Thank You Papa, Mama, Shule asubuhi na mapema we ndio kiongozi wa badai utusaidia baba na mama oh mtoto amka weende shule asubuhi na mapema we ndio kiongozi wa badai utusaidia baba na mama uswahiliki tukuswe ndio taifa. ataifa baba na mama vijana kitukuzwe kiswahikiswahili kitukuzwe iyo lugha ya afrika babana mama vijana kitukuzwe kiswahhike kitu i ni furaha pwa studioni inapochekeshwa na kufurahishwa na, eh, na wenzangu hapa wawili raha ya jumamosi hii jumamosi ambayo imeanza vizuri tu jumamosi ya tarehe 28 mwezi januari mwaka 223 karibu januari na isha ndo mwanzo nakutana na wawili hawa anajua utakuwa umetawani sana sauti yao kuwasikia na vilevile unaambiwa siku zote kwamba apase ina viganja viwili kofya zilii na, na kilia ahili vizuri kwa hivyo upendog wa kulia amekaa binti ambaye amerejia mwaka huu japo baada ya kupewa liki zofupi akafanya liki zake iwe refu hali kadhalika na pia mwenzango wa upande wa kushoto alipewa liki zofupi akairefusha lakini yake tunawezoelewa maana amekuwa kwa masola ya kwenda kanisani kwenda maziko ameenda kule mission kutafuta zile nyowe ambao zilipotea na kurudisha kwake mungu kwa hivyo labda tutanze na yule ambaye kwa upande wangu kulia labda unataka untaka nani kzajkaribu um, tena kiswahilikutukuznajua ni kitambo sanaujaata kuskia sautihii lakini ndivohivo tumedejea kwenye ti kwa mpingo hapa hivi iai kama ilivyoadabila shakaui uh, mwingine hapa ngu uh, ambaye nashukuru na sana yaui huy si wakulia wa kushotohuyu ambao baada ajazungumza wake kwanza ujiwakeiojakwanzatuotote na, <laughs> eh. na niko katikati ya ma kwa hivyo <laughs> uh, ni, ni shukuru sana uji wake stdioni maana ni mwnzia ambao amekua kule kesha amejinyuma yeah. usingizi akaenda kule kuswani na kuomba kuombea taifa kuombea na vile vile unit na pia kuombe msikilizaji tena asubuhi mapema nimempata hapa hapahpasuimeningoja nikamuliza aasehem nyingine wano himsalim a msikilizajiaukan um, sampe msiklizaji wa kainilikua tunataka kuongezea kwamba iamesaukusema a kwamba anawambia wacukiwaele ya choba laoilzai anataka kuokoka pale basibadae baadae taka napana namba yakenaeza aataa tunapatana pale enyehata iaa sma nahani sasa kazi kakuniasamu mtendajinahani utaongea na yule maneja anayeshughulikana Awat, awana fanyakazisisi kisha yeah. no. mm-hmm. siku lazima tenalila iumsklizaikajaza kipindi labda <laughs> <laughs> tu <laughs> ni <laughs> <laughs> kuchoree taswira na mandhari, ana anapicha jinsi mandhari ilivyohumu studioni maana nikiangalia kule upande wa jikoni na, na jisho la mwewe kuna mitungi ya gesi mitatu ambayo ambayoishaj <laughs> Uh, uh, gesi hizi ama mitungi ya gesi ndo imeshughulika ama imehusika pakubwa kwa kupika pishi uh, la biriani ambayo tutakuwa tukila tuki baadae baadae hapo baada ya shughuli hii ya kipindi kwa hivyo um, mpezi msikilizaji kazo anapigiwa simu lakini kabla keo, siya, <coughs> la tu upokeio si tupe tu yale ambayo tumeendelea msikilizaji leo hii kipindi, mm-hmm, katika kipindihiki cha kisnkitkatika kipindi chetu leo tuko na mashairi tuko na vikorombwezo alau pia takua nakuletea sarufi na kwa hivyo usibanduke wala usimtume mtoto dukani usibanduke wala usimtume mtoto dukani kwa hivyo kaz ntakurusu uchukue simu maana yule ni mtu ambaye anakufunza mwalimu wako profesa wake kaa amempigia simu kwa hivyo In, inafaa mweshimu profesa uh, kwavyopuri japo no. uh, yeah, tuna furahifurahi sana mm -hmm. kwa kipindi hiki na pia kutana kwa mara ya kwanza hu. mm -hmm. uh, mwaka huu ume wanza uh, mwaka umeeza vipi msije mkaniambukiza maana nyote mna mafua <laughs> <laughs> <laughs> ubarilii umetoa wapi Uh, hii baridi niliitwa kule semia nyandarwa mm -hmm. ambapo nilikuwa nnaenda kama mushamari mm -hmm. eh, kuziokoa zile nyoyo ambazo mm -hmm. kidogo zilikuwa zimeteleza <laughs> <laughs> unasema ni nyandarwa for for jesus eh, nyandarwa uh -huh. uh -huh. na hata we mpenzi msikilizaji uh -huh. kama ungependa tukuje eneo la kwako uh -huh. tuma ule ujumbe mfupi uh -huh. na a haya tuma ujumbe mfupi kwa nambari a pale tupe kwenye mtendao ya tutakwambia baadaye baadaye jinsi mambo yanavyozidi kuwa kwa hivyo katika awamu hii ya kwanza mm-hmm. aa, nilikuwa nasema japo kwamba imekuwa ni mwaka ambao umeanza vizuri mm-hmm. mambo yamekuwa mengi mazuri aa, japo tumepata tulipata tanzia ile habari ya tanzia liekua nan hu na Professor george oeeoge magohal ambaye mm-hmm. alikuwa atakimchezoai likwa mchapakazi mm-hmm kwa hivyo tulizipokea mimi binafsi lizipokea abari hizo mm. zatanzia maana kwa kwa Eko kwa furaha maana mm. japo alikuwa mkali yule mtu ambaye anashikilia <laughs> kile anachosema lakini yule mm. jamaa alijaribu ali, ali sana kusaidia asektaya elimu no. angalau tukaanza kujifunza vitu ambavyo na vinahitajika kufunzwa mashuleni na mm. kwa hivyo mimi labda nitume tu rambirambi risala za rambirambi um, kwa familia yake na kwa wananchi wote ambao wlabda amekuwa ni mzazi mwana amepitia katika mfumouu wa elimu wa profesa magoa nami pia nilikuwa mmoja wala wanafunzi na kweli hojia tumepoteza jembe hasa kama taifa akazi wananoamerejea mwaka kwanza tuambie mwaka ulikuwa vipi lianza huko nzuri labda tu nadhani niliambia msikilizajiwako sikuambia basi mskilizaji tchelewa tena mako imeanza vizuri japokuwa kuna tanzia hapa na pale lakini natumai mambo yatakua sawa mm huko -hmm. mbeleni mitu um, kutakia ile familia ya aliyekuwa waziri wa elimu mm -hmm. uh, george magoha ya kwamba mungu azidi kuwafaridi wakati huu mgumu manake tulipata habari ya kwamba si magoha tu mm -hmm ua anajipanga alikua katika harakati za kujipanga kuzika uyake kakake alafu tena nayee pia na ndivo hivyo tukampoteza ni wakati mgumu kwa familia lakini anatumia kwamba mungu atazidi kwa fariji haya sandakatano anamtumia ujumbe christa belomaitha kama unasomatpa pale utapata kuna ule muhusiki anaitwa crista belomitha um, kablasijasoma ujumbe labdatupateshaiasemaka tu kwamba tuna brudanina wahmarhaban biku mpenzi mtazamaji mahala popote ulipo kwa bahati nzuri wananiitaau uhuzuberi bakari shairi langu la leo linasema oga utoe kutuzi kikwapa kinatua jamani kuna watu wengi hawaogi hebu tusikilize leo ni wiie ni radhi ipasua analalamika kuna watu wanaudhi hawaogi wananuka na anza kwa wenye ndu dhijitahidini hakika oga utoe kuutuzi ikikwapakii natua unaingia matatu ili uufike wendako kisha unahisi kitu mte jape embeni mwako ina sambafu kutuna bana pua yako oga utoe kuutuzi kikwapakiinatuwa sio woteni baadhi walona hiohuluka wala hawajalihadhi kikwa paki inapotoka yapunguzeni maudhi watu wanatafushika oga utoe kuutuzi ikikwa paki usijijaze marashi na kumbe haujaoga ukadhani mabobishi na mwili uu na kigaga bora utumie shashi vikuondoke vidoga oga utoe kuutuzi ikikwapakiinatua usafi ni jambo jema mtu akiwa akiwanadhifu humpa mtu eshima kitoa nzuuri harufu ndugu epuka lawaamanina kuusihi harifu oga utoe kutuzi ikikwapakiina tua sikwamba nawasumanga meona tukumbushane baridi hiku oga