habari za jioni ni siku nyingine na nawaletea tena simulizi ya kitabu cha kijana na kazi tupo katika kuangalia namna ya kuchagua kazi vitu gani vya kuzingatia unapochagua kazi na tupo sehemu ya tatu ambayo inasema chagua kazi yenye manufaa hatua ya tatu katika kufanya uchaguzi wa kazi inaofaa ni kufikiria manufaa ya kazi yenyewe kwako wewe mwenyewe manufaa kwa wazazi na jamaa zako wengine na pia manufaa kwa jamii na taifa lako manufaa haya yanaweza kupimwa kwa njia mbalimbali kufuatana na mahitaji yaliyoko kwa mfano huenda mahitaji yakawa ni mshahara mkubwa au kipato cha kutosha kwa mahitaji yako na ya wengine wanaokutegemea au pengine huenda ukaona kwamba ni afadhali uchague kazi zile ambazo ijapokuwa hazina kipato kikubwa sana lakini zitakuletea kutosheka moyoni kwa vile zitakuongezea hadhi na kukufanya uwe mwenye manufaa makubwa kwa, jam, kwa jamaa na watu wengine au huenda ukaona kwamba ni afadhali uchague kazi zile ambazo jamii na taifa wanatafuta watu wa kuzifanya ni muhimu ukumbuke kwamba maisha si chakula tu peke yake hivyo usiweke sana mbele jambo la mshahara mkubwa au kipato kikubwa au marupurupu na kadhalika ni vyema uzithamini sana kazi zile ambazo zitakuendeleza au zitakufanya ujione kuwa mwenye manufaa kwa wengine hivyo katika hatua hii ya tatu jaribu kuchunguza tena orodha yako uliotayarisha ulio ya kazi zile unazozimudu kisha ondoa au futa kazi zile ambazo una mashaka nazo kwamba pengine hazitaweza kuleta manufaa ya kutosha kwako kwa na kwa wengine kufuatana na mahitaji makubwa yaliyopo baada ya kufanya hivyo jaribu tena kupanga upya kazi zile zilizobakia katika orodha hiyo ukianzia na zile ambazo unauhakika nazo zaidi kwamba zitakuletea mshahara au kipato kikubwa kushinda nyingine na wakati huo huo kusaidia kuziba pengo kubwa lililoko kuhusu lililoko kuhusu maendeleo na ustawi wa wengine katika jamii na taifa jambo la nne chagua kazi itakayoweza kupatikana tatizo kubwa linalowapata vijana wengi wanaochagua kazi ni jinsi ya kupata kazi ile wanaoipenda na ambayo wanadhani itawafaa mara kwa mara utaweza kuwaona vijana hawa wakizurura mjini kwa muda mrefu eti kwa kuwa hawajapata kazi ile wanayotaka wanayotaka ili wewe nawe usije ukapata shida kama hiyo yafaa katika hatua yako ya nne katika kufanya uchaguzi wa kazi na ufaa uchunguze kwa makini ile orodha ya kazi ulizoona ulizo kwamba ni zenye manufaa makubwa kisha uondoe au ufutilie mbali zile kazi ambazo una mashaka nazo kwamba huenda isiwe rahisi kwako kuweza kuzipata au kuzianzisha panga upya kazi zilizosalia katika orodha hiyo ukianzia na kazi zile ambazo unauhakika utaweza kuzipata bila shida yoyote orodha hii ndiyo itakayokuwa ya mwisho na kwa hiyo huna budi uitayarishe kwa uangalifu mkubwa kwa kawaida kazi ambazo ndo, utaweza kuzipata kwa urahisi zaidi huenda zikawa ni zile unazoweza kujifunza au unazoweza kuanza kujifanyia mwenyewe yaani kujiajiri vile vile kazi ambazo zitakuwa na uwezekano mkubwa wa kupatikana huenda zikawa ni zile ambazo mara kwa mara watu wa kuzifanya au wakwenda kuzisomea watatafutwa na wewe mwenyewe una uakika una hakika ya kuchaguliwa ni muhimu sana ufikirie uwezekano wa kujiajiri mwenyewe laiti kama vijana wengi wangefikiria zaidi jinsi ya kujiajiri wenyewe badala ya kufikiria zaidi jinsi ya ku kujia... Uh, wenyewe badala ya kukimbilia kuajiliwa mjini ka mradhi liti kama vijana wengi wangefikiria zaidi jinsi ya kujiajiri wenyewe badala ya kukimbilia kuajiliwa mjini matatizo mengi tulionayo hapa kwetu kwa mfano kukosa kazi au ya kufanya kazi sio watosha yangeweza kupungua ama kutoweka Bisa. asanteni mlikua nami fabien christoher mwakabanje katika simbulizi ya kijana na kazi kesho tutaangalia njia ya kujipatia kazi uliyoichagua mwana usiku mwema