Kiswahili Kitukuswe, kuzwe ya taifa papa mama na vijana kito kiswahili. You ready to fight msikilizaji mpendwa mahali popote pale ulipo natumai ubuheri wa afya na ndivyo basi natumai unategea unategeategea kipindi chetu kinavyoanza kipindi chenyewe kikiwa ni kiswahili kitukuzwe54 radio 254, na kama ilivyoada basi mimi jina langu purity na leo hii kwenye studio zetu tunaye noae akiwa tu amechukua nafasi ya ustad Festers, akiwa naye pia yuko katika shughlishughli za hapa na pale manake ajuaa msikilizaji Um, binadamu haachi kuwa na shughuli za hapa na pale lakini noa eskol tumempeza kwa muda sasa labda tu hatujuzi alikuwa wapi maanake ni kitambu sana toka aingie katika hizi studio zetu alikuwa nasi uh, sauti yake tumeipeza natumai mnaikumbuka sauti ya noa esokon ile sauti ya simba akinguruma tu utajua tu huyu ni noa esocon maanake iko na mpigo vile noa esokon tujuze ulikuwa wapi utusalimie ni vipi vipi mpaka sea umerudi Eh, mwenzangu uh, pirt <laughs> eh, kau kwa mara nyingine tena kwa kishindo narejea huku ndani ya54 radio 254. Eh, siku zote waswahili wanasema nazi ni tui la kwanza eh, najaribu kumaanisha nini nafasi yaufursa ukipatiwa mara ya kwanza basi itumie vizuri manake nazi ni tui la kwanza kisha waswahili wale wale wakaweza kusema kwamba eh, kimya kirefu ia kishindo kikuu ujui nimekuandalia nini Ha, pengine penzi msikilizaji eh, nimeanza kuzungumza hata tasijakupa salamu popote ulipo natumai ubo eri wa afya mambo huku ni salama kabisa uendelea kuskiliza waniingilia sana eh, an <laughs> pengine basi nilipokuwa katika kipindi hiki kirefu kua pale nimeenda kuongeza tajiriba katika masuala ya uandishi katika taifa la ujerumani katika mji wa wat ni mapya hayo mwenzangu ananiambia alikuwa amekwenda nchi ya ujerumani kuongeza tajriba yake ya uandishi na wanahabari hapa hivi basi amerudi akiwa tajri ba na tajriba nyingine na sijui mbona noa hakuongeza tajriba hiyo huku kenya mskilizaji pia takuwa tunalizungumzia swala hilo ni vipi basi nchi zingine za uingereza zinazidi kuendelea uh, katika sekta mbalimbali hali huku afrika mashariki bado tu tutuna tuko chini katika maendeleo ni vipi kweni tofauti ko wapi sisi wote ni binadamu He, ni kweli mpenzi msikilizaji swala hilo kwa kwa mapana kabisa e, kwa nini mataifa ya kizungu mpenz mskilizaji tuta tukiaa alaio anks kaniimatafayamataf yagambo ya naendelea zaiushind mataif yauet kwanini kwa wanapiga hatua hatua katika, ya, kwa nini katika ya michezo wamepiga katika wpgu ya ulinzi kila kitu wako ni kwa nini tukilizamia swala hilo kwa mapana na marefu daka mrefu leo pengine mpenzi msikilizaji tumekuandalia nini atakuwa basi na mashahiri atakuwa tukiangazia vikorombwezo itakuwa eh, pia na sarufi ambayo takua ukivurumishiwa ewani moja kwa moja na eh, eh, purity eh, pia takuwa tukiangalia maswala mengine mengi zaidi yanayohusu jamii usimtume mtoto dukani wala usibanduke Ana, kama ambiwa, msibanduke lakini kabla tuwa, tuwa hayo uh-huh. noa hapa kwenye studio uh-huh. lazima pia tutume zetu kwa ya kwamba uh-huh. nae, mtangazaji mmoja tajika usibandukeza laanzimaswala hayamrambn ambaye jana tu alituacha ramirambi mm, zetu basi noa, e, rambi rambi zetu tunazituma kwa familia ya badi si aliyekuwa mtangazaji wa kbc aliyeaga dunia katika siku za hivi karibuni akiwa kazini kule katika eh, mji wa mombasa rambirambi eh, rambi zetu tunazifikisha kwa familia wanahabari na familia yake kwa ujumla eh, badi popote eh, familia wapo wapokee rambirambi zetu kisha tunasema kwa kauli moja