yatoke mavune kaoge hata kwapanga na mwili ukaungane oga utoe kutuzi kikwapa kinatua namba sishailila kwangu hilo oga utoe kutuzi kikwapa kinatua <laughs> <kumbo. Yes> inatufunguliainatuendelezea tu amanyingine ii ambayna aiibada ya kwanza ya kipindiki cha kiswahili kitukuzwe hapa ka wa kiwanje ni uzubedi bakari alikuwa naansisha watu waogealau pia akagusia wale abiria wenzake abiria pale kwenye gari uh, kando na abiria pia wale tu watu ambao wanajirasharashia manyukato na marashi marashi na wana, wanaongeza kwenye koga sasa baadila waoge au wanaongeza marashi kwenye mchafu sasa ikitoaila refu inatovundaso na unapata kwanza hawa wakuwanduzi au uh, wanapopaa wana zile nguo zao ili kujipinga ile baridi wanapoa ile jasho nyingi sana unapata mtu ameenda nyumbani amechoka hata anasaafia kuoga pisha kesho asubuhi ndio hiyo ameamka amevalia zile majaketi zake na ameenda ame kutia kwa hivyo hivyompenzi um, msikilizaji kabla tu sijafunga aumuhim hii um, ya kwanza nilikuwa nilikuwa iaish kudokezea kudo, kudo hapowali kwamba imetumia ujumbe na anauliza hiv jua ni mwalimuwangu wa dini man najifunza na, na, na dini ya kristo usna bado ukumerejea jumapili ilopita iea kitabu kireu zaidiene okay. biia na kitabu ameamka kiu zaidisasaameamkaanatumia tuujumbekitabu kiupiiuambikitabu kiuenyebitukienda nyuma y tukiziaa tukirejea tufanye hata google akuambiatukiejeachatufanyaanhata mwezigle wada <tie> mnaniangushakwa <tie> hivyo ez ttapata burudani kisha burudani hiyo atatufungulia ya awamu ya Aumia ngapi awamu ya pili ya kipindiki chakuzo ambayo itajumuisha sarufi na kuzungumzia maswala mengine kwa hivyo sicheze mbali na kama siku kwamba anavokwambia ksikuzurikwambamtumina <tie> <mtoto, butan. tie> <tie> السلام عليك يا حبيبي السلام عليكم يا حبيبي يا وحالي. وحالي وسليم وحالي حبيبي وحالي موتو موتو قصة هوانا ويانا وردة تعشق ظنيانا نسقيها حب وعشرة طول العمر وزمانا قصة هوانا ويانا حب laiku yahablalaiku ya habibu ya ya oh, oh, oh. ya ya ya mbala mwezi imetanda ishara dunia tulivu jifunge upande kanga mkulima ni chume mbivu fa rasimi wakopanda sicho kisi na uvivu deka katotoka changa upo bahari tulivu nimekosa ndege waanga na mtu matuyuri age kwako kunipamba kwa maneno mazuri kanio sina mganga wa kunipa kiburi من تندق يا, شغوري <Chachanfez> يا حبي حبك غالي عندك اكون بخير بخير بكل احوالي وياك عمري غير <Chachanfez> يا حبي حبك غالي عندك اكون بخير بخير بكل احوالي السلام عليكم السلام عليكم يا kibaicho cha mboso kinatungulia amu hii ya pili ikilikotukuzwe na amu hii katika mwanzo huu nitamkaribisha kazopriti labda usikia tusiotekekwa a basi takua na kujuzasamita maneno mawili hivi maana ya maneno mawili ambayo tuseme anachanganya hivi watu kiasi na maneno yenyewe ni kama vile tekeleza na telekeza ni maneno ambayo anakaribiana sana kwa matamshi na iwapo basi ya matamshi, hivi kiasi lakini usijali, msikilizaji matamshcananya hkias hapa kwa sababu yako asaayaokujuza wewe tofauti kati ya maneno haya mawili tukianza la kwanza lawanza ni tekeleza kutekeleza jambo ni kulifanya jambo linavyotakiwa kulifanya iwapo basi unastahili kufanya kitu tusenwa na inastahili kuosha mtoto um, asubuhi basi utakapo moshiwa asubuhi utakuwa umetekeleza lile jambo mfano katika sentensi tutasema mama ame- alitekeleza hadi ya kuwanunulia wanawe vibanzi mkuuna wahidi watoto vibanzi alafu umewanunulia vibanzi basi umetekeleza ahadi yako na pia tutasema serikali ilitekeleza wajibu wa kuwapa vijana ajira serikali ilikuwa miahidi