halo habari katika mwendelezo wa kitabu chetu cha tujisahihishe leo tutakuwa na sehemu ya pili ambapo nitasoma kama ilivyoandikwa makosa ni makosa na dhuruma ni dhuruma japo watendao makosa hayo au dhuruma ile ni wakubwa au ni wengi chama kinachopenda ukweli na haki hakina budi kiwape wanachama wake uhuru na nafasi ya kusahihisha makosa na kuondoa dhuruma wanachama hawana budi waone kuwa ni wajibu wao kuutumia uhuru huo na nafasi hiyo wanachama wasiotumia uhuru huo na nafasi hiyo kwa sababu ya kuogopa kuchukiwa au kupoteza nafasi zao wanafanya kosa kubwa la unafsi ambalo ni adui wa haki na ukweli kosa jingine linalotokana na unafsi tunalifanya wakati wa kuchagua viongozi wakati mwingine hufanywa na wanachama wakati mwingine hufanywa na viongozi wenyewe au wale wanaotaka uongozi nimesema mahali pengine kwamba viongozi wetu hawana budi watokane na watu viongozi watano hawana budi watokane na wanachama watano wenyewe bila hila vitisho rushwa au ujanja wa aina yoyote lakini mara nyingi wanachama huchagua viongozi bila kufikiri kwa makini kama viongozi hao wanaiweza au hawaiwezi kazi wanayochaguliwa wanayo kufanya wanachama wetu watafanya makosa makubwa sana ikiwa watachagua viongozi wao ovyo tu hii ni jambo la hatari kwa demokrasi na chama chetu na maadui watano wanaweza kusema kwamba demokrasi haina maana kwa sababu aizai wa viongozi wanaoweza kazi zao hii si kweli maana wote twajua kwamba demokrasia inaweza kuchagua viongozi wazuri lakini ni, ni, wajibu, lakini, ni wajibu wetu katika kuhifadhi demokrasi kuona kuwa inachagua viongozi ambao wanaziweza kazi zao kazi ya kuchagua viongozi na kazi ya wana, ni kazi ya wanachama wetu lakini viongozi wetu wanaweza kusaidia kwa kuelezea wanachama wetu kwamba jambo hili ni kubwa sana haifai kuchagua kiongozi kwa sababu ni mjomba au binamu au wanasauti au sura nzuri wala haifai waacha kumchagua mtu kuwa kiongozi kwa sababu kama hizo jambo kubwa ni kuchagua kiongozi mwenye tabia nzuri na anaiweza kazi hatuna budi kutii kanuni hii katika kuajiri kuajiri wafanyakazi katika tano wa serikalini hawa pia hawana budi wachaguliwe kwa sababu wanaiweza kazi wanaoajiriwa kufanya na ni watu wenye tabia nzuri kosa jingine ni kutojielimisha kanuni yetu moja inasema nitajielimisha kwa kadri ya uwezo wangu wote na kutumia elimu yangu kwa faida yawote kanuni yetu moja inasema nitajielimisha kwa kadri ya uwezo wangu wote na kutumia elimu yangu kwa faida ya wote wengi wetu hufikiri kuwa kujielimisha ni kwenda kivukoni au kupata nafasi kwenda kusoma katika nchi za nje wengine hufikiri kuwa kujielimisha ni kujua kusoma na kuandika hilo ni kosa lakini si kubwa kama la pili wengi wetu hasa baadhi ya viongozi hufikiri kuwa tunajua kila kitu na hatuna haja y kujifunza jambo lolote zaidi mtaalam mmoja wa zamani alisema kuwa mwanzo wa elimu ni kutambua kuwa hatujui kitu nimesema kwamba wengine wengine wetu wanafikiri kuwa kujielimisha ni kwenda kivukoni au kupata nafasi kwenda kusoma katika nchi za nje kwa kweli moja ya tab zetu kubwa ni kwamba watu wengi sana wangependa wapate nafasi ya kwenda kusoma katika nchi za nje na chama kinashindwa kuwaridhisha wote tamaa ya kupata elimu ni tamaa nzuri sana ndio maana kupata elimu ni moja ya kanuni zetu tisa lakini kudai kwenda kupata elimu nje ya tanganyika au pahali fulani halafu kununika matakwa yako yasiporidhishwa ni jambo lisilokuwa na msingi tunajua kwamba elimu ni jambo la lazima kwa kila raia lakini tunajua pia kwamba kila raia hawezi kupata nafasi ya kwenda nje, nje ya tanganyika kupata elimu au kuingia pahali fulani kupata elimu jambo la maana ni kujua ziko nafasi ngapi nje ya tanganyika na ndani ya tanganyika na kama tano na serikali hazijajaza nafasi hizo kwa njia ya haki kujielimisha sio maana yake kwenda shuleni kama hivyo ingekuwa ndivyo tano ingekuwa imefanya kosa kubwa sana kumtaka kila mwanachama ajitahidi kujielimisha na kutumia elimu yake kwa ajili ya wote kujielimisha ni kutafuta ukweli wa mambo kwenda shule hutusaidia lakini japo tuwezi kwenda shule tuaweza kujifunza kijiji chetu hakina maji ya kutosha kujielimisha ni kujua kwa nini kijiji chetu hakina maji ya kutosha na baada ya kujua sababu yake lazima tujielimishe zaidi kwa kutafuta njia zinazoweza kukipatia kijiji chetu maji ya kutosha au kijiji chetu kina ugomvi daima kujielimisha ni kutafuta sababu za kweli zinazofanya kijiji chetu kiwe na ugomvi daima na baada ya hapo kutafuta njia ya kuondoa ugomvi katika kijiji chetu elimu ya kweli na ujuzi ykwelijuelimu ya kweli ni ujuzi wa sababu ya mambo mbalimbali mbali. kama ni mambo mabaya ni kujua jinsi ya kuondoa na kama ni mema jinsi ya kuyadumisha mpumbavu ni yule anye anayeyapa mambo sababu zisizo za kweli na kushauri dawa isiyo ya kweli katika kutafuta sababu za matatizo na jinsi ya kuyaondoa kila mmoja wetu anacho chombo cha ja kutumia akili kutu, ja yake jambo la maana ni kuzipa akili uhuru kamili wa kutafuta elimu bila kutiwa kini macho na utashi wetu au nafsi asanteni mlikuwa nami fabian christopher mwakabanje katika simulizi ya kitabu cha tujisahihishi Aa... kilichoandikwa na julius kambarage nyerere baba wa taifa la tanzania na rais wa kwanza mwaka elfu moja mia tisa sitini na mbili esanteni karibuni sana