mungu roho yako mahali pema apeponi apeponib ya yeah, badi alikuwa mtangazaji mzuri sana mpenzi msikilizaji tunapata bonge la burudani takaporejea atakuwa basi tuna e, pata ke, shahiri atakuwa naingia katika masuala ya mashahiri alafu baadae baadaye atakuwa tukiangalia vikurombwenzo na mambo inazidi kuwa safi kabisa usibanduke Kiss my love goodbye, cause now I'm gone, and I know it's true, you found some but I'm alright, tell me again, and I know, they can't get the next line, eh? so kiss my love goodbye. nakuja mwendo wafaru sikizeni wafuwasi muisi kunguru kumbeyeni taunsi mola amemnusuru ahana kalbi kasi kama kwenuni kunguru basi kwanguni taunsi ana ngara marumaru kambariki kudusi usikuuzi dinuru ngarabila kiasi mihiliya zeruzeru lulu au almasi kama kwenuni khunguru basi kwanguni tausi hatuwi kwenye mifuru miembe na mifenensi wala nsija guruguru kuntobohamana nansi kuridhika yuko huru ana tama kama kwenu ni kunguru basi kwangu ni tausi mdomo wa sururu unapendeza kiasi na hali kwarukwaru majirani kuwaghasi misogaina msuru hulavyaku la alisi kama kwenu ni kunguru basi kwangu ni teusi kichwa chasio bufuru kufahamni raisi kwake ni nacho shukuru sitamkia na hisi yeye simburu mataru wala sikaragosi kama kwenu ni nkhunguru basi kwangu ni tausi hanateteru kateru madhubuti si rahisi mambo yasi farufaru metuwa yake nafunzi majungu aya tuhuru ni rutuba kwatusisi kama kwenu ni khunguru basi kwangu ni tausi kwa hili si tokufuru tasema bila kisisi mpole hana kukuru kwakesina wasiwasi hanileteikibiru na kunitwika mikosi kama kwenu ni khunguru basi kwangu ni taus ewe ilahi ghafuru molaulie mkwasi kutwa tuna kudhukuru mimina wangu tausi msikilizaji shairi hilo linatoweka na anasema ya kwamba kama kwenu ni kunguru basi kwangu ni tausi aya kwamba sijui ti yeti unaweza kuwa kuna mtu ambaye watu wengine wanamwona anauona kama, oh, kama kunugruru lakini wewe hata watu watu wasemeje maneno uh-huh. yao vipi uh-huh. wayo bado hiyo mtu namwona kama tausi kwako maana eh, ficha kwakomaanaficha po kwako kunguru kwangu ni tausi uh-huh. ah, shairi nzuri hilo no. ni kunguru kwangu huyu ni tausi maanake si mimi ndo ninaishi naye mimi ndo ninamjua vizuri mm, kwa hivyo una... hata mkamsimanga vipi uh-huh. mii kwangu tu kama unapata kuna watu wako na madharau sana sio tu kando na kusimanga wenzao pia kuna madharau inakaa si madharau lakini ni madharau ya hali ya juu mm-hmm. nampigia mtu simu apokei okay, anakuachilia tu pale simu naliajizonye tabia keri ambazo uh, sasa uh, tukua tuna- ututakuwa tunazungumzia tabia kama hizo uh-huh. za kutochukua simu za watu ukipigiwa uh-huh. msikilizaji labda ni uko na hiyo tabia irekebishe manake tutakua tunaichambuamuda si muda ni kweli wacha tupate bonge la burudani mwenzangu kadzu alafu tutakuwa tukirejea mdosekwa mrefu manake siku zote wanasema nini sisi hapa ndipo nasi na nasisi ndii ndio kwa macho nguvu ya kusema sina maneno ya mipasho na jeuri vimesha zima namba zako nkachoma picha zako siku jalilivulia mbele ya mashoga zako akasema uende zako nguo nikakutupia na zaidi uguza vidonda kwa vipigo manyanyaso kila siku kwa mawazo kakonda nikubize kuchiti na fungwa zilinibembeleza nikakubeza unanuka na nikakutelekeza macho makengeza miguu yapweza kuwa nawe nkasema niliteleza leo unapendeza wamekutengeneza wanaume wenye mali wenye fedha sasa unajiweza siwezi kujikweza najutia nafasi kuipoteza leo ipo jangusit tena hani bebi jina langu limekuwa fumatabu pekea munauua oh, oh, oh. na wazanii feli wapi kusema