haleluya haleluya mtu wa bungu tunamshukuru mungu ametupa tena neema baba katika jina la yesu kristo nakubariki kubariki na kutukuza na, na kushukuru kwa eba wako kwa ulinzi faraja rehemu nafadhili nguvu zima na baba nakuomba damu yako inene mema damu yako tusafishe tutakase kwa la yesu na kuomba mtakatifu mwalimu mwema ukatufundisha neno la mungu ukatufundisiri mbazo katika neno la mungu kwa la yesu akushukuru mm. na kutukuza maane ni mwema na ni mwaminifu jina mm. la yesujina la yesu, mm. yesu. Mm. ristbwana sifi mtu wa mungu eh, tutaangalia neno la mungu katika kile kitabu cha joshua mlango wa kwanza mstari wa tano bilanasema hapata kuwa na mtu awaya yote atakaeweza kusimaama mbele yako siku zote za maisha yako kama nilivyokuwa pamoja na musa ndivyo nitakavyokuwa pamoja na wewe sitakupungukia wala sitakuacha bwana asifiwe mungu anasema na sisi na mungu anatusaidia kujua ya kwamba katika maisha yetu katika safari yetu ya maisha katika kusudi lake juu maisha kila mmoja tutakutana na vikwazo tutakutana na vizuizi tutakutana na vitu vya kuvunja moyo na vya kukatisha tamaa na vitu vingine ni vitu ambavyo vinatishia kabisa kuzuia kusitisha au kuharibu kusudi la mungu katika maisha yetu au kuharibu kabisa chochote au kuzuia kitu ambacho tumekusudia kukifanya katika maisha yetu mungu anasema hapata kuwa na mtu yeyote atakayeweza kusimama mbele yako siku zote za maisha yako anasema hapata kuwa na mtu yeyote mtu yeyote atakayeweza kusimama mbele yako siku zote za maisha yako tuangalie mpendwa yako mambo mengi ambayo binadamu anaweza akayatumia kujaribu kusimama mbele ya maisha ya mtu cha kwanza anaweza akatumia nguvu za giza anaweza akatumia uchawi uganga ushirikina mapepo majini mashetani au hata shetani mwenyewe akasimama naye lakini mungu anatuhakikishia hakuna mtu atakayeweza awu anatumia uganga awu anatumia uchawi au anatumia ushirikina hata kama anatumia mapepo hata chochote anachotumia maadamu anatumia nguvu za giza mtu huyo hataweza kamwe kamwe hawezi kuzuia jambo lolote kwenye maisha yako hawezi kuharibu chochote kwenye maisha yako hawezi kusababisha matatizo na hasara ya aina yeyote kwenye maisha yako ni kwanini kwasababu mungu mwenyewe amesema na mungu analiangalia neno lake hili apate kulitimiza ko kama mungu amesema hakuna mtu anaweza kusemama mbele ya maisha yako ni hakika ni hakuna sio kwamba hawatakuja watakuja watajaribu lakini mungu anasema hawatoweza hawataweza ukisoma kitabu cha matayo mlango ule wa kumi na sita mstara wa kumi na nane anasema nami nakuambia ndio petro najua mamba huu nitajenga kanisa langu wala milango ya kuzibu haitalishinda wala milango ya kuzimu haitalishinda ina maana nguvu za giza zozote chochote chenye ufalme wa giza kamwe hakiwezi kuzuia wala kupingana na maisha ya mtu ambaye amemwamini yesu mtu ambaye ameokoka mtu ambaye amezaliwa mara ya pili mtu ambaye amemkiri yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yake ha kuna nguvu ya giza hakuna chochote kutoka kuzimu kinachoweza kumzuia mtu huyo kuendelea mtu huyo kusonga mbele hakuna chochote hakuna hakuna unakumbuka habari ya balaki na balamu ukisoma kwa habari kile kitabu cha kutoka kuna habari ya balamu na balaki walipanga kuilani israeli lakini walicin waliweka madhabao wakachinja ngombe na mbuzi kwa ajili ya kulaani kila akitaka kulaani alibariki kila akitaka kulaani alibariki mwisho wa siku bili nasema hakika hapana ucheji wa akobo wala uganga nje ya israeli mpendwa hakuna madhabao yoyote yoyote hata kama ni ya kusimu anakokaa shetani mwenyewe anayodumia hakuna madhabo yoyote ya uti- ya uganga ushirikina ya mapepo inayoweza kusimama kinyume na maisha ya mtu ambaye ameokoka mtu ambaye amemkiri yesu kuwa bwana na mokozi wa maisha yake anachopaswa kujua ni kujua yeye amejengwa na kristo na ameimarishwa na kristo na malango ya kuzibu hayawezi kamwe kamwe kamwe kumshinda wala kushindana naye ndio maana kristo kwa kuwa anatujenga anatupa neno hili ni kujenge naye ananijenga nanaijenga tunakuwa kanisa lisilotikiswa na chochote chochote hakuna nguvu ya giza hakuna kiumbe chochote kinachoweza kutikisa kanisa la kristo kanisa sio zehebu kanisa sio dini kanisa ni mwili wa kristo ni wale waliokoka waliofanyika kuwa watoto wa mungu wanaojifunza katika kristo maanaso alisema kuwa mwanafunzi wake lazima tumfate tujifunze tuwe wanafunzi wake na tukisha kuwa wanafunzi wake tutaifahamu kweli nayo kweli itatuweka huru kweli kweli kwelikweli yoana anzia hm kwao mpendwa kinachotupa nguvu ya kuwa huru kinachotupa nguvu na mamlaka ya kuyatawala malango ya kuzibu na kazi zao zote na wasiweze kufanya chochote ni kweli ya neno la mungu tunaojifunza kwa kristo kwa roho mtakatifu aliye mwalimu ukisoma luka kumi soro kumi na saba analoa kumi na tisa kumi na saba anasema nawalo wanafunzi wa karodi wakisema bwana hata pepo wanatutii kwa jina lako kumi na tisa si so, wakawambia tazama nimewapa amri kwanza kumi na nane anasema tazama nalimuona shetani akianguka toka mbinguni kama umeme jina la yesu lilimtikisa shetani mpaka akadondoka ya kuweza kustahimili nguvu ya jina la yesu yaliyokuwa nakemewa ni mapepo lakini ufalme uliokuwa una anguka ni ufalme wa shetani mpendwa shetani hawezi kamwe kamwe na milele kustahimili nguvu iliyo katika jina la yesu hawezi kushindana na tisho mkuu moto mkuu ambao hushuka juu yake linapotajwa jina la yesu likitajwa jina la yesu iko nguvu kubwa uko moto mkubwa ambao hushuka juu ya shetani na ka zake zote na kumtikisa na kuvunjavunja kwa kiwango ambacho hawezi kamwe kusimama mm. na kustaimili jina la yesu linapotajwa yesu akasema tazama nimewapa amr ya kukanyaga nyoka na nge na nguvu zote za yule adui wala hakuna kitu kitakacho wazuru mpenna mm. hakuna nguvu wala mamlaka ya kuzimu yoyote yoyote wachai waganga washerekida wawalimu wa uongo mwanabe uongo wachungaji wa uongo viongozi wa dini wa wanaoabudu w majini wanaoabuduwa mapepo wanaoabudu wa shetani wote kwa pamoja hakuna anayeweza hata mmoja kushinana na mkristo aliokoka mkristo anayemtii kristo mkristo ambaye analiishi neno mkristo ambaye analitumia jina la yesu hakuna anaweza kushindana naye kwani sababu tumepewa mamlaka kubwa sana juu ya shetani tumeeketishwa pamoja na kristo pozisheni yetu mamlaka tulionayo ni juu sana katika ulimengo waroo kuliko falme mamlaka kuwa giza hili na majesha a pipo wabaya katika ulimengo waroo hawawezi hawawezi kushindana na kanisa la kristo hawawezi kushindana na wana wa mungu kwao mpendwa bila aasema yeye yeah, aliye ndani yetu ni mp- kuu kuliko aliye katika dunia na tena tumezaliwa kutokana na mungu tuna asidli ya mungu