safi sana karibu sana katika makala ya pepesa leo jina langu ni asadi mtasi kcp aanza kwa visa vya kujifungua visa kadhaa vilishuhudiwa jumatatu mtihani wa darasa la nane kcp ulipoanza huku baadhi ya watahiniwa wakilazimika kufanya mitihani yao hospitalini baada ya kujifungua watoto na mwingine akiufanyia kwenye seli wanafunzi watano katika kaunti za nakuru samburu na nyandarua walifanyia mitiani yao kwa hospitalini baada ya kujifungua watoto jumatatu katika kaunti ya nakuru wanafunzi watatu walijifungua saa sa, sa, chache kabla ya mtiani huo kwanza mmoja wa, wa hao haoi wake katika hospitali ya nakuru level five. baada ya kujifungua mtoto wa kiume jumatatu asubuhi mtainiwa huyo kutoka shule ya msingi ya kurisoi Il, iliyo katika kaunti ndogo ya kurisoi kaskazini alikimbizwa hosptalini baada ya kuanza kulalim, kulalamikia maumivu mkurugenzi wa elimu katika kaunti ya nakuru bwana fredrico sewe alisema msichana huyo alipata maumivu ya uzazi mara tu baada ya kufika shuleni watahiniwa wengine ni mmoja kutoka nakuru aliyejifungulia katika hospitali ya rufaa ya kericho na mwingine kutoka kaunti ya narok aliyejifungulia katika hospitali mmoja mjini nakuru katika eneo la elibagoni El msichana wa miaka kumi nasba anafanyia mtihani wake katika kituo cha afya cha murun, mrinduko kurisoi kaskazini baada ya kujifungua mnamo jumapili katika akaunti ya samburu mtahiniwa kutoka shule ya msingi ya mayan anafanyia mtihani wake katika hospitali ya rufaa ya samburu alipata maumivu ya kujifungua ambapo alisaidiwa na wazazi kwa kupelekwa katika hospitali hiyo alijifungua kwa njia ya upasuaji hata hivyo mtoto wake alifariki muda mfupi baada ya kujifungua katika kaunti ya nyandarua watahiniwa kumi na mmoja wanafanya mtihani huo wakiwa wajawazito mkurugenzi wa elimu katika kaunti hiyo bwana philip ambua aliambia taifa leo kwamba jumla ya watahiniwa kumi na wanane walipata mimba wakati wanafunzi walikuwa majumbani mwao kutokana kutoka na janga la virusi vya korona mwaka uliopita katika kaunti hiyo hiyo mtahiniwa mwenye umri wa miaka kumi na saba kutoka eneo la njoro anafanyia mtiani wake katika seli ya polisi kwa tuhuma za kumdhulumu kimapenzi mtoto wiki moja iliyopita mshukiwa huyo aliyekamatwa wiki iliyopita alishitakiwa kwa kumdhulumu msichana wa miaka kumi na mmoja katika kijiji cha sigotiki eneo la nesuti kaunti ndogo ya njoro alifikishwa mbele ya hakimu mkazi wa e, nakuru Kelly, kelei ambapo aliachiliwa kwa dhamana ya shilingi lakinne na mdhamini kwa kiasi kama hicho au bondi lakitatu pesa taslim hakimu aliagiza mshukiwa wa ruhusio kufanyia mtiani wake katika kituo cha polisi cha njoro katika kaunti ya homa yahomabey hali ilikuwa vivyo hivyo baada ya watahiniwa wanne kufanyia mtia, mitiani yao hospitalini wanne hao wanajumuishwa wasichana watatu wajawazito na mvulana alianza kuugua wiki mbili zilizopita katika kaunti ya nairobi afisa mkuu mtendaji wa baraza la kitaifa la mitiani ne d masi karogo alitoa onyo kali dhidi ya wale ambao watajihuzisha kwenye wizi wa mitiani ndaye nukuu maneno yake mwanzo wa nukuu hatutaki kuona visa vyovyote vya kuvunja masharti yoyote ya mitiani yaliyowekwa katika kaunti ya mandera jeshi la kenya kdf lilisaidia kusafirisha baadhi ya vifaa vya mtiani baada ya gari lillokuwa likivisafirisha kupata ajali na ndo mwisho wa makala ya pepesa leo chanzo cha habari hizi kikiwa ni gazeti la taifa leo na hawa ndo baadhi ya waandishi walioandaa makala haya erik matara waikwa maina jofri ondieki joseph openda johni njoroge feith nyamai na manase osialo shukran