sikutaki sura ya baba na kitambi cha makapsauna mtana shati ditozi tena smati mtu wajimu tena ana 6ki paki minipo juu bati sina mikakati getomando chaiaushamaburaati na nyumba masaki munachoma nyama kila siku pate ushanipiga mikuki ah. insta mikukiisifurukuti ah. mambo ah. ah. ya gauni suti gauisu mukifanyaohu mapesa yanakomando mwenzako aina nyumaronataa shopu ilijificha kwenye dera hizo skini jisi mama zinakera utanilete agadi kwenye machela sikuwa kikuvalisha shela ha ulinibembeleza nikakubeza unanuka na nikakutelekeza macho makengeza miguu yapweza kuwa nawe kasema niliteleza leo unapendeza wamekutengeneza wanaume wenye mali wenye fedha sasa unajiweza, unajiweza na sio najikweza najutia nafasi kuipoteza leo aipa <coughs> mskilizaji mpendwa karibu tena katika awamu yetu nyingine ya pili Noa esokon tukiwa tulikuwa tumemwahidi msikilizaji ya kwamba tutakua tunazungumzia swala amba ni vipi nchi za afrika mashariki bado si hasi... afrika mashariki tu za kiafrika afrika, kwa afrika, yote kwa wuuml asijiendelea sana ukilinganisha na zile nchi za uingereza nikichukua tu kwa mfano hapa hivi wamfano apahiameuu ya kwamba alikuwa ng'ambo kuongeza gambg riba yake ya elimu katika waandishi na wanahabari ni kwa nini basi ujerumani hmm. tajriba yako okay, unapata katika mataifa za kigeni ni mataifa ambayo watu wamestaarabika sana katika masuala ya kiteknolojia maswala ya uchukuzi unapata kiwango cha elimu cha kule juu. kwao na kiwango cha elimu kwetu kwao nazasema pengine wana tushinda na asilimia kadhaa pale katika maswala ya kielimu maswala ya uchukuzi nini ndo maana yake unapata watu wengi wanajaribu kuzamiazamia katika mataifa ya kigeni kuweza kupata tajriba au kuongeza ujuzi katika maswala mbalimbalimyyot no, no, amekuja huku Ha, wazungu wapo wanakuja kwetwaunakuja kweli kutalii kutali, <laughs> lakini sijasikia mmoja ambaye amekuja kuongeza tajuriba yake ya masomo huku kwetu unaonelea uh, sababu ni kama gani mbona mbona sisi wa, tuende naoo wasijehuuunapata wazungu ni watu walistarabika sana katika hata karne ya kumi na tano wazungu walikuwa ashanza kustarabika ukiangalia kama yule namzungumzia mreno Hey, yule anajulikana kama nani kina galileo galle aata miaka ya kitambo hata mitambo ya kutazama angani, nini so unapata unapata wazungu ni watu kutuliko. Vyo basi, ni watu kutuliko basi basi kama mfano huu kuwa umesoma hadi ukafika darasa la halafu unakuja kufanya wachekechea haiwezekani mm-hmm. na, naelewa kinachokizungumzia pia wamestarabtegmnwak unakumbuka ni jumatatu tu iliyopita mm-hmm. kulikuwa mm-hmm. na hapa na na na na pale katika katika mitambo mitambo yetu yetu ya um, katika mitandao yetu ya mitandao facebook WhatsApp, uh, watu walikuwa sana ukumbuke kwamba huyu ni mzungu mitambo Mkweli, hiyo. ni mzungu mzungu aliyetengeneza mm-hmm. hiyo hiyo wala sio shida kama na... lakini tngentamainnapata najaribu kuangalia pengine tukizamia swala hili la wazungu kupiga hatua kutuliko mm-hmm. ukiangalia katika historia wakati pengine unaangalia pale nyuma katika historia unapata miaka ya zamani kabisa najaribu kuzungumzia mwaka lm 8 n wazungu walikuwa wamestaarabika tayari walikuwa washagundua gari washatengeneza vifaa vya kivita sisi waafrika huku tulikuwa tu eh, mas, maswala ya kivita tunatumia rungu na mawe huko mwingereza ashatengeneza bunduki ni ni kweli noa lakini pia mimi kuna <laughs> pia kuna jambo moja na kiswahili, na na kiswahili kiswahili historia historia ya na basi kama bwana bwana wetu meita bundu