tuna uweza wa kimungu na mamlaka ya kibungu ndani yetu maana ndiyo iliyotuzaa hiyo mara ya pili ikatufanya kuwa na mungu omaana bili asema wale waliompokea aliwapa weza aliwapa nguvu ya kufanyika kuwa wana wa mungu tuna mamlaka ya mungu na mwetu tuna nguvu za mungu mwetu, na nimwetu na posishen yetu ni juu sana kuliko nguvu za giza ni juu sana kuliko mamlaka zote za uharibifu na kamwe haziwezi kamwe milele kushindana na sisi unachotakiwa ni kulitamka jina la yesu ni kulitumia jina la yesu lazima atakimbia ndomaana biela asema mtini mungu mpingeni shetani naye ataakimbia biapenasema wala msimpebls nafasi ko tuna nguvu nju ya shetani na ufalme wake wote kwa maana hiyo haijalishi binadamu anayetaka kusimama mbele yako anatumia nguvu gani ya giza iwe ni uchawi ni uganga ni ushirikina ni matambiko ni mazindiko ni maagano ni makafara haijalishi ni majini mapepo chochote atakachotumia kamwe hawezi kusimama mbele yako maana una mamlaka juu ya hivyo vitu ambavyo hiye anavitumainia na kuvitegemea k hawezi kamwe siku zote za maisha yako kusimama mbele yako simama kwa imani simama kishuhudia ukijua ni mshindi na kuna chochote kinaicho kusimama mbele yako wala kukuzuia kutokea kuzimu kwenye ndoa kwenye kazi kwenye ofisi Kwenye biashara kwenye huduma kwenye utumishi unataka mtoto unataka mke unataka mume unataka jambo fulani mungu afanye hakuna nguvu ya giza inayoweza ikazuia hakuna yoyo hakuna inaweza ikazuia wala hakuna binadamu unaweza akasimama na nguvu za giza kuzuia jambo la mungu kutokea kwenye maisha yako hayuko hayuko hayuko wala hawezi kutokea hawezi hamwe kusimama mtu mbele yako kwa kuwa unamtumainia mungu hakuna atakayetumia nguvu za giza kuharibu biashara zako kazi zako uchumi wako fedha yako nyumba yako ndoa familia watoto kufunga siju tumbo kufunga kizazi kufunga siu kitugani kwenye maisha yako hakuna hakuna hakuna hakuna anaweza akasimama mbele yako kwa kuwa mungu tena yuko ndani yako mungu yuko pamoja na wewe isaa nane kumi nasema fanyeni shauri nalo alitasimama semeni neno nalo litabatilika kwa kuwa mungu yu pamoja nasi hakuna shauri la kuzimu hakuna mpango wa kuzimu hakuna neno lolote la kulaani la kuharibu laliweza likatamkwa juu ya maisha yako likatimia wala likawa na athari kwako tamota si mama na mongo kama utamwamini mungu maana imani ni kuwa na akika ya mambo ya taraji wao na nanyi mnalindwa na nguvu za mungu kwa njia ya imani nabi nasema kwa imani mtazima mishale yote yenye moto yayule muovu sio kwamba waovu watajaribu watajaribu watatamka wataenda kwa waganga kwa shirikina watafanya makafara watafanya hibada zo za kuzimu na matambiko lakini hakuna chochote hakuna cho-te chote watakachofanya kitu takacho kugusa wana kitakachokutokea kama unasimama kwa kumwamini mungu na kama neno hili ambalo mungu analituma wakoabaaiwambauu wa ngombe mmoja mgombe mmoja tengenezeiaabnammungu anayejibu kwaoto naye ndio mungu, na mungu. sikiliza sio manabii wa bahali walikuwa waji kumuona bahali ya kijibu kwamoto walikuwa anamjua wasinge kubali kitu ambacho hawakijui wasinge kubali kamwe bahali alikuwa anawatokea bahali alikua anawasaidia bahali alikuwa na wajibu ndio maana walikubali kama ambavyo leo wachawi waganga washirikna wanadmashetan na munadakuiu wanaona matokeo ya uyo shetani wanayomfuata wanaona matokeo a shetani wanayemwomba wanayaona na watu wa bahali walikuwa wanaona wakimwomba bahali anajibu ndio maana walikubali wasinge kubali kamwe kama walikuwa wajai kumwona waliona akiwajibu ndio maana wakakubali ile chaleni kama ambavyo leo watu wanaenda kwa shetani kwashirikina kwa wachaku wagangako waganga wanajifaragua wanatamba kwa sababu wameona wakienda huko vitu vinatokea sikiliza isikutishe hacha waende hacha waone matokeo isikutishe kamwe kama ambavyo wale wa walikuwa wanaona lakini eli kuogopa mpendwa inapokuja saa ya mungu kusimama kushindana shetani huwa walipoweka madhabau yao walimuita bahali kuanzia asubuhi mpaka jioni bahali ambaye alikuwa wanawajibu bahali ambaye alikuwa wanawatokea alikaa kimya wala akusogea na bahali alikuwa shetani na ni shetani alikaa kimya hakujibu kwa nini penye mungu kwa kifupi penye mtu wa mungu ambaye anamwamini mungu shetani ainui pua wala asogei maana anajua moto utashuka juu yake hawezi kusogea kamwe waliita waliita bahali ya kutokea wakaita wakaita bahali ya kutokea pamoja na kwamba siku zote alikuwa na wajibu lakini alipotokea mtu wa mungu shetani alifyata alikaa kimya na alipotea akaonekana pale kimya Pake elia akaanza kuwadhi yake mwiteni labda amelala labda anawageni hmm. labda anatembea tembea, tembea. eliya alipokuja alierekebisha madhababu ana amevunjika toba kwa maana ya toba kwa maana sahivi mtu uliookoka ambayo amefanya toba umeokoka amemwamini kristo mpendo waliweka maji tunafahamu neno la mungu ni maji lazima ujae neno la mungu ndani yako maana mungu analiangalia neno ili apate kulitimiza baada hapo aliomba aliomba, aliomba. E ungu waibrahim e saka na yakobo naijulikane leo ya kwamba mimi ni mtumishi wako na kwamba jambo hili nimelifanya kwa neno lako ili watu hawa wapate kugeuka mia ya kurudia moto ulishuka hakuomba dakika moja ikaisha wala mbili azikufika mungu alijibu mpendwa nisikilize we ni mtu wa mungu hakuna mchawi mganga mshirikina wala manabio uongo wala shetani ndugu yao wala chochote wanaoweza wakaenda wakaweka madhabau mahali wakatamka laana kwako wakatamka mabaju wa ya maisha yako yakatokea hakuna hawawezi hawawezi kamwe endapo moja umeokoka umemfanya skuabona maokozi wa maisha yako mbili unajifunza neno la mungu na unamjua mungu wako elia alimjua mungu wake alimjua alijua mungu anajibu kwa moto na alisema mungu wa ibrahimu isaka na yakobo itimisi alikuwa amejifunza kujua mungu akajua ni mungu wa ibrahimu isaka na yakobo kwa ibrahimu alifanya moja mbili tatu kwa yakobo kwa isaka alifanya moja mbili tatu alijua ndio mungu wa musa mungu aliyefungua abari ya shamu alijua mpendo nao lazima umjue yesu umjue huyu mungu ya kwamba hakuna chochote kinachoweza kumtikisa na akiwa pamoja na wewe hakuna nguvu yoyote wala binadamu yoyote anaweza akatumia agano lolote kukutikisa kwa chochote kao mpendo mtu wa mungu nikwambie usiogope hakuna mtu anaweza akasema mbele yako kwa kutumia nguvu ya giza akafanikiwa hayupo hayupo hayupo hayupo hatotokea hata kama anafanya kazi na shetani mwenyewe hakuna hawezi kumzuia mungu wala hawezi kukuzuru wala kugusa chochote kwako kwa kuwa vinalindwa na mungu unakumbuka maisha ya yubu ayubu mungu alimwekea ulinzi ee na mali yake na watoto wake na vitu vyote shetani akitaka kena nakuta ulinzi wa mungu kwao mpendwa bilayasema