Yes, welcome katika azni the podcast ambapo kama ilivyoada today tunakuja na episod nyingine episd ambayo inahusiana na habari za kimichezo kama ambavo tumekua tukifanya mara nyingi si mara zote ni mara nyingi kwasababu xi tunaweza tukaa na kitu kingine tofautina michezo so na uendelee kupata ni kitugani ambacho tuakua tukikuletea tunakuletea kile ambacho tunakiona kinafaa kubwu na ngoma za masikio yako nikukaribisha uh, so, katika episodi hii ambayo tunaenda kuangalizia habari za kimichezo izi kwamba tunaenda kuangalizia kwa taarifa za kimichezo ambazo zime au zinaenda kuli ihen na itakuwa ni sehemu watanzania wengi ambao wanafuatilia habari za kimichezo wanatamani kuja ni kitu gani kinachoweza kikaenda kikatokea au kimetokea kwenye siku hizi tukielekea kwenye wkend ambapo kutokuwa kuna matukio mengi tunajua pl la liga fes zote zinarudi weekend hii from leo siku ya ijumaa zitakuwa hewani ligi kuu tanzania bara we still have time kusubiri lakini african champions league inarejea ambapo wekund wa msimbazi simba atakuwa uwanjani kuikabili timu ya avita katika uwanja wa benjamin mkapa ambao tunazuia kuita kama uwanja wa taifa then siku ya jumapili na mungo atakuwa akikaribisha nkana azambia ni baadhi ya matukio ambayo tutayatazama kwenye segment yetu ya leo so kabla ya kusonga mbele zaidi ni kukumbusha tu kwamba tuko kwenye wiki ya mwisho ya maombolezo ya aliyekuwa rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania president r himself john pompe joseph magufuli ambaye alipasut siku ya tarehe kina 7aba mwezi wa tatu ilikuwa ni siku ya jumatano saa kbl jioni ilivyotangazwa nasamia suluhu hasan madam mama huyu ambaye for the time being kwenye wiki hizi mbili ambazo ame over nyooza watanzania waliowenga kulingana na aina ya ya, ya maneno na machaguo yake ambayo amekuwa akiyafanya pale anapokuwa anaes kwenye taifa so auajali akheri aendelee kufanya kama haya anaoyafanya yanawavutia wengi n kumekuwa kuna neno ili ambalo limekuwa linamponyoka anajikaza linarudi nakuja kupitia kwake yote haya mungu o anajua na kama alivyosema mwenyewe yupo kwanb kuwatumikia wtanzania uh, s inawezakakanana moja au nyingine akaona inafaa kuopa zawadi wa tanzania hayyote yatabakia kuwa ni maamuzi yake kwa sababu yee ndiye ambaye ana nafasi kubwa ya kufanya jambo lolote lile ambalo litakuwa lipo kikatiba akalitekeleza na likali lenye manufaa kwa so tuendelee kuombea taifa letu tuendelee kuelekea kwenye uelekeo ambao huko sahihi ugusiabaadhi ya mambo ambayo nanagusmaishaz tunagusa na kuachia tunarudi kwenye point kwa sababu tunaishi kwenye nchi ambayo ina katiba tunaishi kwenye nchi ambayo every ana haki ya kufahamu kile ambacho kina mhusu kwa namna moja au nyingine bila kujali ni kwenye michezo tanzanian constitution kwahiyo lazima tu tunaangalia kile ambacho ni benefit niau ni positive kwa watanzania walio wote au watanzania walio wengi so, back tunaenda kuangalizia habari zinazohusiana na, na, na habari za michezo tutaanza na kunako mitaaya twiga na jangwani ambapo mkoko tonombe ni mmoja kati ya wachezaji ambao wamejitekea s so, wamejitekea maarufu kwenye la tanzania na hii ni kufuatiaa yake ambao amekuwa akionyesha anapokua uwanjani anapokuwa ameenda africans katika michezo tofauti tofauti so, siku za karibuni aliita timu ya taifa ya congo amefka mara ya kwanzaameiandika na kuwa ni miongoni mwa wachezaji ambao wameitwa kwenye timu ya taifa ya kongo na akapata nafasi ya kucheza kwenye mchezo wa mwisho ambao kongo wamecheza na congo bahati nzuri