Kuhu, karne zako mwanzo mwanzo utapata walikuwa wazingu wanakuja kututembelea ni wageni wanaenda kule kwenye eni pwani uh-huh. wanapata tayari kulikuwa kuna maendeleo lakini Lakin, jambo la kusikitisha n wamba wao wanachukulia maendeleo yale ni kama wao ndo wamefanya yawepo na uh-huh. kwamba mwafrika alikuwa hana fikra za kufanya kitu kama hicho lakini pengine ni kuweze kufahamisha kwamba mzungu alikuwa ni mtu mjanja unapata ukiangalia uh, bara la afrika kwa, kwa ujumla afrika ninji bara tajiri zaidi unaweza kusema the richest, the continent in ilikuwa ni afrika hizo enzi za kitambo mm-hmm. lakini mzungu kwa sababu ni mjanja akaja wakaiba rasilimali ya afrika hizo enzi kabla mafrika ajagundua hzi na rasilimali wakaweza kuziiba wakapeleka kwao kule wakaanzisha viwanda ndio maanake wao wamepiga hatua kutuliko lakini mali mingi au wanawetumia wale waingereza wa amerika waliweza basi kufanya uizi huku afrika kwetu naam wanatwambia nikirejelea wale tembelea, mm-hmm. mali, mm-hmm. kwamba, wale ambao walitembelea kule wanasema kwamba watu walikuwa ni wanyenyekevu sana na wapole e, Wana kubali, wageni kwetuaeetbemtwalika ni kweli lakini sasa so unapata mzungu alikuwa ashaona afrika ni eneo ambayo tajiri wakaja wakachukua mali yetu madini wakazisafirisha hadi kwao unapata hizo enzi afrika ilikuwa na wanyamapori kwa wingi wao wakaweza kufanya winda windajaramu wakasafirisha pembe za ndovu hadi katika maeneo ya kwao kule nassa napata wamepiga hatua wanazitumia tu ni raslimali yetu na bado unapata yule mzungu akaweza kuandika historia yetu tena unashangaa mzungu anaandika historia na hata wa, -wakijaribu kusanifisha kiswahili chenyoja, pata mkutano wa kwanza, kusanifisha kiswahili kiswahili kiswahili mkutano wa kwanza ujue ni cha watu wa afrika hlakini mm-hmm. utapata walipokuwa najaribu kukisanifisha kiswahili chenyewe hakuna hata mwafrika hata mmoja ambaye alikuwa katika ile kamati ya kamacha, kusanifisha kisnwaih ilkwelii alafu unapata jambo ambalo linalishangaza ni kwamba huyu mzungu aliweza basi kuja huku afrika alafu akarejea kwao unapata saa sisi waafrika tunazungumza kiingereza lakini hakuna mzungu ambaye anazungumza kiswahili lakini sisi tulilazimishwa kuzungumza kingereza ki ambao waliolazimishwa kuzungumza kireno walilazimishwa kuzungumza kifaransa lakini kiendaukule kwao lugha yetu aizungumzi huko lakini huku si tunazungumza kiingereza naam lakini sisi, hapa kama unity radio 254, kila siku ukwamba, siku Masi, ipo siku tunasema kwamba kwamba ipo ipo pia pia tutafikia hapo kingereza hapo. Ha, basi hmm. labda tu tupate burudani kiasi tena asitnanitakua yeah. narejea nasafsaunapata bonge la burudani hapa basi ni hey, hey, naymtafuta hapa nandi na anasema nimekuzohea atakuwa basi anaingia hewani alafu atakaporejea takuwa nalizamia eh, suala la sarufi sio naam haya mm. tunaingia katika awamu ya sarufi na, eh, eh, purity naepritkazo msikilizaji kama ilivyoada basi hwana kujuza mambo mengi sana ya kuhusu kiswahili nalio hii basi nimekutayarishia hapa hivi sayari sijuu kama unazifahamu sayari labda mwenzangu na unazifahamu sayari sayarisayari e, nazifahamu japo zote njuajua kuna sayari nyingine pale tunaita mihirihi najua zaibaki say, z- uhaucria hapo msikilizaji basi nikiendelea nakujuza tu sayari ni nini sayari ni dumbwana linalopatikana angani na hulizunguka jua zile mm, siju kuna vitu ambavyo vinazunguka jua ni vitu vingi lakini tunaangazia sayari kunazo zaidi ya sayari tisa zinazozunguka jua zinazojulikana zaidi