hebu tukaijue siku ya kwanza ya siku ya leo ya maadhimisho ya valentine day hadithi moja inadai kwamba valentine alikuwa kasisi aliyehudumu katika karini ya tatu huko roma Imperial claudius wa pili alipoamua kwamba wanaume sin ulifanya jeshi bora na imara kuliko wale waliooa wali wenye wake na wenye familia akasimamisha ndoa kwa wanaume vijana wote mtakatifu valentine alipogundua udhalimu wa amri hiyo alimkaidi claudius na kuendelea kufanya ndoa kwa wapenzi vijana wanaopendana kusiri wakati matendo ya valentine alipobunduliwa luius aliamuru kwamba mtakatifu akamatwe na wawe lakini pia bado wengine wanasisitiza kwamba ni mtakatifu wa tern askofu ambaye ndiye mehusika halisi wa sikukuu hiyo yeye pia alikatwa kichwa na claudius wa pili nje ya roma hadithi nyingine zinaonyesha kwamba valentin huenda aliuaa kwa kujaribu kuwasaidia kristo kutoroka magereza makali ya warumi ambako mara nyingi walipigwa na kuteswa kulingana na ikaaya moja mtakatifu um, valentin alifungwa alituma salamu ya kwanza ya valentini baada ya kumpenda msichana mdogo ambaye inasadikika labda ni binti wa mlinzi wake wagerezani alimtembelea alipokuwa amefungwa kabla ya kifo chake inadaiwa mtakatifu valentine alimwandikia barua iliyosainiwa from aentin useme ambao bado unatumika adileo nafkiihata e mpendwa siku ya leo umemwandikia au a kutakia naw unaeski