tunalindwa na nguvu za mungu kwa njia imani tunapomwamini mungu anatulinda sisi na nyumba zetu na mali zetu na ndugu zetu wote kila ambacho tumeweka mayakamba mungu atalinda mai naacilia nguvu za mungu analindwana anafunikwa na chochote ambacho kuzibu tajaribu kamwe haitafanikiwa ja huyo mtu au hiyo huyo mali hawezi kufanikiwa kwa nini asaabu mungu anaishi ndani yetu mungu uko pamoja na sisi nasikiliza kuna siku tutajifunza shetani sio mungu aliumbwa ni kiumbe kilichoumbwa kina limiti ya nguvu kina t hawezi kut kama mungu ndio maana hata mungu wakuangaika kupigana naye alituma malaika ni kiumbe kiko ited ni mpowe na yesu alimparals msalabani yesu anasema pale msalabani alizivunja kazi zote za iblisi zote zote operin zote za shetani ziliharibiwa msalabani ziliharibiwa msalabani na bli nasema alimharibu aliyekuwa na nguvu za mauti timi shetani naye alishughulikiwa na yesu alikuwa dstractddstroyed hawezi kufanya kitu chochote chochote hata silaha alizokuwa nazo yesu alimnyang'anya bila sema mtu mwenye nguvu anaovamia nyumba anakunyanganya silaha ulizoutumainia anakufanya mateka anachukua vitu Kwa yesu alipoenda kuzimu alizharibu silaha zote alizokuwa anatumainia shetani akamnyanganya fungu ya mauti na kuzimu kwao mpendwa mtu wa mungu hakuna mtu anaeza akatumia nguvu za giza kushindana na maisha yako wala kufanya ubaya wwote kwako ukafanikiwa kingine watu anaweza katumia nafasi vyeo kushindana nayekusabelea maisha yako haua anaezaakatumia nafasi wala cheo kuzuia maisha yako wala kuzuia chochote iwe ni mtumishi ni mfanyakazi ni mwanafunzi ni mume ni mke mtu anaweza akasomaa mbele yako kwa nafasi yake akaharibu ndoa yako kazi huduma utumishi maisha yako akaharibu masomo elimu yako hayupo farao alijaribu angalia mungu alichomfanya alimshughulikia ipasavyo yeye na jeshi lake lote alimpiga mapigo mengi sana mpaka akaua mtoto wake mzali wake wa kwanza akuda mtu mwenye cheo ala nafasi anayeweza akasimama mbele zako huyu anayemtumainia mungu hayupo hayupo hayupo hawezi kukuzuia kwa sau mungu ataliangalia neno lake na atamshughulikia kama alivyomshughulikia farao alishughulika naye na farao alishughulikiwa vizuri yeye na majeshi yake yote dini ya tafsiri yake hata mtu kama anatumia cheo nafasi anaagiza taasisi na anayoitumia kukufatilia kukuhujumu mungu atamshughulikia yee na wote wote walio wake wote wakati anataka watashughulikiwalefaetumawatuwamsini wa wanzatuwuotkasuka ukwalambaasini wote akatuma msini wa pili moto ukashuka ukawalamba wakatumwa hamsini watatu kiongoziwao akatubu akawa namlilia mtu wa mungu amuhifadhi wa uhai wa wake ndio mtu wa mungu akakubali kwenda naye m- nisikilize mtu wa mungu hakuna wale walitumwa na mfalme ambaye ni kama rais wa kiongozi kwenda kumkamata nisikilize hakuna binadamu yoyote mwenye cheo mwenye nguvu mwenye mfumo mwenye mwenyes yoyote anayetumia taasisi yoyote anayeweza kushindana na mtu anayemwamini mungu hakuna hakuna hakuna wala hatatokea kamwe na milele huwezi kushindana na mungu huwezi hakuna anayeweza kushindana na mungu zidi ya maisha yako hayupo mungu hatamwacha mungu atashughulikia yeye na wote walio upande wake hakuna hakuna hakuna nomana iisaa msina nn msaraa kumi natano akasema tazama yamkini watakusanyana lakini si kwa shauri langu watu wowote watu woote watakakusanyika juu yako wataanguka kwa ajili yako hakuna kikao chochote cha ofisi yoyote cha bosi yoyote cha kiongozi yoyote kwenye chochote kinachoweza kufanywa juu ya maisha yako kikafanikiwa hakiwezekani kuna, mungu atashughulika nao na mungu atawashughulikia vizuri vizuri mno vizuri mno usiogope chochotepomwamini mungu mwangaliei walifanyiwa hila lakini walimwamini mungu mungu alishughulika na wale ambao walifanya hila kama unakumbuka kwa danil wale waliofanya wali, wali wali wakatupwa kwa simba na nasuba akawateketeza akavunjavunja mifupa hata ajafika chini koo mpendwa hakuna mamlaka wala cheo chochote wala nguvu wala taasisi yoyote anaweza akaitumia binadamu kusimama mbele ya maisha yako hakuna hakuna hakuna hakuna hakuna mungu tulie naye ni mkuu mungu wapendwa mungu ni mungu mungu anatisha mungu sio mtu mungu wala atishwi na chochote wala aogope chochote mungu hatishwi na cheo hatishwi na taasisi hatishwi na watu hatishwi na vikao hatishwi chochote nayoyote vuka mfalme mmoja alimnyooshea mtu wa mungu mkono akiwa madhabaoni mkono akanyofoka ukatoka mpendwa huyu ni mungu huyu tunaye mwabudi ni mungu aliye hai kama mkono ulinyofuga kwa mfalme nisikilize yote anayejaribu kushindana naye mungu, mungu atamtoa kwenye hicho cheo atamtoa kwenye nafasi atamwamisha kwenye ofisi atamngoa ungu atamtoa na anaweza akamfukuza kazi akamshusha cheo kabisa na saini mungu akakuinua juu kuliko wata maana ndio taratibu wa mungu hidi ya wale wote ambao wanashindana na watu wake ua nawaua moja anawashusha jeo mbili anawafukuza kazi tatu au wewe wanakuinuo juu kuliko wao unakuwa na mamlaka kuliko wao kumbuka yusufu na mke watif kamsingizia yusufu akaja kuwa amri kuliko hata mume wake kumbuka knani namshak walivyosingiziwa wakaja wakainulio juu kuliko hata wale waliotendea hila kumbuka modekai na amani a akataka kumua modeka yeye modekai akawa juu kuliko e na mke wake na watu wote ko mpendwa hakuna mtu anaweza akatumia cheo kushindana na maisha yako amani alitaka kutumia cheo chake na ukaribu wake na mfalme kuteketeza kabila yote ya yuda asrael wote mungu alipobadilisha kibao alikufa yeye pamoja na cheo alichokuwa nacho pamoja na nafasi na ukaribu aliyokuwa na mfalme mpendwa usitishwe na binadamu yeyote mwenye ukaribu na kiongozi au mwenye cheo au mwenye chochote hakuna anaweza kushindana na mungu ukimwamini mungu kama umeokoka umezaliwa mara ya pili unamwamini huyu yesu hakuna binadamu hakuna chochote kinachoweza kikashindana naye mungu wetu hakuna haki zako utapewa ukiamua haki zako utarudishiwa ukiamua na watu wana uwezo wa kuwa ofisi wakashusha veo ukitaka bila asema utakusudia jambo nao litathibitika kwako na mwango utazingazia njia zako bila nasema mkiomba lolote kwa jina langu nitalifanya ili baba atukuzwe ndani ya mwana ukiomba chochote zdi ya mtu anayepingana na maisha yako anaozuia ya maisha yako kwa sababu ya cheo nafasi mm-hmm. mungu atamwondosha mm-hmm. mungu atamwamisha mara moja na wengine anaua kumbuke herode alipojitukuza akajiona kama mungu mungu alimuua ala kumchekea kumbuke wafalme waliokua udari ogu na sioni mungu aliwaua ko mpendwo wa kua mtu mwenye uwezo wa kutumia cheo au nafasi yoyote yoyote ile akashindana na maisha yako akazuia maisha yako mungu anaposema apate kuwa na mtu yeyote ataweza kusimama mbele yako siku