zinazojulikana ni hizi tisa lakini zipo sayari nyingi lakini tukiwa shule tunaambiwa kuna sayari moja ambayo kidogo tu itolewe katika silebasi ya shule ilikuwa inajulikana kama pluto walikuwa ameanza kuitengatenga um, wakiswal naam sayari hizo patikana kutoka kutoka kwenye jua kati ya seari hizi ni tisa nitisa ni, kati ya sayari hizi tisa tunazo uh, labda tumesema sayari zenyewe ni tisa uh, na kwa kiingereza zinajulikana kama Mercury, venus Earth, Mars, Jupiter, Saturn, Uranus, neptune and pluto tukirejea katika kiswahili uh, seari hizi ni zaibaki zuhura dunia mirihi yenye noa alikuwa anajaribu ananganng'ana kuisema lakini kidogo alikuwa amesahau ni mars mirihi mm, upita inajulikana kama mstari alafutuko nazo hali mm, na mkastaa pluto natunaishi katika sayari sayari hizi uh, sisi, noa eso, katika katika gani ah, kwenye, nani afahamu hilo sayarigannamwinginead fahamu ya kwamba anaishi kwenye sayari Hmm. kuna mtu mahali afahamu ya kwamba hii dunia ni sayari yanaona tu dunia dunia tu hajui dunia nini lakini pengine ni, ni tukizamia swala hili la sayari pengine nikuulize tu swali swali hili linanikanganya sana ni nini kati ya tofauti ya dunia na ulimwengu no ulienda ulaya ukarudi na maswali uh, kemem dunia na ulimwengu ndio tofauti iko wapi dunia ntasema ni ni sayari uh-huh. alafu ukisema ulimwengu ulimwengu ni, yani, inabainisha yani kila kitu watu wanyama miti wame- wa, wa, ni yani, wakijumuika na ulimwengu hmm. na, na, kama nilivyofunzwa na mwalimu wangu wa jografia uh-huh. dunia ni jina la sayari hii ambayo tunakaa kwa sayari nambari tatuinafanika kama dunia Now. lakini sayari hii mm. ina jina sa tuseme ni jina a kimajazi mm-hmm. jina yake kimajazi ni ulimwengu sasa unajua dunia ua ulimwengu bilabila awat bilal tun nn i ini ndio mnmalimwengu dn ukisema unajua ukima ni nal mambo ambayo ambayoaanumenipereka pale ukanitisha kidogo ulikuja pale kidogolialna kijbonge la msamiati dubwana dubwana dubwana dubwana dubwana dubwana pale insha, pale pale nishashangaa kuna jina uliweza nimesema ni ni mm-hmm. ni angani jua kidogo nini nini kwa mpenzi msikilizaji aweze kufahamu ni nini msikilizaji nkuambia dubwana bwana eh. yeah. kwa mawazo yangu pengine dubwana eh, mvuringo pengnedubwana okay. nl murnmvuring pamaanake ayar pia ziko katika umbo la mn na msikilizaji basi tukisema kwamba dunia ni sayari na pale ndipo ambapo utapata kuna kuna watu waishi ndani kumaanisha katika hizi sayari kuna zile sayari zingine ambazo haziwezi kuhimili binadamu kuishi pale ndani ama kiumbe chochote chenye uhai kuishi pale ndani lakini kuna hii sayari moja ambayo pia uh, watu binadamu huenda na wako uh, na ile ni gani nadhania ni sayari umestajaje mi naijua kwa mars kiingerezammihirihi alafu kua ikiangalia kwenye taarifa fulani hapa hivi wanasema kufikia mwaka wa ba 2b wale wanasayansi wa kimarekani watakuwa basi wameweza kutua kwa mara ya kwanza kabisa katika saari hii ya mihirii kwenda kubaini kama iwapo kuna uwezekano wa binadamu kuishi kule alaukuwawnapatiana pengine zile matumaini wapate kuna nafasi ya binadamu kuishi kule wataku watakuja basi wakawachukue watu kadhaa wakawapeleke huko wakaishi nadhani pia pia nitakuwa wao watu watakuja habari ni vitu gani vinapatikana kule katika ile sayari ya huko lakini kuna hatari kubwa maanake ilikuwa naangalia pale sinema fulani inaonyesha pia kuna viumbe fulani wanayoishi katika sayari hii wale viumbe pengine ni hatari sana wanajulikana kwa jina la kimomo wanawaitawaiahli siju wanafahamika kama