji lakini maanaake wa kenya wanahitaji taarifa taarifa za kikweli zilizojaa ukweli taarifa kwa wakati mwafaka taarifa zilizo na zote kwa hivyo tuliona kuna taita kwenye kimambo wanaitwa kuna gap natukaamua kujaza pengo hilo na vivyo hivyo tukajakuwa na kwa hivyo msikilizaji wote hawa ni wanafunzi wanafunzi wa vyuo tofauti tofauti wanafunzi ambao wanafanya vyema tu wanafunzi ambao wanaangalia kesho yao itakuwa vipi na wanatuletea habari katika njia tofauti maana mwanzo kuna redio na pia tunakuja na gazeti msikilizaji Uh, bwana saif no. um, mambo changamoto zipi ambazo mnapitia hatuangalie labda ndio tumeanza lakini hatujashika kasi bado changamoto zipi ambazo tunazikumba kwa sasa ambazo zinafanya hatujashika kasi mpaka sasa kwanza kabisa kuna janga la korona no. ambalo limeutenga wengi wengi kwao katika sehemu tofauti tofauti za nchi hii kwa hivyo mpango ama ila tunaita ni ngumu kidogo um, kiangalia pia upande wa kutafuta wale waandishi na watangazaji pia imekuwa na tatizo kidogo kwa hivyo changamoto ni nyingi lakini kufikia sasa tunazikumbatia na kitujalia tuta Fogu. inshallah ah, kwa miaka kumi ijayo ama ni seme 1 m unajiona wapi kama ah, kama seme afisa mkuu mtendaji wa uymdia254 achia mbali media yenyewe wewe kama afisa mkuu mtendaji wajiona wapi um, kwanza kabisa anasomea uhandisi kwa hivyo lazima ndoto yangu ya uhandisi bado haijazima pili pia nina nina ile hamu ya kuwa na kituo changu kama mungu atatuzalia unity media iweze kukua jinsi inavyokuwa ama hata zaidi basi miaka km knat5 ijayo unit mdia t54 itakuwa jina tajika katika anga za kiutangazaji Okay. na nikigeukea mhariri bwana francis waona waona wona umdia uh, 254 katika miaka 1 ijao waiona waiona wapi hey, naweza sema hasa tu kwa huu muda ambao tumekuwa katika ofisi ya unity media kila mtu anajitolea na kila mtu ako tayari kufanya kazi sasa kiangalia miaka 15 media itakuwa ni nimia tajika si tu hapa ni nchini kenya bali duniani bali duniani akitujalia malana kila kitu tasema inshallah kwa hivyo labda utambue jopo lako mwanasaf maana umesema ni muungano ya watu um, upade wa redio, ule wa youtube tunaye milimo pesa mm -hmm. kwa sasa na niko mia mwariri mafisa mkuu mtendaji na tuna wetu francis makanya kwahevu tuko wanne miongozi wanne lakini bada tunafanya uchaguzi kwa sababu tuwajua kwamba ndi watu wachukua ofisi kirasmi lazima tufanye ule uchaguzi mm -hmm. wakati itafikia ule wakati natumayo tutajaza hata hatanami natumaa mskiliz niwakaribishe ama niwashukuru sana katika kuhudhuria mahojiano neno la mwisho labda tukifunga tuki funga, funga mahojiano haya labda ungependa kuwambia kinanani nini ama labda tumotisha wale wanafunzi ambao wamefanya darasa la nane na matokeo yao yametoka alhamisi um, kwa wanafunziwa darasa lann wale waliopita mtihani ongole na kwa wale ambao katika fikira zao ama dhana zao waliona kuwa walifeli kuteleza sio kuanguka kuwa kidato cha kuana shule ya sekondari mbele yao na kama alivyosema uh, yule profesa george magoha kila mtu ataweza kuingia shule ya sekondari kuna ile transition kwa kwahiyo wasife moyo wana nafasi ya pili ya kujikomua