vijana kwamba itawapa ajira na iwapo basi serikali itawapatia vijana ajira itakuwa imetekeleza ile ahadi yake ya kuwapatia vijana ajira na vile vile pia kwa telekeza ni kinyume tu cha neno telekeza kutelekeza ni ile kutoshughulikia jambo kabisa mfano eni serikali ilikuwa imesema uh, itashusha bidhaa za chakula kwa muda wa takriban um, siku tsn na kwa kufikia sasa bado serikali haijashusha bidhaa za chakula kwa hivyo tutasema kwamba serikali imetelekeza ahadi yake ya kushusha bidhaa za chakula msikilizaji nadhani mfano itakuwa imekusaidia uh, kutofautisha maana yatekeleza na Tekeleza, tekeleza na telekeza maake tumetama kutekeleza niile kufanya jambo kama inavyostahili na kutelekeza niile kutoshughulikia jambo ambalo ulikuwa anafaa kulishughulikian haya na msikilizaji natumia umemsikiza kazo na kama bado na daftari lako na kalamu na lako nataka tu kuambia pia na kufunza pia mambo mengine maana kuna hii misamiati ambao watu wanashindwa kutofautisha si siotu kwa sababu ni maana ambayo anachanganya ni kwa sababu misamiati ma, um, hii inakaribiana na maana kwa hivyo kuna kuna msamiati umande na ukungu kwa hivyo kama labda nianze na mfano kabla nikuelezee maana wanasema Niki, ikiwa nikisoma tasnia ya elimu kabla nije katika tasnia ya wanahabari mm -hmm. tulikuwa nafunz kwamba ohothe sasa yeah. najua na, na, umesikia kwamba umesikia hu msemo maarufu sana anasema ukungu bado ujamtoka ama uja, bado ukungu upo ama ukungu umemfunika macho hawezi kuona mbele ashii ni vitu ambavyo tunapishana navyo maana ni maswale ya kijiografia dunia yetu ilivyo unaelewa wanasayans wta na wanajigrafi watakuwa na ananelewa vyema kwa hivyo naweza tukuelezea kuelezea uh, kupa dhana ya msamiati wa umande umande ni haya uh, majimaji yalioko ya hewani na yaliyoshika kwenye nyasi e, najua pale ukiandika nshaliku na pale sha msingi nasema nasma ulsbuadli ea kote kwenye nyasi hadi nasi adi na ni kama unajiona ndani kwenye kiyo. vitu kama hivyo sasa umande ni hayo hewani ya na aloshika kwenye nyasi ukungu nao ukungu ni ule ambao wanajiografia huita mist haya hutokea pale mtu anaoendesha ai huku amefunga o kuna ukungu dhan uh, yake kwa, kwa kiingereza alafu kuna mavunde ambayo pia ndio eh, ni, ni familia moja tu maana zinafanya eh, jukuumoja makazi loj eh, labdatu moja ni nzito kushinda inginei so, naitwa maund maunde ndo ile maouekwanzaalau kunambayo douknumiwam mejifunza leo ah, kutokana na yale y ya kazi ya kutekeleza na kutelekeza na mihaya ya uh, umande na ukungu upate wa pii mengine kama si hapa tu tuaa cha kiswahili kitukuzwe kwahivyo tupate burudani kisha baada ya burudani tutakua tukirejiarejia katika aafunga kazi ambayo tutakuwa tunazungumzia utaka amezungumzia kute, kute, kutelekeza na kutekeleza na akatumia mifano ya rais arudi kukuelezea Yeah, yaliyoko huko na rais kulikoni um, kibaa ambacho akinakuja yule yule mwenzetu mneji yetu ambaye bado yayuko umo yule mmwana penda sana kikuba angekuweko lahi mfaasana kwa hivyo ni apisha ni, ni, ni mavukali liya ngumya bajeti sijokaniweka benchi utanimaliza utanimaliza, oh, utanimaliza. wnabiwamojaote oh. nimefoli ilao nime mm -hmm. halafu sitokocha uteseke pre za nini yuo maihizaya mm -hmm. oh. mapooombona meshalala mbonaona mm -hmm. haya nafsi yangu ishasshapagawa I wanna be your soldier, Anything I do. msikilizaji karibu katika awamu hii ya tatu ao bado kipindi ni kiswahili kitukuzwe hii ni unity radio tff bila ya kukosea na nyuma ya uh, kisikizi ama