habari tunasoma sura ya sita leo tarehe ishii a mwezi wa sita mwaka elfumbili na ishiinamoja tunaendelea tuna na mfululizo wa kitabu chetu cha mithali tupo sura ya sita ambayo inazungumzia maonyo dhidi ya upumbavu nitasoma kama ilivyoandikwa sura ya sita ina mistari thelathini na tano mwanangu kama umekuwa mdhamini wa jirani yako ikiwa umeshika mikono kwa kuweka ahadi kwa ajili ya mwingine kama umetegwa na ulichosema umenaswa kwa maneno ya kinywa chako basi fanya hivi mwanangu ili ujiweke huru kwa kuwa umeanguka mikononi mwa jirani yako nenda ukajinyenyekeshe kwake msihi jirani yako usiruhusu usingizi machoni pako usiruhusu kope zako zisinzie jiweke huru kama swala mkononi mwa mwindaji kama ndege kutoka kwenye mtego wa mwindaji ewe mvivu mwendee mchwa zitafakari njia zake ukapate hekima kwa maana yeye kama hana msimamizi wala mwangalizi au mtawala lakini hujiwekea akiba wakati wa kiangazi na hukusanya chakula wakati wa mavuno ewe mvivu utalala hata lini utaamka lini kutoka usingizi wako bado kulala kidogo kusinzia kidogo bado kukunja mikono kidogo upate kupumzika hivyo umaskini utakujia juu yako kama mnyang'anyi na kupungukiwa hutakujia kama mtu mwenye silaha mtu mbaya sana na mlagai ambaye huzungukazunguka na maneno ya upotovu ambaye anakonyeza kwa jicho lake anayetoa ishara kwa miguu yake na kuashiria kwa vidole vyake ambaye upanga ubaya kwa udanganyifu mmoyoni mwake daima uchochea fitina kwa hiyo maafa yatamkumba ghafula ataangamizwa mara pasipo msaada kuna vitu sita anavyovichukia bwana naam viko saba vilivyochukizwa kwake moja macho ya kiburi ulimi udanganyao mikono imwagayo damu isiyo na hatia moyo wa zao mipango miovu miguu iliyo mepesi kukimbilia uovu shahidi wa uongo ambaye humwaga uongo na mtu ambaye huchochea fitina kati ya ndugu kwanzia y mstari wa ishirini tunaona onyo dhidi ya uasherati mwanangu zishike amri za baba yako wala usiyaache mafundisho ya mama yako yafunge katika moyo wako daima yakaze kuizunguka shingo yako wakati utembeapo ya yatakuongoza wakati ulalapo yatakulinda wakati uamkapo yatazungumza nawe kwa maana amri hizi ni taa mafundisho haya ni mwanga na maonyo ya maadili ni njia ya uzima yakikulinda na mwanamke yakikulinda ya na mwanamke aliyepotoka kutokana na maneno laini ya mwanamke aliyepotoka moyo wako usitamani uzuri wake wala macho yake yasikuteke ya kwa maana kahaba atakufanya uwe maskini hata ukose upande upa, ukose kipande cha mkate naye mwanamke mzinzi huwinda maisha yako hasa je mtu anaweza je mtu aweza kuchotea kuchotea moto kwenye paja lake bila nguo zake kuungua je mtu aweza kutembea juu ya makaa ya moto yanayowaka bila miguu yake kuungua ndivyo ilivyo mtu walalae na mke wa mwanaume mwingine hakuna yeyote amgusaye huyo mwanamke ambaye hataadhibiwa watu hawamdharau mwizi kama akiiba kukidhi njaa yake wakati ana njaa pamoja na hayo kama akikamatwa lazima alipe mara saba ingawa inamharimu utajiri wote wa nyumba yake lakini mwanaume azinie na mwanamke hana akili kabisa yeyote afanyaye ya hivyo hujiangamiza mwenyewe mapigo ya aibu ni fungu lake na aibu yake haitafutika kamwe kwa maana wivu huamsha ghadhabu ya mume na hataonyesha huruma alipizapo kisasi hatakuwa ha, hata kubali fidia yoyote atakataa malipo hata yakiwa makubwa kiasi gani asanteni mlikua nami fabian mwakabanje katika simulizi ya mwendelezo wa simulizi ya kitabu cha mithali tutaonana tena hapo kesho ba mungu wawabariki