zote za maisha yako kama livokua pamoja na musa ndivo takapamojanasitakupungukia wala sitokuacha unu anams mungu anamaanisha anachokisema kuda anaweza akasimama mbele yako kwa cheo kwa nafasi hata kwa fedha hiwe mtu ana fedha ana mali anaotajiri anataka kuhutumia kukunyanyasa kukuonea hawezi hayuko ng'oo wala hatatokea mungu atampiga atamwharibu mungu atamteketeza ayubu alifilisika ka maskini siku moja kuruhsa mungu ambayo alitoa mpendo nisikilize ukimlilia bwana ukimwita mungu mungu ana uwezo wa kumfilisi mtu kwa siku moja tu akaruhusu nani ya siku moja mtu akawa masikili wa kutupa na akaishiwa vitu vyote alivyokuwa navyo kwa, kwa kuda mtu anaweza akatumia mali wala utajiri wala chochote kushindana na wewe hayupo mpendwa mwamini mungu mtumaini mungu mungu yupo mungu atasimama upande wako mungu atakutetea atakupigania awezi akakuacha kwenye mikono ya hovu awezi akakuacha kwenye mikono ya watu wenye uharibifu na amesema hivi kama alivyokuwa pamoja na, musu, pamoja na musa ndivyo atakavyokuwa pamoja nawe musa alikutana na vikwazo musa alikutana na mambo magumu musa alikutana na vitu vingi mungu alisimama naye maana yake nini vitakuja vitu vigumu vitakuja upinzani watakuja watota kushina na wewe vitaibuka vitu tofauti lakini usiogope anaposema nitakuwa pamoja nawe kama nilivyokuwa pamoja na musa niangalizo angalizo kwamba mtazame musa sikumwacha yalikuja magumu sikumwacha vilikuja vita sikumwacha nilimtetea na nikathibitika kwake ilikuja njaa nikaleta chakula kiu nikaleta maji mpeno nisikilize haijarishi itakuja njaa itakuja kiu utakuja uhitaji gani kwenye maisha yako dungu hata kuacha kamwe wala hata kupungukia kama alivyomtokea musa naona israeli akawapigania mm. mungu naye atakupigania vita vyako vyote chochote kitakachotokea kwenye maisha yako mm. mungu atasimama mungu atakupigania mm. mungu atakutetea mungu atakushindia mm. mungu atakuhishimisha mungu atawpiga adui zako mungu atakupa chakula atakupa mavazi atakupa kinywaji atakupa kila unachokihitaji kwa ajili ya utukufu wake maana yeye ni mungu pendo usiogope usiogope kamwe yesu hata kuacha na hakuna mwenye uwezo wa kushindana na huyu yesu tunayemwamini sio mwanadamu sio kitu sio mazingira sio nja sio jangwa sio mauti sio vita hakuna kinachoweza kikauondoa wema a mungu juu ya maisha yako hakuna hakuna hakuna chochote hakuna mungu anakupenda we ambao ujaokoka nataka kumpayesu maisha yako ili ilimungu akupigania nakutetesa sana neno lake lakini pia pate neemak urihi uimamilele duniani hisi ni sio wenyeji hapa ketumbingaima wamileleo jambo ubwaaa mhim kulikovyoteaomba pamojataongoamaombiboli merudi nyuma a na mimi pia ili yesu afanyike kwa bwana na mokozi wa maisha yako kutakase upya sema bwana yesu nakuja mbele zako mimi ni mwenye dhambi nina tubu dhambi zangu zote naomba unisamehe na kunirehemu naomba ufute jina langu kwenye kitabu cha mauti na hukumu liandike jina langu kwenye kitabu cha uzima wa milele ingia ndani yangu fanyike bwana na mokozi maisha yangu naomba unipe roho mtakatifu na nguvu zako niweze kuishi maisha ya matakatifu yanayokupendeza wewe e bwana nipe nguvu za roho mtakatifu niweze kuishi kusudi na mapenzi yako katika maisha yangu nimeokoka nimedhaliwa mara ya pili asante yesu kwa kuniokoa kuniokoaa baba kwa jina la yesu asante kwa watoto wa wako ambao umewokoa ninakubariti nina kutukuza e, mungu nakuomba watunze walinde watetee wapiganie wasaidie e yesu kati kajina la yesu onekana kwenye maisha yao onekana kwenye mambo yao kwa jina la yesu kwa jina la yesu kwa jina la yesu kidla ubaya kidla uovu ufute na kuaribu watetee na watunze walishe yesu neno lako kwa jina la yesu ro mtakatifu walinde watu wako watoto wako kwa jina la yesu takuombea mtu wa mungu baba kwa jina la yesu umesema pata kuwa na mtu yoyote atakeza kusoma mbele yetu siku zote za maisha yetu kama alivyokoa pamoja na musa ndivyo uko pamoja na sisi hutotupungukia wala utotuacha baba tumelisikia neno lako kati jina la yesu Katik jina la yesu tuma neno lako tuma jina lako tuma malaika wakavunja na kuondosha kila kikwazo kila kikwazo mbele ya maisha yetu jina la yesu tunaituma damu yako ikavunje na kufuta na kuondosha kila kikwazo kilahila na uaribifu wote bwano kafutwe kwa jina la yesu bwano kafutwe kwa dam ya yesu bwno kafutwe kwa jina la yesu jina la yesu kila maovu na maabali kwametamka kwenye maisha yetu tunaya fudta kwa dam ya yesu tunayafudta kwa dam ya yesu ila uharibifu tunaufuta tunauonosha kwa damu ya yesu tunaufuta tunauonosha kwa jina la yesu kati jina la yesu katijina la yesu katikjina la yesu tutamka ushindi mema kibali baraka mafanikio na usimwa na uponyaji wetu juu ya maisha yetu kila eneo ktijina la yesu na kwa ndugu zetu tunaafunika kwa dami ya yesu tukiwatamkia tuki uzima na uponyaji katijina la yesu katijina la yesu asate yesu bana umetenda katijina la yesu tukikataa kidla ugonjwa kidla uzaifu toka ndani yetu poka kwenye u mwili achia uonoke jina la yesu na amuru usima <muchas> naamuru uponyaji <muchas> na ukombozi na <muchas> utakaso katika jina la yesu katika <muchas> jina la yesu Christo, amen mtu wa mungu mungu akubariki sana mungu akutunze mungu wakuline namba yangu simu ni sifuri saba tano saba sita saba sita moja sita tatu sifuri saba tano saba ssmoj stau yesu akutunze yesu akulinde kwa lolote tushirikishane yesu yupo yesu yuko hai yesu anatenda kila jambo naitwa kimaro yesu akutunze haleluya haeuyajina la yesu kristo wa wanahareti baba kaiachilie neema yako damu ya yesu ikatusafishe katufundishe neno lako muda bwana katika Ka jina la yesu katika Ka jina la yesu kristo pokea sifa na heshima na utukufu mana wa stahili damu ya yesu ikafungue mioyo yetu damu yesu ikafungue fikra zetu na fahamu zetu tukapate kuliamini neno lako tukapate kuenenda sawasawa sawa na sauti yako ya bwana katika jina la yesu kristo nina kushukuru nina kutukuza ro mtakatifu nioshe ni kwa damu ya yesu kristo kinywa changu moyo wangu bwana na uto wangu kafai kulisema neno lako katika jina la yesu kristo asante mana yeni mungu asante kwa upendo wako amen mpendo msikilizaji mtu wa mungu basi popote ulipo usiku wa leo tunakwenda kulisikia neno la mungu na ni imani yangu kwamba mungu analo neno ambalo litakwenda kuyagusa maisha yako na maisha yangu na ni neno ambalo hakika litatenda mema kwangu na litatenda mema kwako pia usiku wa leo tutajifunza ujumbe unaosema liamini neno la bwana liamini neno la mungu mpendo wa mara nyingi na mara zote neno la mungu linapokuja katika maisha yetu linakuja linatukuta tukiwa katika nyakati mbalimbali nyakati tofauti tofauti mazingira tofauti tofauti