si nyuma ya kisikizi nyuma ya kipaza sauti ama kinasasauti meandayi ustadhi pamoja na mauri kushoto ameketi uriti ya njuu hi kulia ameketi riti kazo You, here, <coughs> kwa hivyo awamu hii ya tatu kalikuwa namipasha habari maana yalikua kune njenjemufungiatuangu ampasha habari kwamba nanitauanatutembeleakauntiliaae una Shukuru kwa ile miezi mitano ya ya uongozi mm-hmm. uh, lakini kuna hisia mseto msikilizaji hapa hivi kwa wakazi wale wanaro kuhusiana mm-hmm. na kuzuru kwake rais william ruto uh, na ile ibada ya shukrani zipo hisia mseto labda tu wenzangu hapa hivi maanake nimekua nikipitapita kwenye nyanja ku unajua mi wana habari mm-hmm. nimekuwa nikichukua habari za uh, hisia za watu huku nje wakinaambia hisia zao mm-hmm. hisia ni, hisiani meto labda nyinyi mtujue hisia zako ni vipi kulingana na ibada ambayo takunika hapo keshoao mm. uh, umesema tanakuja taeh 9 ambao mm. ni keshoa kesho jumapilini a nfanya ibada ya sukranisasa mimi sietnakata kuenda kule lakini mm -hmm. sitaweza kuende hukoasababu <laughs> hujua kuna mashemejidai yeah. ile gormaha najua weleweaomaa <laughs> uh -huh. ambayo pia ni kesho uh -huh. na vilevile vile kesho pia ntaenda kanisani an ianii nashugul aa kanisaawanshaadankitokapo Eh, ni, ikiwa taoaaisha saa sita uh -huh. ni muda gani kufika nairobi kutoka hapa hapaan si, lakini achaa saa mawili maana situmi situmi sv mm -hmm. natumia il, ile il, il benzi mm -hmm. yeah, sasa nadhani saa moja unusu ntakafuka nairobi mm -hmm. kisha nitapitia pale ntapitia palemini mwanahabari mm -hmm nyinyi sasa simtakwa sijui kama lakini kuna wale wanahabari ambao watakwapa lakini sasa mintakwa pale kwa, kwa wanahabari wale wa wajakaranda mm. kisha muda mchache kama daka t3elathini hvili kisha tokajakaranda nendezangu uh, nyayostdium utazaahivo isia si, si, si, si, si, zangu za rahis kuja mm. amfanya fanya vizuri kuja mm na amoyesha heshima kubwa uzuukauntia na vile vile pia kuandaa siu kama na ameandaliwa lakini kama ameamua kuja hiyo hafla ya shukrani lakini hatuna la kushukuru a kaunti unajua vumbi kila maali hatuna vitu vingi sana kwa kushuefaidi <laughs> na, na, na tumefaidi lakini si jinsi amefaidisha kaunti zingine maana jana amekuwa huko akizindua Mm. juzi alikua huko majuzi yale alikuwa huko amekua kisumusasahiyo inaanza na viongozi wetu hapa chini maana mm. nili gavana amefurahi sana kwa uji amerahi sana kipia E, niliona mm-hmm. sa amefurahi sana sasa ilifaa ilifa na wao kumwambia ukija kuja ukizindua project mm-hmm. kama unavyofanya kauntizisikuja kushukuru tu maana mm-hmm. unazindua ukishazindua utekeleze ulivyosema mm-hmm. ukishatekeleza tukushukuru natushukuru mngo kwa kufujalia zotemetelekeza alituambia siku ia1o kaja sijui mwaka moja amekuja tena miezi sita kiangalia mm-hmm. ha- bado ile gharama ya maisha bado iko juu naona kule upande wa North Eastern, kule ambako ukame huwa kwa wingi bado waona mifugo waendelea kuaga watu bado waendelea kuaga ukiangalia upande wa huku Kiambu counties na hizo counties za mount kenya region wapata bado twaendelea kulia maji yamekuwa machafu twaendelea kugonjeka magonjwa ya vipindupindu bado haya magonjwa ya ukosefu wa maji safi ukosefu wa vyakula bado imekuwa ni swala saa laibuka bado has, mm -hmm. ha, hata baada ya kusema kwamba baada ya siku mia moja aram ya maisha itakua imeshuka sihivyo yeah. yeah. na nilivokuwa nikitembeatembea kule nje basi kuna watu ambao walikuwa anasema wao wanamgojea huyu rahis aje wajua