kwa lugha ya kimopo wanasemekana wako kule lakini hiyo pengine takuja kuthibitisha wakati mmoja manake hakuna aliye na uhakika wapow viumbe wale wako kule katika sayari hii nam msikilizaji ni hayo tu katika saarufi zetu za leo uh, dijiamusi nyingine apo takuwa na mambo mengine ano, tokea, tokea ni vipi kuhusu kiswahili hey, mpenzi msikilizaji kumbuka unaendelea kusikiliza kipindi hewani kiswahili kitukuzwe hey, naona hapa msikilizaji mmoja anasema anatuma rambirambi zake kwa familia ya badi musina popote walipo pata huyu badi alikuwa mwanahabari tajika sana katika kituo cha kbc amefanya kwa muda sana nasi hapa radio tunasema rambirambi zetu ziweze kufikia familia yake badi musini na mungu ailaze roho yake mahali mali pepon Unity, unity, unity. msikilizaji karibu tena katika awamu ya tatu kipindi kikiwa ni kiswahili kitukuzwe na unasikiliza unity rdio 254 na basi tupate taarifa za unity rdio 254 ajwa54 karibu katika habari za saa kumi alasiri lakini kwanza ni muktasari wake ebo apzasitia kufanya kazi mnamo siku ya jumatatu venezuela kufungua mpaka wake na colombia yakaribia kuishiwa dawa mafuta na ngana. kwa habari kikamilifu utakuwa nao wasomaji <sighs> na wako mitandao ya kijamii ya Facebook, instagram na iliweza kusita kufanya kazi kwa masaa matatu tangu jumatatu jioni lakini hatumaya kwa kiasi kadhaa lakini hatimaya kwa kiasi fulani imeanza kufanya kazi tena saa chache zilizopita kampuni ya facebook inayomiliki majukwaa mengine kama vile whatsapp na instagram iliweza kutangaza kuwa ilikuwa inaishughulikia itirefu hiyo muda mchache baada ya kujitokeza siku ya jumapili mpichi wa udukuzi mmoja alishutumu facebook kwa kuweka mbele faida kuliko kuweka kuliko kushughulikia tatizo la matamshi ya chuki na taarifa za uongo zilizokuwa zikisambazwa kwenye jukwaa hilo kufuatia ripoti hiyo hisa ya facebook zilianguka kwa asilimia 53 ilipofika jumatatu wataalam wasalamu wanasema kuwa kuna uwezekano kuwa tatizo hilo liwe lilikuwa na kiufundi au pia liwe lilikuwa ni hujma iliyofanywa na mfanyikazi wa ndani ya kampuni hiyo venezuela itafungua mpaka wake na colombia hii leo baada ya kufungwa kwa zaidi ya miaka mitatu kutokana na mifofutano ya kisiasa taarifa hiyo ilitolewa jana na makamu wa rais wa venezuela deli rodrigue kupitia runinga ya taifa venezuela iliofunga mpaka huo februari mwaka a baada ya upande wa upinzani ukisaidiwa na colombia na marekani kujaribu kuingiza misaada ya kiuto ncini humo bila ya ridha ya rais nicolas maduro serikali ya venezuela ilidai kwamba uingizaji huo wa misaada ulikuwa ni i baraza la mawaziri la sudan limesema kwamba taifa linakaribia kuishiwa na dawa muhimu mafuta na ngano hii ni baada ya maandamano ya kisiasa kulazimisha kufungwa kwa bandari ya sudan ambayo ndiyo bandari kuu njini humo wanachama wa kabila la benja mashariki mwa sudan wamezuia barabara na kulazimisha kufungwa kwa bandari za bahari ya shamu Oh, shukran sana kwa kuandamana nasi katika habari zetu nakumbuka unaweza tufuatilia katika mitandao yetu ya kijamii yote yotei4 pale facebook inagram uh, na imekuwa taarifa za unity radio ikitokea basi katika upande wa pili wa studio kwenye chumba cha habari taarifa murwa kabisa mwenzangukao taarifa safi kabisa kutoka kwa aliyekuwa mkuu wa vitengo vya uandishi wa habari chumbani mwa habari kule namzungumzia mwenzetu ni somo wako huyo na akiwa ameambatana naye akituletea habari hizo pamoja nawe hivi juzi ulay imekuwa taarifa safi kabisa taarifa tarifamurwa kabisa alafu e, mwenzangu kad