ziko nyakati neno litakuja tukiwa na furaha ziko wakati neno litakuja tukiwa na uzuni ziko wakati neno litakuja wakati ambao neno litakuja tukiwa na afya lakini linaweza likaja neno kipindi ambacho huu na afya unaumwa linaweza likaja neno katika kipindi kigumu cha maisha yako au katika kipindi cha furaha katika kipindi cha huzuni haijalishi ni muda gani lakini kwa nyakati zote na kwa majira yote mungu ulileta neno lake mungu ulileta neno lake na mpendwa mungu anasema na sisi kwa habari ya kuliamini neno lake kwa sababu ziko nyakati ambazo zinaweza zikawa ni nyakati za furaha na mungu akaa anazungumza nawe maneno ya faraja maneno ya kukutia moyo a kasema kwa kuwa mimi sipiti katika kipindi hiki cha huzuni sipiti katika kipindi hiki kigumu sina haja ya kulisikiliza ilo neno sina haja ya kuliamini ilo neno kwanii sababu unaona unapita katika furaha unapita katika afya kila kitu kinakwenda vizuri kwa hata linapohubiriwa neno la kujenga na kuwainua watu ambao wanapita katika mazingira magumu katika mateso katika magonjwa kwa jinsi ambavyo neno litakuwa limetumwa utaona kabisa au unaweza ukazani neno hilo hali kuhusu. mpendwa kila neno lalotoka kwenye kinywa cha mungu na kila neno ambayo analituma kwetu kupitia utumishi wake kutoka katika bibilia kila neno ambayo analeta kwetu haijalishi wakati gani tunapita kwa wakati neno linakuja hakika neno hilo limekuja kwa ajili yetu kama sikwa wakati huu hakika neno hilo litakuja kutuvusha hapo baadaye kama neno hilo limekuja hata kama huu unatembea katika afya na imekuja ujumbe unaozungumza nayo kwa habari ya uponyaji mpendwa lisikilizo le li neno liamini na ulishike kwa sababu utakapokuja kupita katika nyakati za uzuni katika nyakati za magonjwa neno hilo litafanyika faraja kwako neno hilo litafanyika uzimba na afya kwako kwa sababu bwana alipolituma ulilishika na ukaliamini kwa hiyo neno linapokuja siku zote limebeba majawabu limebeba msaada ndani na limebeba mabadiliko kwa ajili yetu iaweza kuwa ni sasa au ni wakati unaokuja mbele yetu na kuna kipindi mungu ulituma neno wakati ambao mioa imekata tamaa mia imevunjika imejeruika lakini mungu pia atalituma neno lake kwa ajili ya kuponya na hata ukiwa katika kipindi cha furaha katika kipindi cha mambo mazuri mungu atatuma neno pia kukuoja na kukuongoza na kukusaidia usijo kapotea ukajikuta katika jambo la uharibifu kwa hio mpendwa pasipo neno hakuna kitu chochote ambacho kinaweza kikafanyika au mungu akafanya katika maisha yangu au maisha ya kwako ndio maana nataka tuliamini neno na mungu akisema neno usipoliamini hakuna chochote kinachoweza kutokea katika maisha yako wako watu wanamwomba mungu wako watu wanamlilia mungu wako watu wanampazia bwana sauti na mungu anajibu mungu analituma neno lake lakini shida kubwa wamekuwa hawaliamini neno ambalo mungu amelituma kwao kwa sababu ya mazingira na hali ambazo zimewazunguka na wakipima neno ambalo mungu amelituma kwao wanaona kana kwamba haliendani na mazingira au uhitaji mpendwa usilipime neno ambalo mungu analituma kwako na mazingira yako usilipime na hali unayopitia mungu akituma neno kwenye maisha yako liamini jinsi lilivyo kwa sababu kwa neno hilo bwana akika atatenda kitu kwako kwa neno hilo bwana akika atafanya njia mahali ambako hakukua au hakuna njia sio ukubwa wa tatizo sio udogo wa tatizo sio ukubwa wa furaha sio udogo wa furaha unaoamua ni neno la aina gani mungu alitume kwako bali ni hekima na uwezo na nguvu za mungu ndizo zinazolituma neno kwako na unaweza ukuona shida ni kubwa sana lakini mungu akatuma jambo dogo tu la kukutaka kufanya na utakapo ulifanya jambo hilo ukavuka kabisa na ukatoka katika shida na tabu ambayo ulikuwa unapitia tutakuja kuona mbele unakumbuka wana waisraeli pamoja na musa walipofika mbele ya bahari wanamlilia mungu mungu alituma neno jepesi katika namna ya kibinadamu na inua mkono wako kwa fimbo yagawanye maji ya bahari bahari itawapisha itakuwa mchikavu nanyi mtapita ukiangalia tatizo ni kubwa sana bahari iko mbele yao nyumba majeshi ya farao kulia na kushoto hakuna pa kupita na hakuna namna ingeweza kukimbia mungu analeta suluhisho kwa neno tena suluhisho ambalo linaonekana dogo na ni kama vile kwa sasa hivi naosema ni kama mungu amesema kutumia vitu vinyonge vitu vva kipumbavu kuvyaibisha vitu vyenye nguvu na vitu wenye hekima ukiitazama neno ambalo mungu alilituma kwa musa ingekuwa sasa ni sawasawa na musa angemuuliza mungu mungu ayus bahari unaniambia niinue mkono na fimbo ni gawanie, god mungu uko ris kabisa mpendwa ndivyo ilivyo leo watu wanapita kwenye shida kwenye tabu kwenye mateso makubwa na mungu anatuma majawabu mungu anatuma neno kwao lakini wanalipima neno na shida walionayo wanatamani neno lingekuja kwa sura ambayo walitaka wao wanatamani jibu mungu angelipeleka kwa jinsi ambavyo walitaka wao mpendo nisikie mungu akilituma neno kwako usiangalie ukubwa wala udogo liamini jinsi ambavyo limekuja yamkini wana waisraeli walitaka mungu atengeneze meli walishasikia alifanya safina kupitia mtumishi wake nuu na walijua ni mungu wa miujiza ni mungu wa matendo makuu yamkini walitamani itokee meli iwa bebe yamkini walitamani litokee daraja yamkini walitamani moto shuke wateketeze wanaisraeli na yenyew njelea kubaki pale lakini hapana haikuwa hivyo mungu alituma neno La, ambalo ukilipima ukilipima halina uzito saasana shida iliyokuwa mbele yao mpendwa yamkini na wewe unapita kwenye mateso unapita kwenye mgumu na unapima neno ambalo bwana amekuwa akisema kwako akilituma kwako unaona ni kwamba neno alitoshi alingani na uzito alilingani na msiba na mateso na tabu unaopitia mtu wa mungu ni kuambie ilo neno linatosha na katika neno hilo ni kwambako bwana ameweka muujiza bwana ameweka majibu yako bwana ameweka msaada bwana ameweka matendo makuu katika neno hilo alilolituma kwako kuliamini neno la bwana isaya tatu isaya sitatu mstari wa kwanza biblia nasema ni nani aliyesadiki habari tuliloileta na mkono wa bwana amefunuliwa nani nani aliyesadiki habari tuliloileta nani aliyeliamini neno ambalo tulilileta anauliza ujumbe umeletwa ko nadamu nene imekuja kwa watu kama ambavyo wakovu unaubiriwa ya kwamba unamwamini yesu kristo moyoni mwako ya kwamba alikuja na akafa akafufuliwa kwa ajili ya dhambi zetu na za kwako na mungu akamfufua katika wafu tukahesabiwa wake na unaamini moyoni na kwa kiri, kwa kijwa kwa kufanya hivyo tu biblia nasema unasemewa dhambi zako zote na umekuwa kiumbe kipya na umezaliwa umekuwa mwana wa mungu mtu anasema eh, haiwezekani hakuna kuokoka duniani hakuna weze. kusema tu hayo maneno nasemewa dhambi ndio ndivyo mungu alivyoweka