mm-hmm. wameulizi asa mikakati yake ni ipi katika uh, kuzindua yani ama kupunguza hizi bei za chakula mm-hmm. na pia wanataka suluhisho la kudumu kwa kwa ukame ambao umekuwa ukikita ni kaunti hii ya nalo ambao ukame huu ambao umefanya kumekua na uhaba wa chakula kwa muda mrefu sasa kwa kwahvo wanamgojea huyu rahis aje wakuja wamuulize mikakati yake hasa ni ipi anawapangia nini haswa wakazi wanaro na ni wazozuri mana wakija wakimuuliza labda atakuwa akipata majibu na siku aiko laikiago kugusia hili mm-hmm. lakini amenikumbusha mwenzangu wanjohi alipotaja yale magonjwa ya kule uh, northistan a kitajia kipupopunda kichocho kuna hili limeteka ji la nairobi siju kaa melisikia upagonoria sijui kaswende supaa tutaita tuta vipi kwa hivyo tujiadhari tujiadhari maana najua haita kuepo nairobi peke yake okay. kuna mtu atasafirianao kutoka nairobi nairobinhulas nikueli kwa hivyo tujihadhari tutahadhari mungu mbele mm. na ujua tari nchi kama, kama taifa tuna shida tusiongeze shida ziea shida kwa tayariah <laughs> <Kwe>, dio... <laughs> <laughs> kuza mpesi msikilizaji na kauli hizo tutakuwa tufunga ya kipindi awamu hii ya tatu na kipindi hiki cha kisiali kitukuze kimekuwa kipindi cha kufana sana eh, wale mashahidi ni of purity na purity njuhi na vileviliwe msikilizaji pia najue ni mshahidi aliniambia sana E, aliniambia amos kanyala siji, karibu amos sahau alini alinikumbusha akaniambia sana ni msalimu wa njohrity <laughs> na ni, vilevile nilimpata studioni wa kwanza kwa hivyo umpokea salamu zake amos <laughs> e, bana, amos ni our top fan mm. yule anatusikiza sana mm. kama ukitaja mashabiki wetu yule bwana ulenambbnam wengine maana kuna mengine ni nyama usipikana na nimesema lakini wasikilizaji wote wote tunawashukuru sana <laughs> kwa kuzidi kutegelea kipindi hiki na kuzidi kusikilana tuma ile umejifunza na tutaakuwa tukiboresha menu za nawe kuchangia katika kipindi hiki uh, cha kisoni kitukuzo zidi kutusikiza zidi kutu, kutufuatilia katika mitandao ya kijamii eh maana pale Facebook Instagram na Twitter unatupata @unityinradio254 nami vile vile tanipata Facebook Instagram na Twitter @andai WhatsApp pia nataka mm, kusema nilikwambia kwa kiingereza mganga ni <laughs> wajanasema aovalonana no, mm. wahounaelewa kwamba kiswahli akiingereza nlugange wa kwanzasa maana mm. Ma natema umombo pale kwa hivo kitaka kujua umombo wa ustah uefiki wapi basi fika pale Wattpad. Uh, Wattpad ni papuo pale ykama hua Uh, ma pia unaenda pale a kamaauam ana a aa taaanieuna na wengine wengi tu na an Haan. nani mwingine kunamwalim wako nakpiga simu huyokwa hivyo itakw kazi mitandao ya kijamii unapata vipiawewano nakuoni mfunguezote si kusema kotealafu nenda kutafuta kunin ayap mskizaji ntakuaga na kikorombozo kimoja hapa kisha tukutane en ijayo ukizidi kuskiza vipindi vyetu ambavyo bado vnaendelea mansbado anainglza kipindi chaki uh, kipidi cha kwanza mwaka huu na vilevile uh, kesho majuta a na vpind vingine vitarejia vita kwahivo nikuacha na kikorombozo iki, ambacho kita fresh. kijiko hakijui ladha ya supu kama ilivyo kwa mjinga asivyojua ladha ya maarifa na nukuu chura wa kwenye kisima hana habari na bahari na nukuu unapoingia kwenye nyumba ya punda usiongee jambo lolote kuhusu masikio na nukuu kamwe usimpige nyoka ambaye hujaona kichwa chake na nukuu mbwa aliyeng'atwa na nyoka hawezi kula soseji na nukuu matunda ya mti mmoja huwa na ladha tofauti na nukuu na ukweli huwa na thamani Okay, ukiujua mapema