ikafanikiwa kushinda ushindi wa goli moja kwa sifuri kitu ambacho ameweka ame, ame for the first time anaitwa timu ya taifa ya kongo for the first time anacheza timu ya taifa ya congo na for the first time akiwa na timu yake ya taifa ya kongokongo ikafanikiwa kongo, kushinda though haikupata nafasi ya kusonga mbele kama na kuingia kwenyee Kwenye, kwenye hatua ya fainali za Afcon. lakini ame make history kwa sababu amekuwa ni mmoja kati ya wachezaji waliocheza kwa mara timu ya taifa ya congo na timu yake imefanikiwa kushinda kitu kizi baada ya kumaliza mashindano hayo ambayo alikuwa naewakilisha timu yake ya taifa ya kongo so, so, amerejea tanzania lakini wakati akizungumza na vimbo vya habari vya tanzania baada ya kurejea akagusiwa swali moja kuhusiana na taarifa ambazo uko nyuma ziliwahi ku kwenye mitandao na baadhi ya vyombo vya habari tofauti tofauti kwamba anatakiwa na chips lakini si tuknda mbali zaidi kutafuta ukweli kuhusu jambo hili kupitia vyazo vyetu ambavo tunavovikubali tunavoviamini tukajidihisha kwamba africa hakuna kitu kama hicho ambacho kimezungumzwa mahali popote hata ndani ya kai a hicho kitu hakipo na kizuri zaidi pia na kwamba mkokotonombe hajahitajika na timu ya ka kwahyo ameendelea ku kile ambacho tulikuwa tulikua tumeshakizungumzatulikizungumza tukaachia tuli watu wengine waendelee kuzungumza kwa sababu tayari kitu gani kinaendelea na ukweli huwa unazungumzwa ttal kitani kaendeleakeli u nazungumzwa maramoja enebtsama auo mpang waeekujunga naka yote tunaendelea kile ambacho tuishakizungumza bado ni mchezaji wa young africans na timu ya I mean, wanachama mashabiki na wa young africans watulie kwa kasabau b ambaye ni tegemeo kubwa sana enye kikosi chao kwa sasa bado ataendelea kuitumikia timu ya wananchi so waendelee mkono na kumusabu, kama waawandle una ono ea heajwa ambayo itamfanya aendele kunoi epo kwenye kikosi chao Well, katika hatua nyingine tunaenda kuangalia angalia wa msimbazi simba kama ambavyo tunavyofahamu ndio wawakilishi ambao wanatuwakilisha msimu huu na 22221 kwenye mashindano ya ligi ya mabingwa barani afrika jumamosi watashuka jumbani katika mchezo wao watano ambapo wanaenda kuwakaribisha taasta aofanyka chii ongomwalishindagolimo kwa sifuri wakiwawe wanakua kuhea mcheo marudiano ambao mchezo unaoamua hatimati zote mbel m wana, wana nafasi yakuwa nyumbani na wanahitaji walaint wala mojakusonga mbele lakini haiwapia am waoshatua yalazima wa kuhakikishawanapata ushindi ili wawe na nafasi nzuri ambayo itawafanya wao wawe sehemu nzuri zaidi ya kuingia kwenye finals za africa a zaafia kwahiyo simba takwa nawakaribishata lakini katika hali ya kushangaza katika vitu ambavyo binafsi sijaona kama kulikua kuna, kuna, kuna, kuna tija ya kufanya hivyo wala hakukuwa na tija ile kwenda kendair kama ambavyo meenda ni kuumie kwa beki ni umizi wa kulia juma shabani ambaye imetendi kwamba ameumia lakini kutokana na namna ambavyo ilivyokuzwa kutokana na namna ambavyo ilivyotembea kwenye jicho la, la, la, la mbali na tunashawishika kuamini kwamba juma shabani hajaumia lakini ni mtego ambao simba wametegewa ili wakiingia wakiamini juma shabani ni mgonjwa dheni wa mkutaipo uwanjani na hiyo ni Aramant of surprise kitu ambacho kinaweza kikawaa vzui nasambuia w sambuiaji aane upgawpas amshomchezaji mb mun simba hawatakii kuamini kwamba juma shabani atakosekana kwenye mchezo wao dhidi ya esi vita wajipange kwenda kucheza na juma shabani akiwepo uwanjani asipokuwepo itakuwa ni advantage kwao lakini akiwepo