na kuweza kudhihirisha kwamba wanaweza fanya zaidi waliopata wanawezafanya zaidi francis la mwisho kwa kifupi tu sekunde kama ta eh, eh, ambacho nawezasema ntaendelea kuambia wasikilizaji wetu wakaendelee kutuunga mkono kama unity kamamdia 5 shukrantuendelee kushikana mikono msikilizaji na najua tutafanya van wachna vikorombwezo s tutaku tukfunfun baada ya mavoli, wa unity media mskizaji 5 msikilizaji wangu tupate vikorombwezo nilivyokuaidi katika awamu hii hebu tumsikize huyu mwanamke sijui ndo mwalimu wa unyagoni kule ama vipi lakini hebu maana nimeombwa na wengi kwamba nirudie vikorombozo nilivyovifyatua awiki iliopita na muda hupo ndiyo haya hapa vikorombozo vyenyewe nikiwatazama wanaume ambao mwalimu wao kipofu wakivaa jeo la akili ef mbona haya mapya kumbe kuna wanaume nao mwalimu wao ni kipofu ndio wanaume hawa huenda walikuwa katika darasa la wanawake au walikuwa nyuma kipindi kipofu anawafundisha wanawake weo una ushahidi gani swa dakta utakuta mwanaume pua ametoboa masikio ametoboa lakini maisha yajatoboa sasa haya kama sio matumizi mabaya ya matobo ni nini na ni kitabu gani au ni nabii gani aliwahi kufanya haya mambo kama sio mwalimu kipofu akiwafundisha wahitimu wake hapo sasa nabii unapingana na usasa wakati w waandishi wa vyombo vya habari katika vyombo vyao vya habari maswala haya wanayapa nafasi ya mbele hapo mimi sipo pamoja na wewe huwezi kuwa pamoja na mimi kwa sababu na wewe ni miongoni mwa watarajiwa wa hili na wanaume wa aina hii ndio hupenda kusifia ushoga wakati ni katazo kitaifa na hawa ndio wavivu wa kufikiri mpaka inafika hatua wanasema liziki popote pumbavu kama liziki bobote nenda kauze nguruwe maka uone au kama liziki bobote nenda kauze bange polisi ndo utagundua kwamba ukichaa ni tatizo au ni taaluma thabiti pumbavu anakuuliza nabimu mswahili kwamba ukichaa ni tatizo ama ni akili dhibiti Uh, tumsikize yule mwanamke waunyagoni msikilizaji baadhi ya vikorombozo tu ambavyo nilivifiatua wiki iliopita mwanangu mke ni mteshiteshi mke mwenye vijimambo kuwa mteshiteshi kwenye ndoa kama true love ama gazeti la nairobians yaani kila akikaa badi atakasoma ataka mwanangu sikutia guu nyagoni msikilizaji kwa hivyo hapo siseme kitu hebu tumsikize uh, mkalimani wetu wa wiki liopita My name is Dr. Livingstone. Ni and I'm coming from Johannesburg. Mfuko wa I am a preacher. Mimi ni you know, today is Sunday. Leo ni siku ya jua. And I want to give you a story. Na kuapa mtori. Jesus is a Messiah. Yesu ni masai. Jesus is a Messiah. Yesu ni masai. And Jesus is about to come back. Na yesu and he's coming with the Holy Spirit. <laughs> he's coming with the Holy Spirit. <laughs> Thank you and goodbye. <laughs> ukalimani kweli kazi msikilizaji kufikia hapo msikilizaji wangu ni mifupa tu ambayo tunaguguna maana ngombe tulimmaliza na mkia pia hatusazi hivyo hadi jumamosi ijayo kaa nasi gaenda nasi kama kupe kwenye mkia wa ngombe kwenye zile singa singa nazungumzia singa za unity radio chini ya mwavuli media hadi jumamosi ijayo inshallah nimekuwa na naodhakwa kila siku ustadha ndai siku zote kuwa na muda nitemalenga sokufa