utaratibu wake nakumbuka vyote unavyoviona vyote mungu aliumba kwa kutamka alitamka kwa mpendwa usidzarau neno ambalo mungu analituma analitamka juu ya maisha yako kama ambavyo bwana anasema kuna wengine amesema na nyie amesema na nyie mnabisha mnashindana naye unaona kama shida ulionayo na ujumbe ambao mungu alikuletea havifanani mpendwa ni rahisi kwa kupigwa kwake yesu sisi tumepona ni kukiri tu ni kuamini na kukiri iwe ukimwi kansa kupooza aijalishi jina la ugonjwa lazima utaondoka ndio maana mtu wa mungu nabii saa nauliza ni nani aliyesadiki ha- tulioileta mtu wa mungu je na uoo na sadiki neno la mungu ambalo tunalileta kwako au na habari za wanadamu unazozisikia nisikilize mtu wa mungu kuna watu wana veti daktari anauma ugonjwa na ameambia wezi kupona mungu anamwambia kwa kupigwa kwake yesu yeye amepona tena yesu aliyechukua magonjwa yote na madhaifu yote katika mwili wake juu ya msalaba na ukiombewa kwa kuwekewa mkono umepona ndivyo mungu anasema anapima neno anaangalia taarifa ya daktari anaona kana kwamba taarifa ya daktari ni kubwa kuliko neno la mungu mpendo nisikilize hakuna taarifa hakuna habari hakuna chochote kinachoweza kuwa kikubwa na chenye uhakika na kweli isiyobadilika kuliko neno la mungu neno la mungu peke yake halibadiliki chochote chochote alichokisema ndicho atakachotenda na ndivyo itakavyokuwa mungu abadiliki wala ageuki geuki diuke. ukifungua kile kitabu cha matayo mlango wa saba matayo mlango wa saba matayo mtakatifu injili ya matayo mtakatifu mlango ule wa saba matayo mtakatifu mlango wa saba nitasoma kuanzia mstari wa ishirini na nne bila nasema basi kila askia yao maneno yangu na kuyafanya atafananishwa na mtu mwenye akili aliyejenga nyumba yake juu ya mwamba mvua ikanyesha mafuriko yakaja pepo zikavuma zikaipiga ile nyumba isianguke kwa kuwa kwa maana misingi yake misingi yake imewekwa ju ya mwamba na kila asikiae hayo maneno yangu asiyafanye atafananishwa na mtu mpumbavu aliyejenga nyumba yake ju ya mchanga mvua ikanyesha mafuriko yakaja pepo zikavuma zikaipiga ile nyumba ikaanguka naloanguko lake likawa kubwa haleluya yesu anatoonyesha umuhimu wa kuliamini na kulitendea kazi neno la mungu na anasema aliyelisikia akaliamini akalifanyia kazi mvua ikaja mafuriko pepo maana yake nini mpendwa ziko shida ziko tabu zitakuja pilaodi azitapiga odi zitakuja yesu alisema duniani mnayoziki jipeni moyo mimi nimeushida ulimwengu mpendwa usikatae wala usifikiri aina fulani ya maubiri ni kwa ajili ya watu wenye shida wenye mateso au wagonjwa ikiubiriwa njili ya uponyaji sikiliza maana ziko nyakati zitakuja zita ugonjwa utakujaribu lakini kwa kuwa ulisikia neno afya yako haitatetereka ziko nyakati zitakuja ndoa yako itatikiswa familia yako itatikiswa maisha biashara kazi ofisi huduma utumishi wako utatikiswa utu wako utatikiswa lakini kwa kuwa ulilisikia neno ukalishika ukaliweka ndani ya moyo wako neno hilo litakuponya litakutunza litakulinda litakuvusha kwa kuwa ulilisikia ukaliamini ni muhimu kuliamini neno analosema mungu kwako ni muhimu kuliamini neno la bwana kwa nini kwa sababu hakuna chochote yohana moja msarawa tatu hakikufanyika chochote kilichofanyika pasipo neno kwa mpendwa ukitaka kuona matokeo mabadiliko majawabu kwenye maisha yako ni lazima ni lazima ni lazima uliamidi neno la mungu haitoshi tu kulisikia haitoshi tu kuubiriwa kwako haitoshi tu hata neno likiletwa na malaika usipo kamwe haliwezi kutimia kwako hata yesu wakutokee amevaa suti amevaa kanzu akakujibu akakupa neno usipoliamini kamwe haliwezi kutokea kwako sikiliza hata ukipata maono ukaenda mbinguni ukakaa kikiti kimoja na mungu akakupa majibu na akakuonyesha kwenye neno usipoamini usipoamini atakayokuambia kamwe kamwe hakuna chochote kitakachotokea kwako mpaka umeliamini mpaka umeamini hata usikie sauti ya bwana inasema usipoamini kamwe hakiwezi kikatimia chochote yeremia moj kmi nambili mungu alimwambia yeremia umeona vyema umeona vyema kwa maana ninaliangalia neno langu ili nilitimize mpendwa mungu analiangalia neno mungu analitazama neno lake apate kulitimiza ko mpaka umeliamini utaniuliza analiangalia wapi sikiliza alimwambia nabii samuel bwana hutazama moyo bwana tazami nje kama wanadamu wanavyotazama na bila nasema kwa moyo mtu uamini hata kupata haki na kwa kinywa ukiri hata kupata okovu na bila nasema unikumbushe tojeane eleza mambo yako upate kupewa haki yako na haki ni ile ambayo umeiamidi kwenye moyo wako k mungu hutazama neno lake kwenye moyo wa mtu ambaye anamwita anamtumaini anamlilia na akisema na wewe usipoamini alichosema kwako hakiwezi kutokea huwezi kuona matokeo mpaka umeamini kile mungu amesema ukisoma matayo kumi na nne kuanzia msoro ishii utakutana na habari ya mtume petro wakati yesu anatembea kwenye maji wakati yesu anatembea kwenye maji petro alimwambia bwana kama ni wewe niamuru nije juu ya maji yohana matayo mtakatifu mlango wa kumi nitasoma kuanzia ule mstari wa kmi mstarwa e 8 petro akamjibu akasema bwana ikiwa ni wewe niamuru nije kwako juu ya maji bwana asifiwe haleluya sikiliza petro alijua mungu sio mwongo petro alijua alikana yesu akajua yesu sio mwongo yesu adanganyi akataka apate hakika kutoka kwenye kinywa chake kama ni wewe niambie nije kama ni wewe niambie nije peto anatufundisha ya kwamba neno lolote lolote litokalo kwa bwana litokalo kwa mungu neno hilo ni hakika naamini anamwambia kama ni wewe niamuru nije mpendo nisikilize ni saa sana kumwambia bwana ee mungu kama kweli ni wewe kama niwa jehava tenda moja mbili tatu na mungu anafanya tenda iki anafanya mwisho wa siku bado unakuwa na mashaka unakuwa na wasiwasi wa wasi, kumwamini mpendwa ijapokuwa alisema na wewe kwa kuwa hukuamini huwezi kupata majibu wala matokeo msaro ishina tia matayo kuminanne msaro akasema njo petro akashuka chomboni akaenda kwa miguu nju ya maji ili kumwendea yesu haleluya lakini alipoona upepo akaogopa akaanza kuzama akapiga huyo akisema bwana niokoe mara yesu akanyosha mkono wake akamshika akamwambia ewe mwenye imani haba mbona uliona shaka na walipopanda walipo chomboni upepo ulikuwa mabwana yesu asifiwe yesu aliposema njoo petro akashuka kwenye chombo akatembea kwenye maji kinichompa petro nguvu ya kutembea kwenye maji ni neno njo mpendwa kitakatukupa nguvu ya kuvuka kwenye shida kwenye tabu kwenye mateso na zoruba unayopita ni neno ambalo bwana atasema na wewe na ukiliamini mpendwa haijalishi shida ni kubwa au ni ndogo haijalishi ni moto ni bahari haijalishi ni shida ya mateso au ya magonjwa mungu akisema ukatii ha- kika utavuka petro alitembea kwenye maji alitembea sikiliza petro alitembea