tayari wamesha naye so kwa namna ilivyo en ihin kwamba shabani juma ataukosa mchezo huo shabani juma atakuwepo uwanjani so, simba ambacho natakiwa kufanya ni lazima wajiandae naye mechi naenda kuchezwa keshoakini no ni lazima wajiandaena mchezo ambao ni muhim sana wa simba n mchezaji ambaye ana kwa timu yake kwaho ni lazima simba wow, wawe na mpango mkakatiwmbtingala mchezo wakwanza tliona aana ambao walisumbua safyaulinziya mkwahio ni vizuri watakua najichu, na jicho la ziada la kuangalia na magani ambao wanaweza wakacheza ili asijekuleta madhara kwenye lango la tim ya simbawkt wakati, wakati mba wakijangalia wakiangalia na magani watakabiliana na, na, na, na mchezaji shaban wakati huo waamini kabisa kwenye mpira miguu lolote inatokea so, ni kuhakikisha wanacheza huku wakiamini lolote inatokea wahakikishe kilo wanachokifanya nakifanya kwa usahihi ili kuhakikisha wanapata ushindi ambayo wanaweza kawafanya ka avan kuingia kwenye hatua ya robo fainali wasiingii na mentality yakutafta sale wakiingia na menait ya kutafta ya sale yanaweza yakatokea kama yale ambayo timu ya taifaya tanzaniat taifa ambapo tulipokuwa tunaenda kuza kule ikitoiojini tulikuwa tunahitaji panti moja tulifanikiwa kwenda na uhakika moja mpaka dakika ya9 lakini baadaye tukaatua na ikatondoakabisa e za kuif kuingia fainali za mataifa ya afrika wao ni lazima simbae aya kwnda kuhitaji ushindi wanaenda kushambulia kwamba wawamba wanahitaji ushind wanahitaji no kwamba wanaweza waka na kuwasubiria tu simba lazima na wao watakuwa nawao watanaku kttnamagani ambavyo wanaweza wakashinda so simba waamini lolote linatokea kwenye mpira wa miguu na ni lazima wahakikishe wana uwezo kupata matokeo huku bila kuruhusu wao kufungwa kuhusu waokufungwa wamweza fan e hawajafungwa m hata moja so ni lazima kwenye kenye wawe makini sana kwahio simba waende wakiamini lolote linaweza likatokea wao kushinda au kufungwa O lazima umakini umakiniw mkubwa ili waweze kufikia pale ambapo wao wanapaitaji kwenye segmenti hiyo na kitu kingine ambacho tumeona sio mbaya kama tutakusogeza ni taarifa ambayo inahusiana na mchezaji huyu ni mchezaji ambaye ni chipukizi anayechipukia umri wake nio mdogo hata ukiangalia wasura unaona kabisa ume wake ni mdogo lakini amekuwa ni mchezaji ambaye amekuwa na matukio makubwa anapokuwa uwanjani so kwenye siku ya jana taarifa zake zilitrendi sana siku ambayo rais I ajenti mean, wake maino rayola na baba yake mzazi elin ya hnd walienda nchini hispania kufanya mazungumzo na timu ya soka ya barcelona kuangalia na magani ambavyo wanaweza wakafanya biashara ya kumuuza mchezaji wao n kutoka na kuenda kuichezea barcelona lakini takushangaza zaidi baada ya kumaliza mazungumzo na FI barcelona wakatoka wakaenda kufanya mazungumzo na real madrid hiki kitu si kitu kigeni kwenye masikio ya wanasoka lakini imetua zaidi kwa sababu the same day ambao walikuwa wanafanya mazungumzo na timu ya barcelona wameondoka na kwenda kufanya mazungumzo na timu ya real madrid namaanaamba na awakuafikiana na na, na, na, na na wameenda kufanya mazunguzona nataarifa ambazo sisi tulizonazo bado kuna tim nyingine tatu zaidi watakazoenda kufanyanazo mawasiliano kuhusiana nanamnagani ambao wanaweza wakamsajili mchezajihii ni kuangalia namnaganiwanawezakukuza thamani ya mchezaji kwasababu tayari aztezina mhitai na, na bado unatm tatu ambazo pia zinazomhitaji kwa hiyo watafanya nazo mazungumzo zote tatu kwa maana tatu zijazo na hizi mbili zitakuwa tano ili kuongeza ya mchezaji kutoa wigo mpano wa