baadaye tunazungumzia e, tabia keri tabia keri, lakini kwanza tupate bonge la mziki tutakaporejea ni tabia keri ambapo takuwa tukizungumzia he, masuala ya watu kutopokea simu nampigia mtu simu achukui Zako. siku jalilivulia mbele ya mashoka zako akasema uende zako nguo nikakutupia na zaidi uliuguza vidonda kwa vipigo manyanyaso kila siku kwa mawazo kakonda nikubize kuchiti na fungwa zilinibembeleza nikakubeza unanuka na nikakutelekeza machomakengeza miguu yapoeza kuwa nawe nkasema niliteleza leo unapendeza wamekutengeneza wanaume wenye mali wenye fedha sasa unajiweza siwezi kujikweza najutia nafasi kuipoteza leo waipua basi tabia hapa esokon unajua wow. kuna wale watu ambao utawapigia simu unajua si kila wakati mtu wa iko karibu na simu yake kwa hivyo kwa kwa mda hivo utapataakwamba kwa simu yako kuna call na uko uzuri ni kwamba mtu akikupigia simu na usipopokea wainajiandika hapo call lakini junecia. utapata kuna watu wengine wakipigiwa simu kuna hizo mist call lakini hadi anaja tu na shughuli na shugulizashughuli zake hataki kujua labda mwenzake alikuwa alikuwa anataka anataka kumwambia labda fulani fulani naam mwenzake amsaidie ada wenake aa hataki kujua ni vipi mwenzake alikuwa alikuwa anataka anataka kufanya nini nini uh-huh. yani anaona miss call yani, ana-, yani, ana ane- ane- mbali tukuli ane- tukuli mbali tu anasema huyu naye amenipigia labda wenzakealikua natafana nanaaamahuyu kuniomba pesa huyu kwa hivyo hata- hatampigia alafu pia kuna hawa watu ambao anapigiwa simu anaangalia tu simu hivi mm-hmm. a hii ni mtu fulani anapiga mm-hmm. sipokee hii simu na hivyo ndivyo simu anaeangalia inaita anatumia credit ya mwenzake mm-hmm. simu iko kwenye mkono ameshikililia hivi lakini pia mwingine kuwa hivntegemekt kupokea simu kumbe ni mtu pengine mtu ako mtanakudaipgn anataka deni denilakini sasa ma mbonousilipe mbw... madeni yako yakoama ni mtummbwea ya pengine ukona shuguli zako zanapal upignaaunaacha tu, tu anatumia tae ka basi kta nijua umenikatia simu kuliko naacha tu Alafu... mimi nadhani uko mbali na simu kumbe umeshikilia simu hivi kwenye mkono mkonou pia kuna ili tabia bado pale mwingine anapokea kusikii helo eh, eh, eh. lunajifanyakuskmhelo <laughs> nyingi elo kujifanya nyingi. tu hausiki, Hakusiki, lakini hataki aii nakusiaatakitukuskia labda najua kitu ambacho utamwambia yeah. kwa hivyo hataki kukusikiliza yeah, yeah, alafu hii tabia hii noa ya <tutu> kutochukua simu pia mimi iko na watu wengine ha waheshimiwa hawa sijui kama iliandikwa mahali ya kwamba mwheshimiwa asipigiwe simu jamani <tutu> maanake nantatiza sana utapata unapigia mwheshimiwa simu vipi mwheshimiwa hata waipokea simu yako na wale watu hata miss call hawarejelee kupiga simu kama ni sheria km nhmimi nadhania pengine ni madharau ya kiwango fulani pale wale watu wako katika awami ya juu pale matajiri Wanajuna bora kuliko watu wa kawaida anampigia simu ah. anataka Daniela, danipesa, anataka kumwambia nini pengine labda ni pesa kuomba amekalia tu pale ananipigia wakawaidshagnampiga simuntaambia engineaanesanataka kuombakaliatumauokea smuwanawenzaunwasawaswa mdonaasawashaadautwambe nakerwa na hii tabia pia ama ni vipi hii ni tabia ambayo imekuwa ikinikera uh, haswa wale watu ambao wanatoka pale mashambani kisha wanakwenda kule mjini wanapopigiwa mm-hmm. simu na wale watu ambao waliwacha pale mashambani uh, huwa wana ile mentality ya kwamba wanataka kuwaumba pesa mba. sijui wanawasumbua wazipokei zile simu zao wanasahau kwamba hata