safi sana karibu sana katika makala ya pepesa leo jina langu ni asadi mtasi kc yaanza kwa visa vya kujifungua visa kadhaa vilishuhudiwa jumatatu mtihani wa darasa la 8 kcp ulipoanza huku baadhi ya watahiniwa wakilazimika kufanyia mitihani yao hospitalini baada ya kujifungua watoto na mwingine akiufanyia kwenye seli wanafunzi watano katika kaunti za nakuru samburu na nyandarua walifanyia mitihani yao hospitalini baada ya kujifungua watoto jumatatu katika akaunti ya nakuru wanafunzi watatu walijifungua saa sa, sa, chache kabla ya mtiani huo kwanza mmoja wa watahiniwa haoni yani wake katika hospitali ya nakuru level five. baada ya kujifungua mtoto wa kiume jumatatu asubuhi mtahiniwa huyo kutoka shule ya msingi ya kurisoi Il iliyo katika kaunti ndogo ya kuresoi kaskazini alikimbizwa hospitalini baada ya kuanza kulalim, kulalamikia maumivu mkurugenzi wa elimu katika kaunti ya nakuru bwana fredriko sewe alisema msichana huyo alipata maumivu ya uzazi mara tu baada ya kufika shuleni watahiniwa wengine ni mmoja kutoka nakuru aliyejifungulia katika hospitali ya rufaa ya kericho na mwingine kutoka kaunti ya narok aliyejifungulia katika hospitali mmoja mjini nakuru katika eneo la elibagoni El msichana wa miaka kumi na saba anafanyia mtihani wake katika kituo cha afya cha murinduko kurisoi kaskazini baada ya kujifungua mnamo jumapili katika akaunti ya samburu mtahiniwa kutoka shule ya msingi ya mayan anafanyia mtihani wake katika hospitali ya rufaa ya samburu alipata maumivu ya kujifungua ambapo alisaidiwa na wazazi kwa kupelekwa katika hospitali hiyo alijifungua kwa njia ya upasuaji hata hivyo mtoto wake alifariki muda mfupi baada ya kujifungua katika akaunti ya nyandarua watahiniwa kumi na mmoja wanafanya mtihani huo wakiwa waja mkurugenzi wa elimu katika kaunti hiyo bwana philip ambua aliambia taifa leo kwamba jumla ya watahiniwa kumi na wanane walipata mimba wakati wanafunzi walikuwa majumbani mwao kutoka kutokana na janga la virusi vya korona mwaka uliopita katika kaunti hiyo hiyo mtahiniwa mwenye umri wa miaka kumi na saba kutoka eneo la njoro anafanyia mtiani wake katika seli ya polisi kwa tuhuma za kumdhulumu kimapenzi mtoto wiki moja iliyopita mshukiwa huyo aliyekamatwa wiki iliyopita alishitakiwa kwa kumdhulumu msichana wa miaka kumi na mmoja katika kijiji cha sigotiki eneo la nesuti kaunti ndogo ya njoro alifikishwa mbele ya hakimu mkazi wa e, nakuru b Kelly, kelei ambapo aliachiliwa kwa dhamana ya shilingi laki 4 na mdhamini kwa kiasi kama hicho au bondi lakitatu pesa taslim hakimu alieagiza mshukiwa waruhusio kufanyia mtihani wake katika kituo cha polisi cha njoro katika kaunti ya homa yahomabei hali ilikuwa vivyo hivyo baada ya watahiniwa wanne kufanyia mitihani yao hospitalini wanne hao wanajumuishwa wasichana watatu wajawazito na mvulana aliyeanzia alianza kuugua wiki mbili zilizopita katika kaunti ya nairobi afisa mkuu mtendaji wa baraza la kitaifa la mitihani ne d masi karogo alitoa onyo kali dhidi ya wale ambao watajiuzisha kwenye wizi wa mitiani ndaye nukuu maneno yake mwanzo wa nukuu hatutaki kuona visa vyovyote vya kuvunja masharti yoyote ya mitihani yaliyowekwa katika kaunti ya mandera jeshi la kenya kdf lilisaidia kusafirisha baadhi ya vifaa vya mtiani baada ya gari lilokuwa likivisafirisha kupata ajali na ndo mwisho wa makala ya pepesa leo chanzo cha habari hizi kikiwa ni gazeti la taifa leo na hawa ndo baadhi ya waandishi walioandaa makala haya erik matara waikwa maina jofri ondieki josef openda johni njoroge faith nyamai na manase osialo shukran