habari uh, tunaendelea na mfululizo wa kitabu chetu cha mithali leo tupo tu sura ya nne na katika sura ya nne tutaangazia hekima tutaangalia hekima ni bora kupita vitu vyote nitasoma kama ilivyoandikwa sikilizeni wanangu mafundisho ya baba yenu sikilizeni kwa makini na ufahamu ninawapa mafundisho ya maana kwa hiyo msiyaache mafundisho yangu nilipokuwa mvulana mdogo katika nyumba ya baba yangu ni ngali mchanga na mtoto pekee kwa mama yangu baba linafundisha akisema yashike maneno yangu yote kwa moyo wako wote yashike maagizo yangu na wewe utaishi pata hekima pata maarifa usisahau maneno yangu wala usiyaache usimwache hekima naye atakuweka salama mpende naye atakulinda hekima ni bora kuliko vitu vyote kwa hiyo jipe hekima hata ikikugharimu vyote ulivyo navyo pata ufahamu mstahi naye atakukweza mkumbatie naye atakuheshimu atakuvika shada la neema kichwani mwako na kukupa taji ya utukufu sikiliza mwanangu kubali ninachokuambia nayo miaka ya maisha yako itakuwa mingi ninakuongoza katika njia ya hekima na kukuongoza katika mapito yaliyonyooka yapo hatua zako hazitazuiliwa ukimbiapo utajikwaa mkamate sana elimu usimwache ende zake mshike maana yeye ni uzima wako usiuweke mguu wako katika njia ya waovu wala usitembee katika njia ya watu wabaya epukana nayo usisafiri katika njia hiyo achana nayo na uelekee njia yako kwa kuwa hawawezi kulala mpaka watende uovu wanashindwa hata kusinzia mpaka wamwangushe mtu wanakula mkate wa uovu na kunywa mvinyo wa jeuri njia ya wenye haki ni kama nuru ya kwanza ya mapambazuko ambayo ung'aa zaidi na zaidi mpaka mchana mkamilifu lakini njia ya wa waovu ni kama giza nene hawajui kinachowafanya wajikwae mwanangu yasikilize kwa makini yale ninayokuambia sikilize kwa makini maneno yangu usiruhusu yaondoke machoni pako yahifadhi ndani ya, ya moyo wako kwa sababu ni uzima kwa wale wanaoyapata na, na na afya kwa mwili wote wa mwanadamu zaidi ya yote linda moyo wako kuliko yote uyalindayo maana ndiko zitokazo chemichemi za uzima epusha kinywa chako na ukaidi weka mazungumzo machafu mbali na midomo yako macho yako nayayatazame mbele kaza macho yako moja kwa moja mbele yako sawazisha mapito ya miguu yako kwa, na njia zako zote ziwe zimethibitika usigeuke kulia wala kushoto epusha mguu wako na ubaya asante ulikuwa nami fabian mwakabanje katika mfululizo wa simulizi ya kitabu cha mithali leo tulikuwa sura ya nne leo tarehe ishirini na saba mwezi wa sita asante sana mungu wawabariki