juu ya maji na kilichompa nguvu ya kutembea ni neno njo mpendwa chochote alichokwambia mungu tafadhali bwana anakuambia rudi na umwamini chochote anachokuambia mungu rudi amini na tenda sawasawa na alivyokuambia tenda sawasawa na atakavyokuambia kutenda uko ndiko utakakoona ukuu utukufu na uweza na baraka za mungu juu ya maisha yako huyu mungu tuliye naye ni mungu wa ajabu mno ni mungu ambaye akitamka ukaamidhi oh, mpendwa mpendwa mpendwa hakika lazima utamwona mungu mungu akisema ukiamini uwe na hakika mungu atatokea na atafanya sawasawa sawa na kile ambacho amekiahidi mambo ya nyakati wa pili mambo ya nyakati wa pili mambo ya nyakati wa pili mlango wa ishirini nitasoma kuanzia mstari ule wa ishirini bde nasema wakaamka asubuhi na mapema wakaenda nje katika jangwa la tekoa nao walipokuwa wakitoka yehoshofati akasimama akasema enyi u enyi yuda nanye wenyeji wa yerusalemu mwaminini bwana mwaminini bwana mwaminini bwana mungu wenu ndivyo mtathibitika waaminini manabii wake ndivyo mtakavyofanikiwa mpendwa yuda livamiwa lilikuja jeshi kubwa jeshi ya ambalo wasingeweza kamwe kupigana nalo jeshi ilikuwa mkubwa mno wakamlilia bwana wakamwomba bwana na wakiwa katika kuomba wakiwa katika kumlinia bwana bwana akatuma neno kwao bwana akasema nao mstari ule wa kumi na tano akasema sikeni some mstari wa kumi na ndipo yahazieli mwana wa zekaria mwana wa benaya mwana wa yieli mwana wa matania mlawi wa wana wa asafu akajiliwa na roho ya bwana akajiliwa na roho ya bwana katikati ya kusanyiko akasema sikieni yuda wote nanyi mkawa yerusalemu na wewe mfalme yhoshafati bwana awaambie hivi msiogope wala msifadhaike kwa ajili ya jeshi kubwa hili kwani vita si yenu mbali ni ya mungu kesho shukeni juu yao tazameni wanakwea kwa kupanda kwa kupandia sisi nanyi mtawapata penye mwisho wa bonde mbele ya jangwa la erueli hamtahitaji kupigana vita jipangeni simameni mkauone okovu wa bwana ulio pamoja nanyi enyi yuda na yerusalemu msiogope wala msifadhaike kesho tokeni juu yao kwa kuwa bwana yu pamoja nanyi yehoshafati akainama kichwa kifulifuli wakaanguka mbele za bwana yuda wote na wakawa yerusalemu wakamsujudia bwana na walawi wana wa hadhi na wana wa rathi wakasimama ili wamsifu bwana mungu wa israeli kwa sauti kuu sana mpendo lisikilize israeli alikuwa kwenye shida jeshi kubwa limemjia sikiliza sio jeshi la rohoni no walikuja mwilini fizikali kama ambavyo unaweza ukaa unauma ugonjwa unaogopesha una shida halisi mwilini shida kabisa unayo mungu anakuambia usiogope yeye atakutetea na atakupigania wakati anawaambia aliwokumbusha kitu baada ya mungu kutuma neno mfane aliokumbusha wana wa israeli kitu akawaambia mwaminini mungu waamini nini waamini neno ambalo alituma ya kwamba wasiogope vitani vya bwana na bwana watawapigania na pili waamini mwanabii wamwamini mtu wa mungu aliyetanka mpendwa mwaamini mungu naamini sauti hii inayokuja kwakwa usiku wa leo hakika bwana lazima lazima atatenda juu ya maisha yako kwa nini alioambia petro anatufundisha baada ya yesu kumwambia njoo alitembea kwenye maji alivyoanza kutembea akatazama upepo akatazama mawimbi akasahau neno aloambiwa njoo akaanza kuzama ndio maana aliwampia ili watakapofika watakapotaza majeshi wasiogope wakumbuke sawa ni jeshi kubwa sawa ni wengi lakini bwana ameshasema atatupigania mpendwa nami nakwambia kuambia aijalishi ni ukimwi haijalishi ni kensa haijalishi ni kupoza haijalishi ni shida za kurisi aijalishi imekaa mwaka miaka kumi miaka kumi na tano tangu sichana wako aijarishi oshide mekutesa kwa muda gani bwana atakwenda kuiondoa na kuikasha itoke kwenye maisha yako alimwambia binti yule aliyeteseka kwa muda wa miaka kumi na miwili msiba huu usiwe kwako tena nami nakwambia huo msiba hiyo shida hayo mateso hayatakurudi kwako tena kwa kuwa bwana atatenda jambo jipya kwenye maisha yako leo na kwa jambo hili mungu atatukuzwa juu ya maisha yako usiogope usiogope tuna mungu aliye hai tuna mungu mwenye majibu tuna mungu mtosherefu aliyekamilika na akajikamilisha hahitaji msaada wa mtu hahitaji kusaidiwa hahitaji chochote na aogopi mazingira wala azuiliki kwa mazingira akisema amesema na lazima atatenda akiaminiwa ukimwamini mungu na ukiamini neno lake na sauti unayosikia na unaoendelea kuambiwa na watu wa mungu hakika mungu lazima lazima nasema lazima atapenda juu ya maisha yako mungu ni mwaminifu sana sana sana ibrahim ukisoma mwanzo kumi na tano mwanzo kumi na tano mstari wa kwanza mpaka ule wa sita utakutana na habari ya ibrahim wakati anajadiliana na mungu ibrahim anamwambia mungu bwana umenibariki anasema mwanzo kumi na tano mstari wa kwanza mpaka wa sita biblia anasema baada ya mambo hayo neno la bwana neno neno sikia neno neno neno kama ambavyo kwako huwa linakuja neno baada ya mambo hayo neno la bwana lilimjia ibrahimu kusa katika njozi likinena usiogope abrahm mimi ni ngawa yako na thababu yako kubwa sana abrahm akasema e bwana mungu utanipa nini nami naenda zangu alisina mtoto na atakayemiliki nyumba yangu ni huyu ni huyu eliezeri mdameski abraham akasema tazama hukunipa uzao na mtu aliyezaliwa nyumbani mwangu ndiye mrithi wangu neno la bwana likamjia likinena huyu hata kurithi bali atakayetoka katika viuno vyako ndiye atakaye kurifi akamleta nje akasema tazama sasa mbinguni kazihesabu nyota kama ukiweza kuzihesabu akamwambia ndivyo itakavyokuwa uzao wako akamwamini bwana naye akamhesabia jambo hili kuwa haki bwanayeso asifiwe ibrah anamweleza bwana ndio umenibariki ndio ni mkubwa ndio nina mali ndiyo na kutumikia lakini hujanipa mtoto hujanipa mrithi neno neno likamjia neno huyu mdameski eliezeri hata bali atokaye katika viuno vyako mungu alimtumia ibrahim neno kwamba atakayetoka kwenye viuno vyako ndiye atakurithi mpendwa mpendo nisikie mpendo ibrahimu anatufundisha jambo kubwa ibrahimu anatufundisha jambo zito baada ya kuambiwa katazame alikaa miaka ishiri na ngapi anasubiri mtoto aliyeambiwa na mungu mpendwa wa umekaa muda gani we umesubiri muda gani kutinia kwa neno ambalo mungu amekuaidi umekaa kwa kipindi gani au kutafuta kutafutat unayotaka kutafuta majibu unayotaka kumbuka ibrahim na sara walitafuta walitafutas akapatikana ismaili lakini bado mungu akasema hakuna atakae rithi atatoka kwenye viuno vyako na tumbo na sara mungu mpendo sikiliza mungu ni mwaminifu mungu asawa hadi yake mungu ache adi yake pamoja na njira liyotafuta ibrahim bado bado mungu alikuwa amesimama katika hadi yake mpendo alisikie pamoja na njia zako pamoja na mawazo yako pamoja na mipango yako bado bwana amesimama katika hadi yake kwako juu ya maisha yako geuka na bwana atathibitika kwako bwana