halo habari samahani jana tulishindwa kuwa na kipindi uh, kutokana na sababu mbalimbali mbali. lakini leo tutaendelea na sura mbili ya jana na ya leo ambapo jana tulitakiwa tusome sura ya saba nami nitasoma kama ilivyoandikwa mithali i mfululizo wa kitabu cha mithali sura ya saba ni mfululizo wa kitabu cha mithali sura, asaba. sura asaba, onyo, ya saba sura ya saba inazungumzia onyo dhidi ya mwanamke mzinzi mwanangu shika maneno yangu na kuzihifadhi amri zangu ndani yako shika amri zangu nawe utaishi linda mafundisho yangu kama mboni ya jicho lako yafunge katika vidole vyako yaandike katika kibao cha moyo wako mwambie hekima wewe ni dada yangu uite jamaa yako uwite ufahamu jamaa yako mwambie hekima wewe ni dada yangu uwite ufahamu jamaa yako watakuepusha na mwanamke mzinzi kutokana na mwanamke mpotovu na maneno yake ya kubembeleza kwenye dirisha la nyumba yangu nilitazama nje kupitia upenyo kwenye mwimo wa, wa, wa dirisha niliona miongoni mwa wajinga nikagundua miongoni mwa wanaume vijana kijana asiye na akili alikuwa akishuka njiani karibu na pembe ya kwake akielekea kwenye nyumba ya huyo mwanamke wakati wa machweo jua likipungua nuru yake giza la usiku lilipokuwa likiingia ndipo huyo mwanamke akatoka kumlaki hali amevaa kama kahaba akiwa na nia ya udanganyifu ni mwanamke mwenye makelele na mkaidi miguu yake haitulii nyumbani mara kwenye barabara za mji mara kwenye viwanja vikubwa kwenye kila pembe huvizia huyo mwanamke alimkumbatia kijana na kumbusu kwa uso usio na haya akamwambia nina sadaka za amani nyumbani leo nimetimiza nadhiri zangu kwa hiyo nimetoka nje kukulaki nimekutafuta na nimekupata nimetandika kitanda changu kwa kitani cha rangi kutoka misri nimetia manukato kitanda changu kwa manemane udi na mdarasini njo tuzame katika mapenzi mpaka asubuhi tujifurahishe wenyewe kwa mapenzi mume wangu wa hayupo nyumbani amekwenda safari ya mbali amechukua mkoba uliojazwa fedha na hato kuwepo nyumbani karibuni kwa maneno laini yule mwanamke akampotosha alimshawishi kwa maneno yake laini mara huyo kijana alimfuata yule mwanamke kama fahali aendaye machinjoni kama kudungu aingiae kwenye kitanzi mpaka mshale umchome ini lake kama ndege aliyenaswa kwenye mtego bila kujua itamghalimu maisha yake sasa basi wanangu nisikilizeni sikilizeni kwa makini nisemalo usiruhusu moyo wako ugeukie njia ya huyo mwanamke wala usitangetange katika mapito yake aliyowaangusha ni wengi aliyowachinja ni kundi kubwa nyumba yake ni njia kuu iendayo kaburini ielekeayo chini kwenye vyumba vya mauti mwanangu sikiliza maonyo haya asanteni nilikuwa nasoma kitabu cha mithali sura ya saba na msomaji wako ni mimi fabian makabanje asante sana mungu awabariki