most likely kule kule mjini bali watarejeshwa kwao utapata hadi tikiti yenyeo ya kwenda mjini ulichangiwa na wanakijiji lakini pindi tu unapofika kule mjini. Sao, una sao, simu hupokei na hata labda ni jirani tuana kupigia anataka hmm. kukuharifu ya kwamba yule mamako liye mwacha akiwa ni hivyo mgonjwindo ameaga dunia ya. na huchukui simutabi 1 mkono hu wanjo amezungumzia swala mzuri kabisa pale ni ukweli watu wanatoka mashambani anafika mjini wanjoi na sasa wao ndi wamefika pale napiga simu anadhania pengine a huyu katu amenipigia leo ni pesa nataka kuomba kumbe nataka kmbatia taarifa fulani kuhusu no, mambo kangaja huenda yakaja siku moja pia linaweza likakufika kama binadamu uh, mambo haya, haya siti kutusibu jamani kwa hivyo uh, unapofanikiwa jamani kumbuka watu wa kwenu jamakumbukawatuwaweunapopigiwa simu na mtu kutoka pale kijijini labda alikuwa ni rafiki yako wa kitambo chukua hiyo simu msalimie bwana kama unajua mm. salamu ni muhimu hata labda mm-hmm. hakuombi pesa esanataka tu kukujulia hali vipi no nsuotoka umeenda ulaya na nansuko ulipoenda ulaya tumekuwa tukijaribu kukutafuta lakini mwapiga laini ya simu pale ya kenya la, lakini <laughs> kule ulaya laini ambayo inapokelewa kule si sia huku kenyalaini nyingine pale n pengine katika yale mawimbi ya mawasiliano ulikuwa wacha wa, unaona tu hu ananipigia huyu ni kazo nilimwacha wapi nilimwacha nilimwachavenye jua limekauka sichukui simu labda pesa za labananmbampmskilizaji <laughs> <laughs> si kweli si kweli kauli yake hiyo lakini ntabia keri kusema ukweli ntabia mbayo inauzi na yana. watu wanafaa kurekebisha mara moja katika jamii maana kama Radio 254. tabia hizi yakwetutunazisema tabiahzmzaji pale ulipo labda rafiki ambiye, kire, na rafiki yako amwambie tu tabia hii nikeri na awache jamani tujaribu kubadilika kama jamii mpenzi msikilizaji kumbuka kipindi ewani ni kiswahili kitukuze tunaingia katika awamu ya vikwerom- vi- vikorombwezo vikorombwerombweulim ni mzito jamani <laughs> sinabudi bali kusema asante sana lakini ndakuacha tu na kukueleza kuwa siye kila anayevaa suti ana pesa wengine wa sabato tu Hai, angalia mpango wako wa maisha mabondeni huko e, e, e, mwenyezi mungu tujalie na nasi tupate hela wenzetu wametulia si tunanengeneka e, ingia kwenye ndoa uona htabu zake nafua napiga deki naosha vyombo nyumbaniongea ukweli uonekane mbea kaa watu wajikona wanapika nyama wenyewe nakula ugali mahalage so, na shoti wale ukiona unampigia simu mpenzi wako apokee ujue kashapata dume suruari jipange upya ndioan ndo vikorombwezo hivyo maana ya a, a e o u sio sio vile ambavyo mwalimu wangu wa pale chekechi alikuwa ananifunza ndo hizo maana zengine za a, a e o aaeo nau msikilizaji basi ndivyo tuna tunafunga tunafungafunga jamvi alafu mpenzi msikilizaji siku ya jumapili basi tuweze kujitokeza tukaweze kutazama mechi ya vijana wa nyumbani arambestas wakicheza na vijana wa uganda crn katika siku ambazo zimepita siku kadhaa vijana wa nyumbani arambstas waliweza kuleta aibu kubwa baada ya kupigwa magoli tano bila kitu na vijana wa mali hivyo basi tujitokeze tukaweza kushabikia timu ya kwetu maanake uzalendo inaaza na sisi wenyewe kipindi kipinde imekuwa ni kiswahili kitukuzwe ndani ya d 54 nikiwa basi nimevaa viatu vyake mwenzangu ustad andai ambaye pengine amezamiazamia katika maswale mengine huku tutakuwa naye wiki ijayo msikilizaji um, hmm. kama alivyo, jina langu kazo purity studioni mpenz msikilizaji tunakuaga kwa kibwagizo kwamba punda si msomi ila akosi kazi