atathibitisha alichosema juu ya maisha yako ahadi ambayo mungu amekuahidi bado ipo bado ipo geuka na mungu atatenda uponyaji upo uzima upo usitazame zoruba za dalili ukasema ugonjwa oh, umerudi hakuna mile nasema bwana akitenda na anatenda kwa milele akiponya ukimwi ni milele natoka milele kansa milele kupoza milele chochote anatenda na anafanya na kamwe kamwe hakiwezi kurudi kamwe kwa kuwa bado umesimama na mungu yule aliyetenda mungu hazwiliki ukisoma munzo kui8n kuanzia mstari wa 8 mungu alimtembelea tena ibrahimu kwa mal- njia ya malaika na baada ya kumwambia mkeo sara atapata mtoto sara akacheka akasema katika uzee wangu na bwana wa lungu mkongwe tutapata furaha mpendo lisikie malaika akamwambia je kuna neno gani gumu akumshinda bwana kuna neno gani logumu na kumshinda bwana kwa muhula wake majira haya mwakani nitakurudia sara atapata mtoto ukifungua mwanzo ishirini moja mwanzo ishirin na moja bilasema bwana akamjia sara kama alivyonena na bwana akamfanyia kama alivyosema sara akapata mimba akamzalia ibrahim mwana wa kiume katika uzee wake kwa muhula aliyoambiwa na mungu naona kama alivyoambiwa kama alivyosema mpendwa chochote chochote alichokuambia bwana kaa kwenye alichokuambia bwana hakika hakika atakitenda sawasawa sawa na alivyokuambia atatenda sawasawa sawa na anavyosema na wewe usiku wa leo usiogope kama alitenda kwa ibrahim hata kwako atafanya mwanzo ishiri moja mwanzo ishiri moja ukisoma kuanzia mstari wa kumi na nne mpaka mstari wa kumi na tisa inazungumzia kwa habari ya jiri na mtoto wake ishmaili walipotakiwa watoke kwenye nyumba ya ibrahim a katika familia ya ibrahim na sara waondoke wakaondoka maji ya kaisha jangwani mtoto akapata kiu mpaka akawa katika hali ya kufa ajiri akaogopa kumtazama mtoto asija akamfia akaenda akakaa mbali akawa anamlilia bwana mtoto na anamlilia bwana mungu akamtokea ajiri akamwambia ule mstari wa kumi na saba aksikmungu akasikia, akasikia sauti ya kijana malaika wa mungu akamwita ajiri kutoka mbinguni akamwambia una nini ajiri usiogope maana mungu amesikia sauti ya kijana huko aliko ondoka ukamwinua kijana ukamshike mkononi mwako kwa kuwa nitamfanya kuwa taifa kubwa mungu akamfumbua macho naye akaona kisima cha maji akaenda akakijaza kiriba maji akamnyosha mtoto hajiri anapewa hakika estii ya maisha ya mtoto wake akiwa kwenye shida akiwa kwenye mateso akiwa jangwani mpendwa mungu anaweza akakuambia umepana utakufa utaishi lakini bado unatembea katika maumivu unatembea katika shida unatembea katika uzito lakini bwana anakuambia utakufa utaishi unasema jamani oh, hamjui tu alinayopitia napita pagumu naumea. sikiliza mungu akisema utakufa utaishi haijalishi daudi alisema nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti sitaogopa sitaogopa mabaya mpendwa haijalishi pita kwenye shida kwenye tabu gumu kwa kiongo gani neno la mungu likija lishike lishike linganganie litamke likiri kwa kupigwa kwake yesu nimepona o oh, haleluya yesu alichukua magonjwa yangu na dhambi zangu na mazaifu yangu siwezi kufa kwa ukimwi ukimwi toka yesu alikubeba kwenye mwili wake ili mwili wangu usitembee katika ukimwi kiri haijalishi unasikia maumivu makubwa kiasi gani kiri aijalisha polipo napitia katika mateso ya kiwango gani kiri nalo kiri nalo mungu atalithibitisha mungu atalitenda maana chochote anachosema ndicho anachofanya alimwambia ajiri ajiri alikata tamaa ajiri alija mtoto anakufa mpaka akakimbia mbali asimwone akiwa nakufa mpendwa wao na ni wapi umekata tamaa ni wapi umevunjika moyo bwana anasema usikate tamaa usiogope liamini neno analiangalia neno atalitenda atalithibitisha kwako bwana atakusaidia bwana atakuponya bwana atakutetea deni yako bwana atakuongoza usiogope usiogope ajiri alikata tamaa yesu anasema usikoleo usikate tamaa usikate tamaa usivunjike moyo inuka songa mbele inuka songa mbele usiogope bwana atakusaidia haleluya mtu wa mungu mungu atakutendea mema mungu atatenda kwako ukisoma petro luka tano msara wa kwanza paka wasaba iko habari ya petro wakati anavua amevua usiku kucha hakupata chochote lakini aliposikia injili yesu akihubiri kisha yesu akamwambia kashusheni nyavu zenu mvue samaki petro alimwambia bwana mkubwa tumefanya kazi ya kuchosha usiku kucha lakini kwa neno lako kwa neno lako nitashusha nyavu petro anatufundisha anamwambia siendi kuvua kwa sababu mii ni mvuvi siendi kuvua kwa sababu ni mtaalam ninakwenda kwa sababu ya neno lako mpendo nisikie yesu anapokuambia huwandi kwa sababu unajua sana biashara kwa sababu unaakili sana kwa sababu gani nenda kwa sababu amesema maana atatazama alichokisema ili akitimize kwako waliposhusha navu walivua samaki wengi sana na usiku wa leo bwana anakuambia tenda sawasawa sawa na neno lake hakika atafanya sawasawa sawa na neno lake usiogope kama ambavyo petro alifanya sawasawa na neno akapata matokeo mpendwa na usiku wa leo na siku zote za maisha yako utayaona matokeo ya mungu juu ya maisha yako tutakapoomba hakika bwana atakuponya bwana atakuweka uhuru na kiri uhai wako kiri uzima kiri uponyaji kiri uhuru wako wala usiogope mtu wa mungu kabla ya yatujeombo ambao nasema nataka kumpa yesu maisha yangu hujaokoka ujasali toba kuokoka sio zehebu sio dini mpya ni kumfanya yesu mungu kuwa bwana na mokozi wa maisha yako kwenda kanisani kutenda mema bila okovu bila kuokoka ni bure moto utakuhusu mpe yesu maisha yako maana kwenda mbinguni usamewa dhambi sio kwa matendo mema tunasamewa dhambi kwa imani tulionao katika kristo yesu kwa kupitia damu yake takatifu we ambao ulikuwa umemwacha yesu ukarudi nyuma tuombe wote sala iyatoba pia yesu atakusafisha na atakutakasa upya bwana yesu ninakuja mbele zako mimi ni mwenye dhambi naamba nisamee dhambi zangu zote ufute atia zote katika maisha yangu unisaidie uniweke huru uniongoze unitetee futa jina langu kwenye kitabu cha mauti na ukumu naomba andika jina langu kwenye kitabu cha usima wa milele yesu karibu ndani yangu ufanyike bwana na mokozi wa maisha yangu naombo nimpe roo mtakatifu nipate kuishi maisha matakatifu yenayokupendeza asante yesu maana umeniokoa asante yesu limezaliwa mara ya pili piliam baba watoto wako uliookoa naweka mikononi mwako katika jina la yesu watoto yesu roo mtakatifu wafunike waongoze wasaidie watunze walishe neno lako bwana shetani asiwapewe kwenye mikono yako katika jina la yesu katika jina la yesu bwana watunze walinde na kila nguvu ya shetani mpaka waachie wachie kwa damu ya yesu mpaka uachie hao ni wana wa mungu kila ugonjwa kila shida kila tabo kila mateso toka toka kwa jina la yesu funguka uwe huru kwa jina la yesu kristo wa nahareti mtu wa mungu