timu nyingine kubaini kama tukicherea kuna timu yingine inamhitaji so value yake inakuwa ni kubwa hivi ndivyo ambavyo maeneo la yol amekuwa akiunganisha biashara ya soka na kunufaika zaidi anapokuwa kwenye soko la usajiri kwahiyo bado yuko sokoni wazazi wake na, na, na, na wakala wake wanafanya mazungumzo na timu tofauti tofauti lakini haijawaprv kwamba ni timu gani ambayo iko kwenye nafasi nzuri ya kufanikiwa kumchukua mchezaji huyu lakini at the same time timu ya do, ra wameshathibitisha kabisa kama yupo mtu anayehitaji kama kuna timu inahitaji huduma ya Harland, lazima walazimike wa kutoa yuro milioni mi1 kitu ambacho ni, ni, ni kikubwa zaidi kulinganisha na umri wa mchezaji mwenyewe lakini in hand ni, ni pesa ambayo kama timu yyote itafanikiwa kumtoa wanaweza wakanufaika zaidi kwani bado ana mzuri wa kukua na amekuwa ni mchezaji mzuri mwenye uwezo wa kufunga so wanaweza tena wakafanya biashara ambayo itamfanya huyo mchezaji tamani yake kuwa kubwa zaidi na timu itakokua mnuuwa kwa sasa Ikepata faida au hata kama itaamua utokufanya biashara ya bado yakumua ado ana muda mrefu wakuchea anaweza akawa ni mtaji au ni bidhaa ambayo itakuwa ina thamani kubwa uwanjani kwa kupatia tim husika matokeo gani ambao dunia kwa sasa imekuwa na ombo la ushambuliaji so, anapokepo mchezaji kama ambaye amekua na kwenye ufungaji tataanufaika wa kiango kikubwa so ohiyo trend inayoendelea kuhusiana na usajili wa na nikuambia kwamba hii itakua ni tutakuwa tukiendelea kukupa juu ya kile ambacho kitakuwa kinaendelea kuhusiana na usajili wa mchezaji huyu kama ambavyo tulikua hiini uko nyuma kuhusiana na usajili wa mchezaji kuhusiana na mkoko kuelekea au kwa sababu esautakahusiana na mkoko kenye saa usajii tutaku na hili latunachukuana tunakwahidi wamba itaka nihii uendelee kupata kile kitu ambacho kitakua kinainuka kuhusiana na mchezaji huyu lakini taarifa ya mwisho ni taarifa ambayo kwa kwa sababu mchezaji wao tegemea na ramos anaenda kukosekana kwa takriban kinne kufuatia kuumia kwenye mashindano ya kufuzu ambapo walikuwa nawania mchezo nafasi ya kuenda kushiriki ligikombela ligi, I mean, duniaso mchezaji wao kitini wao akapata majeraha na hata kwa takriban kinne so, ata ukosa mchezo wa ligi a mabimga barani ulaya dhidi ya livpool kaika wakati mgumu so, watu wengi walanafikiria itakuaji mapokezi ya aatakuaji atapotua kwenye uwanja wa baada ya kuwa alimunyiza mchezaji iiimetokea hivyo na hakutokuwa tena na uwezekano wa a kusafiri na tim kwenda kucheza kwenye uwanja wa anaweza akasafiri na sisehema kikosi kitakachocheza lakini ile, bidhaa ya watu kumwona ramos akicheza kwenye uwanja wa anfield kwa mara ya kwanza baada ya kuwa alifanya tukio baya kwa washabiki wa livol na mchezaji wao mhamed salah imetoweka so mb ni kile kitu ambacho watu wanasema aa aroun alimuumiza kwenye fainali waliokutana liverpool na real madrid na yye yeah, ameumia kwenye mchezo ambao ungekuwa mchezo wa pili baada ya ile fainali lakini naye anaenda kuikosa kwa maana yseoram so ni kushukuru kwa time yako uliotegea masikio umechagua sehemu sahihi ya kusikiliza tunakuahidi kuendelea kukua kila siku na we got something different ambacho tutaendelea kukupa ili wewe uendelee kuwa sehemu ya wale ambao wanaenjoi na kuelimika kutokana na, na, na, kutoka na kile ambacho kinatelewa kwenye past hii tupate kwenyetfy kwa jina la rusama pia unaweza kutupata kwenye least kwa jina hiyo hiili la rusama na pf nyingine ambazo unaweza kawa unasklzahiiyote so, kwa yote ni kushukuru kwa timu yako